Ikulu hawajui Kiswahili fasaha?


Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2008
Messages
10,945
Likes
232
Points
160
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2008
10,945 232 160
Jana wkati taarifa ya uteuzi ya wabunge watatu iliyotoka Ikulu,
kuna kitu kimenishangaza.
Hivi lugha iliyotumika hapo chini ni sahihi? au Ikulu hawajui kiswahili?




MWISHO
Imetolewa na Premi Kibanga,
Mwandishi wa Habari wa Rais Msaidizi,
Ikulu.
Dodoma
17 Novemba, 2010

Hapo kwenye red ndipo ningeomba kuelimishwa.
Hapo mwandishi anakusudia kutueleza kuwa yeye ni raisi msaidizi au ni mwandishi wa raisi msaidizi (means yupo rais msaidizi) kama alikusudia kutueleza yeye ni mwandishi msaidizi wa raisi alipaswa kuandika hivyo alivyoandika??
 
Shadow

Shadow

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2008
Messages
2,907
Likes
72
Points
145
Shadow

Shadow

JF-Expert Member
Joined May 19, 2008
2,907 72 145
Mwandishi wa Habari wa Rais Msaidizi


anamaanisha kwamba yeye ni mwandishi wa Rais Msaidizi .... Who knows kila kitu kinawezekana Tanzania!
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
80
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 80 0
Kiswahili fasaha ni janga la taifa. Kuanzia ikulu, ofisi za serikali hadi vyama vya upinzani.

Ilani ya uchaguzi ya Chadema ilikuwa na makosa ya Kiswahili yaliyokithiri.

Sikuisoma ya Cuf lakini naamini hali ilikuwa vivyo. Ya Ccm ndo hayo tunayaona
 
Eng. SALUFU CA

Eng. SALUFU CA

Senior Member
Joined
May 12, 2010
Messages
146
Likes
2
Points
0
Eng. SALUFU CA

Eng. SALUFU CA

Senior Member
Joined May 12, 2010
146 2 0
Sasa unategemea nini kwa wtoto wanaokua sasa, hapohapo watu wataka kiswahili hikihiki kitumike hadi chuoni kufundishia, safari bado ni ndefu, kaaaaazi kwelikweli.
 
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2009
Messages
9,538
Likes
7,406
Points
280
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2009
9,538 7,406 280
ni balaa kabisa maana naona hapo huyo jamaa (Premi Kibanga) yeye ni kama raisi Msaidizi, hii inanikumbusha hizi sentesi

1) Mke wa kwanza wa Raisi
2) Mke wa Raisi wa Kwanza
 
Nanren

Nanren

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2009
Messages
1,789
Likes
235
Points
160
Nanren

Nanren

JF-Expert Member
Joined May 11, 2009
1,789 235 160
Jana wkati taarifa ya uteuzi ya wabunge watatu iliyotoka Ikulu,
kuna kitu kimenishangaza.
Hivi lugha iliyotumika hapo chini ni sahihi? au Ikulu hawajui kiswahili?




MWISHO
Imetolewa na Premi Kibanga,
Mwandishi wa Habari wa Rais Msaidizi,
Ikulu.
Dodoma
17 Novemba, 2010

Hapo kwenye red ndipo ningeomba kuelimishwa.
Hapo mwandishi anakusudia kutueleza kuwa yeye ni raisi msaidizi au ni mwandishi wa raisi msaidizi (means yupo rais msaidizi) kama alikusudia kutueleza yeye ni mwandishi msaidizi wa raisi alipaswa kuandika hivyo alivyoandika??
Inachekesha. Lakini nafikiri si tatizo la kutojua kiswahili. Ila ni tatizo la Kiswahili chenyewe. Ni kigumu lakini tunafikiri ni rahisi mpaka tunafanya tafsiri wenyewe kutoka kwenye maneno ya kiingereza. BAKITA nao ndio wamezubaa tu. Kimsingi, hicho cheo cha "Mwandishi wa Rais Msaidizi" ni tafsiri kutoka kwenye Scheme of service ambako kuna (sina uhakika) State House Press Secretary, Assistant Press Secretary, n.k. Sasa wakitengeneza scheme of service ya kiswahili, wanaweka maneno wanayofikiri yanasikika vizuri. Ndio tunaishia na kuwa na Mwandishi wa habari wa Rais Msaidizi. Hiyo ipo kwenye idara nyingi za serikali.
 
Chifunanga

Chifunanga

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2010
Messages
291
Likes
34
Points
0
Chifunanga

Chifunanga

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2010
291 34 0
Kiswahili fasaha ni janga la taifa. Kuanzia ikulu, ofisi za serikali hadi vyama vya upinzani.

Ilani ya uchaguzi ya Chadema ilikuwa na makosa ya Kiswahili yaliyokithiri.

Sikuisoma ya Cuf lakini naamini hali ilikuwa vivyo. Ya Ccm ndo hayo tunayaona
Gaijin hayo sio makosa ya CCM ni makosa ya Serikali........au kuna kitu sikifahamu unataka kuniambia?
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
80
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 80 0
Gaijin hayo sio makosa ya CCM ni makosa ya Serikali........au kuna kitu sikifahamu unataka kuniambia?
Ccm ndo ilotuwekea wazembe serikalini bila ya kujali uwajibikaji. Uzembe wa aina hii kwa nchi za wenzetu hamna kwa sababu Chama kinachoongoza serikali hakiwezi kuruhu watu wafanye makosa ya kizembe aina hii.

Tena Ikulu!
 
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2008
Messages
10,945
Likes
232
Points
160
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2008
10,945 232 160
Ccm ndo ilotuwekea wazembe serikalini bila ya kujali uwajibikaji. Uzembe wa aina hii kwa nchi za wenzetu hamna kwa sababu Chama kinachoongoza serikali hakiwezi kuruhu watu wafanye makosa ya kizembe aina hii.

Tena Ikulu!
Ndio yale yale ya rais kupewa chek ambayo tarakimu ni 2,000,000 lakini maneno ni milioni tatu na rais akakenyua tu.
 

Forum statistics

Threads 1,237,971
Members 475,809
Posts 29,308,348