Imani za Kiswahili


Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,343
Likes
38,364
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,343 38,364 280
Leo nilipokuwa nafanya mazoezi asubuhi nikamuona nyoka kwenye mtaro.
Alikuwa na unene wa nchi mbili na urefu wa kama mita moja.
Kwa ajili ya kupigwa na baridi alikuwa amezubaa zubaa, nikatafuta jiwe moja kubwa lilo imara.
Nikampiga kichwani, nikaendelea kumpiga kwa vipande vya mawe vilivyokuwa jirani hadi akafa.
Nlipofika ofisini nikamsimulia mwenzangu, akaanza kuniambia kuwa ni mkosi, nikimuuliza mkosi kivipi hana jibu anasema tu ni mkosi.
sasa je huyo nyoka ningemuacha na aakawadhuru watu si ndio ingekuwa balaa....
Hata maandiko yanasema kuwa mungu aliweka uadui kati ya nyoka na mwanadamu.
Imani zetu za Kiswahili hakika zinaniacha hoi sana.
Anayejua habari za mikosi na nyoka naomba anijulishe.
 
Sanda Matuta

Sanda Matuta

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2007
Messages
950
Likes
11
Points
0
Sanda Matuta

Sanda Matuta

JF-Expert Member
Joined May 9, 2007
950 11 0
Leo nilipokuwa nafanya mazoezi asubuhi nikamuona nyoka kwenye mtaro.
Alikuwa na unene wa nchi mbili na urefu wa kama mita moja.
Kwa ajili ya kupigwa na baridi alikuwa amezubaa zubaa, nikatafuta jiwe moja kubwa lilo imara.
Nikampiga kichwani, nikaendelea kumpiga kwa vipande vya mawe vilivyokuwa jirani hadi akafa.
Nlipofika ofisini nikamsimulia mwenzangu, akaanza kuniambia kuwa ni mkosi, nikimuuliza mkosi kivipi hana jibu anasema tu ni mkosi.
sasa je huyo nyoka ningemuacha na aakawadhuru watu si ndio ingekuwa balaa....
Hata maandiko yanasema kuwa mungu aliweka uadui kati ya nyoka na mwanadamu.


Imani zetu za Kiswahili hakika zinaniacha hoi sana.
Anayejua habari za mikosi na nyoka naomba anijulishe.
Achana na hiyo kitu au hilo wazo ya kuwa,INAWEZA KUWA MKOSI!
kwani hamna kitu ni nyoka tu huyo.
Unajua,a human mind has immensely power ambayo inaletea almost kila kitu ambacho unaweza kukufikiria na kukihitaji,mfano ukifikiria mmkosi utapata mkosi,ukifikilia pesa utapata pesa na mengineyo.

ukiwa unafikili kitu,its like you place an order to the Universe (like ordering through e-bay) and the universe deliver what you ordered.
sasa angalia usije ukawa una place an order for MIKOSI!
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,343
Likes
38,364
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,343 38,364 280
Achana na hiyo kitu au hilo wazo ya kuwa,INAWEZA KUWA MKOSI!
kwani hamna kitu ni nyoka tu huyo.
Unajua,a human mind has immensely power ambayo inaletea almost kila kitu ambacho unaweza kukufikiria na kukihitaji,mfano ukifikiria mmkosi utapata mkosi,ukifikilia pesa utapata pesa na mengineyo.

ukiwa unafikili kitu,its like you place an order to the Universe (like ordering through e-bay) and the universe deliver what you ordered.
sasa angalia usije ukawa una place an order for MIKOSI!
lm alwayz thinking positively... mi nimeshangazwa na hayo mambo ya MIKOSIMIKOSI.
 
Pearl

Pearl

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2009
Messages
3,042
Likes
34
Points
135
Pearl

Pearl

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2009
3,042 34 135
mkosi?how?so usiue nyoka ali akuwahi kukuua ww?its just that huyo jamaa bado ana mila zileeeeeeeeeeeee
 
M

Mike 1234

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2009
Messages
1,634
Likes
4
Points
0
M

Mike 1234

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2009
1,634 4 0
Hamna mkosi wowote ule mi mwenyewe ni kiwa mdogo nilikuwa naambiwa ukiua nyoka unasamehewa dhambi hivyo nilikuwa najitahidi sana kuua nyoka.kumbe nyoka ni viumbe kama viumbe wengine tu,hakuna kitu mkosi huyo jamaa mchunguze vizuri lazima atakuwa mshirikina
 
M

Mike 1234

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2009
Messages
1,634
Likes
4
Points
0
M

Mike 1234

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2009
1,634 4 0
Hamna mkosi wowote ule mi mwenyewe ni kiwa mdogo nilikuwa naambiwa ukiua nyoka unasamehewa dhambi hivyo nilikuwa najitahidi sana kuua nyoka.kumbe nyoka ni viumbe kama viumbe wengine tu,hakuna kitu mkosi huyo jamaa mchunguze vizuri lazima atakuwa mshirikina au mlokole maana mambo yao sawa tu paka akilia tu ni pepo ni kukemea
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,159
Likes
1,820
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,159 1,820 280
Hamna mkosi wowote ule mi mwenyewe ni kiwa mdogo nilikuwa naambiwa ukiua nyoka unasamehewa dhambi hivyo nilikuwa najitahidi sana kuua nyoka.kumbe nyoka ni viumbe kama viumbe wengine tu,hakuna kitu mkosi huyo jamaa mchunguze vizuri lazima atakuwa mshirikina
Yani ww ulikuwa wakuzambika tuu tangu ukiwa mdogo?!!
 
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2009
Messages
16,675
Likes
672
Points
280
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2009
16,675 672 280
imani zingine zimeshapitwa na wakati..
mie siku moja mgeni kaja kwangu katokea village kwetu saa tatu amemaliza kula nikaanza kusafisha nyumba kufagia na kupanga ile pawe katika hali ya usafi ..
Mgeni akanambia ooh unaleta mikosi ndani ya nyumba pia unafukuza baraka
Nilibaki namshangaa tu
 
Sipo

Sipo

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2008
Messages
2,146
Likes
12
Points
0
Sipo

Sipo

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2008
2,146 12 0
Ukiwa na imani hizi utaogopa hata kumuua jambazi mwenye silaha
 
Sipo

Sipo

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2008
Messages
2,146
Likes
12
Points
0
Sipo

Sipo

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2008
2,146 12 0
Mgeni akanambia ooh unaleta mikosi ndani ya nyumba pia unafukuza baraka
Nilibaki namshangaa tu
Husingemshangaa tu FL1 ungempa na nakozi ya jicho na kumuuliza baraka zinaletwa na uchafu???
 
M

mchajikobe

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2009
Messages
2,522
Likes
822
Points
280
M

mchajikobe

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2009
2,522 822 280
Angemgonga huyo aliyesema ni mkosi hapo ndio ungekuwa mkosi taslim!!
 
Kichwa

Kichwa

Senior Member
Joined
Mar 15, 2007
Messages
119
Likes
2
Points
0
Kichwa

Kichwa

Senior Member
Joined Mar 15, 2007
119 2 0
Mleta mada ya mkosi wewe unafanya kazi ofisini/ofisi ya kisomi au zile ofisi za mjini? hata kwenye banda la simu unajua tunaita ofisi?hata kupiga viatu rangi ile ni ofisi.
 
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2009
Messages
16,675
Likes
672
Points
280
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2009
16,675 672 280
Husingemshangaa tu FL1 ungempa na nakozi ya jicho na kumuuliza baraka zinaletwa na uchafu???
hahaha yaani hata sikuona haja ya kumwambia tungeelezana usiku kucha
 
Abunwasi

Abunwasi

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2009
Messages
3,476
Likes
1,265
Points
280
Abunwasi

Abunwasi

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2009
3,476 1,265 280
Hivi nyoka wanatakiwa kuishi wapi jamani??????
kuna wengine wanasaidia sana kusafisha mazingira kwa kula vijidudu.
 
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined
Aug 31, 2009
Messages
40,274
Likes
4,738
Points
280
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined Aug 31, 2009
40,274 4,738 280
Hivi nyoka wanatakiwa kuishi wapi jamani??????
kuna wengine wanasaidia sana kusafisha mazingira kwa kula vijidudu.
Kwa hiyo waachwe wawadhuru watu kwa sababu wanasafisha mazingira! wewe huwajui nyoka!
 
Abunwasi

Abunwasi

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2009
Messages
3,476
Likes
1,265
Points
280
Abunwasi

Abunwasi

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2009
3,476 1,265 280
Siyo nyoka wote wanadhuru jamani. Halafu suali langu ni kuwa wanastahili kuishi wapi???? maana tunazidi ku-encroach maeneo yao.
 
B

Bull

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2008
Messages
984
Likes
0
Points
0
B

Bull

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2008
984 0 0
Imani za kiswahili nyingi zinaukweli, kinachokosekana ktk imani hizi za kiswahili ni maandishi na research za kutosha zakuweza kuthibitisha madai.

Inawezekana kuwa kuuwa nyoka sio nuksi, lakini nadhani kuna mengi yanaukweli na yanahitaji utafiti zaidi. Sitokubali kama wengine wanavyoamini kuwa kila jambo la kiswahili basi ni uongo na yamepitwa na wakati, naamini pia kuna mengi mazuri na yaukweli
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,343
Likes
38,364
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,343 38,364 280
Hamna mkosi wowote ule mi mwenyewe ni kiwa mdogo nilikuwa naambiwa ukiua nyoka unasamehewa dhambi hivyo nilikuwa najitahidi sana kuua nyoka.kumbe nyoka ni viumbe kama viumbe wengine tu,hakuna kitu mkosi huyo jamaa mchunguze vizuri lazima atakuwa mshirikina au mlokole maana mambo yao sawa tu paka akilia tu ni pepo ni kukemea

Nimecheka sana loh....
 

Forum statistics

Threads 1,215,565
Members 463,281
Posts 28,553,010