Hotuba ya Zitto Kabwe katika uzinduzi wa jukwaa la viongozi wa vijiji jimboni


Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
13,664
Likes
5,637
Points
280
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
13,664 5,637 280
Found this on Zitto's blog; and thought I would share with JF members!!

Hii ni kazi nzuri sana kwa wote waliofanikisha uanzishwaji wa jukwaa hilo; kwani ni kweli kumekua na gap kati ya viongozi wa serikali kuu na serikali za mitaa linapokuja suala la kushirikiana katika kuongoza na kuchochea maendeleo ya jamii husika.
Wasiwasi wangu ni kwamba, kwa jinsi viongozi wa ngazi za mitaa walivyozoea posho za vikao, naanza kuona giza mbeleni. I hope Zitto has an answer to this...

Cheers!!


 

Attachments:

A

Ame

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2011
Messages
3,357
Likes
668
Points
280
A

Ame

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2011
3,357 668 280
Found this on Zitto's blog; and thought I would share with JF members!!

Hii ni kazi nzuri sana kwa wote waliofanikisha uanzishwaji wa jukwaa hilo; kwani ni kweli kumekua na gap kati ya viongozi wa serikali kuu na serikali za mitaa linapokuja suala la kushirikiana katika kuongoza na kuchochea maendeleo ya jamii husika.
Wasiwasi wangu ni kwamba, kwa jinsi viongozi wa ngazi za mitaa walivyozoea posho za vikao, naanza kuona giza mbeleni. I hope Zitto has an answer to this...
Cheers!!
Inatia moyo kuona kuna viongozi wanaothubutu na wanaojitoa kweli kuleta maendeleo ya watu kwaajili ya watu. Nimesoma hotuba yake na nimefurahishwa na approach yake...1: kabla ya kukurupuka alifanya utafiti kwanza na baada ya utafiti ikaja resolution ya kuunda jukwaa. 2:Anatambua kazi ya kutengeneza ajira ni yakisera zaidi kuliko kutupa jukumu hilo kwa raia kama mwenyewe anavyoainisha "...kuhakikisha tunabuni vyanzo vipya vya mapato ili Halmashauri yetu iwe endelevu (innovation stage). Ndio maana ni muhimu kuhakikisha kwamba (i) tunaanzisha eneo la viwanda vidogo vya kusindika mazao ya michikichi pale kijiji cha Mahembe ili kuzuia mise kupelekwa eneo la SIDO katika Manispaa ya Kigoma-Ujiji na hivyo kutengeneza ajira kwa watu wetu na kuwezesha Halmashauri kupata mapato (ii) ....."

Kutengeneza ajira....Ili kupata mapato na siyo kupata mapato ili kutengeneza ajira....Big up Zito!

Viongozi wengi Tanzania wanaenda in opposite direction kwamba wanataka kupata mapato kabla ya kutengeneza ajira..ndiyo maana kila siku hakuna maendeleo. Huwezi kupata out put bila kuwa na in put..Hapa tunapata hivi Innovation i.e sera sahihi itakayo zalisha ajira kuanzisha eneo la viwanda vidogo ili kusindika michikichi; available resource pale ni michikichi sikwamba technology ya kuzalisha wese haipo no...ambacho hakikuwepo ni sera sahihi ya jinsi ya ku produce mawese badala ya kuwa kazi ya household Zito anaipeleka into firm level kisera kwa kuweka eneo laviwanda vidogo ili aweze kuwa coordinate wasindika michikichi na pia ku-concentrate financial resources kidogo walizonazo ziweze kuwa na significant impact...Lakini ili kufikia hapo ilibidi afanye utafiti kwanza wa jinsi ya kuileta...You see these are existing theories on how to create jobs ambazo kweli ndo zitaongeza kipato cha locals; kwa kutumia micro policies zao za Kigoma na resources zao natural na man made....

Nilitaka kunyambulisha hilo tu kuonyesha how it make a difference kuwa na kiongozi aliyeelimika siyo kwa vyeti bali kwa ujuzi...Big up comrade Zitto Mungu akuinue...Nialike Kigoma nije nikupige tough kidogo!
 
Mwanajamii

Mwanajamii

JF-Expert Member
Joined
Mar 5, 2008
Messages
7,080
Likes
18
Points
0
Mwanajamii

Mwanajamii

JF-Expert Member
Joined Mar 5, 2008
7,080 18 0
Nzuri hyo.
 
SOBY

SOBY

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2011
Messages
1,265
Likes
6
Points
0
SOBY

SOBY

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2011
1,265 6 0
Mkuu naona inabidi uwe na mtaji ili kutengeneza ajira. Capital ni muhimu,900,000$ a month?.... lazima halmasahauri ipate tax kutoka kampuni inayomiliki hiyo meli. At least 1% (9,000$) na kutunisha mfuko wao wa SIDO. Kuna macomrades magamba na ma-comrades magwanda.
Big up comrade Zitto!!...... from comrade magamba!
 
mashikolomageni

mashikolomageni

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2010
Messages
1,566
Likes
10
Points
135
mashikolomageni

mashikolomageni

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2010
1,566 10 135
kweli Zitto ameamua kuwatumikia watu wake kama kiongozi na wengine (viongozi) waige mfano wake Big Up ZITTO na cdm
 
M

Mbopo

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2008
Messages
2,532
Likes
9
Points
0
M

Mbopo

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2008
2,532 9 0
Sasa mnakoelekea huko ni kama Korea ya Kaskazini au China ya Marehemu Mao. Mnaabudu watu mpaka mnapitiliza. Ni hiyo fanatical following hii ndiyo inawafanya kuandika hata mambo ambayo siyo news. Yaani Zitto kutoa hotuba jimboni kwake ni issue? Kwani zi ndiyo kazi ya siasa?
 
M

Mr EWA

JF-Expert Member
Joined
Mar 15, 2007
Messages
332
Likes
55
Points
45
M

Mr EWA

JF-Expert Member
Joined Mar 15, 2007
332 55 45
Kazi nzuri zitto kwa kuwaunganisha viongozi.
 
nice 2

nice 2

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2011
Messages
746
Likes
3
Points
0
nice 2

nice 2

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2011
746 3 0
Zitto ni mfano mzuri wa viongozi tunaowahitaji ili nchi iendelee. Mungu ambariki aendelee kulitumikia taifa letu vizuri
 
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
13,664
Likes
5,637
Points
280
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
13,664 5,637 280
Sasa mnakoelekea huko ni kama Korea ya Kaskazini au China ya Marehemu Mao. Mnaabudu watu mpaka mnapitiliza. Ni hiyo fanatical following hii ndiyo inawafanya kuandika hata mambo ambayo siyo news. Yaani Zitto kutoa hotuba jimboni kwake ni issue? Kwani zi ndiyo kazi ya siasa?
Heshima kwako mkuu!! Ni vyema ukaisoma kwanza hotuba hiyo kishak aribu tuichambue. Ukisoma naamini utaelewa maana ya mimi kushare hotuba hii.
Cheers!

 

Forum statistics

Threads 1,237,809
Members 475,675
Posts 29,301,788