I am Ignorant, sijawahi waona Wanawake Waislamu wakienda Msikitini


barafuyamoto

barafuyamoto

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2014
Messages
24,523
Likes
16,666
Points
280
barafuyamoto

barafuyamoto

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2014
24,523 16,666 280
Habarini, sijui nimepofushwa macho au! Ni kwamba sijawahi waona wanawake waislamu hapa Tz wanaenda msikitini. Ninapokuwa mida fulani vijiweni, ikifika adhana, ni wanaume tu hujisogeza msikitini. Pia siku ya ijumaa, sijawahi waona au hata kumsikia mwanamke wa kiislamu akisema naenda msikitini.
Hivi ni mimi tu au ushamba wangu au ni kweli hawaendagi msikitini au huwa wanaenda kwa siri??
FaizaFoxy.
 
S

Sesten Zakazaka

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2017
Messages
5,269
Likes
8,104
Points
280
S

Sesten Zakazaka

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2017
5,269 8,104 280
Mbona wapo wengi sana wanawake wanaokwenda msikitini, tena kuna sehemu yao maalum ambapo hawachanganyiki na mwanaume, ukitaka kuwaona jisogeze Karibu na milango ya msikitini baada ya swala
 
S

saede mbondela

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2013
Messages
370
Likes
219
Points
60
S

saede mbondela

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2013
370 219 60
Imebidi ni log in ili nikuelekeze ndugu yangu ulietaka kujua.
Sheria ya uislam imekua ni faradhi ya lazima kwa mwanaume asiekua na udhuru wowote wa kisheria kwenda kuswali msikitini. Nyudhuru za kisheria zinazoweza kumfanya aswali nyumbani ni maradhi na hofu inayomfanya ashindwe kufika msikiti kwasababu ya hatar yyte ambayo inaweza ikawepo njiani baina ya nyumba yake na msikiti.

Tukija upande wa wanawake, wao swala zao wameamrishwa waswalir nyumbani na hakuna ulazima wowote wa kwenda kuswalia msikitini bali akiswalia nyumbani ndo inakua na fadhila zaidi. Na pia hakukatwaza kwenda kuswalia msikitini hivyo anamaamuzi japo kuswali nyumbani ndio bora kwao. Kutokana na kutokua na ulazima wa kwenda msikitini kuna baadhi ya misikiti hawajeweka sehem yakuswalia wanaweke na kuna mengine wameweka. Sasa inategemea unaishi maeneo gani. Inawezekana upo maeneo ambayo misikiti yake imejebgwa bila kuwekwa sehem ya wanawake hivyo wanawake wa maeneo hayo watakua wakifanya ibada zao majumbani.
Nafikiri utakua umeelewa vzr
 
Jane Msowoya

Jane Msowoya

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2017
Messages
1,794
Likes
2,137
Points
280
Jane Msowoya

Jane Msowoya

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2017
1,794 2,137 280
Ndugu yangu kwanza nakukaribisha katika uislam, katika dini ya haki,

Mwanamke akiswali nyumban anapata fadhila nyingi kuliko msikitini

Pia mwanamke anatakiwa kuwa nyumbani kulinda Mali za mumewe, anaposali watoto wanamuona na taratibu wanaanza kuiga (vile mama yao anavyosali)
Na kiuislam mwanamke anapokuwa kwenye hedhi hairuhusiwi kujulikana Kwa watu isipokuwa mumewe

Sasa wewe ushazoea kumuona Jane kila siku anapita barazani kwako way masjid, Mara tano Kwa siku halafu gafla siku tatu mfululizo sendi,siku ya NNE naenda,lazma Kwa mwenye akili anote kitu ahaaa kumbe Jane anablid ndo haitakiwi
 
mvuv

mvuv

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2013
Messages
1,715
Likes
2,126
Points
280
Age
23
mvuv

mvuv

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2013
1,715 2,126 280
Pamoja na majibu mazuri hapo post namba 6. Naomba nikuulize mwanzisha mada kwamba unaishi maeneo gani? Haiwezekani mtu awe hajawahi waona wanawake wakienda au kutoka msikitini,, yaan hata siku ya idd?
 
husna muba

husna muba

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2017
Messages
13,791
Likes
42,170
Points
280
Age
31
husna muba

husna muba

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2017
13,791 42,170 280
Habarini, sijui nimepofushwa macho au! Ni kwamba sijawahi waona wanawake waislamu hapa Tz wanaenda msikitini. Ninapokuwa mida fulani vijiweni, ikifika adhana, ni wanaume tu hujisogeza msikitini. Pia siku ya ijumaa, sijawahi waona au hata kumsikia mwanamke wa kiislamu akisema naenda msikitini.
Hivi ni mimi tu au ushamba wangu au ni kweli hawaendagi msikitini au huwa wanaenda kwa siri??
Mkuu ni ushamba wako tu
 
M

Malyenge

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2012
Messages
5,733
Likes
2,101
Points
280
Age
48
M

Malyenge

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2012
5,733 2,101 280
Habarini, sijui nimepofushwa macho au! Ni kwamba sijawahi waona wanawake waislamu hapa Tz wanaenda msikitini. Ninapokuwa mida fulani vijiweni, ikifika adhana, ni wanaume tu hujisogeza msikitini. Pia siku ya ijumaa, sijawahi waona au hata kumsikia mwanamke wa kiislamu akisema naenda msikitini.
Hivi ni mimi tu au ushamba wangu au ni kweli hawaendagi msikitini au huwa wanaenda kwa siri??
Ni ushamba wa kutoijua dini ya kiislam ndio unaokusumbua.
 
barafuyamoto

barafuyamoto

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2014
Messages
24,523
Likes
16,666
Points
280
barafuyamoto

barafuyamoto

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2014
24,523 16,666 280
Ndugu yangu kwanza nakukaribisha katika uislam, katika dini ya haki,

Mwanamke akiswali nyumban anapata fadhila nyingi kuliko msikitini

Pia mwanamke anatakiwa kuwa nyumbani kulinda Mali za mumewe, anaposali watoto wanamuona na taratibu wanaanza kuiga (vile mama yao anavyosali)
Na kiuislam mwanamke anapokuwa kwenye hedhi hairuhusiwi kujulikana Kwa watu isipokuwa mumewe

Sasa wewe ushazoea kumuona Jane kila siku anapita barazani kwako way masjid, Mara tano Kwa siku halafu gafla siku tatu mfululizo sendi,siku ya NNE naenda,lazma Kwa mwenye akili anote kitu ahaaa kumbe Jane anablid ndo haitakiwi
Nashukuru kwa maelezo.
 
barafuyamoto

barafuyamoto

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2014
Messages
24,523
Likes
16,666
Points
280
barafuyamoto

barafuyamoto

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2014
24,523 16,666 280
Imebidi ni log in ili nikuelekeze ndugu yangu ulietaka kujua.
Sheria ya uislam imekua ni faradhi ya lazima kwa mwanaume asiekua na udhuru wowote wa kisheria kwenda kuswali msikitini. Nyudhuru za kisheria zinazoweza kumfanya aswali nyumbani ni maradhi na hofu inayomfanya ashindwe kufika msikiti kwasababu ya hatar yyte ambayo inaweza ikawepo njiani baina ya nyumba yake na msikiti.

Tukija upande wa wanawake, wao swala zao wameamrishwa waswalir nyumbani na hakuna ulazima wowote wa kwenda kuswalia msikitini bali akiswalia nyumbani ndo inakua na fadhila zaidi. Na pia hakukatwaza kwenda kuswalia msikitini hivyo anamaamuzi japo kuswali nyumbani ndio bora kwao. Kutokana na kutokua na ulazima wa kwenda msikitini kuna baadhi ya misikiti hawajeweka sehem yakuswalia wanaweke na kuna mengine wameweka. Sasa inategemea unaishi maeneo gani. Inawezekana upo maeneo ambayo misikiti yake imejebgwa bila kuwekwa sehem ya wanawake hivyo wanawake wa maeneo hayo watakua wakifanya ibada zao majumbani.
Nafikiri utakua umeelewa vzr
Shukrani.
 
barafuyamoto

barafuyamoto

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2014
Messages
24,523
Likes
16,666
Points
280
barafuyamoto

barafuyamoto

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2014
24,523 16,666 280
Imebidi ni log in ili nikuelekeze ndugu yangu ulietaka kujua.
Sheria ya uislam imekua ni faradhi ya lazima kwa mwanaume asiekua na udhuru wowote wa kisheria kwenda kuswali msikitini. Nyudhuru za kisheria zinazoweza kumfanya aswali nyumbani ni maradhi na hofu inayomfanya ashindwe kufika msikiti kwasababu ya hatar yyte ambayo inaweza ikawepo njiani baina ya nyumba yake na msikiti.

Tukija upande wa wanawake, wao swala zao wameamrishwa waswalir nyumbani na hakuna ulazima wowote wa kwenda kuswalia msikitini bali akiswalia nyumbani ndo inakua na fadhila zaidi. Na pia hakukatwaza kwenda kuswalia msikitini hivyo anamaamuzi japo kuswali nyumbani ndio bora kwao. Kutokana na kutokua na ulazima wa kwenda msikitini kuna baadhi ya misikiti hawajeweka sehem yakuswalia wanaweke na kuna mengine wameweka. Sasa inategemea unaishi maeneo gani. Inawezekana upo maeneo ambayo misikiti yake imejebgwa bila kuwekwa sehem ya wanawake hivyo wanawake wa maeneo hayo watakua wakifanya ibada zao majumbani.
Nafikiri utakua umeelewa vzr
Shukrani.
 
Mfukua Makaburi

Mfukua Makaburi

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2014
Messages
2,678
Likes
5,147
Points
280
Age
28
Mfukua Makaburi

Mfukua Makaburi

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2014
2,678 5,147 280
Ndugu yangu kwanza nakukaribisha katika uislam, katika dini ya haki,

Mwanamke akiswali nyumban anapata fadhila nyingi kuliko msikitini

Pia mwanamke anatakiwa kuwa nyumbani kulinda Mali za mumewe, anaposali watoto wanamuona na taratibu wanaanza kuiga (vile mama yao anavyosali)
Na kiuislam mwanamke anapokuwa kwenye hedhi hairuhusiwi kujulikana Kwa watu isipokuwa mumewe

Sasa wewe ushazoea kumuona Jane kila siku anapita barazani kwako way masjid, Mara tano Kwa siku halafu gafla siku tatu mfululizo sendi,siku ya NNE naenda,lazma Kwa mwenye akili anote kitu ahaaa kumbe Jane anablid ndo haitakiwi
Mambo mengine bwana.

Ndio maana wengine tunasema Mungu hayupo haya mambo ya dini ni usanii tu.

Mungu ana mambo ya ajabu namna hii?!!!!
 
NDULUMESO

NDULUMESO

JF-Expert Member
Joined
Nov 21, 2013
Messages
228
Likes
167
Points
60
NDULUMESO

NDULUMESO

JF-Expert Member
Joined Nov 21, 2013
228 167 60
Wewe kama sio muislamu mambo ya uislam unayachunguza ili iweje?
Pambana na hali yako,tusichoshane tuu hapa kwa kejeli na mengineyo yasiyokuwa na tija kwenye tanzania yetu ya V wonder
 
barafuyamoto

barafuyamoto

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2014
Messages
24,523
Likes
16,666
Points
280
barafuyamoto

barafuyamoto

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2014
24,523 16,666 280
Wewe kama sio muislamu mambo ya uislam unayachunguza ili iweje?
Pambana na hali yako,tusichoshane tuu hapa kwa kejeli na mengineyo yasiyokuwa na tija kwenye tanzania yetu ya V wonder
Symbiotic relationship, hivyo mjue na uliye nae mtaani, utaishi kwa urahisi zaidi!
 

Forum statistics

Threads 1,214,325
Members 462,668
Posts 28,509,032