I thought Bunge Would Immediately Discuss the state of our Economy | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

I thought Bunge Would Immediately Discuss the state of our Economy

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Gurudumu, Nov 8, 2011.

  1. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #1
    Nov 8, 2011
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nilitazama Bunge asubuhi nikiwa na matarajio kwamba kila kitu kitawekwa pembeni lijadili kwanza hali ya uchumi wetu inayodorora siku hadi siku. Nilisikitishwa kuona kwamba wabunge wako busy wanauliza maswali ambayo ufumbuzi wake ni hadi uchumi wetu uwe umesimama imara. Waliuliza maswali mengi, kuhusu afya, ardhi, ahadi za rais, n.k. Ni maswali mazuri, lakini serikali haina pesa na uchumi umezama!

    Nilidhani kwa mwendo wa sasa wa uchumi wetu, Bunge lingejadili kwanza nini kinausibu na kuitaka serikali kuweka mambo sasa ikiwa ni kusimamisha matumizi ya hovyo hovyo na kuongeza ukusanyaji wa mapato kutoka kwenye maliasili kama madini, mbao, utalii na gesi

    Nilidhani Waziri wa Fedha na Gavana wa BoT wangeitwa Bungeni mara moja kuwaeleza wabunge nini kinatokea na tunaelekea wapi.

    Nimekata tamaa na utashi wa Bunge letu kwa ustawi wa Taifa letu
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Nov 8, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 34,251
    Likes Received: 10,939
    Trophy Points: 280
    jioni kuna sherehe ya kumkaribisha dr kafumu na tuko bussy maandalizi
     
  3. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #3
    Nov 8, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,125
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    Kwamba inflation na economic crisis iwe state of emergency kwao, thubutu..? Kwani wamenyimwa posho, huo msoto wa ugumu wa maisha hauwahusu. Naskia eti wanawajibu CDM na wao wanakesha kwenye party ya kafumu...
     
  4. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #4
    Nov 8, 2011
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,106
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Wako busy na kufuatilia allowance kama zimeongezwa si unakumbuka mwezi wa nane walitaka fungu liongezwe sasa ndio wamerudi kufuatilia kama limeongezwa au la na sherehe za kumwapisha mbunge mpya watarudi mwakani kujadili uchumi wa nchi hii.
     
  5. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #5
    Nov 8, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,778
    Likes Received: 529
    Trophy Points: 280
    lile siyo bunge.

    ni genge la wala-posho.
     
  6. Technician

    Technician JF-Expert Member

    #6
    Nov 8, 2011
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 843
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Hivi Tanzania hakuna wasomi wa kuendesha hii nchi ipate kujitegemea?
    Mbona naona kila mtu analalamika tuu mpaka rais analalamika
    Mh Waziri mkuu mstaafu analalamika
    Mh Lowassa analalamika
    sasa nani atatutoa hapa tulipojikongoja mpaka tumefika kwa kudra za mwenyenzi
    mungu tuweze kwenda huko kwenye nchi ya maziwa na mikate iliyopakwa jibini?
    Maskini ya mungu watanzania tumebaki watoto yatima.......

    Nina mkakati wa kuchukua hatua ngumu sana ambayo sijawahi kuchukua tangu
    kuishi kwangu duniani.
     
  7. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #7
    Nov 8, 2011
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 12,000
    Likes Received: 3,328
    Trophy Points: 280
    Wakikusikia hawakawii kukuundia tume ya kuchunguza ukiukwaji madaraka na haki za bunge ahaaa aaa.

     
  8. F

    FUSO JF-Expert Member

    #8
    Nov 8, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 10,123
    Likes Received: 559
    Trophy Points: 280
    bunge lipi? hili la ccm -- forget !!!
     
  9. F

    FJM JF-Expert Member

    #9
    Nov 8, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,090
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 145
    Itakuwa ni aibu kubwa kama kikao hiki cha bunge kitaisha bila wabunge (kwa umoja wao) kumtaka Waziri wa Fedha atoe maelezo ya kina juu ya mikakati aliyonayo ya kunusuru uchumi. Itakuwa aibu.
     
  10. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #10
    Nov 8, 2011
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    chochote kinawezekana
     
  11. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #11
    Nov 8, 2011
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    ...au ajiuzulu kwa kufanya mzaha na uchumi wa nchi
     
  12. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #12
    Nov 8, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,881
    Likes Received: 185
    Trophy Points: 160
    unajua mk.were alimteua mkulo akidhani nssfni sawa na wizara ya fedha, matokeo yake ndiyo hayo, jamaa ameprove failure lakini anaona aibu kumtoa aende wapi ili hali ulaji wake kule nssf umeshakamatwa na mwingine? taabu kweli kweli!
     
Loading...