Hongera MH.Mudhihiri M.Mudhihiri


Sanda Matuta

Sanda Matuta

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2007
Messages
950
Likes
12
Points
0
Sanda Matuta

Sanda Matuta

JF-Expert Member
Joined May 9, 2007
950 12 0
Kwa wale ambao tumefatilia kipindi cha maswali na majibu cha Bunge letu tukufu linaoendelea hasa kwenye wizara ya Mifugo na maenendeleo ya uvuvi (wizara ya kitoweo) nadhani mtakua mnanielewa.
Michango ya yote ya wabunge kwenye miswada yawizara hiyo ilikua mizuri na ya kuvutiwa,kila mbunge akijaribu kuwakilisha wananchi wa jimbo lake vizuri kabisa ikionyesha wakitetea maslai mbali mbali ya wapiga kula wake.
Lakini pongezi zangu za pekee zina mwendeea Muheshimiwa Mudhihili,michango ya muheshimiwa huyo ni dhahili imetutoa kimaso maso sisi watu wa Pwani na juu la swala zima la uvuvi kwenye maeneo yetu.
Kuna msemo ule msemo wa "adhabu ya kaburi'aijue maiti". ndio hasa una apply kwa michango yote ya wabunge na Muheshiwa Mudhihili,walichokuwa/alichokua akikisemema ndio hasa ukweli wa mambo yenyewe yalivyo,yaani watu (watafiti wa wizara hii ya kitoweo) baada ya kufanya research zao vizuri kwa kuwahusisha wahusika wao nikukaa ofisini na kuandika miswada na majumuhisho yao hasa yanayo kugusa maisha ya watu na kuishi kwao(desturi na mila zao) kwa ku-base na nadhalia wazisomazo vitabuni na kusikia sikia tu.
Mfano swala la uvuvi ni maisha kwa watu wa pwani yaani,ili wakazi wa jamii hizi za pwani waweze ku-Sustain their livehood lazima shughuli za uvuvi zifanyike usiku na mchana ,kama jamii ya Kimasai na Ufugaji wa Ngombe.sasa inakuaje uwaambie watu hawa wasifanye shughuli hizi..? just because of your lame excuses za uvuvi haramu ,wakale wapi au haya ndio maisha Bora...?

Hivi waheshiwa watunga sera hizi mnajua jinsi gani watu wa Bara yaani watu wanotoka mikoa ambayo haijuisishi na uvuvi walivyo jaa kwenye mikoa ya pwani na baadhi wanajihusisha moja kwa moja na shughuli hizi za uvuvi.Mfano ninapoishi mimi kuna hata Mmasai ambaye ni mvuvi,je mnadhani hakutakua na mkanganyiko kwenye shughuli zake za uvivi ?huo ni moja tu ya mifano mingi so kala hamjakaa na kuweka makatazo ni ladhima muwashilikishe watu wa jamii husika.
Na hii ndio MH.Mudhihili alikua anajaribu kusema kwa dhati yake na maswalai ya wapigakula wake na watu wote wa pwani ya bahari na maziwa.

Juzi tu nilikua natoka kigamboni nimeshuhudia kwa macho yangu wachhuzi wakitoka kununua samaki ambao wanatoka Yemen kwenye maboksi wakiwa na Label za ubora kutoka Yemeni,nilipo uliza sababu za wao kununua samaki hao.....nikajibiwa kwamba serikali imepiga marufuku uvuvi kwa boti za uvuvi na mambo mengi yenye mchanganyiko.
Nikauliza je,....Hivi bahari yetu imeisha samaki? nikajibiwa hiyo nikawaida kwa mambo kama hayo kufanywa na wanasiasa wetu(serikali)

Sasa nikajiuliza hivi ni bora kununua samaki kutoka nnje ya nchi au tuvue wakwetu,jibu likaja kwa mchango wa Mh.Mudhihili.

Tena,Pongezi MUHESHIMIA MUDHIHILI
 
Last edited:
O

Ogah

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
6,232
Likes
91
Points
145
O

Ogah

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2006
6,232 91 145
Kwa wale ambao tumefatilia kipindi cha maswali na majibu cha Bunge letu tukufu linaoendelea hasa kwenye wizara ya Mifugo na maenendeleo ya uvuvi (wizara ya kitoweo) nadhani mtakua mnanielewa.
Michango ya yote ya wabunge kwenye miswada yawizara hiyo ilikua mizuri na ya kuvutiwa,kila mbunge akijaribu kuwakilisha wananchi wa jimbo lake vizuri kabisa ikionyesha wakitetea maslai mbali mbali ya wapiga kula wake.
Lakini pongezi zangu za pekee zina mwendeea Muheshimiwa Mudhihili,michango ya muheshimiwa huyo ni dhahili imetutoa kimaso maso sisi watu wa Pwani na juu la swala zima la uvuvi kwenye maeneo yetu.
Kuna msemo ule msemo wa "adhabu ya kaburi'aijue maiti". ndio hasa una apply kwa michango yote ya wabunge na Muheshiwa Mudhihili,walichokuwa/alichokua akikisemema ndio hasa ukweli wa mambo yenyewe yalivyo,yaani watu (watafiti wa wizara hii ya kitoweo) baada ya kufanya research zao vizuri kwa kuwahusisha wahusika wao nikukaa ofisini na kuandika miswada na majumuhisho yao hasa yanayo kugusa maisha ya watu na kuishi kwao(desturi na mila zao) kwa ku-base na nadhalia wazisomazo vitabuni na kusikia sikia tu.
Mfano swala la uvuvi ni maisha kwa watu wa pwani yaani,ili wakazi wa jamii hizi za pwani waweze ku-Sustain their livehood lazima shughuli za uvuvi zifanyike usiku na mchana ,kama jamii ya Kimasai na Ufugaji wa Ngombe.sasa inakuaje uwaambie watu hawa wasifanye shughuli hizi..? just because of your lame excuses za uvuvi haramu ,wakale wapi au haya ndio maisha Bora...?

Hivi waheshiwa watunga sera hizi mnajua jinsi gani watu wa Bara yaani watu wanotoka mikoa ambayo haijuisishi na uvuvi walivyo jaa kwenye mikoa ya pwani na baadhi wanajihusisha moja kwa moja na shughuli hizi za uvuvi.Mfano ninapoishi mimi kuna hata Mmasai ambaye ni mvuvi,je mnadhani hakutakua na mkanganyiko kwenye shughuli zake za uvivi ?huo ni moja tu ya mifano mingi so kala hamjakaa na kuweka makatazo ni ladhima muwashilikishe watu wa jamii husika.
Na hii ndio MH.Mudhihili alikua anajaribu kusema kwa dhati yake na maswalai ya wapigakula wake na watu wote wa pwani ya bahari na maziwa.

Juzi tu nilikua natoka kigamboni nimeshuhudia kwa macho yangu wachhuzi wakitoka kununua samaki ambao wanatoka Yemen kwenye maboksi wakiwa na Label za ubora kutoka Yemeni,nilipo uliza sababu za wao kununua samaki hao.....nikajibiwa kwamba serikali imepiga marufuku uvuvi kwa boti za uvuvi na mambo mengi yenye mchanganyiko.
Nikauliza je,....Hivi bahari yetu imeisha samaki? nikajibiwa hiyo nikawaida kwa mambo kama hayo kufanywa na wanasiasa wetu(serikali)

Sasa nikajiuliza hivi ni bora kununua samaki kutoka nnje ya nchi au tuvue wakwetu,jibu likaja kwa mchango wa Mh.Mudhihili.

Tena,Pongezi MUHESHIMIA MUDHIHILI
.........bado natafuta mahala aliposema cha kupongezwa...............kwani Mudhihiri kasema nini?.....
 
M

Mwikimbi

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
1,752
Likes
136
Points
160
M

Mwikimbi

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
1,752 136 160
naona huyu ni mudhihir mwenyewe anajifagilia hapa, karibu bwana mudhihir, ila ukumbuke kuwa domo lako lilikuponza mpaka ukapoteza mkono
 
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2007
Messages
19,080
Likes
4,927
Points
280
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2007
19,080 4,927 280
Naona pointi hapo ni wazawa nao washirikishwe ama kupewa mafunzo ya kuzitumia rasilimali zao na si watu kutoka Yemeni waje kufanya hivyo simply kwasababu wana uzoefu wa uvuvi zaidi ya wamasai!

Ama hata wahindi ama wachina kupewa mikopo zaidi a wazawa na wabantu simply kwasababu hawana elimu ya ujasiriamali...Ka alivyowahi kusema Syeve D kuwa eti hao wageni wanaletwa kutufundisha biashara...Na ndio maana nikasema wazi kuwa waafrika haswa viongozi wetu wana roho mbaya sana na wao ndio wenye mawazo ya kitumwa kwani walishindwa kuwatayarisha watanzania kwa kuwapa elimu!
 
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2007
Messages
4,134
Likes
73
Points
145
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2007
4,134 73 145
Mhh,Mheshimiwa uko humu kumbe? Karibu sana.
 
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2006
Messages
11,505
Likes
234
Points
160
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined May 5, 2006
11,505 234 160
Kuna ubaya gani kwa Mmasai kufanya uvuvi? Au kuna jambo sijaelewa hapa?
 
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2007
Messages
4,134
Likes
73
Points
145
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2007
4,134 73 145
Kuna ubaya gani kwa Mmasai kufanya uvuvi? Au kuna jambo sijaelewa hapa?
Traditionally wamasai hawali SAMAKI, ni sawa na ustaadhi kukamatia likitimoto ama Guruwe.
 
Pezzonovante

Pezzonovante

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2008
Messages
643
Likes
6
Points
0
Pezzonovante

Pezzonovante

JF-Expert Member
Joined May 1, 2008
643 6 0
Kwa Upande Wangu Nimeona Point Ya Muthihiri Ni Kwamba Policy Maker Hawajui Kwamba Samaki Wanavuliwa Usiku,sasa Wanapolisicy Samaki Wavuliwe Mchana Kukabliana Na Wavuvi Haramu, So The Gay Have The Point
 
M

Masatu

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2007
Messages
3,285
Likes
25
Points
135
M

Masatu

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2007
3,285 25 135
Kwa Upande Wangu Nimeona Point Ya Muthihiri Ni Kwamba Policy Maker Hawajui Kwamba Samaki Wanavuliwa Usiku,sasa Wanapolisicy Samaki Wavuliwe Mchana Kukabliana Na Wavuvi Haramu, So The Gay Have The Point

Oooops taratibu mkuu.....
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,572
Likes
117,653
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,572 117,653 280
Mudhihili ndiyo nani tena!!! :confused:
 
H

Hofstede

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2007
Messages
3,584
Likes
41
Points
0
H

Hofstede

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2007
3,584 41 0
Hongera muheshimiwa kwa kupass typing test. nafikiri ni test nzuri sana, maana kama huna point ni bora ukatunga ili kujaribu kama unaweza kutype
 
Mag3

Mag3

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2008
Messages
9,913
Likes
8,198
Points
280
Mag3

Mag3

JF-Expert Member
Joined May 31, 2008
9,913 8,198 280
..............

Sasa nikajiuliza hivi ni bora kununua samaki kutoka nnje ya nchi au tuvue wakwetu,jibu likaja kwa mchango wa Mh.Mudhihili.

Tena,Pongezi MUHESHIMIA MUDHIHILI

Mmmm!!! kuna makubwa JF
 
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
10,407
Likes
5,796
Points
280
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
10,407 5,796 280
Tangu nikiwa nakua,nimekulia mikoa ya pembezoni mwa bahari zaidi...nimekuwa nikiona na kusikia kuhusu uvuvi haramu hasa kwa wageni wanaomiliki,kukodi meli uvuvi,ni hatari sana maana wameshajilimbikiziaa utajiri mkubwa sana kwa kuliibia taifa kiasi kikubwa sana cha dollar..wanacholipa kidogo sana wanavuna tani nyingi sana haramu tofauti na wanacholipa...na wanahonga watendaji kiasi kidogo sana ili kupata,renew vibali vyao...imekuwa hivyo miaka na miaka maana hata sekta yenyewe ilikuwa kama imesahaulika na imekuwa chini ya mtu mmoja au kikundi kidogo cha wakurugenzi wa maliasili..baasi,samaki wa SA wanauzwa sana na inasemekana wanapakwa dawa za maiti ili wasiharibike mapema ...wadanganyika tunawakimbilia sababu ni wakubwa sana in size kulinanisha na wa kwetu hapa..pili bei yao nafuu kidogo..ingawa wanatoka mbali hivyo...
 
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
7,011
Likes
38
Points
145
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
7,011 38 145
tatizo ni kuwa wengi tumeconcentrate kwenye madini na kuona kuwa huko ndiko tunaibiwa. Wengi hawajashtuka kuwa kuna wizi mikubw akwenye uvuvi kama ilivyo kwenye madini
 
M

mgirima

Member
Joined
May 24, 2008
Messages
82
Likes
0
Points
0
M

mgirima

Member
Joined May 24, 2008
82 0 0
Wakurugenzi wote wa uvuvi wanatokea Kilimanjaro.

Mchaga na uvuvi wapi na wapi!

Panahitajika kuwe na watu wanaoujua uvuvi ulivyo.
 
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
7,011
Likes
38
Points
145
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
7,011 38 145
Wakurugenzi wote wa uvuvi wanatokea Kilimanjaro.

Mchaga na uvuvi wapi na wapi!

Panahitajika kuwe na watu wanaoujua uvuvi ulivyo.
Sifa yao ya kuajiriwa ni uchaga au?
 
R

Rwabugiri

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
2,776
Likes
16
Points
135
R

Rwabugiri

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
2,776 16 135
Wakurugenzi wote wa uvuvi wanatokea Kilimanjaro.

Mchaga na uvuvi wapi na wapi!

Panahitajika kuwe na watu wanaoujua uvuvi ulivyo.
Jamani tusipokuwa makini ya jirani zetu KUYU Vs LUO yanatunyemelea!
 
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2008
Messages
7,494
Likes
104
Points
160
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2008
7,494 104 160
Huo ndio utendaji na uzuri wa Mh. Magufuli. Kila Wizara atakayopewa kuiongoza tofauti utaiona tu hata kama haumpendi. Utadhani wizara hiyo haijawahi kuwa na waziri au ni wizara mpya kabisa!
 
H

Haika

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
2,318
Likes
68
Points
145
H

Haika

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
2,318 68 145
Mimi huwa nashangaa mitaani, hivi visamaki vidogo ni species mpya au ni vitoto vya samaki vinauzwa ferry?
Magufuli ana kazi kubwa hapo!!
Aliyosema Mudhihiri (mudhihili) ni kweli na ya kuzingatiwa.Big up.
Mimi huwa nasema kila mara sio kwamba kuna mtu anaweza kuwa mbaya 100%, kuna atakapochemsha na anapowezea.
Kila kosa lihesabiwe kivyake na lisizuie mazuri yake kuonekana.
Msema kweli mpenzi wa mungu.
tujitahidi pia kuapreciate.
 

Forum statistics

Threads 1,237,957
Members 475,774
Posts 29,307,847