Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hoja: Je! Mavazi ya Polisi wa Kike yanakidhi matakwa ya Waraka Na 3 wa Mavazi ya Watumishi wa Umma?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Gumzo, Aug 18, 2012.

  1. G

    Gumzo JF-Expert Member

    #1
    Aug 18, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 211
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    CHANZO: GUMZO LA JIJI: Hoja: Je! Mavazi ya Polisi wa Kike yanakidhi matakwa ya Waraka Na 3 wa Mavazi ya Watumishi wa Umma?



    Waraka wa Utumishi Na. 1 wa mwaka 1971 unaohusu mavazi ulitokana na mwongozo uliotolewa na Chama cha TANU kuhusu mavazi. Madhumuni ya waraka huo ilikuwa kuimarisha heshima ya Taifa kwa kuhakikisha kuwa watumishi wa Serikali wanavaa mavazi ya heshima wanapowahudumia wananchi. Waraka huo uliainisha baadhi ya mifano ya mavazi ambayo yalionekana hayafai na yale yanayofaa kwa wanawake na wanaume, utengenezaji wa nywele unaofaa na usiofaa na vipodozi visivyokubalika.


    Hali ilivyo sasa:


    2. Tangu waraka huo ulipotolewa kumekuwepo na mabadiliko makubwa ya mitindo ya mavazi, nywele na vipodozi. Mabadiliko ya mitindo ya mavazi ni jambo lisiloepukika. Hata hivyo baadhi ya mitindo hiyo ya mavazi inashusha heshima na hadhi ya utumishi wa umma kama itaendelea
    kuvaliwa na ni kinyume na kifungu cha 2 (e) cha kanuni za Maadili ya utendaji katika utumishi wa umma za mwaka 2005 Hata hivyo kumekuwepo na tatizo la kutokuwepo na tafsiri inayoeleweka juu ya mavazi gani ni ya heshima au yanayokubalika na yasiyokubalika mahali pa kazi.


    2
    Uamuzi wa Serikali:
    Tafsiri ya mavazi ya heshima hutegemea mila na desturi ya jamii husika. Katika utumishi wa umma mavazi ya heshima kwa mtumishi wa umma ni yale ambayo yanazingatia mila na desturi za taifa letu ambayo yanapovaliwa hayaonyeshi sehemu ya maungo ya mwili ambayo hayakuzoeleka kuachwa wazi, hayabani na ambayo hayana michoro au maandishi ya kudhalilisha wengine au yanayoonyesha ushabiki wa kitu fulani. Kwa hiyo waraka huu unatoa ufafanuzi kuhusu mavazi nadhifu yanayopaswa kuvaliwa kazini kwa kutoa mifano michache ya mavazi ambayo siyo ya heshima na ambayo hayakubaliki katika utumishi wa umma kwa jinsi zote mbili.


    Utekelezaji:
    3. Ufuatao ni ufafanuzi wa mavazi yasiyokubalika mahali pa kazi ambayo pia yameonyeshwa kwa picha kwenye kiambatisho A na B. Nguo kama “Jeans” na fulana zinaweza kuvaliwa na watumishi ambao wanalazimika kufanya kazi za nje ya ofisi.


    3.1 Kwa Wanawake
    (i) Baadhi ya mavazi yasiyofaa:
    • Nguo zinazobana,
    • Nguo fupi ambazo zinaacha magoti wazi.
    • Nguo ambazo zinaacha sehemu ya mwili wazi kama
    vile kitovu na kifua,
    • Nguo ambazo zina picha, michoro, na maandishi ambayo hayaendani na shughuli za serikali,
    • Kaptura aina yoyote ile kama vile pedo na pensi,
    • Nguo zinazoonyesha maungo ya mwili (transparent).
    • Suruali za “Jeans”,
    • Suruali yoyote iliyoachwa bila kupindwa,
    • Fulana – “T-Shirts” (Hizi zivaliwe tu wakati wa shughuli maalum inayotambulika),
    • Nguo ambazo ni za kazi maalum – michezo, kazi za nje au burudani. Hizi zivaliwe mahususi wakati wa utekelezaji wa shughuli hizo,
    • Nguo yenye maandishi ya chama chochote cha siasa au ushabiki wa kitu fulani,
    • Nguo yeyote inayopingana na maadili ya utumishi wa umma.
    (ii) Nywele zisizofaa:
    • Nywele chafu na ambazo hazikutengenezwa vizuri.
    (iv) Viatu visivyofaa
    • Kandambili,
    • Viatu vya michezo (isipokuwa wakati wa shughuli
    maalum za michezo),
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    Aug 18, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,936
    Likes Received: 6,761
    Trophy Points: 280
    Ulitaka polisi wa kike wavae ma dera?
     
  3. Gwangambo

    Gwangambo JF-Expert Member

    #3
    Aug 18, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 3,665
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Lazima mtoa mada utakuwa mzinzi au muasherati.:shetani:
     
  4. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #4
    Aug 18, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Mkuu, ni kweli kabisa hawa askari wa kike wanatatanisha sana katika uvaaji wao. Maana sketi wanazovaa ni fupi na zinawabana, i mean zinakuwa juu ya magoti. Wakivaa suruali ndo kabisaaa, utata mtupu.
     
  5. Tuyuku

    Tuyuku JF-Expert Member

    #5
    Aug 18, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,750
    Likes Received: 970
    Trophy Points: 280
    mtoa mada umechemka. Sioni tatizo la mavazi ya askari wa kike. Nahisi una yako.
     
  6. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #6
    Aug 18, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Wanavaa visketi vifupi juu ya magoti,Mapaja yote nje,Kwa kweli ni kero na inaleta picha mbaya sana kwa jamii hasa watoto.
     
  7. Biohazard

    Biohazard JF-Expert Member

    #7
    Aug 18, 2012
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 1,951
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    [​IMG]

    Hiyo kiboko
     
  8. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #8
    Aug 18, 2012
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,616
    Likes Received: 1,022
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo ulitaka wavaeni Max??mbona yapo sawa au wewe ni uhamusho??kaa kwenu huko zanzibar
     
  9. peri

    peri JF-Expert Member

    #9
    Aug 18, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,587
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    kuna haja ya polisi wa kike kukumbushwa juu ya hii sheria, wanavaa nusu uchi.
    Nb:
    kuna watu wa ajabu ambao wameathirika na mila za kigeni ndo wanaotetea haya mavazi.
    Wakumbuke hizo co mila za tanzania, ni kinyume na maadili yetu.
     
  10. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #10
    Aug 18, 2012
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,528
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    hivi ikitokea kurukushani barabarani na hivi vimini itakuwaje?
     
  11. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #11
    Aug 18, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,215
    Likes Received: 1,372
    Trophy Points: 280
    Pia ni extremist wa deen fulani
     
  12. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #12
    Aug 18, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,927
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 280
    Halafu siku hizi vibinti vidogo kweli ndiyo vimejaa mtaani vimetoka CCP,yaani na yale mavazi yao badala ya kuogopwa na jamii wamekuwa wanashawishi. Hebu Mwema aliangalie hili upya aisee .
     
  13. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #13
    Aug 18, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,665
    Likes Received: 1,012
    Trophy Points: 280
    mkuu, kwanza askari si mtumishi wa umma, ni mtumishi wa jeshi ndio maana ajira zao huwa ni za mikataba mitatu mitatu, akifikisha mikataba 4, sawa na miaka 12, ndo anaanza utumishi wa umma.
     
  14. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #14
    Aug 18, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,696
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    acha tamaa polisi hujui wake zetu wengine ni polisi ntakuua wewe!
     
  15. r

    rodrick alexander JF-Expert Member

    #15
    Aug 18, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,422
    Likes Received: 920
    Trophy Points: 280
    Ni kweli tuna tatizo la mavazi kwa watumishi wa umma lakini pia kuna mtindo wa viongozi wetu au watumishi wetu kuvaa nguo zinazoashiria dini fulani kumbuka serikali haina dini lakini watu wake wana dini sasa haya mavazi yanawafanya watu wengine wenye dini tofauti kukosa amani na wakati mwingine kujenga hisia yanapotolewa maamuzi fulani yametolewa kwa hisia za dini hili litazamwe kwa undani
     
  16. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #16
    Aug 18, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,763
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    mbona mabosi wanawake wanakuja na mapaja nje? Ni afadhali polisi ile nguo analetewa achague inayomtosha kuliko wanawake wa siku hizi wanaoenda kupima nguo kwa mafundi na kutujia ofisini mapaja nje! Siku hizi wameacha kuonesha matiti wamehamia kwenye mapaja. Pumbaf wanawake except my my mom na wale wote wanaojiheshimu!
     
  17. KING COBRA

    KING COBRA JF-Expert Member

    #17
    Aug 18, 2012
    Joined: Nov 10, 2011
    Messages: 2,783
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Hii ni chakula ya Kova !!!!!!!!!!!!!!! Hawezi kukemea!!!!!!!!!!!!
    Polisi Wengi wa kike wameingizwa katika kazi hiyo baada ya kufanya ngono na vyeo vyao huwa vinapanda harakaharaka kwa misingi hiyohoyo ya ngono , wamepewa kazi za utafriki kwa ngono hiyohiyo sasa wao wenyewe juzi wamehiza matumizi ya kondomu badala ya kuhimiza mavazi bora
     
  18. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #18
    Aug 18, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,243
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    ngoja tusubiri kuvaliwa vimini
    553557_456892804327352_100000199094899_2005964_392781373_n.jpg
     
  19. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #19
    Aug 18, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Ha ha ha ha. Hayo yalikuwa mawazo yangu mkuu. Tunajitahidi kuzuia hizo tamaa ila wanatutamanisha. Dont kill me please
     
  20. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #20
    Aug 18, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,696
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Duu afadhali mkuu, nilishaanza kuingiwa na wivu bwana, kumwambia abadili nguo avae ndefu siwezi.
    Any way hayo mambo yapo kila sehemu bwana tujitahidi kuzuia tamaa zetu!
     
Loading...