Hongera Mh. Regia Mtema kumgomea OCD


Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
2,274
Likes
13
Points
0
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2010
2,274 13 0
Kuna taarifa kuwa Mbunge wa viti maalum Regia Mtema (Chadema) juzi aligoma kutii amri ya OCD ya kuvunja mkutano wa ndani alipokuwa anazunguza na wananchi wa Kilombero kuhusu sakata lao la ushuru mpya wa mazao ulioongezwa toka sh.1,000 hadi sh. 3,000.

"Siwezi kuuvunja mkutano huu kwa sababu sijakiuka sheria yoyote na niko hapa kutimiza majukumu yangu kama mbunge. Mimi ni mbunge wa viti maalum, nina haki sawa na mbunge yeyote katika kuwatumikia wananchi wa sehemu yoyote ndani ya nchi hii na isitoshe mimi nimeteuliwa kuwa mbunge kupitia jimbo hili".

"Niliomba kibali cha kufanya mkutano wa hadhara mmekataa, sasa huu ni mkutano wa ndani si wa hadhara".

"Naomba muache kuniingilia ninapotekeleza kazi zangu kama mbunge. Niko hapa kuwasilikiliza wawakilishi wa wafanyabiashara na wakulima ili niweze kushughulikia malalamiko yao." alisema Mbunge.

Baada ya kuona hivyo OCD huyo aliwageukia wananchi waliokuwa katika mkutano huo akiwataka waondoke kwa sababu kungeweza kutokea hatari kwao, agizo ambalo hata hivyo halikutekelezwa na badala yake walibaki na kuendelea na mkutano na mbunge huyo.

My take: Kwa hatua hiyo naamini ni mwanzo mzuri ile adabu ya woga inatakiwa isiwepo hata kidogo wao wapo kwa mujibu wa sheria kama ulivyo wewe, polisi wasijione miungu watu. Kumbuka kauli ya Mwenyekiti wenu aliposema nyie (wabunge wa Chadema) mmeingia bungeni kwa kupitia njia za miiba tofauti na wenzenu wa CCM.

Hongera Regia, naomba wabunge wote wa Chadema wawe na ujasiri wa aina hiyo hasa kipindi hiki tunachoelekea cha kudai katiba huru najua wengi watatishwa, mapambano bado kabisa ndiyo yanaanza.
 
D

DENYO

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
698
Likes
3
Points
35
D

DENYO

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
698 3 35
Big up regia mwendo mdundo
 
Ustaadh

Ustaadh

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2009
Messages
413
Likes
7
Points
0
Ustaadh

Ustaadh

JF-Expert Member
Joined Oct 25, 2009
413 7 0
Tatizo la viongozi wa vyombo vya dola kutosoma alama za nyakati!
 
A

August

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2007
Messages
4,646
Likes
803
Points
280
A

August

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2007
4,646 803 280
yule mtoto wa fudenge alipokuwa na vikao vya rushwa wakati wa kampeni mbona hawaku mzuia
 
Mtumiabusara

Mtumiabusara

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2009
Messages
473
Likes
3
Points
33
Mtumiabusara

Mtumiabusara

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2009
473 3 33
Hivi bado kuna hatari ya usalama? au polisi wanatumia kigezo gani kukubali au kukataa? Walitakiwa waweke wazi vigezo wanavyotumia ili kuepuka usumbufu, kwani wanaoomba kibali ni wasomi, wataelewa ni wakati gani wa kuomba kibali
 
M

Mfwatiliaji

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
1,325
Likes
5
Points
0
M

Mfwatiliaji

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
1,325 5 0
Ni msimamo wa kuigwa na wengine
 
W. J. Malecela

W. J. Malecela

Tanzanite Member
Joined
Mar 15, 2009
Messages
14,056
Likes
3,423
Points
280
W. J. Malecela

W. J. Malecela

Tanzanite Member
Joined Mar 15, 2009
14,056 3,423 280
1. Kuna taarifa kuwa Mbunge wa viti maalum Regia Mtema (Chadema) juzi aligoma kutii amri ya OCD ya kuvunja mkutano wa ndani alipokuwa anazunguza na wananchi wa Kilombero kuhusu sakata lao la ushuru mpya wa mazao ulioongezwa toka sh.1,000 hadi sh. 3,000.

2. "Siwezi kuuvunja mkutano huu kwa sababu sijakiuka sheria yoyote na niko hapa kutimiza majukumu yangu kama mbunge. Mimi ni mbunge wa viti maalum, nina haki sawa na mbunge yeyote katika kuwatumikia wananchi wa sehemu yoyote ndani ya nchi hii na isitoshe mimi nimeteuliwa kuwa mbunge kupitia jimbo hili".

3. "Niliomba kibali cha kufanya mkutano wa hadhara mmekataa
, sasa 4. huu ni mkutano wa ndani si wa hadhara".

"Naomba muache kuniingilia ninapotekeleza kazi zangu kama mbunge. Niko hapa kuwasilikiliza wawakilishi wa wafanyabiashara na wakulima ili niweze kushughulikia malalamiko yao." alisema Mbunge.

Baada ya kuona hivyo OCD huyo aliwageukia wananchi waliokuwa katika mkutano huo akiwataka waondoke kwa sababu kungeweza kutokea hatari kwao, agizo ambalo hata hivyo halikutekelezwa na badala yake walibaki na kuendelea na mkutano na mbunge huyo.

My take: Kwa hatua hiyo naamini ni mwanzo mzuri ile adabu ya woga inatakiwa isiwepo hata kidogo wao wapo kwa mujibu wa sheria kama ulivyo wewe, polisi wasijione miungu watu. Kumbuka kauli ya Mwenyekiti wenu aliposema nyie (wabunge wa Chadema) mmeingia bungeni kwa kupitia njia za miiba tofauti na wenzenu wa CCM.

Hongera Regia, naomba wabunge wote wa Chadema wawe na ujasiri wa aina hiyo hasa kipindi hiki tunachoelekea cha kudai katiba huru najua wengi watatishwa, mapambano bado kabisa ndiyo yanaanza.

- Now kama hii habari ni ya kweli, basi huyo OCD anatakiwa kufikishwa kwenye mkondo wa Sheria maana sio siri kwamba amekiuka moja ya sheria muhimu sana ya haki za binadam, zinazolindwa na katiba as a Bill Of Rights, again kama hii habari ni ya kweli basi Mbunge asiishie hapo tu bali amfikishe huyu OCD kwenye Sheria zaidi!

William.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,033
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,033 280
Mzee William, mimi ningesema kinyume chake; yule OCD kama aliona Mbunge anavunja sheria au amekataa kutii amri yake (akiamini ni amri halali) angewatia pingu kuanzia mbunge na wote humo ndani na kuwafikisha mahakamani. Mbunge hana sababu yeye kasema tu kuwa anatekeleza wajibu wake naamini lilikuwa ni jukumu la OCD kuchukua hatua na ningependa achukue hatua mara moja kumfikisha Regia mahakamani kwa kosa ambaloaliamini amelifanya.
 
U

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2010
Messages
6,947
Likes
13
Points
0
U

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2010
6,947 13 0
Ndugu zetu mlioko madarakini hivi sasa, napata sana wasi wasi kwamba wengi wenu huenda mkaanza kufa siku si zenu KUTOKANA NA UGONJWA WA SHINIKIZO LA DAMU. Kwetu sisi vijana hatuheshimu sura tena bali tunatii sauti ya HAKI PEKE YAKE hata kama ayaeongea mwenyewe hatumuoni macho kwa macho.

Kwetu sisi, enzi za NDIO MZEE bila ya kutathmini kama SIO MZEE isingefaa zaidi haipo tena!! Kwa sasa bado tunabembelezana na wadhalimu, lakini ngojeni tu kidogo tutakujakuelekezana kilicho sahihi zaidi kwetu sisi vijana ....

Hongera Mhe Mtenga!!! Mawazo HURU yadumu milele!!!
 
W. J. Malecela

W. J. Malecela

Tanzanite Member
Joined
Mar 15, 2009
Messages
14,056
Likes
3,423
Points
280
W. J. Malecela

W. J. Malecela

Tanzanite Member
Joined Mar 15, 2009
14,056 3,423 280
Mzee William, mimi ningesema kinyume chake; yule OCD kama aliona Mbunge anavunja sheria au amekataa kutii amri yake (akiamini ni amri halali) angewatia pingu kuanzia mbunge na wote humo ndani na kuwafikisha mahakamani. Mbunge hana sababu yeye kasema tu kuwa anatekeleza wajibu wake naamini lilikuwa ni jukumu la OCD kuchukua hatua na ningependa achukue hatua mara moja kumfikisha Regia mahakamani kwa kosa ambaloaliamini amelifanya.

- Unajua Mkuuwangu Mwanakijiji, haya mambo mengine yanatia sana kichefu chefu, hatujui wala kuheshimu sheria OCD na yeye tayari anaamini kwamba ana nguvu za ajabu sana haya yanaitwa mazoea over sheria, OCD amezoea kuwatisha wananchi masikini wa Mungu wasiojua sheria,

- Mimi nimesoma hapo Kidatu, kuna biashara nyingi haramu kuanzia pembe za ndovu mpaka madini, ndio maana OCD anajiona ni mfalme flani hivi Mheshimiwa Regia, tafadhali mfungulie mashitaka huyo OCD au hata lawsuit ili wenzake huko kwingine wajifunze kuheshimu sheria na wananchi.


William.
 
Makene

Makene

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
1,478
Likes
11
Points
135
Makene

Makene

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
1,478 11 135
huyo OCD inaonekana ni mamluki au kihiyo wa sheria za kazi zake na za nchi kiujumla.
 
YeshuaHaMelech

YeshuaHaMelech

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
2,624
Likes
4
Points
0
YeshuaHaMelech

YeshuaHaMelech

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
2,624 4 0
Hii nimeipenda!
Dada Mtema, umeanza vema...congratulations. Hao ndio waajiri wako 2015, so tengeneza CV nzuri ili muda wa ajira ukifika kazi zako zikupigie chapuo.
Again big up and keep it up!
 
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined
Aug 3, 2008
Messages
12,510
Likes
4,882
Points
280
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined Aug 3, 2008
12,510 4,882 280
Kama alivyosema Malecela, huyu ni mtu 'mdogo' sana, afunguliwe mashtaka na hii itawafanya watu wengi wa aina hiyo 'wanaojiona miungu watu' kufyata mkia na kujua watu wanajua haki zao!kwa huyu inawezekana wala haimuhitaji Lissu!!
 
F

Fundi Mchundo

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2007
Messages
4,764
Likes
125
Points
160
F

Fundi Mchundo

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2007
4,764 125 160
Kwa vile OCD huyo hana ubavu wa kufanya ambavyo Mzee Mwanakijiji ameshauri basi Chadema kupitia mbunge wake iwafungulie mashataka Jamhuri pamoja na OCD huyo ili Mahakama iamue haki iko wapi! Regia Mtema awe Rosa Parks wao.

Amandla......
 
D

Domo Zege

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2010
Messages
686
Likes
38
Points
45
D

Domo Zege

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2010
686 38 45
Mzee William, mimi ningesema kinyume chake; yule OCD kama aliona Mbunge anavunja sheria au amekataa kutii amri yake (akiamini ni amri halali) angewatia pingu kuanzia mbunge na wote humo ndani na kuwafikisha mahakamani. Mbunge hana sababu yeye kasema tu kuwa anatekeleza wajibu wake naamini lilikuwa ni jukumu la OCD kuchukua hatua na ningependa achukue hatua mara moja kumfikisha Regia mahakamani kwa kosa ambaloaliamini amelifanya.
Samahani mzee wangu hua nakuheshimu sana kwa hili umepotoka
Kwani vikao vya ndani ni sheria gani iliyovyunjwa, kujua matatizo ya watu wako ni kosa
 
Mo-TOWN

Mo-TOWN

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2010
Messages
1,734
Likes
226
Points
160
Mo-TOWN

Mo-TOWN

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2010
1,734 226 160
Kwa jeshi la polisi kwa ujumla someni alama za nyakati kipindi hiki si cha ubabaishaji ktk kazi au kutafuta sifa itawavunjia heshima ndogo mlio nayo.

Kwa IGP watendaji wako chini ndio wanatoa image ya jeshi kama ndio maelekezo yako nakupa pole sana. Kama ni swala la uweledi nakushauri uweke watendaji wenye uwezo katika ngazo zote. Watanzania wenye uwezo wapo wengi ndani ya jeshi lako. Hivi kuna performance standards kwa jeshi letu? Je ni kumata kuua raia au ni lipi? Kama huna vigezo vya kueleweka nakushauri mjirekebishe.
 
Emma Lukosi

Emma Lukosi

Verified Member
Joined
Jul 22, 2009
Messages
931
Likes
9
Points
35
Emma Lukosi

Emma Lukosi

Verified Member
Joined Jul 22, 2009
931 9 35
Kwa jeshi la polisi kwa ujumla someni alama za nyakati kipindi hiki si cha ubabaishaji ktk kazi au kutafuta sifa itawavunjia heshima ndogo mlio nayo.

Kwa IGP watendaji wako chini ndio wanatoa image ya jeshi kama ndio maelekezo yako nakupa pole sana. Kama ni swala la uweledi nakushauri uweke watendaji wenye uwezo katika ngazo zote. Watanzania wenye uwezo wapo wengi ndani ya jeshi lako. Hivi kuna performance standards kwa jeshi letu? Je ni kumata kuua raia au ni lipi? Kama huna vigezo vya kueleweka nakushauri mjirekebishe.
Tanzania kuna jeshi la polisi au KIGENGE che MAJAMBAZI wenye Vibali?!!!!!
 
F

Fundi Mchundo

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2007
Messages
4,764
Likes
125
Points
160
F

Fundi Mchundo

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2007
4,764 125 160
Samahani mzee wangu hua nakuheshimu sana kwa hili umepotoka
Kwani vikao vya ndani ni sheria gani iliyovyunjwa, kujua matatizo ya watu wako ni kosa
Haujamuelewa Mzee Mwanakijiji.

Amandla.....
 
Gsana

Gsana

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
4,413
Likes
416
Points
180
Gsana

Gsana

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
4,413 416 180
- Now kama hii habari ni ya kweli, basi huyo OCD anatakiwa kufikishwa kwenye mkondo wa Sheria maana sio siri kwamba amekiuka moja ya sheria muhimu sana ya haki za binadam, zinazolindwa na katiba as a Bill Of Rights, again kama hii habari ni ya kweli basi Mbunge asiishie hapo tu bali amfikishe huyu OCD kwenye Sheria zaidi!

William.
si lazima ,kama Ocd halikubali mkutano uendelee basi hajavunja sheria yoyote,kama mbunge ametimiza jukumu lake la kuwasikiliza wananchi naye yu sawa. Sasa mambo ya kupelekana kwa pilato yanatoka wapi? Ebu tafakari kwanza! Alaf bill of Rights?for what and how for this issue? B constructive bwn!
 

Forum statistics

Threads 1,238,383
Members 475,954
Posts 29,318,894