Huenda Rais Magufuli akawa ameumaliza rasmi ule ubishi wa Chuo Kikuu gani bora kati ya SAUT na UDSM

Che Guevara

Che Guevara

JF-Expert Member
Joined
May 22, 2009
Messages
1,208
Points
1,225
Che Guevara

Che Guevara

JF-Expert Member
Joined May 22, 2009
1,208 1,225
UDSM, Mzumbe, SUA vina level yake.
SAUT, SJUIT, na vingine vyenye majina ya watu navyo level yake.

Eti akina Miyeyusho kujilinganisha na akina Tyson.
 
herzegovina

herzegovina

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2015
Messages
2,169
Points
2,000
herzegovina

herzegovina

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2015
2,169 2,000
Usifananishe SAUT na SJUT. SAUT NI sawa na MacMillan Training vollege
SAUT sio cha kulinganishwa na UD bwana embu tuwe na adabu. SAUT kundi lake ni kina SJUT,UoI nk. UD Ilinganishwe na Makerere,Nairobi U,SUA nk......

Pia tukumbuke suala la muhimu UD=Jalalani
 
herzegovina

herzegovina

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2015
Messages
2,169
Points
2,000
herzegovina

herzegovina

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2015
2,169 2,000
Mzee Genta katika ID mpya
Katika Utafiti wangu mdogo tu na hasa kwa kumfuatilia Mheshimiwa Rais akiwa anachukizwa na Watendaji wake nikagundua kuwa wengi wao ni Wasomi wakubwa tu kutoka Chuo Kikuu cha UDSM ambacho huwa anapenda Kuwaokota huko mara kwa mara katika Teuzi zake Serikalini.

Na hata Uchunguzi wangu mdogo tu nimegundua kuwa wengi wa wale ambao Mheshimiwa Rais JPM amekuwa akiwatumbua na kuchukizwa nao kwa Utendaji wao mbovu pindi anapowateua ni kutoka hapo hapo UDSM.

Kuna Ubishani ambao nilikuwa nikiuona hapa Jukwaani kutoka kwa Members waliosoma UDSM na wale wa SAUT ila bahati mbaya sana Majina yao hao Members nimeyasahau lakini kuna Mmoja ni Mtetezi mzuri kabisa wa Chuo Kikuu chake cha SAUT ( nikimkumbuka nitamtaja ) alikuwa mara kwa mara akisema kuwa Chuo Kikuu cha UDSM sasa kimebaki tu Jina na wapo ambao walikuwa hawataki Kumuamini au Kukubaliana nae.

Kwa mtazamo wangu nadhani sasa mara baada ya Mheshimiwa Rais JPM kuwaita Mawaziri wake ambao ni Wasomi na Wanazuoni Waandamizi kabisa akina Kabudi na Mpango kuwa ni Wapumbavu katika Simu alizokuwa akiwapigia huenda hapa tayari lile Hitimisho la Chuo Kikuu gani bora kati ya SAUT na UDSM likawa limepatikana. Kwani sijawahi kuona Mheshimiwa Rais akiwatukana Wasomi wa SAUT bali naona kila mara akiwatukana tu wa UDSM.

Tujadili.
 
skilled masala22

skilled masala22

Member
Joined
May 2, 2019
Messages
26
Points
45
skilled masala22

skilled masala22

Member
Joined May 2, 2019
26 45
Katika Utafiti wangu mdogo tu na hasa kwa kumfuatilia Mheshimiwa Rais akiwa anachukizwa na Watendaji wake nikagundua kuwa wengi wao ni Wasomi wakubwa tu kutoka Chuo Kikuu cha UDSM ambacho huwa anapenda Kuwaokota huko mara kwa mara katika Teuzi zake Serikalini.

Na hata Uchunguzi wangu mdogo tu nimegundua kuwa wengi wa wale ambao Mheshimiwa Rais JPM amekuwa akiwatumbua na kuchukizwa nao kwa Utendaji wao mbovu pindi anapowateua ni kutoka hapo hapo UDSM.

Kuna Ubishani ambao nilikuwa nikiuona hapa Jukwaani kutoka kwa Members waliosoma UDSM na wale wa SAUT ila bahati mbaya sana Majina yao hao Members nimeyasahau lakini kuna Mmoja ni Mtetezi mzuri kabisa wa Chuo Kikuu chake cha SAUT ( nikimkumbuka nitamtaja ) alikuwa mara kwa mara akisema kuwa Chuo Kikuu cha UDSM sasa kimebaki tu Jina na wapo ambao walikuwa hawataki Kumuamini au Kukubaliana nae.

Kwa mtazamo wangu nadhani sasa mara baada ya Mheshimiwa Rais JPM kuwaita Mawaziri wake ambao ni Wasomi na Wanazuoni Waandamizi kabisa akina Kabudi na Mpango kuwa ni Wapumbavu katika Simu alizokuwa akiwapigia huenda hapa tayari lile Hitimisho la Chuo Kikuu gani bora kati ya SAUT na UDSM likawa limepatikana. Kwani sijawahi kuona Mheshimiwa Rais akiwatukana Wasomi wa SAUT bali naona kila mara akiwatukana tu wa UDSM.

Tujadili.
Anaewajua wasomi wa SAUT awataje ili tulinganishe
 
D

davetz 23

Member
Joined
Oct 10, 2016
Messages
52
Points
125
D

davetz 23

Member
Joined Oct 10, 2016
52 125
huo ubishi hauna maana yoyote,kwani wengine toka vyuo vingine hawaajiliwi?Ud ilishapoteza ubora wake muda mrefu sana,limebaki jina tu.
 
Slowly

Slowly

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2016
Messages
2,043
Points
2,000
Slowly

Slowly

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2016
2,043 2,000
Katika watu wapuuz na wasiojielewa ni people from UDSM aisee, pale wanaenda wengi ni wenye dvsn one ambao huwa ni madomo zege class, watu hawa huwa hawawezi kujenga hoja, ni mazuzu tuu na hukomaa na madesa huku yakiwa kama kondoo, fatilia watu uliosoma nao waliokuwa wanaongoza class ndo utajua, yaan huwa wamezubaa zubaa tuu, na ndo haya haya yanazubaa na kupigwa na wazungu Kwenye mikataba, shenzi kabisa, Clouds wangekuwa wanaajir kwa kuangalia class umefaulu nin nafkr hcho kituo kingekuwa kama TBC...

Wana COET pale UDSM wameshindwa kutatua foleni ya ubungo more than 30 yrs, lakn kijana wa miaka 21 toka China aliyesomea chuo hata hakieleweki ameimaliza with in a single week, ndo ujue elimu ya UDSM ni usengerema, hamna kitu pale ni kujazana ujinga tu na sifa za kifala, tunahtaj performance na sio kukariri, fucking shit
 
tusipotoshane

tusipotoshane

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2018
Messages
328
Points
500
tusipotoshane

tusipotoshane

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2018
328 500
Katika Utafiti wangu mdogo tu na hasa kwa kumfuatilia Mheshimiwa Rais akiwa anachukizwa na Watendaji wake nikagundua kuwa wengi wao ni Wasomi wakubwa tu kutoka Chuo Kikuu cha UDSM ambacho huwa anapenda Kuwaokota huko mara kwa mara katika Teuzi zake Serikalini.

Na hata Uchunguzi wangu mdogo tu nimegundua kuwa wengi wa wale ambao Mheshimiwa Rais JPM amekuwa akiwatumbua na kuchukizwa nao kwa Utendaji wao mbovu pindi anapowateua ni kutoka hapo hapo UDSM.

Kuna Ubishani ambao nilikuwa nikiuona hapa Jukwaani kutoka kwa Members waliosoma UDSM na wale wa SAUT ila bahati mbaya sana Majina yao hao Members nimeyasahau lakini kuna Mmoja ni Mtetezi mzuri kabisa wa Chuo Kikuu chake cha SAUT ( nikimkumbuka nitamtaja ) alikuwa mara kwa mara akisema kuwa Chuo Kikuu cha UDSM sasa kimebaki tu Jina na wapo ambao walikuwa hawataki Kumuamini au Kukubaliana nae.

Kwa mtazamo wangu nadhani sasa mara baada ya Mheshimiwa Rais JPM kuwaita Mawaziri wake ambao ni Wasomi na Wanazuoni Waandamizi kabisa akina Kabudi na Mpango kuwa ni Wapumbavu katika Simu alizokuwa akiwapigia huenda hapa tayari lile Hitimisho la Chuo Kikuu gani bora kati ya SAUT na UDSM likawa limepatikana. Kwani sijawahi kuona Mheshimiwa Rais akiwatukana Wasomi wa SAUT bali naona kila mara akiwatukana tu wa UDSM.

Tujadili.
SAUT hawatukanwi kwa sababu hawajateuliwa katika nafasi hizo kama unavyoamini wewe.

Ni sawa na kuuliza kwanini mtaani kwako tajiri anaheshimiwa kuliko maskini,tajiri ni kwa sababu ni tajiri ana chochote na maskini ni maskini kwa sababu hana chochote.

Lakini siku ya mwisho hakuna cha tajiri wala maskini atakayeepuka umauti na vyote ataviacha juu ya uso wa dunia,hata kabla ya wadudu kuanza kumtafuna wale maskini watakuwa wanagawana mali ya tajiri alichovuna wakati wa uhai wake.

Tuna-discuss petty issues sana.Ile lugha ya Mhe. aliitoa katika mazingira ya kikao kazi.

Pasipokuwa na kazi katika leisure time mbona wana kuwa kama ndugu kabisa.Tuache ku-exagerate issues ndogo kuwa kubwa.

Hivi nyumbani mtoto akikosa hutamwambia pumbavu?Atakuwa sio mwanao tena?
 
pandagichiza

pandagichiza

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2013
Messages
2,561
Points
2,000
pandagichiza

pandagichiza

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2013
2,561 2,000
Hivi hiki Chuo cha SAUT kipo Mkoa gani nchini Tanzania kwani nimekuwa nikisikia Watu wengi wakikitaja na wakikisifia kuwa ni Kizuri na kwamba Wanafunzi wengi wanaosoma na kutoka hapo huwa ni Werevu kupita wale wa Vyuo vingine vya Tanzania. Nauliza hivi kwakuwa Mimi sijabahatika kufika hadi Chuo Kikuu Kielimu kama wengi wenu humu au hapa.
Kipo karibia mikoa yote
Mfano
Mwanza
Dar
Iringa
Mtwara
Kilimanjaro
Morogoro
Tabora
Ruvuma
Kagera
Na isingekuwa awamu ya 5 basi sa hv kingekuwepo kila wilaya
 
eden kimario

eden kimario

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2015
Messages
10,186
Points
2,000
eden kimario

eden kimario

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2015
10,186 2,000
Kabudi anapaita jalalani, yaani alitolewa huko jalalani!!

Bila shaka alimaanisha udsm
 
dindilichuma

dindilichuma

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2015
Messages
655
Points
1,000
dindilichuma

dindilichuma

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2015
655 1,000
Kuna tofauti ya mtu Aliesoma jalalani na Alisoma chuoni
 
Siafu na Manga

Siafu na Manga

JF-Expert Member
Joined
Aug 5, 2013
Messages
2,731
Points
2,000
Siafu na Manga

Siafu na Manga

JF-Expert Member
Joined Aug 5, 2013
2,731 2,000
Katika watu wapuuz na wasiojielewa ni people from UDSM aisee, pale wanaenda wengi ni wenye dvsn one ambao huwa ni madomo zege class, watu hawa huwa hawawezi kujenga hoja, ni mazuzu tuu na hukomaa na madesa huku yakiwa kama kondoo, fatilia watu uliosoma nao waliokuwa wanaongoza class ndo utajua, yaan huwa wamezubaa zubaa tuu, na ndo haya haya yanazubaa na kupigwa na wazungu Kwenye mikataba, shenzi kabisa, Clouds wangekuwa wanaajir kwa kuangalia class umefaulu nin nafkr hcho kituo kingekuwa kama TBC...

Wana COET pale UDSM wameshindwa kutatua foleni ya ubungo more than 30 yrs, lakn kijana wa miaka 21 toka China aliyesomea chuo hata hakieleweki ameimaliza with in a single week, ndo ujue elimu ya UDSM ni usengerema, hamna kitu pale ni kujazana ujinga tu na sifa za kifala, tunahtaj performance na sio kukariri, fucking shit
Wewe uliyesoma chuo ambacho sio cha kisengerema umeleta nini cha maana kuwashinda wao??? 🤷‍♂️🤷‍♂️🤷‍♂️
 
tutafikatu

tutafikatu

JF-Expert Member
Joined
Dec 17, 2011
Messages
1,824
Points
2,000
tutafikatu

tutafikatu

JF-Expert Member
Joined Dec 17, 2011
1,824 2,000
Kiongozi kuna vitu fulani huhitaji nguvu kuvishindanisha. Ni sawa unashindanisha Simba na Liverpool. Ni kujifurahisha tu. Kuna vyuo vimejengwa kwa misingi ya umri, reputation (muulize mwanafunzi yeyote anayetaka kwenda chuo chaguo lake la kwanza ni lipi kati ya UDSM na SAUT, kuna chuo atakikataa hata akiwa usingizini unless pass-marks zake ni ndogo na anajua zitamnyima sifa za kwenda chuo hicho kikongwe), walimu, tafiti, na pia usisahau UDSM ni comprehensive university.

UDSM ni chuo pekee Tanzania kilichopo miongoni mwa vyuo 16 vikongwe na bora barafu Afrika kupitia mwamvuli wa African Research Universities Alliance (ARUA).

SAUT kabla hata haijaingia kujilinganisha tu na UDSM iangalie quality of students and lecturers ilionao. Lakini pia staff:student ratio zinazosababisha college zake kama ya AJUCO Songea ifungwe kwa kukosa walimu na facilities.

Ni upuuzi tu kuanzisha thread zisizo kichwa wala miguu ambazo waanzishaji ni watu waliokosa nafasi ya kusoma vyuo vyenye sifa.

Mpumbavu mwingine huyoooooo
 
Auz

Auz

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2016
Messages
5,440
Points
2,000
Auz

Auz

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2016
5,440 2,000
Hivi hiki Chuo cha SAUT kipo Mkoa gani nchini Tanzania kwani nimekuwa nikisikia Watu wengi wakikitaja na wakikisifia kuwa ni Kizuri na kwamba Wanafunzi wengi wanaosoma na kutoka hapo huwa ni Werevu kupita wale wa Vyuo vingine vya Tanzania. Nauliza hivi kwakuwa Mimi sijabahatika kufika hadi Chuo Kikuu Kielimu kama wengi wenu humu au hapa.
Nyegezi, Mwanza
 
Machozi ya Simba

Machozi ya Simba

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2012
Messages
2,732
Points
2,000
Machozi ya Simba

Machozi ya Simba

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2012
2,732 2,000
Saut ni levo za teku, tumaini, muccobs, st.john....kuna vitu vingine ukivipa kiki kwa kutumia mgongo wa vitu vikubwa mwisho wake huwa ni kutoa uharo..

Narudia Tena hakuna utofauti sana wa teku na saut.
 
kamituga

kamituga

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2019
Messages
620
Points
1,000
kamituga

kamituga

JF-Expert Member
Joined May 31, 2019
620 1,000
SAUT NI SAWA NA CHUO CHA RAS SIMBA TUITION CENTER YA KADEGE YA UBUNGO UWEZI LINGANISHA NA UD.
 
Auz

Auz

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2016
Messages
5,440
Points
2,000
Auz

Auz

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2016
5,440 2,000
Sawa je una maoni gani kuhusu Waheshimiwa na Wasomi Wanazuoni Waandamizi kutoka hapo UDSM akina Kabudi na Mpango kila mara Kuambiwa au Kutukanwa Wapumbavu katika Simu na Mheshimiwa Rais JPM kama alivyosema Yeye mwenyewe?
Tatizo lao hawajiamini, sasa Kabudi na usomi wote anasimama na kumsifu rais tu. Mpango naye kila sekta ya fedha inazorota, hamwambii kilaza wa masuala hayo wapi anaharibu kwa kutaka kila mtu aishi kama shetani, unafikiri ataitwa aje kama sio mpumbavu?
 

Forum statistics

Threads 1,315,050
Members 505,131
Posts 31,846,482
Top