Ifahamu siku ya uapisho wa Rais nchini Tanzania na maana ya ishara zinazoambatana na matukio wakati wa uapisho

May 16, 2020
97
150
IFAHAMU SIKU YA UAPISHO WA RAIS.

MATUKIO YANAYOFANYIKA.


Katika hafla ya uapisho kunakuwa na matukio mbalimbali kama ifuatavyo;
โœ๐ŸฝKupigwa kwa mizinga 21.
โœ๐ŸฝUkaguzi wa gwaride.
โœ๐ŸฝSalaamu kutoka katika vikosi vya kijeshi.
โœ๐ŸฝBurudani.

KULA KIAPO.

Katika hafla ya uapisho tukio la Rais kula kiapo ndio tukio kuu.

Kwenye tukio la uapisho huambatana na maandamano ya majaji na Rais mteule kuelekea jukwaa la uapisho.

Rais mteule anakula viapo vitatu ambavyo ni kama vifuatavyo:

Kiapo cha kwanza; Rais anaapa kuwa atakuwa mwaminifu kwa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na kuitumikia kwa moyo wake wote, ataihifadhi, kuilinda na kuitetea Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Kiapo cha pili; Rais anaapa kuwa atawatendea haki watu wote kwa mujibu wa sheria, mila na desturi za Tanzania bila woga, upendeleo, huba wala chuki.

Kiapo cha tatu; Rais mteule anakula kiapo cha kudumisha Muungano, kwamba atautetea na kuudumisha umoja wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa mujibu wa Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.
.
.
KATIBA, MKUKI NA NGAO.

Baada ya kula kiapo Rais atapewa katiba ya Jamhuri ya Muungano ya Tanzania kama kitendea kazi chake.

Aidha, atatakiwa kukaa kwenye kigoda cha jadi na kukabidhiwa Mkuki na Ngao kama ishara ya kuwa Amiri Jeshi Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.
.
.
BAADHI YA SEHEMU YA HOTUBA YA MH. RAIS. DKT. JOHN POMBE MAGUFULI BAADA YA KULA KIAPO CHA KUWA RAIS.

๐Ÿ‡น๐Ÿ‡ฟ "Bado tunayakumbuka tuliyoahidi katika ilani yetu ya uchaguzi ya CCM yaliyoandikwa katika kurasa 303."- Dkt. Magufuli

๐Ÿ‡น๐Ÿ‡ฟ "Tutaendelea kudhibiti rushwa, wizi na ubadhirifu wa mali za umma. Niwakumbushe tuu kuwa mwisho wa uchaguzi huu ndio mwanzo wa uchaguzi ujao"- Dkt. Magufuli

๐Ÿ‡น๐Ÿ‡ฟ "Niwapongeze wabunge wote waliochaguliwa, na bahati nzuri mwaka huu wabunge wengi ni kutoka Chama Cha Mapinduzi."- Dkt. Magufuli

๐Ÿ‡น๐Ÿ‡ฟ "Kwa kipekee kabisa pia nimpongeze Rais wa Zanzibar Mhe. Dkt. Mwinyi. Pia nikishukuru sana Chama Changu Cha Mapinduzi kwa ushindi wa kishindo Bara na visiwani"- Dkt. Magufuli

๐Ÿ‡น๐Ÿ‡ฟ "Tulianza na uzinduzi wa kampeni Dodoma na tumemaliza Dodoma. Ni dhahiri kuwa ushindi tulioupata wanaccm umetokana na baraka zenu wana Dodoma, ahsanteni sana."- Dkt. Magufuli

๐Ÿ‡น๐Ÿ‡ฟ "Tofauti ni kwamba mwaka 2015, niliapa nikiwa Dar es Salam Ila Leo naapa nikiwa Dodoma. Namshukuru Sana MUNGU kwa Jambo hili." - Dkt. Magufuli

๐Ÿ‡น๐Ÿ‡ฟ "Kwa moyo wa unyenyekevu mkubwa nipende kumshukuru MUNGU kwa kutupa afya ya kuiona siku hii ya leo." - Dkt. Magufuli

๐Ÿ‡น๐Ÿ‡ฟ "Niwashukuru viongozi wa tume ya Uchaguzi pamoja na vyombo vya ulinzi kwa kusimamia vizuri zoezi la Uchaguzi wa mwaka huu." - Dkt. Magufuli

๐Ÿ‡น๐Ÿ‡ฟ "Niwashukuru sana watanzania kwa hali ya utulivu mkubwa katika kipindi chote cha uchaguzi. Hii inaonyesha uchaguzi ulikuwa huru na wa haki." - Dkt. Magufuli

๐Ÿ‡น๐Ÿ‡ฟ "Nipende pia kuwashukuru pia viongozi wa mataifa mbalimbali kuungana nasi kwenye hafla hii." - Dkt. Magufuli

๐Ÿ‡น๐Ÿ‡ฟ "Napenda pia kuwaeleza watanzania wote kuwa uchaguzi sasa umekwisha, narudia tena uchaguzi sasa umekwisha. Jukumu lililopo mbele yetu ni kuweka jitihada katika kuleta maendeleo ya Taifa letu." - Dkt. Magufuli
IMG-20201106-WA0098.jpg
IMG-20201106-WA0102.jpg
IMG-20201106-WA0100.jpg
IMG-20201106-WA0101.jpg
IMG-20201106-WA0082.jpg
 

LIKE

JF-Expert Member
Dec 17, 2013
4,705
2,000
Alafu katiba nayo huwa ni maneno,kiapo cha kwanza na pili ameshavisahau

na hicho cha 3 huenda Ismael Jussa akawa na jibu sahihi.
 

kitimtim

JF-Expert Member
Nov 24, 2010
591
500
Kakwepa nitaihifadhi kuilinda na kuitetea katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Maana yake?
 

Bujibuji

JF-Expert Member
Feb 4, 2009
54,901
2,000
1604775178305.png

Huu mkuki una uzito gani? Je kwenye ulimwengu huu wa teknolojia, mikuki ina kazi gani?
Wale Wakulungwa wakulabilangwa 900 kutoka Gamboshi Bado wako kwenye payroll?
 

Kertel

JF-Expert Member
May 11, 2012
4,301
2,000
Mbona sijaona shukrani kwa wapiga kura,shukrani zimeenda kwa NEC na vikosi vya ulinzi.
 

1gb

JF-Expert Member
Jun 30, 2013
1,801
2,000
Tunakoelekea miaka ijayo ma Rais wajao wapewe Smg na Radar.
Hivyo ndo watoto wetu wanasoma shuleni,mikuki na ngao,hata kwenye katuni hawaioni sikuizi.,wakendelea kuwapa marais hivyo vitu watoto na wajukuu wetu watakuja kutusumbua kwa maswali wakiuliza hivyo ni vitu gsni.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom