Huu ni mchuano baina ya Kanda ya Ziwa na Kaskazini si vinginevyo

cutelove

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2017
Messages
2,239
Points
2,000

cutelove

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2017
2,239 2,000
Watu wanakuja na hoja za ukabila la hasha! Hapa ni Kanda ya Kaskazini dhidi ya Kanda ya Ziwa.

Kanda ya Kaskazini ndio wanamlaumu Rais Magufuli kuwa ana upendeleo wa Kanda ya Ziwa alikozaliwa. Hakuna mtu wa Kusini, Kati au Magharibi anayelaumu, ni Kaskazini tu.

Awamu ya Rais Mstaafu Kikwete ni udini ulipamba moto kwa Magufuli ukabila na ukanda.

Ila hii ya Rais Magufuli haina madhara kwa sababu kanda hizi, kuliko ile ya Rais Mstaafu Kikwete ndio ilikuwa mbaya, makanisa yakachomwa moto na nani amechinja ng'ombe.

Ila kuna viongozi watasababisha yale ya Katoro yaanze kutokea. RC Mnyeti anachagiza neno ukabila, Kanda ya Kaskazini na ziwa vishike kasi.

Nimkumbushe Mnyeti kuwa Moja ya hotuba ya Nyerere anasema "anashangaa mtu anasimama anasema ukabila, ukabila, ukabila, ukabila umebaki kwa ajili ya kufanya matambiko"

Kwa hivyo vikundi vya makabila kwenye mkoa wako ni kwa ajili ya matambiko si vinginevyo.

Huu mchezo hauhitaji Kanda ya Kati, Kusini, Nyanda za juu, Mashariki na Magharibi.
 

Kennedy

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2011
Messages
19,138
Points
2,000

Kennedy

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2011
19,138 2,000
Sawa tuacheni tupambane lakin niwaambie hata wafanyeje hawaezi kutushinda hao washamba.
Sema tu kuna kuwaandama Wachaga kama wachaga lakin kama kikanda watu wa Maziwa baado sana.
Kulinganisha na Northen Arc (Klm, Tanga, Chuga & Manyara)
Nawaangalia Halafu Nasema Hii Bhaghoshaa 😅😄😃🤣😂😁
 

christeve88

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2018
Messages
968
Points
1,000

christeve88

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2018
968 1,000
Watu wanakuja na hoja za ukabila la hasha! Hapa ni Kanda ya Kaskazini dhidi ya Kanda ya Ziwa.

Kanda ya Kaskazini ndio wanamlaumu Rais Magufuli kuwa ana upendeleo wa Kanda ya Ziwa alikozaliwa. Hakuna mtu wa Kusini, Kati au Magharibi anayelaumu, ni Kaskazini tu.

Awamu ya Rais Mstaafu Kikwete ni udini ulipamba moto kwa Magufuli ukabila na ukanda.

Ila hii ya Rais Magufuli haina madhara kwa sababu kanda hizi, kuliko ile ya Rais Mstaafu Kikwete ndio ilikuwa mbaya, makanisa yakachomwa moto na nani amechinja ng'ombe.

Ila kuna viongozi watasababisha yale ya Katoro yaanze kutokea. RC Mnyeti anachagiza neno ukabila, Kanda ya Kaskazini na ziwa vishike kasi.

Nimkumbushe Mnyeti kuwa Moja ya hotuba ya Nyerere anasema "anashangaa mtu anasimama anasema ukabila, ukabila, ukabila, ukabila umebaki kwa ajili ya kufanya matambiko"

Kwa hivyo vikundi vya makabila kwenye mkoa wako ni kwa ajili ya matambiko si vinginevyo.

Huu mchezo hauhitaji Kanda ya Kati, Kusini, Nyanda za juu, Mashariki na Magharibi.
Nini hoja ya uzi wako mkuu kama sijakuekewa hivi?
 

ROBERTO 20

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2017
Messages
5,554
Points
2,000

ROBERTO 20

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2017
5,554 2,000
Sawa tuacheni tupambane lakin niwaambie hata wafanyeje hawaezi kutushinda hao washamba.
Sema tu kuna kuwaandama Wachaga kama wachaga lakin kama kikanda watu wa Maziwa baado sana.
Kulinganisha na Northen Arc (Klm, Tanga, Chuga & Manyara)
Tuliza mizuka ya kipuuzi.... Kwamba bado sana kitu gani
 

cutelove

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2017
Messages
2,239
Points
2,000

cutelove

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2017
2,239 2,000
Sawa tuacheni tupambane lakin niwaambie hata wafanyeje hawaezi kutushinda hao washamba.
Sema tu kuna kuwaandama Wachaga kama wachaga lakin kama kikanda watu wa Maziwa baado sana.
Kulinganisha na Northen Arc (Klm, Tanga, Chuga & Manyara)
Thibitisha mkuu
 

Forum statistics

Threads 1,381,447
Members 526,097
Posts 33,800,547
Top