Hongera uhamiaji Kenya na Tanzania kwa OSBP


MK254

MK254

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2013
Messages
12,000
Likes
9,989
Points
280
MK254

MK254

JF-Expert Member
Joined May 11, 2013
12,000 9,989 280
Ni muda tangu nitumie mpaka wa Namanga, kawaida nimezoea JNIA moja kwa moja. Leo nimepita hapo Namanga na kushangaa jinsi mambo yamebadilika, wanacho kitu wanaita One Stop Border Post (OSBP), kwamba wahudumu/afisa wa uhamiaji pande zote mbili wanapatikana sehemu moja, inategemea unatokea wapi.

Yaani kama unatokea Kenya, unavuka mpaka na kwenda moja kwa moja uhamaji na utawakuta afisa wa Kenya ndani ya jemgo la uhamiaji Tanzania, hivyo shughuli zako unazifanyia sehemu moja, vile vile kama unatokea Tanzania, unavuka na kuingia Kenya ambapo unawakuta afisa wa Tanzania ndani ya ofisi za Wakenya, wote wanakumalizia shughuli zako papo hapo, sio kama ilivyokua usumbufu balaa, mifoleni Kenya halafu uvuke ukapange foleni zingine Tanzania.

Huu ni ushirikiano mzuri sana kama kweli tunamaanisha, ujenzi ulianza enzi za Kikwete na mzee Kibaki, naomba huu ushiriakiano udumishwe maana ni nafuu kwa sisi tunaofanya biashara zetu pande zote mbili.
Tuache kutia vifaranga viberiti na kukamata ng'ombe na kuwapiga minada, nina uhakika kuna jinsi ya kurekebisha wakati kuna matatizo yoyote, sio kuchukua hatua za chuki na mihemko.
 
hashim mwamba

hashim mwamba

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2016
Messages
1,032
Likes
1,079
Points
280
Age
27
hashim mwamba

hashim mwamba

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2016
1,032 1,079 280
 
MK254

MK254

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2013
Messages
12,000
Likes
9,989
Points
280
MK254

MK254

JF-Expert Member
Joined May 11, 2013
12,000 9,989 280
OSBP ni convenience ya usafiri tu, haiondoi yaliyo kwenye mioyo ya watz na wakny.
OSBP ni kwa ajili ya ufanisi wa kibiashara, mambo ya yaliyo mioyoni ni kazi ya makanisa na misikiti kusaidia katika kurekebisha.
 
MIXOLOGIST

MIXOLOGIST

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2016
Messages
3,031
Likes
6,217
Points
280
MIXOLOGIST

MIXOLOGIST

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2016
3,031 6,217 280
Hili ni jambo zuri sana kwani sisi ni ndugu. Wakoloni ndiyo waliokuja kuweka mipaka na kututenganisha.
 
pingli-nywee

pingli-nywee

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2015
Messages
6,666
Likes
5,252
Points
280
pingli-nywee

pingli-nywee

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2015
6,666 5,252 280
Yaani uliingia county yetu ya Kajiado na hukuona haja ya kunifahimisha? Mkuu kwani wewe ni mheshimiwa wa sampuli gani? Hiyo OSBP ilikuwa kilio kwa wanabishara wadogo wadogo wa hapo Manga kama miaka miwili hivi iliyopita. Ilikuja na bomoa bomoa ya kiaina, upanuzi wa barabara, majengo mapya, hama hama na sheria za ajabu ajabu n.k. Ilichukua vichwa vigumu muda mrefu sana kabla ya wao kuielewa vyema.
 
Eternal_Life

Eternal_Life

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2016
Messages
823
Likes
1,629
Points
180
Age
48
Eternal_Life

Eternal_Life

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2016
823 1,629 180
Ni muda tangu nitumie mpaka wa Namanga, kawaida nimezoea JNIA moja kwa moja. Leo nimepita hapo Namanga na kushangaa jinsi mambo yamebadilika, wanacho kitu wanaita One Stop Border Post (OSBP), kwamba wahudumu/afisa wa uhamiaji pande zote mbili wanapatikana sehemu moja, inategemea unatokea wapi.

Yaani kama unatokea Kenya, unavuka mpaka na kwenda moja kwa moja uhamaji na utawakuta afisa wa Kenya ndani ya jemgo la uhamiaji Tanzania, hivyo shughuli zako unazifanyia sehemu moja, vile vile kama unatokea Tanzania, unavuka na kuingia Kenya ambapo unawakuta afisa wa Tanzania ndani ya ofisi za Wakenya, wote wanakumalizia shughuli zako papo hapo, sio kama ilivyokua usumbufu balaa, mifoleni Kenya halafu uvuke ukapange foleni zingine Tanzania.

Huu ni ushirikiano mzuri sana kama kweli tunamaanisha, ujenzi ulianza enzi za Kikwete na mzee Kibaki, naomba huu ushiriakiano udumishwe maana ni nafuu kwa sisi tunaofanya biashara zetu pande zote mbili.
Tuache kutia vifaranga viberiti na kukamata ng'ombe na kuwapiga minada, nina uhakika kuna jinsi ya kurekebisha wakati kuna matatizo yoyote, sio kuchukua hatua za chuki na mihemko.
Well Said MK254.
 
MK254

MK254

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2013
Messages
12,000
Likes
9,989
Points
280
MK254

MK254

JF-Expert Member
Joined May 11, 2013
12,000 9,989 280
Yaani uliingia county yetu ya Kajiado na hukuona haja ya kunifahimisha? Mkuu kwani wewe ni mheshimiwa wa sampuli gani?
Te te te!! Hebu waza, kutoka Nairobi nasafiri kwa gari binafsi inayochezea kwenye alama ya 120km/h halafu iniache Namanga na kugeuza, kuanzia hapo mikimbio ya kujaribu kupigiwa mihuri fasta na kutafuta usafiri wa haraka hadi Arusha, hatimaye taxi hadi KIA, yaani mchakamchaka hakuna nafasi ya kuja kushangaa shangaa hapo Kajiado.

Japo nitakuja tule nyama.
 
Stefano Mtangoo

Stefano Mtangoo

Verified Member
Joined
Oct 25, 2012
Messages
3,671
Likes
871
Points
280
Stefano Mtangoo

Stefano Mtangoo

Verified Member
Joined Oct 25, 2012
3,671 871 280
Huu ni ushirikiano mzuri sana kama kweli tunamaanisha, ujenzi ulianza enzi za Kikwete na mzee Kibaki, naomba huu ushiriakiano udumishwe maana ni nafuu kwa sisi tunaofanya biashara zetu pande zote mbili.
Yaani ikitokeaga nchi hazina uhusiano mzuri wafanyabiashara ndio huugulia maumivu zaidi!

Hongera JMT na Kenya!
 
N

Naton Jr

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2016
Messages
1,094
Likes
1,557
Points
280
N

Naton Jr

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2016
1,094 1,557 280
Osbd ipo kila mikoa ya mpakani holili kule ipo na kesho Rais Magufuli na Museveni watazindua Osbd ya mtukula boarder ya Tanzania and Uganda leo anazindua Kagera Airport juzi liliwekwa jiwe la msingi mkoa wa Geita Airport.
 
pingli-nywee

pingli-nywee

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2015
Messages
6,666
Likes
5,252
Points
280
pingli-nywee

pingli-nywee

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2015
6,666 5,252 280
Te te te!! Hebu waza, kutoka Nairobi nasafiri kwa gari binafsi inayochezea kwenye alama ya 120km/h halafu iniache Namanga na kugeuza, kuanzia hapo mikimbio ya kujaribu kupigiwa mihuri fasta na kutafuta usafiri wa haraka hadi Arusha, hatimaye taxi hadi KIA, yaani mchakamchaka hakuna nafasi ya kuja kushangaa shangaa hapo Kajiado.

Japo nitakuja tule nyama.
Mikiki mikiki eeh. Haina noma japo Kajiado watu huja kushangaa shangaa na meno yao tu. Sasa hivi nyama haziliki labda tu kwa macho. Kiangazi jombaa labda Mwezi wa kumi na mbili ndo mvua imeanza kunyesha.
 
Mlachake

Mlachake

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2009
Messages
3,365
Likes
1,225
Points
280
Mlachake

Mlachake

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2009
3,365 1,225 280
Hii ni hatua Nzuri sana, Kama hili limewezekana la Ngombe na vifaranga pia linawezekana, Viva east africa community.
 
M

Magwega wa chiguru

Member
Joined
May 27, 2017
Messages
39
Likes
26
Points
25
M

Magwega wa chiguru

Member
Joined May 27, 2017
39 26 25
Namanga walichelewa Mtukula, na Busia walilifanya mapema kabisa . wenzetu wanataka East Africa federation lakini Watanzania hawataki kwa sababu ya Roho ya Korosho ( Roho mbaya)
 
N

NAKWEDE

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2007
Messages
22,868
Likes
26,900
Points
280
N

NAKWEDE

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2007
22,868 26,900 280
Unakimbia Kenya kwani bado kuna vurugu? hahahahahaah nakutania MK254
 
N

NAKWEDE

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2007
Messages
22,868
Likes
26,900
Points
280
N

NAKWEDE

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2007
22,868 26,900 280
Unakimbia Kenya kwani bado kuna vurugu? hahahahahaah nakutania MK254
 
MK254

MK254

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2013
Messages
12,000
Likes
9,989
Points
280
MK254

MK254

JF-Expert Member
Joined May 11, 2013
12,000 9,989 280
Unakimbia Kenya kwani bado kuna vurugu? hahahahahaah nakutania MK254
Hehehe Hamna, ni shughuli tu za kusaka mkwanja tu, unajua hawa wanasiasa wanataka tupige kura kila siku, siasa haziishi hawafahamu tuna majukumu mengine. Wakithubutu kuagiza tupige kura tena nikiwa nje ya nchi nitaawachia wajipigie wenyewe.
 
N

NAKWEDE

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2007
Messages
22,868
Likes
26,900
Points
280
N

NAKWEDE

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2007
22,868 26,900 280
hahahahahahaahahaha
Hehehe Hamna, ni shughuli tu za kusaka mkwanja tu, unajua hawa wanasiasa wanataka tupige kura kila siku, siasa haziishi hawafahamu tuna majukumu mengine. Wakithubutu kuagiza tupige kura tena nikiwa nje ya nchi nitaawachia wajipigie wenyewe.
 
B

bagamoyo

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2010
Messages
5,398
Likes
3,086
Points
280
B

bagamoyo

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2010
5,398 3,086 280
MK254,
By MK254, Tuache kutia vifaranga viberiti .........
Hapa MK254 unatuangusha kama Great Thinker wa JamiiForums. Suala la vifaranga waliosafirishwa bila kufuta utaratibu, viwango vya chanjo/afya/magonjwa/ kuhamisha mifugo na kuku ili kuepusha magonjwa kwa binadamu na mifugo ni suala nyeti na halina mzaha.
 

Forum statistics

Threads 1,236,570
Members 475,187
Posts 29,262,472