Huyu ndiye Rais wa Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania hapo 2015


Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined
May 9, 2012
Messages
7,903
Likes
2,462
Points
280
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined May 9, 2012
7,903 2,462 280
Salaam wana JF.

Kwa mujibu wa katiba ya Tanzania, watu wenye umri zaidi ya miaka 18, ndio wanaoruhusiwa kupiga kura

Kati ya watu wenye umri wa miaka 18 na kuendelea, wapo ambao wana vyama na ambao hawana vyama;

Kati ya wale wenye vyama (kwa ujumla wao) na wasio na vyama, wengi ni wale wasio na vyama maalum.

Katika wale wenye vyama, linapokuja suala la urais, wanaweza kumchagua rais kutoka chama chao, au kama ikitokea mtu mwingine kutoka chama kingine mwenye ushawishi mkubwa, wanaweza kumchagua vile vile.

Hata hivyo hata kama ikitokea watu wa chama fulani wote wakamchagua rais kutoka chama chao ila watu kutoka nje ya chama hicho wasimchague, bado hawezi kuwa rais kwa kuwa hakuna chama chenye wanachama wengi kuliko wale wasio na chama.

Hivyo basi, kuelekea uchaguzi 2015, atakayeshinda nafasi ya urais, ni yule tu atakaye weza kushawishi akawa anakubalika ndani ya chama chake na nje ya chama chake.

Ikumbukwe kwamba katika uchaguzi wa 2005, Rais kikwete alishinda vibaya kutookana na kupata uungwaji mkono mkubwa kutoka ndani ya chama chake, kutoka vyama vingine na kutoka kwa watu wasio na vyama.

Huo ndio ukweli. Anayetaka na autumie apate njia aende zake.
 
I

ilboru1995

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
2,331
Likes
19
Points
0
I

ilboru1995

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2007
2,331 19 0
Tunamtaka kiongozi atakaeweza kusimamia mabadiliko ya kimfumo! Mfumo ungekuwa unaruhusu sasa hivi prof Lipumba angekuwa waziri wa fedha! Lisu angekuwa waziri wa katiba na sharia, Mbowe angekuwa PM, Mnyika angekuwa waziri kamili wa nishati na madini, January angekuwa waziri wa sayansi na technolojia, Dr Slaa angekuwa waziri wa mambo ya ndani...Mchechu angechukua nafasi ya magufuli....
 
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined
May 9, 2012
Messages
7,903
Likes
2,462
Points
280
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined May 9, 2012
7,903 2,462 280
Tunamtaka kiongozi atakaeweza kusimamia mabadiliko ya kimfumo! Mfumo ungekuwa unaruhusu sasa hivi prof Lipumba angekuwa waziri wa fedha! Lisu angekuwa waziri wa katiba na sharia, Mbowe angekuwa PM, Mnyika angekuwa waziri kamili wa nishati na madini, January angekuwa waziri wa sayansi na technolojia, Dr Slaa angekuwa waziri wa mambo ya ndani...Mchechu angechukua nafasi ya magufuli....
Ni mfumo gani sasa ambao unaweza kuliwezesha hilo practicaly? ni nani anayeweza kuuweka mfumo huo? kutaka tu bila kufuata itifaki kanuni na mifumo iliyopo ya kiutawala,kisheria na hata kiasili , tutabakia kutaka tu lakini hatutafikia lengo kamwe.
 
Noti mpya tz

Noti mpya tz

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2011
Messages
976
Likes
48
Points
45
Noti mpya tz

Noti mpya tz

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2011
976 48 45
Ni liposoma heading nilijua kuna jipya
 
vyuku

vyuku

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2012
Messages
494
Likes
40
Points
45
vyuku

vyuku

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2012
494 40 45
Tunamtaka kiongozi atakaeweza kusimamia mabadiliko ya kimfumo! Mfumo ungekuwa unaruhusu sasa hivi prof Lipumba angekuwa waziri wa fedha! Lisu angekuwa waziri wa katiba na sharia, Mbowe angekuwa PM, Mnyika angekuwa waziri kamili wa nishati na madini, January angekuwa waziri wa sayansi na technolojia, Dr Slaa angekuwa waziri wa mambo ya ndani...Mchechu angechukua nafasi ya magufuli....
We unachekesha sana,unataka kumpa mtu uwaziri wa katiba na sheria wakati ndio mtu wa mwanzo kuvunja katiba??huyo mbowe ukimpa u PM si ndo kuwajaza wachaga wenzake ktk serikali??hapana mpa mchaga nafasi kubwa,ataiba na kwenda kujenga nyumba za kifahari dubai na kuchukua mademu na kufanya ufudka.
 
W

wauwau

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
705
Likes
0
Points
33
W

wauwau

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2012
705 0 33
Wote hovyo ila mmoja waziri ni nishati ni sahihi
 
Mushobozi

Mushobozi

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2007
Messages
542
Likes
21
Points
35
Mushobozi

Mushobozi

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2007
542 21 35
Salaam wana JF.

Kwa mujibu wa katiba ya Tanzania, watu wenye umri zaidi ya miaka 18, ndio wanaoruhusiwa kupiga kura

Kati ya watu wenye umri wa miaka 18 na kuendelea, wapo ambao wana vyama na ambao hawana vyama;

Kati ya wale wenye vyama (kwa ujumla wao) na wasio na vyama, wengi ni wale wasio na vyama maalum.

Katika wale wenye vyama, linapokuja suala la urais, wanaweza kumchagua rais kutoka chama chao, au kama ikitokea mtu mwingine kutoka chama kingine mwenye ushawishi mkubwa, wanaweza kumchagua vile vile.

Hata hivyo hata kama ikitokea watu wa chama fulani wote wakamchagua rais kutoka chama chao ila watu kutoka nje ya chama hicho wasimchague, bado hawezi kuwa rais kwa kuwa hakuna chama chenye wanachama wengi kuliko wale wasio na chama.

Hivyo basi, kuelekea uchaguzi 2015, atakayeshinda nafasi ya urais, ni yule tu atakaye weza kushawishi akawa anakubalika ndani ya chama chake na nje ya chama chake.

Ikumbukwe kwamba katika uchaguzi wa 2015, Rais kikwete alishinda vibaya kutookana na kupata uungwaji mkono mkubwa kutoka ndani ya chama chake, kutoka vyama vingine na kutoka kwa watu wasio na vyama.

Huo ndio ukweli. Anayetaka na autumie apate njia aende zake.
hapo kwenye red ni vipi???????????/ au na mimi niende zangu kama ulivyosema kwa asiyetaka kukubaliana na wewe???????///
 
gimmy's

gimmy's

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2011
Messages
2,471
Likes
1,224
Points
280
gimmy's

gimmy's

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2011
2,471 1,224 280
Tunamtaka kiongozi atakaeweza kusimamia mabadiliko ya kimfumo! Mfumo ungekuwa unaruhusu sasa hivi prof Lipumba angekuwa waziri wa fedha! Lisu angekuwa waziri wa katiba na sharia, Mbowe angekuwa PM, Mnyika angekuwa waziri kamili wa nishati na madini, January angekuwa waziri wa sayansi na technolojia, Dr Slaa angekuwa waziri wa mambo ya ndani...Mchechu angechukua nafasi ya magufuli....
Weka mbali huyo msaliti,
huyo kengeza umpe u pm halafu wake zetu wataponea wapi?
 
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined
May 9, 2012
Messages
7,903
Likes
2,462
Points
280
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined May 9, 2012
7,903 2,462 280
hapo kwenye red ni vipi???????????/ au na mimi niende zangu kama ulivyosema kwa asiyetaka kukubaliana na wewe???????///
Typing error . sorry nimerekebisha
 
Daffi

Daffi

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2011
Messages
3,815
Likes
198
Points
160
Daffi

Daffi

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2011
3,815 198 160
Ni nani sasa anayefaa kuwa rais 2015 kwa mujibu wa vielelezo ulvyoviweka!?
 
Sir R

Sir R

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2009
Messages
2,176
Likes
3
Points
135
Sir R

Sir R

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2009
2,176 3 135
JK alikubalika ?

Rushwa ilitumika sana.
 
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
6,001
Likes
45
Points
145
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
6,001 45 145
Kama muungano haujavunjika; kwa udhaifu wa viongozi wa sasa
 
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2012
Messages
12,473
Likes
4,152
Points
280
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2012
12,473 4,152 280
Tunamtaka kiongozi atakaeweza kusimamia mabadiliko ya kimfumo! Mfumo ungekuwa unaruhusu sasa hivi prof Lipumba angekuwa waziri wa fedha! Lisu angekuwa waziri wa katiba na sharia, Mbowe angekuwa PM, Mnyika angekuwa waziri kamili wa nishati na madini, January angekuwa waziri wa sayansi na technolojia, Dr Slaa angekuwa waziri wa mambo ya ndani...Mchechu angechukua nafasi ya magufuli....
Eti mbowe PM duuh!mapenzi kitukibaya
 
C

CHIGANGA

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2011
Messages
611
Likes
1
Points
0
C

CHIGANGA

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2011
611 1 0
Heading ilinishawishi kukusoma,kumbe nasoma -----
 
manning

manning

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2013
Messages
3,524
Likes
115
Points
160
manning

manning

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2013
3,524 115 160
Rais angekuwa manning Waziri mkuu Juliana Shonza waziri wa mambo ya ndani Mwigulu Nchemba............jazi wengine waliobaki
 
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined
May 9, 2012
Messages
7,903
Likes
2,462
Points
280
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined May 9, 2012
7,903 2,462 280
Ni nani sasa anayefaa kuwa rais 2015 kwa mujibu wa vielelezo ulvyoviweka!?
Ni yeyote anayeweza kushawishi akakubalika ndani ya chama chake, kwenye vyama vingine, na kwa watu wasio na vyama.Inawezekana kwa sasa yupo au hayupo.
 
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2007
Messages
4,134
Likes
73
Points
145
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2007
4,134 73 145
Mimi nimeoteshwa kuwa Rais atatokana na CHADEMA.....
 
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined
May 9, 2012
Messages
7,903
Likes
2,462
Points
280
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined May 9, 2012
7,903 2,462 280
Mimi nimeoteshwa kuwa Rais atatokana na CHADEMA.....
Ajijie tu kwamba ni lazima ahakikishe anapata uungwaji mkono toka ndani ya chama, vyama vingine na watu wasio na vyama.
 

Forum statistics

Threads 1,235,137
Members 474,353
Posts 29,213,021