Uchaguzi 2020 Hotuba ya Tundu Lissu kuwania Urais: Neno wajumbe limepata maana mpya 2020

Sky Eclat

JF-Expert Member
Oct 17, 2012
45,410
2,000
1596475699519.jpeg

Kabla siajaenda mbali sana, ninaomba nianze kwa kusema kwamba nimepata fadhaha kubwa jinsi ya Kuwaita nyinyi wote mliokusanyika hapa katika ukumbi huu kama baraza kuu la Taifa la chama chetu. Katiba yetu ya chama inawaita wote wajumbe wa baraza kuu la taifa. Hata hivyo,
tangu kura za maoni zianze kwenye Chama cha Mapinduzi na wajumbe kuwapiga spana wale wagombea wajasiliamali wa kisiasa was aliosaliti harakati za kiukombozi ambazo ziliongozwa na chama chetu na kuunga mkono juhudi. Hali ilikuwa mbaya kwa wajasiliamali hao wa kisiasa, kiasi kwamba mmoja wao alisikika akisema kwamba wajumbe si watu. Kwasababu ya maana hii mpya ya neno wajumbe ninaomba mniuie radhi na mnirushisu nisitume ni neno wajumbe. Badala yake ninaomba niwaite nyinyi wote viongozi, ili niweze kujinusuru kutoka katika masahibu ya kupigwa spana na wajumbe kama wale waliokimbilia CCM.

Wheshimwa vioongozi, nilipotangaza nia yangu ya kugombania u Rais wa Jamhuri ya Muungano kwa niabaya Chama Chetu, mnamo tarehe 08/06/2020. Nilieleza kwa kirefu kidogo ajenda mahususi za uchaguzi mkuu huu na kwanini ninaamini kwamba ninafaa kupewa dhamana huyo na Chama Chetu.

Watia nia wengine pia walishatoa maelezo yao kuhusu jambo hili. Leo mbele yenu viongozi wa barazakuu la Taifa, ninaomba nisirudie yale niliyoyasema 08/06/2020. Maswala hayo yote na mengine mengi yamefafanuliwa kwa kirefu katika ilani yetu ya uchaguzi mkuu ambayo tutaipitisha leo.

Na ilani hiyo na agenda zake zote ndiyo itayokuwa agenda mahsusi ya kwangu ambapo mtanipa ridhaa ya kupeperusha bendera ya chama chetu leo.

Ninaomba mniruhusu viongozi nielezee aina ya uchaguzi mkuu tutakao kuwa nao mwaka huu. Na aina ya mgombea wa Chadema anaehitajika kukabiliana na uchaguzi huo. Ili kukiletea chama chetu ushindi.

Waheshimiwa viongozi, uchaguzi mkuu huu utakuwa mgumu kuliko uchaguzi mkuu mwingine wowote katia historia ya mfumo wa vyama vingi vya siasa katika nchi yetu. Mheshimwa Mwenyekiti, katika mazingira haya halisi. mgombea au kiongozi wetu atakaegombea anatakiwa kuwa mgombea wa aina gani.

1. mgombea wa Chadema lazima awe mwenye historia ndani na nje ya chama ya kuaminika kwa msimamo wake.

2. Pili ndugu mwenyekiti, mgombea Uraisi wa Chadema awe ni yule mwenye uwezo wa kuunganisha nguvu kubwa ya umma inayohitajila ili kushinda uchaguzi mkuu huu. Hatutashinda kwa mvua za kawaida za masika ya kiuchaguzi, tutashinda kwa kutengeneza kimbunga cha wapiga kura a umma wa Watanzania. Amacho yeyote atakaejaribu kukizuia kitamsomba na yeye mwenyewe. Kimbunga hicho cha kisiasa hakiwezi kutengenezwa na mgombea asiye kuwa na hitoria yeyote ya mapambano ya kidemokrasia. Asiyekuwa na msimamo unaoeleweka na ambae uwaminifu wake ni wa mashaka.

3. Waheshimiwa viongozi, tunahitaji mgombea atakae we za kwainua wagombea ubunge na udiwani wa chama chetu. Mgombea asiye weza kuamsha hisia za wapiga kura hataweza kuingiza watu wetu barabarani. Kwa idadi inayohitajika pale kura zetu zitakapoibiwa au pale ambapo wagombea wetu walioshinda watakapodhurumiwa.
 

Gidbang

JF-Expert Member
Jun 1, 2014
3,508
2,000
Tangu kura za maoni zianze kwenye Chama cha Mapinduzi na wajumbe kuwapiga spana wale wagombea wajasiliamali. Wajumbe wamepata tafsiri mpya kuwa “Si watu wema “. Kwakuwa ninaogopa kupigwa spana leo nitawaita “viongozi “.
405 Kura sio mchezo
 

Pakawa

JF-Expert Member
Mar 11, 2009
6,343
2,000
Tangu kura za maoni zianze kwenye Chama cha Mapinduzi na wajumbe kuwapiga spana wale wagombea wajasiliamali. Wajumbe wamepata tafsiri mpya kuwa “Si watu wema “. Kwakuwa ninaogopa kupigwa spana leo nitawaita “viongozi “.
Ni siku njema kwa WaTz walio wengi
Nyalandu asingeweza shindana na Lissu hope amekubali na kuacha yapite tusonge
 

bagamoyo

JF-Expert Member
Jan 14, 2010
10,081
2,000
Tundu lisu kapata kura 405 Lazaro nyalandu kura 39 Marryrose Majige kura moja.Lazaro rudi kwenu kumenoga hawakutaki huko.
3 August 2020
Dar es Salaam, Tanzania

Toka Mlimani City : mkutano wa Baraza Kuu wa Chadema:

Mkutano wa Baraza Kuu la CHADEMA wamepiga kura kupendekeza nafasi ya Urais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa kuwapigia kura ifuatavyo :
Wajumbe 442 wa Baraza Kuu wapiga kura :
Matokeo: Tundu Lissu 405 , Lazaro Samuel Nyalandu 36 na Dr. Mayrose Kavura Majinge 1.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom