Huu ni wizi kwa wananchi wa Mkoa wa Ruvuma


Ngalikivembu

Ngalikivembu

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2010
Messages
1,919
Likes
364
Points
180
Ngalikivembu

Ngalikivembu

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2010
1,919 364 180
Kama kuna kero ambayo wananchi wa Mkoa wa Ruvuma wanaipata hasa kwa wamiliki wa magari ya abiria basi hili la kuchukua ushuru unaoitwa wa kuboreshwa kwa mji wa Songea.Kila barabara inayoingia mjin Songea kilomita 5 hadi 6 imewekewa kizuia(road block) kwa ajili ya kusimamisha magari yote yanayofanya biashara na kukusanya pesa ya maendeleo.lakini cha ajabu na kwa uchunguzi niliofanya kwa muda mrefu sasa imeonekana kuwa huu ni mradi wa baadhi ya watawala hapa mkoani.Kwani pesa inayokusanywa kila siku haioneshi kama inatumika kwa malengo yaliyokusudiwa.

Bado barabara zetu ni chafu.Ukija stand kuu ya mabasi napo kuna kamba imewekwa pale ili kila gari linaloingia stendi na kutoka linapaswa kulipa pesa.Jamani sijapata ona stand ovyo kama hii ya Songea.Utadhani sio Manispaa.Ni bora isingepandishwa hadhi ya kuitwa manispaa.Tunajiuliza hivi hizi pesa zinazokusanywa zinakwenda wapi?Nimepata kuwauliza wale wakusanya ushuru,walitoa kauli ambazo zinathibitisha kuwa huu ni mradi wa wajanja.Nao kwa kutambua kuwa huu si mradi wa serikali iliyo makini huwa hawatoi risiti kwa madereva baada ya malipo.Sasa tunajiuliza ikiwa mtu anakusanya pesa bila kuwaonesha ushahidi wa makusanyo hayo,je kweli kuna uhalali hapo?Tuite ufisadi mdogo mdogo?Wako wapi viongozi wetu?Tupeni majibu kwanini stand hii ipo katika hali mbaya?
 
M

Malunde-Malundi

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2008
Messages
1,287
Likes
1
Points
0
M

Malunde-Malundi

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2008
1,287 1 0
majibu: ujuha wa kuwaamini CCM miaka yote na yote, kwa CCM kama mnanyanyasika ndio maisha bora ali mradi wakubwa wanakula vizuri
 
Kamakabuzi

Kamakabuzi

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2007
Messages
1,535
Likes
96
Points
145
Kamakabuzi

Kamakabuzi

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2007
1,535 96 145
majibu: ujuha wa kuwaamini CCM miaka yote na yote, kwa CCM kama mnanyanyasika ndio maisha bora ali mradi wakubwa wanakula vizuri
100% correct. Unalipa ushuru hupewi receipt yoyote, na kesho na kesho kutwa hivyo hivyo!
 
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2009
Messages
10,218
Likes
878
Points
280
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined May 3, 2009
10,218 878 280
CHAGUENI CHADEMA , yote hayo msingeyapata, sasa CCM wanarudisha gharama za uchaguzi mtakoma mpaka miaka mitano iishe hahahaaha mtakula MAJEKO (VIAZI JESHI) KWa MBULIKA(KUMBIKUMBI) mpaka mshangae hahahahah
 
Nicky82

Nicky82

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2009
Messages
939
Likes
1
Points
35
Nicky82

Nicky82

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2009
939 1 35
Nao kwa kutambua kuwa huu si mradi wa serikali iliyo makini huwa hawatoi risiti kwa madereva baada ya malipo.Sasa tunajiuliza ikiwa mtu anakusanya pesa bila kuwaonesha ushahidi wa makusanyo hayo,je kweli kuna uhalali hapo?Tuite ufisadi mdogo mdogo?Wako wapi viongozi wetu?Tupeni majibu kwanini stand hii ipo katika hali mbaya?
Mkuu in-short, ni uzembe wa hali ya juu kulipa kodi yoyote inayosemekana ni yaserikali bila kupewa risiti. Kwani hao madreva wakikataa watafanywa nini.
 
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
16,579
Likes
3,128
Points
280
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
16,579 3,128 280
Mlikatat mabadiliko mkachagua mazoea, poleni! Huko singida kwa tindu vizuizi vyote chali!
 
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
2,264
Likes
12
Points
135
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
2,264 12 135
Wana ruvuma mme jiatkia kwa kuichagua ccm,na badooooooooooooooooooooooooooooooooo,mtajuta kuikacha chadema.
 
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
2,264
Likes
12
Points
135
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
2,264 12 135
Watu wa kusini ni wagumu sana kubadilika sijui wanamatatizo gani, na hasa ruvuma kw anchimbi.
 
mfereji maringo

mfereji maringo

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2010
Messages
1,003
Likes
31
Points
135
mfereji maringo

mfereji maringo

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2010
1,003 31 135
sasa inabidi halmashauri zote yaliyo chini ya chadema kero kama hizi ziondolewe ili wengine wajifunze kutoka huko. naami 2015 nao watakubali kuachana na ccm.
 
M

mpingomkavu

Member
Joined
Nov 26, 2010
Messages
97
Likes
0
Points
0
M

mpingomkavu

Member
Joined Nov 26, 2010
97 0 0
Tunahitaji mabadiliko ya kweli, lakini watanzania wamezoa kuishi maisha ya dhiki
 
M

mpingomkavu

Member
Joined
Nov 26, 2010
Messages
97
Likes
0
Points
0
M

mpingomkavu

Member
Joined Nov 26, 2010
97 0 0
wanaona mabadiliko hayawezekani hata wanawa Israel walikuwa wanamlalamikia na kumtuhumu Musa kwa kuwatoa misiri na kuwapeleka nchi ya kanani
 
MAMMAMIA

MAMMAMIA

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
3,822
Likes
33
Points
0
MAMMAMIA

MAMMAMIA

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
3,822 33 0
Huu mfumo wetu Tanzania wa kukusanya mapato, kutoa malipo na kulipa kodi unaniweka hoi. Ijapokuwa malipo ni halali na unapewa risiti, kuna uwezekano kuwa risiti hizo ni feki (kuna watu wanarudufu risiti zao), na malipo hayo yakaishia matumboni mwa walafi.
Nimeona mfumo wa nchi moja, ambapo malipo yoyote rasmi, iwe katika sekta ya umma au binafsi, daima hupeleki pesa ofisini na kuwaachia watu kuchota na kuchachachua. Badala yake unapewa risiti kwenda kulipa benki (hata kama ni senti 5), ambako idara au shirika husika lina akaunti yake. Lakini petu, mtu unamlipa barabarani. Huu si wizi ni nini? Ama kweli sisi ni wadanganyika!
 
N

Newvision

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2010
Messages
448
Likes
1
Points
0
N

Newvision

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2010
448 1 0
Waliyataka wenyewe sasa wanalia nini??
 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,233
Likes
306
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,233 306 180
huko ruvuma si ndiko hawataki vyama vingine? wao na ccm tu> wanalialia nini?
 

Forum statistics

Threads 1,235,727
Members 474,712
Posts 29,232,567