Hizi likizo za Rais Magufuli ni tofauti na watumishi wengine?


Once set

Once set

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2017
Messages
320
Likes
395
Points
80
Once set

Once set

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2017
320 395 80
Watumishi wengi wa serikali kawaida husain likizo zao mara moja kwa mwaka au mara mbili(i stand to be corrected)

Inafahamika wazi rais ni sehemu ya utumishi wa umma, tangu huu mwaka uaenze amekwenda kwao Chato kwaajili ya mapumziko (likizo) si chini ya mara 4

Je hivi likizo zake ziko tofauti na watumishi wengine katika nchi hii?
Vipi malipo ya likizo zake nani huzigharamia?
 
Grey256

Grey256

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2016
Messages
626
Likes
937
Points
180
Grey256

Grey256

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2016
626 937 180
sijaona tatizo....ye huwa haendi mwezi+ kama watumishi wengine....so hata kama anaenda siku tatu kila mwezi bado hafikii jumla ya siku za likizo za annual ambazo huwa hazijumlishi weekend na holidays....NB:sio kila kitu ni chakukosoa
 
J

jnhiggins

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2014
Messages
1,020
Likes
516
Points
280
J

jnhiggins

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2014
1,020 516 280
Watumishi wengi wa serikali kawaida husain likizo zao mara moja kwa mwaka au mara mbili(i stand to be corrected)

Inafahamika wazi rais ni sehemu ya utumishi wa umma, tangu huu mwaka uaenze amekwenda kwao Chato kwaajili ya mapumziko (likizo) si chini ya mara 4

Je hivi likizo zake ziko tofauti na watumishi wengine katika nchi hii?
Vipi malipo ya likizo zake nani huzigharamia?
Aliyekuambia rais ni mtumishi wa umma kakudanganya, rejea hotuba ya JK wafanyakazi walipotaka kugoma alisema “mimi ndio muajiri Number one” wafanyakazi muamue kunisikiliza mimi au mmsikilize katibu mkuu TUCTA (Mgaya by then). Mgomo haukufanyika. Kwa taarifa yako tu Likizo kwa viongozi wakubwa wengi kama Rais, RC, Mawaziri huwa likizo zao wanachukua siku chache chache kwa mwaka mfano siku saba, baadae siku kumi etc hadi siku 28 zinaisha. So Mh. Rais hajakosea
 
Nichumu Nibebike

Nichumu Nibebike

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2016
Messages
8,818
Likes
15,083
Points
280
Age
34
Nichumu Nibebike

Nichumu Nibebike

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2016
8,818 15,083 280
Unataka kujifananisha na mfalme? Mtu ambaye ardhi yoote ya nchi iko chini ya himaya yaje? My dear there is a hughe difference btw the master n the skave, the gorvenir n the governed.
 
Once set

Once set

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2017
Messages
320
Likes
395
Points
80
Once set

Once set

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2017
320 395 80
sijaona tatizo....ye huwa haendi mwezi+ kama watumishi wengine....so hata kama anaenda siku tatu kila mwezi bado hafikii jumla ya siku za likizo za annual ambazo huwa hazijumlishi weekend na holidays....NB:sio kila kitu ni chakukosoa
Kama anaenda likizo achukue mwezi kueleweke na asubiri hadi mwaka uishe ndio arudi kwao, sasa kila mtumishi akiwa anajichukulia siku 3 then anarudi kazini hali itakuwaje

Sio kila baada ya muda mfupi anarudi chato
 
Grey256

Grey256

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2016
Messages
626
Likes
937
Points
180
Grey256

Grey256

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2016
626 937 180
Kama anaenda likizo achukue mwezi kueleweke na asubiri hadi mwaka uishe ndio arudi kwao, sasa kila mtumishi akiwa anajichukulia siku 3 then anarudi kazini hali itakuwaje

Sio kila baada ya muda mfupi anarudi chato
Yeye ni Raisi mkuu...hawezi kukosekana ofisini kwa mwezi mzima at once,anyways hayo ni maoni na mtazamo wako
 
naumbu

naumbu

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
3,924
Likes
5,084
Points
280
naumbu

naumbu

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
3,924 5,084 280
Mida mingine tuwe positive naona hawa Marais wengi wa Kiafrika hawachukui likizo kwa maana halisi bali wanaenda kwao kutembelea ndugu!hata wakiwa hiyo "likizo" bado wanafanya kazi za kijamii au kisiasa;
 
chibalangunamchezo

chibalangunamchezo

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2017
Messages
1,491
Likes
2,550
Points
280
chibalangunamchezo

chibalangunamchezo

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2017
1,491 2,550 280
Mambo anayo yafanya ni sahihi, kwani tatizo liko wapi hapo?
 
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2016
Messages
21,868
Likes
47,268
Points
280
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2016
21,868 47,268 280
Aliyekuambia rais ni mtumishi wa umma kakudanganya, rejea hotuba ya JK wafanyakazi walipotaka kugoma alisema “mimi ndio muajiri Number one” wafanyakazi muamue kunisikiliza mimi au mmsikilize katibu mkuu TUCTA (Mgaya by then). Mgomo haukufanyika. Kwa taarifa yako tu Likizo kwa viongozi wakubwa wengi kama Rais, RC, Mawaziri huwa likizo zao wanachukua siku chache chache kwa mwaka mfano siku saba, baadae siku kumi etc hadi siku 28 zinaisha. So Mh. Rais hajakosea
Mbona mwisho wa mwezi analipwa kama watumishi wengine wa umma?
 
The Gentleman Pirate

The Gentleman Pirate

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2012
Messages
1,143
Likes
379
Points
180
The Gentleman Pirate

The Gentleman Pirate

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2012
1,143 379 180
Back in the days on the account of history wise masters of the land or people adviced by them were politicians,,,contrary to our age where bold opportunists are greedy for the control of the govn and party's helm,,,I cry for Mama Tanganyika
 
njitile junior

njitile junior

Senior Member
Joined
Aug 6, 2016
Messages
139
Likes
116
Points
60
Age
36
njitile junior

njitile junior

Senior Member
Joined Aug 6, 2016
139 116 60
Kwa upinzani huu...ccm mbele kwa mbele.
 
Grey256

Grey256

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2016
Messages
626
Likes
937
Points
180
Grey256

Grey256

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2016
626 937 180
Mkuu Grey256 ,katika likizo za kiserikali,sikukuu na mwisho wa juma hujumuishwa. Siku 28 huhesabiwa mfululizo tu.
labda kwa baadhi ya taasisi za serikali ila kwa ninayoijua mimi,weekend na holidays haziesabiwi kwenye annual leave ndo maana watu huwa wanagombea mwezi wa 12 maana una holidays nyingi so badala ya siku 28 unapata mpaka 40+
 
chaduma

chaduma

Member
Joined
Apr 16, 2017
Messages
69
Likes
109
Points
40
chaduma

chaduma

Member
Joined Apr 16, 2017
69 109 40
Hapo kuna hoja lakini kwa sababu ya ushabiki itapotezwa!
Hakuna hoja hapo. Mafuriko,ukame, njaa, maji, umeme,mishahara ,mikopo wanafunzi chuo kikuku, barabara, vivuko, 50 milloin kila kijiji,ujenzi wa viwanja vya ndege,kutumbua majipu etc. zote anaangaliwa yeye. Sawa ni mtumishi lakini si kama hao unaowatambua wewe. HAKUNA HOJA HAPO
 

Forum statistics

Threads 1,213,348
Members 462,055
Posts 28,474,708