Imani ya wananchi kati ya rais JK na mawaziri ni % ngapi?


Jethro

Jethro

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2009
Messages
2,223
Likes
101
Points
145
Jethro

Jethro

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2009
2,223 101 145
Wana JF,

Napenda kuleta hoja yangu hapa, Mara baada ya Rais JK kuchaguliwa kuwa Rais wa Jamuhuri ya Muungano ya Tanzania 2005 na ukapita mwaka mmoja ywa uongozi wake JK aliibuka kidedea kuwa ana asilimia kubwa ya wananchi kuwa na imani nae kuliko Baraza lake la mawaziri ambalo lilionekaka fika kuwa hali wajibiki kabisa kwa wananchi,

Ila mara baada ya uchaguzi wa 2010 Rais Jk alipo ingia madarakani uaminifu wa wananchi kwa Rais JK umeporomoka kwa asilimia kubwa sana kuliko ubande wa Baraza lake la mawaziri.

Kwanini nasema hili maana kipindi cha kwanza aliwika sana JK na sasa hawiki kabisa ni waziri wake wachache ndio wanao wika eg John Pombe Maghufuli, Anna Tibaijuka,Pinda Mizengo ingawa nae anaanza kushuka uamini kutoka kwa wananchi toka na misimamo yake katika bunge la 10.

Vyombo vya habari na Redets na synovate vilisema sana kuwaminiwa kwa rais katka muhura wa kwanza kuliko baraza lake la mawaziri sasa imekuwa kinyume chake uamini ni zero kwa wamamnchi na hivi vyombo havija sema hilo hata kama JK ndio anamalizia ungwe yake ya mwisho still alipaswa kuwa na % kubwa ya uaminifu kutoka kwa wananchi.

Nawakirisha Hoja karibuni kuchangia kwa mawazo yenu na mtazamo wenu pia
 
Baba Ziro

Baba Ziro

Senior Member
Joined
Apr 15, 2011
Messages
130
Likes
8
Points
35
Baba Ziro

Baba Ziro

Senior Member
Joined Apr 15, 2011
130 8 35
Kwa kweli kwangu mimi binafsi na nafikiri na watz wenzangu sina imani na kikwete kabisa, kwanza:
1.Hashughuliki na matatizo ya wananchi ipasavyo ili kuwawezesha kimaendeleo kwa kujenga miundo mbinu imara.
2.Anakuwa kimya sana hasa linapojitokeza janga la kitaifa kama umeme,kama mkuu wa nchi anatakiwa atoe tamko siyo kuwaachia mawaziri pekee.
3.Anawakumbatia sana mafisadi badala ya kuwatimua.
4.Anajilimbikizia mali kupitia kwa mwanae Ritz.
Kwa hayo machache kwa kweli hawezi kuaminika tena, labda kwa sababu anamalizia muda wake ndo maana anaamua kukomba.
 
U

Ulimakafu

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
19,785
Likes
1,463
Points
280
U

Ulimakafu

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
19,785 1,463 280
Mi sina hata cha kuchangia.
 
Jethro

Jethro

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2009
Messages
2,223
Likes
101
Points
145
Jethro

Jethro

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2009
2,223 101 145
Kwa kweli kwangu mimi binafsi na nafikiri na watz wenzangu sina imani na kikwete kabisa, kwanza:
1.Hashughuliki na matatizo ya wananchi ipasavyo ili kuwawezesha kimaendeleo kwa kujenga miundo mbinu imara.
2.Anakuwa kimya sana hasa linapojitokeza janga la kitaifa kama umeme,kama mkuu wa nchi anatakiwa atoe tamko siyo kuwaachia mawaziri pekee.
3.Anawakumbatia sana mafisadi badala ya kuwatimua.
4.Anajilimbikizia mali kupitia kwa mwanae Ritz.
Kwa hayo machache kwa kweli hawezi kuaminika tena, labda kwa sababu anamalizia muda wake ndo maana anaamua kukomba.
Nakuunga mkono kwa hayo uliyo yasema, ila kwa hilo la mwisho sidhani kuwa ndio kigezo kwani me nadhani ilimpasa kipindi hiki ndio asimame kidete kabisa kufa au kupona akitoka madarakani awe ameweka kumbu kumbu ila mpaka sasa hajaonesha dariri zozote za kunyanyuka ni anadidimia kila kukicha na ni mwaka wa kwanza wa ungwe yake ya mwisha hata hujaisha matatizo rukuki na anapo nishangaza na serikali yake ni pale anapo sema Uchumi umekuwa sasa hapo huwa simwelewi kabisa ni uchumi umekuwa wapi kwenye makaratasi ya serikali au hazina au statistic za BOT au kwa wananchi au vipi, Me nadhani kukua kwa uchumi ni pamoja na wananchi wako kuwa na maisha yao yanekwenda vizuri bila makerere ya kusema hiki kimepanda sana na mbaya zaidi Dolla ina panda kila siku sasa hapo ndio kukua kwa uchumi jamani au wasomi watusaidi kwa hilo la kukua kwa uchumi inalenga especially nyanja zipi za kijamii kiuchumi nakadharika?

My Take:
Ni wakati sasa wa watanzania kuelezwa kweli nini maana ya kukua kwa uchumi na una reflect vipi katika maisha yao ya kila siku Kijamii,Kiuchumi,Kisiasa na wajue wana kwenda wapi na wajua ni njia zipi zaweza kusababisha kukua kwa uchumi ili wawe washiri wakuu katika kukuza uchumi wao, na tusiwe twapigiwa mboyoyo za kisiasa ati uchumi umekuwa huku uki check exchange rate Tsh ni selling 1620 na Buying 1600 against 1 $ (USD)

Katika hayo yote Imani ya wananchi kwa JK asitegemee itakuja juuu ni itazidi didimia na wengi wanahofu JK kutoboza ungwe yote hii hadi 2015 ni njozi kama wananchi walisha fika hapo basi ujuwe kuna matatizo makubwa tayari wananchi wameisha yachoka na kufikia ukingoni
 
Angel Msoffe

Angel Msoffe

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2011
Messages
6,796
Likes
87
Points
145
Angel Msoffe

Angel Msoffe

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2011
6,796 87 145
Kwa ufupi tu MM SINA IMANI HATA KIDOGO NA RAIS NA MAWAZIRI.
 
AirTanzania

AirTanzania

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2011
Messages
1,139
Likes
705
Points
280
Age
33
AirTanzania

AirTanzania

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2011
1,139 705 280
Soma Signature yangu utalijua jibu langu, sina zaidi ya kuchangia, nikimzungumzia huyo Fisadi na genge lake ninaweza kupigwa BAN na Robot
 
tz1

tz1

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2011
Messages
2,128
Likes
44
Points
145
tz1

tz1

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2011
2,128 44 145
Ameona muda wake umeisha,kwa hiyo ameamua kukusanya kila kitu chenye
umuhumi kwake na watu walio karibu naye pomoja na kujaza makabati ya nguo.
 

Forum statistics

Threads 1,238,662
Members 476,083
Posts 29,325,912