Huyu ndio mtumishi wa umma wa awamu hii


S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
33,734
Points
2,000
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
33,734 2,000
Miezi karibu sita kapita katika tanuru la uhakika,tanuru lenye mabonde, milima na miba maana zoezi hili lilikuwa na gharama zake kwa watumishi ikiwa ni pamoja na usumbufu mbalimbali ulioambatana na zoezi hili kama vile kushinda kwenye foleni,n.k.

Wako waliosafiri umbali mrefu kufuata vyeti,wako waliotoka vyuoni kurudi makazini kwa ajili ya kuhakikiwa,wako waliolazimika kwenda baraza la mitihani kwa ajili ya kusaka vyeti, wako waliolazimika kutangaza kupotelewa vyeti ili wapate vyeti vyao na wako waliolazimika kwenda polisi kuripoti kupotolewa vyeti vyao,n.k.

Pamoja na yote hayo,mtumishi huyu mpaka leo hii hajui kama kuna nyongeza ya mshahara na kibaya zaidi hata madai yake mbalimbali hajui atalipwa lini!Waliondolewa kazini nao hatima yao haijulikani.

Ukitaka kuchoka zaidi juu ya kazia hii inayowakabili watumishi, wasikilize wenye dhamana wanapohojiwa na vyombo mbalimbali vya habari kuhusu matatizo haya ya watumishi na majibu wanayoyatoa.

Utawasikia kila siku wanaongelea mambo yale yale yaani ni mipango na michakato isiyo na timeframe huku wakikwepa kujibu maswali ya msingi na kupiga siasa tu maana shida hizi wao haziwahusu.Yaani ni mwendo wa ku-buy time tu.

Cha ajabu na cha kushangaza ni jinsi mtumishi huyu anavyopelekeshwa wakati maslahi yake yamesahaulika.

Kwa mfano, hivi sasa wameibuka ma-RC ambao wamekuja na kauli za kuwabeza na kuwadharau kama vile kuwaita watumishi hawa mizigo, kuwadhalilisha mbele ya akadamnasi, n.k.

Kama hiyo haitoshi,baadhi ya watumishi hawa sasa wanakabiliwa na tishio jipya la makato ya asilimia 15 kwa ajili ya kulipia deni la bodi ya mikopo huku mshahara ukiwa ni ule ule.

Hivi katika hali ya kawaida mtumishi huyu morali ya kazi anaitoa wapi?

Kabla ya kuwaza kuwatimua na kuwasema hadharani huku miktaka kuona tija kutoka kwao, jiuluzeni kwanza kama nanyi mnatimuza wajibu wenu kama waajiri kwa watumishi hawa.

Jamani hata ng'ombe huwezi kumkamua kama huumpi majani hivyo acheni kujisahau kwani hawa nao ni binadamu kama nyie na wanahitaji kuthaminiwa na zaidi wanastahili kupewa incentives wawapo makazini

Msisahau kura mlizopewa nyinyi ni kura walizonyimwa wenzenu hivyo msijisahau na muwe considerate.
 
spinderella

spinderella

JF-Expert Member
Joined
Jul 24, 2016
Messages
1,073
Points
2,000
Age
46
spinderella

spinderella

JF-Expert Member
Joined Jul 24, 2016
1,073 2,000
Roller coaster ride......fungeni mikanda!
 
Zikomo Songea

Zikomo Songea

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2016
Messages
663
Points
1,000
Zikomo Songea

Zikomo Songea

JF-Expert Member
Joined May 15, 2016
663 1,000
Miezi karibu sita kapita katika tanuru la uhakika,tanuru lenye mabonde, milima na miba maana zoezi hili lilikuwa na gharama zake kwa watumishi pamoja na usumbufu mbalimbali ulioambatana na zoezi hili kama vile kushinda kwenye foleni,n.k.

Wako waliosafiri umbali mrefu kufuata vyeti,wako waliotoka vyuoni kurudi makazini kwa ajili ya kuhakikiwa,wako waliolazimika kwenda baraza la mitihani kwa ajili ya kusaka vyeti, wako waliolazimika kutangaza kupotelewa vyeti ili wapate vyeti vyao na wako waliolazimika kwenda polisi kuripoti kupotolewa vyeti vyao,n.k.

Pamoja na yote hayo,mtumishi huyu mpaka leo hii hajui kama kuna nyongeza ya mshahara na kibaya zaidi hata madai yake mbalimbali hajui atalipwa lini!Waliondolewa kazini nao hatima yao haijulikani.

Ukitaka kuchoka zaidi juu ya kazia hii inayowakabili watumishi, wasikilize wenye dhamana wanapohojiwa na vyombo mbalimbali vya habari kuhusu matatizo haya ya watumishi na majibu wanayoyatoa.

Utawasikia kila siku wanaongelea mambo yale yale yaani ni mipango na michakato isiyo na timeframe huku wakikwepa kujibu maswali ya msingi na kupiga siasa tu maana shida hizi wao haziwahusu.Yaani ni mwendo wa ku-buy time tu.

Cha ajabu na cha kushangaza ni jinsi mtumishi huyu anavyopelekeshwa wakati maslahi yake yamesahaulika.

Kwa mfano, hivi sasa wameibuka ma-RC ambao wamekuja na kauli za kuwabeza na kuwadharau kama vile kuwaita watumishi hawa mizigo, kuwadhalilisha mbele ya akadamnasi, n.k.

Kama hiyo haitoshi,baadhi ya watumishi hawa sasa wanakabiliwa na tishio jipya la makato ya asilimia 15 kwa ajili ya kulipia deni la bodi ya mikopo huku mshahara ukiwa ni ule ule.

Hivi katika hali ya kawaida mtumishi huyu morali ya kazi anaitoa wapi?

Jamani hata ng'ombe huwezi kumkamua kama humpa majani hivyo acheni kujisahau kwani hawa nao ni binadamu kama nyie na wanahitaji kuthaminiwa na zaidi wanastahili kupewa incentives wawapo makazini.

Msisahau kura mlizopewa nyinyi ni kura walizonyimwa wenzenu hivyo msijisahau na muwe considerate.
Nadhani umejitahidi sana kuwakilisha kilio chao. Nimeenda zaidi hapa unaposema wasisahau kura walizopewa ni zile zile walizonyimwa wenzao wa upande wa pili. Hata hivyo labda mambo yataanza kufunguka soon maana wale waliosimamishwa tayari wameanza kurudisha kazini.
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
33,734
Points
2,000
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
33,734 2,000
Nadhani umejitahidi sana kuwakilisha kilio chao. Nimeenda zaidi hapa unaposema wasisahau kura walizopewa ni zile zile walizonyimwa wenzao wa upande wa pili. Hata hivyo labda mambo yataanza kufunguka soon maana wale waliosimamishwa tayari wameanza kurudisha kazini.
Kweli kuna walioanza kurudishwa kazini?
 
Kingsharon92

Kingsharon92

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2015
Messages
6,715
Points
2,000
Kingsharon92

Kingsharon92

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2015
6,715 2,000
Umewaona watumishi wa umma tu vipi kuhusu wananchi
Wa kawaida
 
Kitulo

Kitulo

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
2,415
Points
2,000
Kitulo

Kitulo

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
2,415 2,000
Ukiona mshahara mdogo acha kazi.
Kajiajiri ili upate kipato kikubwa.
Hakuna haja ya kulalamika kila wakati.
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
33,734
Points
2,000
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
33,734 2,000
Ukiona mshahara mdogo acha kazi.
Kajiajiri ili upate kupato kikubwa.
Hakuna haja ya kulalamika kila wakati.
Wakati wa kampeni mpaka push up mnapiga na lugha za aina hii huwezi zisikia ila mkishachaguliwa mnaota mapembe.

Nawaambieni ipo siku kiburi na jeuri hii vitaisha na hamtoamini macho na masikioni yenu.

Mmejaa kiburi,dharau na majivuno kanakwamba hii dunia ni yenu na mmeongea na mungu na mnadharau historia ya mabadiliko katika mataifa mengine mkiwachukulia poa watanzania.

Mngekuwa ni watu wa kuona mbali mmeangalia idadi ya wabunge wa upinzani inavyoongezeka kwenye kila chaguzi na jinsi mnavyozidi kuvurunda badala ya kujirekebisha.
 
M

Msengapavi

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2008
Messages
7,121
Points
2,000
M

Msengapavi

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2008
7,121 2,000
Wakati wa kampeni mpaka push up mnapiga na lugha za aina hii huwezi zisikia ila mkishachaguliwa mnaota mapembe.

Nawaambieni ipo siku kiburi na jeuri hii vitaisha na hamtoamini macho na masikioni yenu.

Mmejaa kiburi,dharau na majivuno kanakwamba hii dunia ni yenu na mmeongea na mungu na mnadharau historia ya mabadiliko katika mataifa mengine mkiwachukulia poa watanzania.

Mngekuwa ni watu wa kuona mbali mmeangalia idadi ya wabunge wa upinzani inavyoongezeka kwenye kila chaguzi na jinsi mnavyozidi kuvurunda badala ya kujirekebisha.
Nafikiri Kitulo amekuelewa. Udhalimu katika nchi hii hatimaye utafikia mwisho na kwa wadhalimu mwisho wao mbaya wa kutisha.
 
J

JERUSALEMU

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2012
Messages
2,758
Points
2,000
J

JERUSALEMU

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2012
2,758 2,000
Hahahaaa ..kipindi cha danganya toto
kuna siku niliwaza nikafika mbali sana.Bila kupigiwa simu na mke wangu kunibadilisha uelekeo nafikiri mamboo yangekuwa mengine siku ile. Haiwezekani mtu nimekaa kwenye daraja moja miaka 10 halafu unapandishwa daraja mtu mjinga mmoja anazuia tusilipwe mshahara wa daraja jipya?
 
Zikomo Songea

Zikomo Songea

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2016
Messages
663
Points
1,000
Zikomo Songea

Zikomo Songea

JF-Expert Member
Joined May 15, 2016
663 1,000
Kweli kuna walioanza kurudishwa kazini?
Ndiyo mkuu, mbona una mashaka? Mi sijawahi kuandika propaganda! Baadhi walirudishwa mwezi Novemba na kwa mujibu wa mikataba yao mipya, wanatambulika kuwa walianza kazi tarehe 1/11/2016. Mkataba wa mwanzo umefutwa, na hii inamaana kwamba hawawezi kudai arreas za mishahara kwa kipindi chote walichosimamishwa.

Amino niyasemayo mkuu Salary Slip!
 
mussa mashala jr

mussa mashala jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2014
Messages
769
Points
500
Age
26
mussa mashala jr

mussa mashala jr

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2014
769 500
bodi wakate tu maana ndo kuwahi kumaliza deni ili na wengine wenye uhitaji wakopeshwe
 
Chinga One

Chinga One

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2013
Messages
9,684
Points
2,000
Chinga One

Chinga One

JF-Expert Member
Joined May 7, 2013
9,684 2,000
Ndiyo mkuu, mbona una mashaka? Mi sijawahi kuandika propaganda! Baadhi walirudishwa mwezi Novemba na kwa mujibu wa mikataba yao mipya, wanatambulika kuwa walianza kazi tarehe 1/11/2016. Mkataba wa mwanzo umefutwa, na hii inamaana kwamba hawawezi kudai arreas za mishahara kwa kipindi chote walichosimamishwa.

Amino niyasemayo mkuu Salary Slip!
Sasa Mtu kafanya kazi tangu 1996 halaf unakuja kumfuta kazi na kumrudisha kazini na kuanza mkataba mpya 1nov 2016,hii si dharau kabisa hii maana yke anaanza moja kabisaaa.
 
Buyuni Kwetu

Buyuni Kwetu

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2013
Messages
587
Points
500
Buyuni Kwetu

Buyuni Kwetu

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2013
587 500
Ndiyo mkuu, mbona una mashaka? Mi sijawahi kuandika propaganda! Baadhi walirudishwa mwezi Novemba na kwa mujibu wa mikataba yao mipya, wanatambulika kuwa walianza kazi tarehe 1/11/2016. Mkataba wa mwanzo umefutwa, na hii inamaana kwamba hawawezi kudai arreas za mishahara kwa kipindi chote walichosimamishwa.

Amino niyasemayo mkuu Salary Slip!
Ngoja kwanza! Mfano mtu kafanya kazi kwa say, 18 years. Vipi kuhusu pension yake ambayo alikuwa anakatwa miaka yote siku akistaafu itakuwa considered? Au ndiyo kwamba hiyo miaka 18 aliyofanya kazi hakuwa ana-exist???

Sidhani kama ni sahihi na haki. Ngoja watu wa Human Resources Management waje watuambie.
 
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
38,878
Points
2,000
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
38,878 2,000
"Utumishi wa umma umegeuka na kuwa kaa la moto" by Edward Lowassa
 

Forum statistics

Threads 1,283,912
Members 493,869
Posts 30,805,854
Top