huyu waziri anawaonya vijana au anawahamasisha kujirusha na mafataki?


A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2010
Messages
1,504
Likes
30
Points
145
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2010
1,504 30 145
wadau......

hapo kwenye hiyo link kuna habari inayomhusu waziri mpta terezya hovisa akisimulia maisha yake chuoni............. eti ali[okuwa cho kikuu alipewa mimba na "fataki" na kisha huyo "fataki" alimsomesha hadi leo ni dr............ hajasema kama huyo "fataki" ndiye aliyemuoa........... fuatilia mwenyewe uone zaidi.............

Waziri atoa ushuhuda alivyorubuniwa na fatak

sasa naona maana ya fataki imechukua mkondo mwingine............. natarajia mwanafunzi wa cho kikuu ni mtu mzima na kila anachofanya anakielewa vizuri na madhara yake............ sioni haja ya kutumia fataki hapo ............ pia anasema baada ya kumpa mimba aliendelea kumsomesha hadi leo amefikia u-dr na sasa uwaziri......... sasa nauliza....

1. hivi huyu fataki ni mbaya kweli?...........
2. hapo anawaonya au anawahamasisha kujitafutia mafataki wazuri watakaowasaidia kufikia malengo yao ya elimu?............
3. mwanafunzi wa chuo kikuu amabaye anatarajiwa kuwa mwerevu kuhusu mapenzi na hata masuala ya uzazi wa mpango, anapojiingiza kwenye mapenzi na hata baadaye kupata mimba naye asingizie fataki?..............

naona mawaziri kama hawa hawajaanza kazi bado............ bado wamelewa na uteuzi................
 
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
21,829
Likes
140
Points
160
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
21,829 140 160
waziri kiherehere
 
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,612
Likes
610,864
Points
280
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,612 610,864 280
Waziri atoa ushuhuda alivyorubuniwa na fatak Send to a friend Tuesday, 30 November 2010 21:23 0diggsdigg

i Mwandishi Wetu

WAZIRI wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais (Mazingira), Dk Terezya Luoga Hovisa jana alitoas ushuhuda wa kusikitisha wa maisha yake katika kongamano lililoandaliwa na Umoja wa Vijana wa CCM (UVCCM), alipoeleza kuwa alipewa uja uzito na 'Fataki' wakati akisoma Chuo Kikuu.

Waziri Luoga alilazimika kushirikisha vijana hao kuhusu maisha yake kutaka kuwaonyesha alivyomudu kuvumilia na kupambana na maisha hadi kufikia mafanikio aliyoyapata sasa, akisema badala yake sasa anaweza "kuchakachua" hadi wanaume watano lakini "haoni sababu" na kuwataka wanafunzi kuepuka watu wenye tabia za kifataki kwa kuwa wanaweza kuwaharibia mwelekeo wa maisha.

Fataki ni jina maarufu waliopachikwa wanaume ambao wana tabia ya kufuata mabinti wadogo na kuwatelekeza baada ya kuwaharibia maisha kwa kuwapa mimba. Waziri Luoga alieleza jinsi alivyokutana na mwanamume huyo ambaye alimpa uja uzito, lakini akaongeza kuwa baadaye mtu huyo alimsomesha na hivyo kumaliza vizuri masomo. "Sio kwamba muige mfano nilioutoa," alisema Waziri Luoga akiwaambia wanafunzi hao. "Si kwamba na nyie kama wanafunzi mkayafanye haya, la asha! Badala yake ninawapa changamoto kwamba katika maisha silaha mnayopaswa kuing'angania ni elimu peke yake na si vibaka wa mitaani," alisema Dk Luoga. "Acheni kudanganywa na mafataki ambao ni matapeli na ambao huweza kuwapotezea dira ya maisha, badala yake msome kwa bidii, kwa ajili ya mafanikio ya maisha yenu." Dk Luoga alisema kuwa vijana wengi, hasa wanafunzi wamekuwa wakirubuniwa kutokana na kushindwa kustahimili tamaa za maisha na kuamua kujiingiza kwa vijana wa mitaani ambao aliwaelezea kuwa hawana sera.

Waziri huyo, ambaye ni sura mpya katika baraza lililoundwa hivi karibuni na Rais Jakaya Kikwete, alikumbushia taaluma yake ya ualimu kwa kutumia kalamu na kuwafundisha washiriki wa kongamano hilo masuala ya maisha na athari za ukimwi kwa vijana, huku akijitangza kuwa naye ni mtoto wa mkulima. "Ni bora kuacha kabisa na kuamua kusubiri kwani kwa kuwa mahusiano katika masomo ni hatari... badala yake mzidi kumuomba Mungu na kuwa waadilifu," alisisitiza "Leo hii, ninamshukulu Mungu kwa Elimu aliyonipa kwa sababu alinijua mimi ni mtoto wa mkulima, hivyo niliamua kutochezea maisha yangu kiholela. "Hapa unavyoniona, kama waziri nina fedha za kutosha; gari la kifahari ninalo ehe! Unadhani nikitaka kuwa na mafataki hata watano, nitashindwa?" "Nikiamua kuchakachua wanaume hata watano, naweza kwa sababu uwezo ninao na fedha ninayo.

Lakini sioni faida yeyote badala yake ni kujitumbikiza mahali ambapo ni hatari zaidi," alisema. "Cha msingi hapa ni kuhakikisha mnajenga maadili mema mnapokuwa shuleni na nyumbani ili kuepuka kurubuniwa na kupoteza mwelekeo wa elimu mliopata." Naye mtaalamu wa ushauri wa afya katika kamati ya vijana, Dk Telesphoy Kyaruzi alisema tatizo kubwa linalowapelekea vijana wengi kujiingiza katika ngono zembe na kupata maambukizi ni uchumi mbovu. Dk Kyaruzi alisema kwa kuliona hilo, wanaiomba serikali kuhakikisha inatoa mikopo kwa vijana ili kuwasaidia waweze kujiendesha na kuepuka vishawishi.
 
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
21,829
Likes
140
Points
160
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
21,829 140 160
kwa timu ya mawaziri kama hawa!!.............JK kazi anayo..........
KWELI KABISA MKUU.... kazi anayo na ukizingatia jamaa mwenyewe ndio aliwaita viherehere... LOL
 
Konakali

Konakali

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
1,506
Likes
71
Points
145
Konakali

Konakali

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
1,506 71 145
Mcharuko......! Huenda na uwaziri kaupata kwa njia hiyo.....!
 
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,612
Likes
610,864
Points
280
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,612 610,864 280
Rais wangu mpendwa aliwahi kusema wanaopata mimba mashuleni ni kiherehere chao... Si mimi bali nime-quote tu kutoka kwenye literature
Una uhakika ulimchagua?
 
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2010
Messages
1,504
Likes
30
Points
145
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2010
1,504 30 145
KWELI KABISA MKUU.... kazi anayo na ukizingatia jamaa mwenyewe ndio aliwaita viherehere... LOL
dah, mkuu umenikumbusha kauli muafaka sana ya mkuu wa kaya............. kumbe ndio hao waliopata mimba kwa viherehere vyao na sasa anawaambia dada zetu kuwa sometimes viherehere vinalipa.................. aisee!!!...................
 
NILHAM RASHED

NILHAM RASHED

JF-Expert Member
Joined
Nov 29, 2010
Messages
1,628
Likes
1
Points
0
NILHAM RASHED

NILHAM RASHED

JF-Expert Member
Joined Nov 29, 2010
1,628 1 0
omg!!!
rais wangu mpendwa aliwahi kusema wanaopata mimba mashuleni ni kiherehere chao... Si mimi bali nime-quote tu kutoka kwenye literature
 
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2007
Messages
20,562
Likes
1,570
Points
280
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2007
20,562 1,570 280
Mcharuko......! Huenda na uwaziri kaupata kwa njia hiyo.....!
mbona hii ni obvious...we mtazmae tu anavorembua macho huyo waziri ndo utajua kaupataje huo uwaziri
 
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2010
Messages
1,504
Likes
30
Points
145
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2010
1,504 30 145
mbona hii ni obvious...we mtazmae tu anavorembua macho huyo waziri ndo utajua kaupataje huo uwaziri
huyu mh. waziri ni mbunge wa wapi, au ni wa viti maalum??.......................
 
F

Ferds

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2010
Messages
1,267
Likes
27
Points
135
F

Ferds

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2010
1,267 27 135
Waziri atoa ushuhuda alivyorubuniwa na fatak Send to a friend Tuesday, 30 November 2010 21:23 0diggsdigg

i Mwandishi Wetu

WAZIRI wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais (Mazingira), Dk Terezya Luoga Hovisa jana alitoas ushuhuda wa kusikitisha wa maisha yake katika kongamano lililoandaliwa na Umoja wa Vijana wa CCM (UVCCM), alipoeleza kuwa alipewa uja uzito na 'Fataki' wakati akisoma Chuo Kikuu.

Waziri Luoga alilazimika kushirikisha vijana hao kuhusu maisha yake kutaka kuwaonyesha alivyomudu kuvumilia na kupambana na maisha hadi kufikia mafanikio aliyoyapata sasa, akisema badala yake sasa anaweza "kuchakachua" hadi wanaume watano lakini "haoni sababu" na kuwataka wanafunzi kuepuka watu wenye tabia za kifataki kwa kuwa wanaweza kuwaharibia mwelekeo wa maisha.

Fataki ni jina maarufu waliopachikwa wanaume ambao wana tabia ya kufuata mabinti wadogo na kuwatelekeza baada ya kuwaharibia maisha kwa kuwapa mimba. Waziri Luoga alieleza jinsi alivyokutana na mwanamume huyo ambaye alimpa uja uzito, lakini akaongeza kuwa baadaye mtu huyo alimsomesha na hivyo kumaliza vizuri masomo. "Sio kwamba muige mfano nilioutoa," alisema Waziri Luoga akiwaambia wanafunzi hao. "Si kwamba na nyie kama wanafunzi mkayafanye haya, la asha! Badala yake ninawapa changamoto kwamba katika maisha silaha mnayopaswa kuing'angania ni elimu peke yake na si vibaka wa mitaani," alisema Dk Luoga. "Acheni kudanganywa na mafataki ambao ni matapeli na ambao huweza kuwapotezea dira ya maisha, badala yake msome kwa bidii, kwa ajili ya mafanikio ya maisha yenu." Dk Luoga alisema kuwa vijana wengi, hasa wanafunzi wamekuwa wakirubuniwa kutokana na kushindwa kustahimili tamaa za maisha na kuamua kujiingiza kwa vijana wa mitaani ambao aliwaelezea kuwa hawana sera.

Waziri huyo, ambaye ni sura mpya katika baraza lililoundwa hivi karibuni na Rais Jakaya Kikwete, alikumbushia taaluma yake ya ualimu kwa kutumia kalamu na kuwafundisha washiriki wa kongamano hilo masuala ya maisha na athari za ukimwi kwa vijana, huku akijitangza kuwa naye ni mtoto wa mkulima. "Ni bora kuacha kabisa na kuamua kusubiri kwani kwa kuwa mahusiano katika masomo ni hatari... badala yake mzidi kumuomba Mungu na kuwa waadilifu," alisisitiza "Leo hii, ninamshukulu Mungu kwa Elimu aliyonipa kwa sababu alinijua mimi ni mtoto wa mkulima, hivyo niliamua kutochezea maisha yangu kiholela. "Hapa unavyoniona, kama waziri nina fedha za kutosha; gari la kifahari ninalo ehe! Unadhani nikitaka kuwa na mafataki hata watano, nitashindwa?" "Nikiamua kuchakachua wanaume hata watano, naweza kwa sababu uwezo ninao na fedha ninayo.

Lakini sioni faida yeyote badala yake ni kujitumbikiza mahali ambapo ni hatari zaidi," alisema. "Cha msingi hapa ni kuhakikisha mnajenga maadili mema mnapokuwa shuleni na nyumbani ili kuepuka kurubuniwa na kupoteza mwelekeo wa elimu mliopata." Naye mtaalamu wa ushauri wa afya katika kamati ya vijana, Dk Telesphoy Kyaruzi alisema tatizo kubwa linalowapelekea vijana wengi kujiingiza katika ngono zembe na kupata maambukizi ni uchumi mbovu. Dk Kyaruzi alisema kwa kuliona hilo, wanaiomba serikali kuhakikisha inatoa mikopo kwa vijana ili kuwasaidia waweze kujiendesha na kuepuka vishawishi.
ushuhuda mzuri coz unatoa picha halisi ya maisha yetu ,na yeye kama mtanzania mwanamke alipitia yanayofanywa na wengi vyuoni, sasa tatizo lake nini hapo hebu someni kwa makini mmpate ujumbe mi naona ni ushauri mzuri tu, au kwa sababu ni waziri, angeutoa mtu wa kawaida kwa lengo lilelile la kuisa jamii ungechukuliwa hivyo mlivyouchukulia, acheni hayo mambo wandugu
 
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2010
Messages
1,504
Likes
30
Points
145
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2010
1,504 30 145
ushuhuda mzuri coz unatoa picha halisi ya maisha yetu ,na yeye kama mtanzania mwanamke alipitia yanayofanywa na wengi vyuoni, sasa tatizo lake nini hapo hebu someni kwa makini mmpate ujumbe mi naona ni ushauri mzuri tu, au kwa sababu ni waziri, angeutoa mtu wa kawaida kwa lengo lilelile la kuisa jamii ungechukuliwa hivyo mlivyouchukulia, acheni hayo mambo wandugu
umesoma tu hujatafakari ndugu yangu.................any way............. ukitafakari zaidi utagundua kuwa anawahamasisha badala ya kuwaonya................
 
F

Ferds

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2010
Messages
1,267
Likes
27
Points
135
F

Ferds

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2010
1,267 27 135
Waziri Luoga alilazimika kushirikisha vijana hao kuhusu maisha yake kutaka kuwaonyesha alivyomudu kuvumilia na kupambana na maisha hadi kufikia mafanikio aliyoyapata sasa, akisema badala yake sasa anaweza "kuchakachua" hadi wanaume watano lakini "haoni sababu" na kuwataka wanafunzi kuepuka watu wenye tabia za kifataki kwa kuwa wanaweza kuwaharibia mwelekeo wa maisha.

nitafakarie hiyo paragrah na unieleze umehamasishwa kudo au otherwise.........................,eti bwana akili kichwani,hebu twende paragraph kwa paragraph, stress iwe ktk mstari uliokoza tafadhali
 
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2009
Messages
16,667
Likes
660
Points
280
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2009
16,667 660 280
jamani mtu wa chuo kikuu unarubuniwa na fatati ..hapana
 
Pasco_jr_ngumi

Pasco_jr_ngumi

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2010
Messages
1,810
Likes
31
Points
145
Pasco_jr_ngumi

Pasco_jr_ngumi

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2010
1,810 31 145
tupeni CV, isje akawa ndo suga mama huyu mama!
 
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2010
Messages
1,504
Likes
30
Points
145
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2010
1,504 30 145
Waziri Luoga alilazimika kushirikisha vijana hao kuhusu maisha yake kutaka kuwaonyesha alivyomudu kuvumilia na kupambana na maisha hadi kufikia mafanikio aliyoyapata sasa, akisema badala yake sasa anaweza "kuchakachua" hadi wanaume watano lakini "haoni sababu" na kuwataka wanafunzi kuepuka watu wenye tabia za kifataki kwa kuwa wanaweza kuwaharibia mwelekeo wa maisha.

nitafakarie hiyo paragrah na unieleze umehamasishwa kudo au otherwise.........................,eti bwana akili kichwani,hebu twende paragraph kwa paragraph, stress iwe ktk mstari uliokoza tafadhali
angalia hapo penye colou na bold............. kwa anayejua maana ya kushawishi hawezi kuletaswali zaidi........... anyway, kwa kukusaidia.... sasa anaweza lakini haoni sababu kwa kuwa ni waziri........... alivokuwa chuoi aliweza na aliona sababu na "alichakachua" akafanikiwa kusoma............ ndiyo lugha iliyo nyuma ya maneno hayo na utaipata "ukitafsir"i, sio"ukisoma".............
 

Forum statistics

Threads 1,205,732
Members 458,072
Posts 28,204,265