Ijue Coca Cola


Z

Zero 2 Hero

Senior Member
Joined
Dec 16, 2012
Messages
192
Likes
84
Points
45
Z

Zero 2 Hero

Senior Member
Joined Dec 16, 2012
192 84 45
Kanuni ya kutengeneza Kinywaji cha coca cola ambacho hutengenezwa kwa zao la cola (colanut) na majani ya mmea wa coca iligunduliwa na mfamasia wa kimarekani John S Pemberton mwaka 1886 huko atlanta.

Alilenga kugundua Kanuni ya kutengeneza dawa ya kifua, dawa aliyoigundua ilishindwa kutibu kifua lakini watu waliojaribu kutumia dawa hiyo wakajikuta wanaipenda kama Kinywaji cha kuchangamsha mwili(refreshing drink/beverage) .

Mwaka 1891 mmarekani Asa Candler aliinunua kanuni hiyo na kuanzisha kampuni ya Coca cola huko Atlanta-marekani na kujipatia umaarufu mkubwa na kuiza kwa Ernest Woodruff mwaka 1919.

Kinywaji hicho kimepitia mabadiliko na misukosuko mingi sana. Iligundulika na kulalamikiwa kuwa kinywaji hicho kinaleta uteja kwa watumiaji wake kujikuta hawawezi kukiacha kwa sababu kinawekwa cocaine. Mwaka1903 coca cola walikubali kuindoa cocaine kwenye Kanuni ya kinywaji hicho na badala yake wakaweka caffein.

Mwaka 1906 iligundulika kwa kinywaji hicho kinaweza kumsaidia mlevi kuachana na vinywaji vyenye kilevi. Ugunduzi huo ulikuza soko la Kinywaji hicho na kupunguza ulevi nchini marekani kwenye miaka ya mwanzoni mwa 1900 lakini
Mwaka 1911 serikali ya marekani iliishitaki kampuni ya coca cola kwa matumizi yake ya caffein kwenye Kinywaji hicho kuwa inaleta madhara ya kiafya kwa watumiaji na kusababisha wawe teja (addicts) wa Kinywaji hicho, lakini kampuni hiyo ilishinda kesi hiyo dhidi ya serikali.

Pia mwaka huohuo ilitengenezwa sehemu salama (vault) ya kuhifadhia kanuni ya utengenezaji wa Kinywaji hicho ili kuficha siri ya mchanganyo wa kinywaji hicho. Kumbuka watu wengi wamejaribu kuiga lakini wameshindwa kupata kanuni halisi ya kinywaji hicho, kama ilivyokuwa kwa Mmarekani Celeb Bradham aliyegundua Pepsi-cola mwaka 1898.

Mwaka 1916 mahakama kuu ya marekani iliiamrisha kampuni hiyo kupunguza matumizi ya caffein kwenye vinywaji vyake.

Baada ya Kinywaji hicho kujipatia umaarufu mkubwa watu wengi waliiga na kuiba siri za utengenezaji wa Kinywaji hicho mfano Viungo (ingredients) zinazotumika kuchanganywa kwenye kinywaji cha Coco Cola na kukifanya kuwa na ladha tofauti na vinywaji vingine vyote duniani ni moja ya vya siri nzito katika ulimwengu wa biashara (trade secret). Mchanganyo wa viungo hivyo unajulikana kama '7X' ili kuficha kanuni.

Kampuni mama ya coca cola huko Atlanta marekani hutengeza mchanganyo '(concentrate) ' yenye viungo hivi na kuwauzia 'bottlers' wenye vibali kutoka kwao kila pembe ya dunia ambao wao wanachanganya 'concentrate' hiyo na maji (carbonated water) na kuongeza kiwango cha sukari na kusindika kisha kuuza kwa walaji.

Kwa mfano, Bonite Bottlers ya Bw. Reginald Mengi wao wananunua concentrate kutoka makao makuu marekani na kuchanganya na maji na sukari na kuuza kwa walaji.

Wamiliki wa kampuni mama ya coca cola wameweka masharti kama kwa kampuni tanzu za kinywaji hicho, kwa mfano hairuhusiwi makampuni hayo kuingiliana kwenye masoko mfano coca cola ya zambia haiwezi kuuzwa nchini. Kwa sharti hilo kiwanda bonite bottlers cha moshi kinaruhusiwa kuuza coca cola kwenye mikoa ya Arusha, Kilimanjaro, Manyara na wilaya mbili za mkoa singida, wilaya hilo ni Singida na Manyoni.

Kwa mara ya kwanza coca cola ilizalishwa nchini Tanzania na Afrika mashariki kwa ujumla mwaka 1952 chini ya mfanyabiashara wa kigiriki Aris Cassolis
 
wambeke

wambeke

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2013
Messages
2,659
Likes
2,532
Points
280
wambeke

wambeke

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2013
2,659 2,532 280
Mzee hii taarifa yako inajichanganya sana yaani unaruka mwaka afu unarudi juu. em soma tena mwenyewe uone
 
Leonard Robert

Leonard Robert

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2011
Messages
9,516
Likes
2,979
Points
280
Age
30
Leonard Robert

Leonard Robert

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2011
9,516 2,979 280
Asante kwa shule nzuri
 
JipuKubwa

JipuKubwa

JF-Expert Member
Joined
Jun 1, 2013
Messages
2,061
Likes
1,707
Points
280
Age
33
JipuKubwa

JipuKubwa

JF-Expert Member
Joined Jun 1, 2013
2,061 1,707 280
Endelea mkuu...
 
Bavaria

Bavaria

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2011
Messages
45,248
Likes
13,802
Points
280
Bavaria

Bavaria

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2011
45,248 13,802 280
Coca Cola ya kwanza ilikua ya kijani.
 
Hamis Juma

Hamis Juma

Verified Member
Joined
Nov 4, 2011
Messages
2,103
Likes
2,012
Points
280
Hamis Juma

Hamis Juma

Verified Member
Joined Nov 4, 2011
2,103 2,012 280
Asante
 
Bavaria

Bavaria

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2011
Messages
45,248
Likes
13,802
Points
280
Bavaria

Bavaria

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2011
45,248 13,802 280
Katika kila sekunde moja kuna mtu anakunywa cocacola.
 
Ludanha

Ludanha

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2014
Messages
556
Likes
622
Points
180
Ludanha

Ludanha

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2014
556 622 180
Asante kwa darasa
 
mjingamimi

mjingamimi

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2015
Messages
15,724
Likes
13,786
Points
280
mjingamimi

mjingamimi

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2015
15,724 13,786 280
Mimi jaman na Azam cola nimekuwa mlevi kabisaaa.yaan Niko radhi niache kunywa maji ili ninywe azam cola.
 
Z

Zero 2 Hero

Senior Member
Joined
Dec 16, 2012
Messages
192
Likes
84
Points
45
Z

Zero 2 Hero

Senior Member
Joined Dec 16, 2012
192 84 45
Mzee hii taarifa yako inajichanganya sana yaani unaruka mwaka afu unarudi juu. em soma tena mwenyewe uone
Mzee huku soma aina mbalimbali za uandishi wa habari/hadithi kidato cha tatu kwenye somo la kiswahili
 
manchoso

manchoso

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2011
Messages
1,031
Likes
1,127
Points
280
manchoso

manchoso

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2011
1,031 1,127 280
naona umeamua ku promote sumu
 
hazole1

hazole1

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2015
Messages
4,321
Likes
3,657
Points
280
hazole1

hazole1

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2015
4,321 3,657 280
coca cola wanasema ni kinywaji pekee kinacho faa zaidi kwa kusafishia masinki ya chooni.
 
displayname

displayname

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2013
Messages
1,432
Likes
329
Points
180
displayname

displayname

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2013
1,432 329 180
Kanuni ya kutengeneza Kinywaji cha coca cola ambacho hutengenezwa kwa zao la cola (colanut) na majani ya mmea wa coca iligunduliwa na mfamasia wa kimarekani John S Pemberton mwaka 1886 huko atlanta.

Alilenga kugundua Kanuni ya kutengeneza dawa ya kifua, dawa aliyoigundua ilishindwa kutibu kifua lakini watu waliojaribu kutumia dawa hiyo wakajikuta wanaipenda kama Kinywaji cha kuchangamsha mwili(refreshing drink/beverage) .

Mwaka 1891 mmarekani Asa Candler aliinunua kanuni hiyo na kuanzisha kampuni ya Coca cola huko Atlanta-marekani na kujipatia umaarufu mkubwa na kuiza kwa Ernest Woodruff mwaka 1919.

Kinywaji hicho kimepitia mabadiliko na misukosuko mingi sana. Iligundulika na kulalamikiwa kuwa kinywaji hicho kinaleta uteja kwa watumiaji wake kujikuta hawawezi kukiacha kwa sababu kinawekwa cocaine. Mwaka1903 coca cola walikubali kuindoa cocaine kwenye Kanuni ya kinywaji hicho na badala yake wakaweka caffein.

Mwaka 1906 iligundulika kwa kinywaji hicho kinaweza kumsaidia mlevi kuachana na vinywaji vyenye kilevi. Ugunduzi huo ulikuza soko la Kinywaji hicho na kupunguza ulevi nchini marekani kwenye miaka ya mwanzoni mwa 1900 lakini
Mwaka 1911 serikali ya marekani iliishitaki kampuni ya coca cola kwa matumizi yake ya caffein kwenye Kinywaji hicho kuwa inaleta madhara ya kiafya kwa watumiaji na kusababisha wawe teja (addicts) wa Kinywaji hicho, lakini kampuni hiyo ilishinda kesi hiyo dhidi ya serikali.

Pia mwaka huohuo ilitengenezwa sehemu salama (vault) ya kuhifadhia kanuni ya utengenezaji wa Kinywaji hicho ili kuficha siri ya mchanganyo wa kinywaji hicho. Kumbuka watu wengi wamejaribu kuiga lakini wameshindwa kupata kanuni halisi ya kinywaji hicho, kama ilivyokuwa kwa Mmarekani Celeb Bradham aliyegundua Pepsi-cola mwaka 1898.

Mwaka 1916 mahakama kuu ya marekani iliiamrisha kampuni hiyo kupunguza matumizi ya caffein kwenye vinywaji vyake.

Baada ya Kinywaji hicho kujipatia umaarufu mkubwa watu wengi waliiga na kuiba siri za utengenezaji wa Kinywaji hicho mfano Viungo (ingredients) zinazotumika kuchanganywa kwenye kinywaji cha Coco Cola na kukifanya kuwa na ladha tofauti na vinywaji vingine vyote duniani ni moja ya vya siri nzito katika ulimwengu wa biashara (trade secret). Mchanganyo wa viungo hivyo unajulikana kama '7X' ili kuficha kanuni.

Kampuni mama ya coca cola huko Atlanta marekani hutengeza mchanganyo '(concentrate) ' yenye viungo hivi na kuwauzia 'bottlers' wenye vibali kutoka kwao kila pembe ya dunia ambao wao wanachanganya 'concentrate' hiyo na maji (carbonated water) na kuongeza kiwango cha sukari na kusindika kisha kuuza kwa walaji.

Kwa mfano, Bonite Bottlers ya Bw. Reginald Mengi wao wananunua concentrate kutoka makao makuu marekani na kuchanganya na maji na sukari na kuuza kwa walaji.

Wamiliki wa kampuni mama ya coca cola wameweka masharti kama kwa kampuni tanzu za kinywaji hicho, kwa mfano hairuhusiwi makampuni hayo kuingiliana kwenye masoko mfano coca cola ya zambia haiwezi kuuzwa nchini. Kwa sharti hilo kiwanda bonite bottlers cha moshi kinaruhusiwa kuuza coca cola kwenye mikoa ya Arusha, Kilimanjaro, Manyara na wilaya mbili za mkoa singida, wilaya hilo ni Singida na Manyoni.

Kwa mara ya kwanza coca cola ilizalishwa nchini Tanzania na Afrika mashariki kwa ujumla mwaka 1952 chini ya mfanyabiashara wa kigiriki Aris Cassolis
So zile ingredients katila kizobo chake ni danganya toto kula mboga mbichi!
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
43,199
Likes
40,687
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
43,199 40,687 280
Kunywa bia, Coca Cola ni hatarishi kwa afya yako
 

Forum statistics

Threads 1,274,530
Members 490,721
Posts 30,515,424