Huu ndo Ugonjwa Mbaya sana kuliko yote hapa Duniani Epuka usikukumbe

hearly

hearly

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2014
Messages
31,656
Points
2,000
hearly

hearly

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2014
31,656 2,000
Anataka kuhamisha topic na kuipeleka kwenye udini. .Sijui huwa ana matatizo gani huyo
Acha kubadilisha maana ya neno masikini ili watu wakuonee huruma pamoja na wafuasi wenzako.

Masikini huwa haurumiwi bali hudharauliwa.
 
kitilu the poor

kitilu the poor

Member
Joined
Aug 31, 2014
Messages
45
Points
125
kitilu the poor

kitilu the poor

Member
Joined Aug 31, 2014
45 125
Umaskini ni kilema
Maana ukiwa maskini unadharaulika sana hata taarifa za msiba hupewi maana huna utachopeleka zaidi ya kuwahi kufika tu
 
alubati

alubati

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2016
Messages
1,539
Points
2,000
alubati

alubati

JF-Expert Member
Joined May 29, 2016
1,539 2,000
huwezi amini ila kaa tu fikiria kwa makini. Ugonjwa mbaya kuliko wote ni Umaskini. Huu ni mbaya sana. huu ndo chanzo cha mambo mengi sana ambayo yamekuwa kikwazo katika maisha yetu. fikiria tu ukiwa maskini.
1. maskini mara nyingi hana haki... Mungu tu ndo humtolea haki maskini lakini kwa binadamu wenyewe kwa wenyewe maskini anakosa haki nyingi sana za kimsingi. ndo maana hata maskini akifa si issue kubwa. nenda amana, nenda muhimbili na hospital nyingine. maskini wanakufa kwa malaria,kujifungua,typhoid,kuhara n.k wanakufa daily na hakuna anayeshtuka. alipokufa mtoto wa Abbas Tarimba hadi Rais alienda mpa pole. unadhani ni kwa nini?

2. kwenye vikao michango ya maskini huwa inatupwa kapuni. watu wanataka mchango wa pesa wewe unachangia mawazo. hayo mawazo si yangekusaidia mwenyewe? maskini huwa wana maneno mengi sana ,mengi sana kutafuta justification ya anachotaka kiwe. tajiri huwa hawaongei sana. wanasema tu hili liwe hivi. watu wanapiga makofi.

3. ukiwa maskini ukataka kuchangia kwenye kikao.wanaweza kukuzuia na kusema unataka kuleta fujo. hawaamini kma utakuwa na mawazo jengefu. unayatoa wapi sasa? wewe mwenyewe umeshashindwa kujijenga kiuchumi yatajengaje wengine? kwa hiyo unanyoosha mkono wanakwambia " aaahhh .... sasa usitake kuleta fujo.. acha kwanza wengine wachangie"

4. ukiwa maskini huwezi chagua. unajua dhana ya kuchagua inakuwepo kama kuna vitu zaidi ya viwili. but kama kuna kitu kimoja huwezi chagua. so poor people cant choose. wanatumia wanachopata. hata marafiki huwezi chagua. utachaguaje wakati huna kichagulio?

5. ukiwa maskini hata aina ya mademu unaotaka unakuwa huna.... ukiwa na aina utaipataje?mbuzi hula kutokana na urefu wa kamba yake na kile kilichopo kwenye himaya yake. huwezi chagua demu sababu huna kichagulio. mkono mtupu haulambwi. maskini hutumia muda mwingi sana kufuatilia demu... na maneno mengi sana. kuna jamaa mpaka hufikia hatua ya kulia... ili aonewe huruma apewe K. umaskini ni tatizo kubwa sana.sisi wenye vijicent tunasema "xxx nadhani unafaa kugegedwa na mimi, unasemaje?" :D:D:D:D:D:D:D:D akisita sita unaendelea kwa mwingine.huna muda wa kubembeleza.

tajiri huwa haongei sana kwa demu. siyo mwanamke. demu.siyo msichana.demu. haongei sana. anampiga na wekundu kadhaa, kabla demu hajasikilizia utamu ukaisha anapigwa na kitu kingine then anakuwa laini analiwa. ndani ya masaa 24 mpaka 72 demu analiwa bila shida kabisa.

6. sifa kubwa ya maskini ni unafiki. maskini anakuwa mnafiki sana. anacheka cheka kila wakati na kwa kila jambo linalosemwa na tajiri. maskini hawezi kosoa.. hata akiambiwa we fala anacheka sana na kumsifia tajiri kuwa yupo social sana hadi anaweza watukana watu wengine. ila maskini hawezi mwambia tajiri yake fala mwenyewe. yeye anaona tajiri mtu poa kwa kupokea matusi toka kwa tajiri bila kurudisha. umaskini ni kupoteza self esteem. ni kunyanyasika. ndo maana kuna maskini mpaka hushikwa makalio na wao huishia kucheka tu.

7. maskini hata sauti hana... akiongea Mengi au Bakhresa atasikika. ongea wewe Pangu Pakavu Tia Mchuzi. nobody knows unasema nini and nobody cares. why should they? huna mchango wowote katika jamii.

8. maskini anakuwa muoga sana. muoga hata kwa kivuli chake mwenyewe... ni mtu mwenye waswasi wakati wote. ona tu akisimamishwa na polisi, akikamatwa na polisi au akiwa na tatizo flani. maskini anakuwa muoga anatetemeka sana. anakosa confidence kabisa.

9. maskini anakufa mara nyingi zaidi kuliko tajiri. mapambano anayokutana nayo maskini ni kama kila wakati anakufa kwa kukoswa koswa na vibaka, magonjwa,mawazo,njaa, kukosa kujiamini n.k tajiri mara nyingi anaelewa moja ya silaha kubwa aliyo nayo ni pesa. ndo maana akikutana na vibaka wakataka kumpora simu anawapa tu anajua kesho atanunua nyingine. maskini anataka afight nao.. sababu anajua simu kaipata kwa mbinde sana haiwezekani waje watu wachukue kirahisi tu..mwishowe wanamchoma na bisibisi anakufa anaoza. wakati tajiri hafi kirahisi maana mpaka leo hi kuna watu wanamzungumzia mengi reginald.

10. sifa nyingine ya maskini ni Ulalamishi. maskini ni walalamishi sana. watalaumu kila kitu. ukipita na gari bahati mbaya ukamwagia maji atakulaani sana... ukitimua vumbi kidogo atalaani sana. usipompa lift atalaani sana. ukimpa akishuka atalalamika kuwa umempa lift kumringishia gari. ukivaa vizuri wewe atalalamika yeye.... ukila vizuri wewe atalalamika yeye. maskini anamlaumu kila mtu kwa umaskini wake. anailaumu serikali, anamalumu mbunge,anamlaumu mjumbe wa nyumba kumi ,anamlaumu jirani... anamlaumu Mungu, analaumu nchi, analaumu hali ya hewa, analaumu wadudu,anawalaumu wanyama, analaumu ndege... analaumu kila kitu. hii humsaidia kushusha mzigo moyoni mwake.

tajiri huwezi kuta analalamika lalamika kipuuzi. kuna siku nlikuwa natembea bahati mbaya gari ikakanyaga maji yakanirukia nguoni.sikuona shida...zilikuwa siku za mvua...nilielewa ni jambo la kawaida kwa magari wakati flani kufanya hivyo na dereva asiwe amekusudia.jamaa mmoja pembeni akasema " wenye magari wa****i sana hata hawajali watembeao kwa miguu" nlimwambia mbona sasa na mimi umenitukana? akaniuliza kwa nini?nikamwambia hata mimi nina magari na si ajabu siku nikatembea nikakanyaga maji bahati mbaya yakamrukia mtu"

utagundua maskini anakuwa na hasira. tena hasira kali sana,stress au msongo wa mawazo. ole wako umkanyage bahati mbaya.. atakulaumu sana... atatukana hasira zake zoote ziishie kwake. ukiandika uzi wako atakushambulia bila sababu za maana. yaani kutokuwa kwake yeye na pesa atajaribu kuhusisha na uzi wako hata kama unazungumzia suala la mapenzi au mpira. atatokwa na povu sana na utashangaa haya yanatoka wapi?

anyway kuna matatizo mengi yanatokana na umaskini. hebu tujaribu kuungana kuupiga vita umaskini. mimi si maskini ila nimewah kipindi flani kuishi maisha ya kimaskini. niliteseka sana moyoni.niligundua mambo mengi sana miaka hiyo.nikazidisha chuki dhidi ya umaskini. maskini hata marafiki zako sometime wanakukwepa, wanakukimbia. wanakuona huna akili. unajua siku zote mwenye pesa ndo mwenye akili?

ukiwa maskini kila mtu anakuja kukupa ushauri. na wewe huwezi toa ushauri ukaonekana wa maana.si ungeutumia mwenyewe? so wewe unakuwa na kazi ya kushauriwa kila wakati.unakuwa na kazi ya kupokea tu. TUPIGANE KWANZA VITA NA UMASKINI. YALE MENGINE YATAKUWA SOLVED TU. AMA SIVYO VIJANA WENGI MTAISHIA KULA TU KWA MACHO NA KUWA NA MSONGO WA MAWAZO HATA HUMU JF.

NYONGEZA.
Ukiwa maskini halafu mkawa kwenye jumuiya kisha simu ya mtu ikawa haionekani... unaanza kupoteza amani.. unahisi jamaa wanakuhisi wewe ndo umechukua. hivyo unalazimika kuongoza katika kuitafuta mpaka ipatikane.ama sivyo utaacha impression wewe ndo umeichukua.

ukiwa maskini hata uikitokea mmekaa watu wengi halafu mmoja akatoa gesi chafu.. watu wanakutizama wewe wanaamini wewe ndo umeharibu hali ya hewa.eneo hilo. yaani kila kitu kibaya kinahusishwa na maskini na kila kizuri kinahusishwa na utajiri.
Aiseeeee...kabisa..!!
 
Dukani

Dukani

JF-Expert Member
Joined
Jul 24, 2018
Messages
554
Points
1,000
Dukani

Dukani

JF-Expert Member
Joined Jul 24, 2018
554 1,000
Tunategemeana mkuu tajiri anamtegemea masikini ili aweze kufanikisha mambo ya na masikin anamtegemea tajiri ili kufanikisha mambo yake,na haiwezekani watu wote wakawa matajiri kila mtu amezaliwa na bahati yake kuna mtu hata umpe 100ml baada ya miezi mitatu utamkuta hana hata mia.
 
alubati

alubati

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2016
Messages
1,539
Points
2,000
alubati

alubati

JF-Expert Member
Joined May 29, 2016
1,539 2,000
Hata mkeo anakuwa anakuita we baba nanii sukari imeisha, ila ukiwa nazo utaitwa honey.. Dear n.k
 
ibby

ibby

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2017
Messages
347
Points
500
ibby

ibby

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2017
347 500
Umeongea point boss,, ila ikumbukwe kwamba umaskin si ugonjwa wala laana kama inavo ongelewa mama mada zinazo husu umaskini naona zinajiongeza kwa wingi hapa JF,, bin adam wengi tunafeli kwa kujua kwamba alie nacho ndie anae pendwa na Mungu na asie nacho ndie adui ao labda anaecukiwa na Mungu,,,, tufanye kazi kwa bidi na tukumbuke kwamba Mungu humpa amtakae na wewe ulonacho leo usifkri kwamba Wewe ni kipenzi namba 1 wa Mungu na maskini ajuwe kwamba kuto kupata wala kuwa kwake maskini si kwamba Mungu anamchukia hamna ni mtihani tuu!!!?
huwezi amini ila kaa tu fikiria kwa makini. Ugonjwa mbaya kuliko wote ni Umaskini. Huu ni mbaya sana. huu ndo chanzo cha mambo mengi sana ambayo yamekuwa kikwazo katika maisha yetu. fikiria tu ukiwa maskini.
1. maskini mara nyingi hana haki... Mungu tu ndo humtolea haki maskini lakini kwa binadamu wenyewe kwa wenyewe maskini anakosa haki nyingi sana za kimsingi. ndo maana hata maskini akifa si issue kubwa. nenda amana, nenda muhimbili na hospital nyingine. maskini wanakufa kwa malaria,kujifungua,typhoid,kuhara n.k wanakufa daily na hakuna anayeshtuka. alipokufa mtoto wa Abbas Tarimba hadi Rais alienda mpa pole. unadhani ni kwa nini?

2. kwenye vikao michango ya maskini huwa inatupwa kapuni. watu wanataka mchango wa pesa wewe unachangia mawazo. hayo mawazo si yangekusaidia mwenyewe? maskini huwa wana maneno mengi sana ,mengi sana kutafuta justification ya anachotaka kiwe. tajiri huwa hawaongei sana. wanasema tu hili liwe hivi. watu wanapiga makofi.

3. ukiwa maskini ukataka kuchangia kwenye kikao.wanaweza kukuzuia na kusema unataka kuleta fujo. hawaamini kma utakuwa na mawazo jengefu. unayatoa wapi sasa? wewe mwenyewe umeshashindwa kujijenga kiuchumi yatajengaje wengine? kwa hiyo unanyoosha mkono wanakwambia " aaahhh .... sasa usitake kuleta fujo.. acha kwanza wengine wachangie"

4. ukiwa maskini huwezi chagua. unajua dhana ya kuchagua inakuwepo kama kuna vitu zaidi ya viwili. but kama kuna kitu kimoja huwezi chagua. so poor people cant choose. wanatumia wanachopata. hata marafiki huwezi chagua. utachaguaje wakati huna kichagulio?

5. ukiwa maskini hata aina ya mademu unaotaka unakuwa huna.... ukiwa na aina utaipataje?mbuzi hula kutokana na urefu wa kamba yake na kile kilichopo kwenye himaya yake. huwezi chagua demu sababu huna kichagulio. mkono mtupu haulambwi. maskini hutumia muda mwingi sana kufuatilia demu... na maneno mengi sana. kuna jamaa mpaka hufikia hatua ya kulia... ili aonewe huruma apewe K. umaskini ni tatizo kubwa sana.sisi wenye vijicent tunasema "xxx nadhani unafaa kugegedwa na mimi, unasemaje?" :D:D:D:D:D:D:D:D akisita sita unaendelea kwa mwingine.huna muda wa kubembeleza.

tajiri huwa haongei sana kwa demu. siyo mwanamke. demu.siyo msichana.demu. haongei sana. anampiga na wekundu kadhaa, kabla demu hajasikilizia utamu ukaisha anapigwa na kitu kingine then anakuwa laini analiwa. ndani ya masaa 24 mpaka 72 demu analiwa bila shida kabisa.

6. sifa kubwa ya maskini ni unafiki. maskini anakuwa mnafiki sana. anacheka cheka kila wakati na kwa kila jambo linalosemwa na tajiri. maskini hawezi kosoa.. hata akiambiwa we fala anacheka sana na kumsifia tajiri kuwa yupo social sana hadi anaweza watukana watu wengine. ila maskini hawezi mwambia tajiri yake fala mwenyewe. yeye anaona tajiri mtu poa kwa kupokea matusi toka kwa tajiri bila kurudisha. umaskini ni kupoteza self esteem. ni kunyanyasika. ndo maana kuna maskini mpaka hushikwa makalio na wao huishia kucheka tu.

7. maskini hata sauti hana... akiongea Mengi au Bakhresa atasikika. ongea wewe Pangu Pakavu Tia Mchuzi. nobody knows unasema nini and nobody cares. why should they? huna mchango wowote katika jamii.

8. maskini anakuwa muoga sana. muoga hata kwa kivuli chake mwenyewe... ni mtu mwenye waswasi wakati wote. ona tu akisimamishwa na polisi, akikamatwa na polisi au akiwa na tatizo flani. maskini anakuwa muoga anatetemeka sana. anakosa confidence kabisa.

9. maskini anakufa mara nyingi zaidi kuliko tajiri. mapambano anayokutana nayo maskini ni kama kila wakati anakufa kwa kukoswa koswa na vibaka, magonjwa,mawazo,njaa, kukosa kujiamini n.k tajiri mara nyingi anaelewa moja ya silaha kubwa aliyo nayo ni pesa. ndo maana akikutana na vibaka wakataka kumpora simu anawapa tu anajua kesho atanunua nyingine. maskini anataka afight nao.. sababu anajua simu kaipata kwa mbinde sana haiwezekani waje watu wachukue kirahisi tu..mwishowe wanamchoma na bisibisi anakufa anaoza. wakati tajiri hafi kirahisi maana mpaka leo hi kuna watu wanamzungumzia mengi reginald.

10. sifa nyingine ya maskini ni Ulalamishi. maskini ni walalamishi sana. watalaumu kila kitu. ukipita na gari bahati mbaya ukamwagia maji atakulaani sana... ukitimua vumbi kidogo atalaani sana. usipompa lift atalaani sana. ukimpa akishuka atalalamika kuwa umempa lift kumringishia gari. ukivaa vizuri wewe atalalamika yeye.... ukila vizuri wewe atalalamika yeye. maskini anamlaumu kila mtu kwa umaskini wake. anailaumu serikali, anamalumu mbunge,anamlaumu mjumbe wa nyumba kumi ,anamlaumu jirani... anamlaumu Mungu, analaumu nchi, analaumu hali ya hewa, analaumu wadudu,anawalaumu wanyama, analaumu ndege... analaumu kila kitu. hii humsaidia kushusha mzigo moyoni mwake.

tajiri huwezi kuta analalamika lalamika kipuuzi. kuna siku nlikuwa natembea bahati mbaya gari ikakanyaga maji yakanirukia nguoni.sikuona shida...zilikuwa siku za mvua...nilielewa ni jambo la kawaida kwa magari wakati flani kufanya hivyo na dereva asiwe amekusudia.jamaa mmoja pembeni akasema " wenye magari wa****i sana hata hawajali watembeao kwa miguu" nlimwambia mbona sasa na mimi umenitukana? akaniuliza kwa nini?nikamwambia hata mimi nina magari na si ajabu siku nikatembea nikakanyaga maji bahati mbaya yakamrukia mtu"

utagundua maskini anakuwa na hasira. tena hasira kali sana,stress au msongo wa mawazo. ole wako umkanyage bahati mbaya.. atakulaumu sana... atatukana hasira zake zoote ziishie kwake. ukiandika uzi wako atakushambulia bila sababu za maana. yaani kutokuwa kwake yeye na pesa atajaribu kuhusisha na uzi wako hata kama unazungumzia suala la mapenzi au mpira. atatokwa na povu sana na utashangaa haya yanatoka wapi?

anyway kuna matatizo mengi yanatokana na umaskini. hebu tujaribu kuungana kuupiga vita umaskini. mimi si maskini ila nimewah kipindi flani kuishi maisha ya kimaskini. niliteseka sana moyoni.niligundua mambo mengi sana miaka hiyo.nikazidisha chuki dhidi ya umaskini. maskini hata marafiki zako sometime wanakukwepa, wanakukimbia. wanakuona huna akili. unajua siku zote mwenye pesa ndo mwenye akili?

ukiwa maskini kila mtu anakuja kukupa ushauri. na wewe huwezi toa ushauri ukaonekana wa maana.si ungeutumia mwenyewe? so wewe unakuwa na kazi ya kushauriwa kila wakati.unakuwa na kazi ya kupokea tu. TUPIGANE KWANZA VITA NA UMASKINI. YALE MENGINE YATAKUWA SOLVED TU. AMA SIVYO VIJANA WENGI MTAISHIA KULA TU KWA MACHO NA KUWA NA MSONGO WA MAWAZO HATA HUMU JF.

NYONGEZA.
Ukiwa maskini halafu mkawa kwenye jumuiya kisha simu ya mtu ikawa haionekani... unaanza kupoteza amani.. unahisi jamaa wanakuhisi wewe ndo umechukua. hivyo unalazimika kuongoza katika kuitafuta mpaka ipatikane.ama sivyo utaacha impression wewe ndo umeichukua.

ukiwa maskini hata uikitokea mmekaa watu wengi halafu mmoja akatoa gesi chafu.. watu wanakutizama wewe wanaamini wewe ndo umeharibu hali ya hewa.eneo hilo. yaani kila kitu kibaya kinahusishwa na maskini na kila kizuri kinahusishwa na utajiri.
 
hearly

hearly

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2014
Messages
31,656
Points
2,000
hearly

hearly

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2014
31,656 2,000
Unataka au-zungumziaje...? Maisha kwanza Yana Anza na wewe- kisha ndio Yana fuata kwa watu wengine ' Mke/Mtoto/watoto ..hawa-wezi kuwa mbadala wa Thamani ya Utu wako - Hivyo basi inapotokea ukakasa uwezo wa kuwa na familiar haimaanishi kwamba haupaswi kuwa na Hali nzuri/bora kiuchumi ' kwa sababu bado utakuwa una hitaji kutatua changamoto nyingi zinazo husu mahitaji yako na masuala mbali katika maisha '

mfano wa weza kusingiziwa kesi lakini kwakuwa huna pesa utakosa wakili mzuri wa kumuajiri ili akutetee na hatimae Utafungwa Jela - ........... '
Kuna jamaa mmoja ni tajiri sana, lakini hana mtoto wala familia.. Yaani mke wala watoto. Unamzungumziaje huyu?
 
K

kamwamu

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2014
Messages
1,935
Points
2,000
K

kamwamu

JF-Expert Member
Joined May 18, 2014
1,935 2,000
Umasikini ni mbaya lakini una tiba. Nayo ni kufanya kazini kwa akili na nguvu zotevna kutumia pato lako kwa uangalifu. Kuna hali humganda mtu na kushindw kutenda kazi, kama magonjwa au ulemavu, hapo jamii hubidi iingilie. Japo ubinafsi umezidi na mwenye cha kuzidi kushindwa kusaidia.
 
Nemo Judex

Nemo Judex

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2014
Messages
2,499
Points
2,000
Nemo Judex

Nemo Judex

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2014
2,499 2,000
Nimecheka sana, watu mna maneno namba 5 na hiyo nyongeza zimenichekesha kama mazuri vile
 
kelao

kelao

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2012
Messages
6,164
Points
2,000
kelao

kelao

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2012
6,164 2,000
Tunategemeana mkuu tajiri anamtegemea masikini ili aweze kufanikisha mambo ya na masikin anamtegemea tajiri ili kufanikisha mambo yake,na haiwezekani watu wote wakawa matajiri kila mtu amezaliwa na bahati yake kuna mtu hata umpe 100ml baada ya miezi mitatu utamkuta hana hata mia.
Uko sahihi sana kiongozi, nina mifano mingi
 
kelao

kelao

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2012
Messages
6,164
Points
2,000
kelao

kelao

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2012
6,164 2,000
Unataka au-zungumziaje...? Maisha kwanza Yana Anza na wewe- kisha ndio Yana fuata kwa watu wengine ' Mke/Mtoto/watoto ..hawa-wezi kuwa mbadala wa Thamani ya Utu wako - Hivyo basi inapotokea ukakasa uwezo wa kuwa na familiar haimaanishi kwamba haupaswi kuwa na Hali nzuri/bora kiuchumi ' kwa sababu bado utakuwa una hitaji kutatua changamoto nyingi zinazo husu mahitaji yako na masuala mbali katika maisha '

mfano wa weza kusingiziwa kesi lakini kwakuwa huna pesa utakosa wakili mzuri wa kumuajiri ili akutetee na hatimae Utafungwa Jela - ........... '
Huu usemi kuwa, masikini na watoto wake, tajiri na mali yake una maana gani? Msaada taf.
 

Forum statistics

Threads 1,313,889
Members 504,678
Posts 31,807,282
Top