Huenda 2020 tukawa hatuna chama kikuu cha Upinzani wala Kiongozi wa Upinzani Bungeni ( KUB)

johnthebaptist

JF-Expert Member
May 27, 2014
49,538
2,000
Ili uwe na chama kikuu cha upinzani na kiongozi wa upinzani bungeni ni lazima idadi ya wabunge na kura za uchaguzi mkuu zihusishwe.

Kwa sasa ukiondoa CCM chama kingine chenye uwezekano wa kupata wabunge na madiwani ni ACT wazalendo ambayo inawategemea zaidi wapiga kura wa Zanzibar hasa kule Pemba kuwachagulia wabunge.

Ndio kusema 2020 tunaweza kuwa na bunge la vyama viwili tu yaani CCM na ACT wazalendo.
Na inawezekana kabisa kwa idadi ndogo sana ya watakayopata ACT wazalendo watashindwa kutambulika kama kambi " rasmi" ya upinzani na hivyo tukarejea kwenye mfano wa bunge la chama kimoja.

Maendeleo hayana vyama!
 

mng'ato

JF-Expert Member
Oct 27, 2014
29,269
2,000
Kinana anakusalimu.

Tunazungumzia 2020 bwashee!
5..JPG


Sent using Jamii Forums mobile app
 

tobiasi

JF-Expert Member
Aug 6, 2014
527
500
Ili uwe na chama kikuu cha upinzani na kiongozi wa upinzani bungeni ni lazima idadi ya wabunge na kura za uchaguzi mkuu zihusishwe.

Kwa sasa ukiondoa CCM chama kingine chenye uwezekano wa kupata wabunge na madiwani ni ACT wazalendo ambayo inawategemea zaidi wapiga kura wa Zanzibar hasa kule Pemba kuwachagulia wabunge.

Ndio kusema 2020 tunaweza kuwa na bunge la vyama viwili tu yaani CCM na ACT wazalendo.
Na inawezekana kabisa kwa idadi ndogo sana ya watakayopata ACT wazalendo watashindwa kutambulika kama kambi " rasmi" ya upinzani na hivyo tukarejea kwenye mfano wa bunge la chama kimoja.

Maendeleo hayana vyama!
Kama CCM watatumia mbinu zile zile za kwenye uchaguzi wa SM kuwafuta wagombea wa upinzani,uko sahihi.Na hata huko Zanzibar ACT watatoka kapa kama vile Mrema alivyotoka kapa huko kijijini kwake.Lakini ndani ya TUME HURU,hilo halitawezekana.
 

Behaviourist

JF-Expert Member
Apr 8, 2016
35,925
2,000
Ambacho hukijui ni kwamba 2020 hakuna mpinzani atarudi bungeni,siyo Zitto siyo Mbowe! Mkuu inaonekana wewe ni mgeni wa awamu ya tano!
 

SAGAI GALGANO

JF-Expert Member
Nov 13, 2009
31,826
2,000
Ili uwe na chama kikuu cha upinzani na kiongozi wa upinzani bungeni ni lazima idadi ya wabunge na kura za uchaguzi mkuu zihusishwe.

Kwa sasa ukiondoa CCM chama kingine chenye uwezekano wa kupata wabunge na madiwani ni ACT wazalendo ambayo inawategemea zaidi wapiga kura wa Zanzibar hasa kule Pemba kuwachagulia wabunge.

Ndio kusema 2020 tunaweza kuwa na bunge la vyama viwili tu yaani CCM na ACT wazalendo.
Na inawezekana kabisa kwa idadi ndogo sana ya watakayopata ACT wazalendo watashindwa kutambulika kama kambi " rasmi" ya upinzani na hivyo tukarejea kwenye mfano wa bunge la chama kimoja.

Maendeleo hayana vyama!
ACT hii ya Kigogo 2014?

Sent using Jamii Forums mobile app
 

johnthebaptist

JF-Expert Member
May 27, 2014
49,538
2,000
Kama CCM watatumia mbinu zile zile za kwenye uchaguzi wa SM kuwafuta wagombea wa upinzani,uko sahihi.Na hata huko Zanzibar ACT watatoka kapa kama vile Mrema alivyotoka kapa huko kijijini kwake.Lakini ndani ya TUME HURU,hilo halitawezekana.
ACT wazalendo itajinyakulia viti vya kutosha Pemba!
 

kamwamu

JF-Expert Member
May 18, 2014
3,976
2,000
Sio huenda, ndio ukweli. Hata visiwani hakuna wabunge, zengwe litakuwa kama uchaguzi uliofutwa Zanzibar. Kifupi litakuwa binge la chama kimoja kwa gharama kubwa kufubaza demokrasia na maendeleo ya nchi hii.

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom