Inakuwaje mtu anamaliza form six na hajui chuo akasome kozi gani | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Inakuwaje mtu anamaliza form six na hajui chuo akasome kozi gani

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by C programming, May 2, 2012.

  1. C programming

    C programming JF-Expert Member

    #1
    May 2, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 2,249
    Likes Received: 1,051
    Trophy Points: 280
    wadau wangu wa elimu ya tanzania nimekuwa nikipokea maoni mengi ya vijana wengi waliomaliza form six wananiuliza
    ni kozi gani nzuli inalipa na wengine wakiniuliza nikasome kozi gani ila swali langu ni kwamba inakuwaje mtu anamaliza form six hajui akasome kozi gani
     
  2. KirilOriginal

    KirilOriginal JF-Expert Member

    #2
    May 2, 2012
    Joined: Feb 13, 2012
    Messages: 1,768
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Elimu ya tz haikuandai kupata kazi bali inakufundisha kusoma na kuandika, suala la kazi gani baada ya wewe kumaliza shule serikali yetu haijali.
     
  3. KirilOriginal

    KirilOriginal JF-Expert Member

    #3
    May 2, 2012
    Joined: Feb 13, 2012
    Messages: 1,768
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Elimu ya tz haikuandai kupata kazi bali inakufundisha kusoma na kuandika, suala la kazi gani baada ya wewe kumaliza shule serikali yetu inajali kwa watu wachache maalum walioandaliwa kwa lengo fulani, mfano mzuri ni Malima na Januari Makamba.
     
  4. C programming

    C programming JF-Expert Member

    #4
    May 2, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 2,249
    Likes Received: 1,051
    Trophy Points: 280
    daaa kweli tunajifunza kusoma na kuandika
     
  5. n

    ngarambe Senior Member

    #5
    May 2, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 100
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    KiriIOrinal umemaliza mkuu, no more quiz
     
  6. C programming

    C programming JF-Expert Member

    #6
    May 2, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 2,249
    Likes Received: 1,051
    Trophy Points: 280
    kuna mtu alisoma hgl aliniuliza kama anaweza kusoma telecommunications udsm aliniambia amepata divisio1 ya point 9
    dahh nikashangaa
     
  7. Lasikoki

    Lasikoki JF-Expert Member

    #7
    May 2, 2012
    Joined: Jan 10, 2010
    Messages: 642
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    my observation ni kwamba asilimia kubwa [japo sina exact figures] ya waajiriwa wanafanya kazi tofauti na taaluma zao except for technical jobs like medicine etc.

    Kwa hiyo lengo la muuliza swali labda ni kwamba kozi gani inalipa zaidi kwenye market kiajira na kimapato

    Lakini pia ukweli ni kwamba Elimu yetu haituandai wala kutujenga kudadisi, kutatua matatizo, kujiajiri nk
     
  8. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #8
    May 2, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Kwanza wewe umemaliza form ipi? mbona hata Kiswahili kukiandika ipaswavyo hujui? sio "nzuli" ni nzuri.
     
  9. +255

    +255 JF-Expert Member

    #9
    May 2, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 1,796
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    Ndoto zetu nyingi huwa zinakuwa determined na matokeo na uamuzi wa serikali..Kwa mfano unaweza ukawa na ndoto za kusoma PCM ukapangiwa HGL and vv..Na sasa issue ya mkopo ndo imemaliza kabisa, mtu unaomba kozi yenye uhakika wa kupewa mkopo..So mi sishangai kuulizwa hl swali la nisome nini.
     
  10. Maganga Mkweli

    Maganga Mkweli JF-Expert Member

    #10
    May 2, 2012
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    mfumo wa elimu ya kitanzania
    makuzi yetu
    mfumo wa siasa za tanzania
     
  11. Cheche Mtungi

    Cheche Mtungi JF-Expert Member

    #11
    May 3, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 2,476
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    Muulize wanamuziki wa bongo fleva na studio wanazo record uone kama hawazijui?ni wa puuzi sana hawafuatilii mambo ya maana wao ni ku shake tu!
     
  12. v

    vicheche wawili JF-Expert Member

    #12
    Oct 2, 2015
    Joined: Sep 1, 2015
    Messages: 4,391
    Likes Received: 1,930
    Trophy Points: 280
    daa muhimu kufikia malengo tu naona vngine tunavumiliana
     
Loading...