Hizi kauli za mkoa wangu, wilaya yangu, halmashauri yangu, manispaa yangu, zimekaaje?


wwww

wwww

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2012
Messages
351
Likes
212
Points
60
wwww

wwww

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2012
351 212 60
Ndugu wanaJF,

Kumekuwa na kauli mbalimbali za baadhi ya viongozi kutoa matamko mfano; Wakuu wa Mikoa, Wilaya au Wenyeviti/ Mameya wa Halmashauri/Manispaa kwamba ni Marufuku kufanya kitu fulani kwenye eneo lake la utawala kwa kuita, MKOA WANGU, WILAYA YANGU, HALMSHAURI YANGU, MANISPAA YANGU n.k.

Hii kauli imekuwa ikinisikitisha sana mimi hasa ninapomsikia kiongozi kama Mkuu wa Mkoa anaita Mkoa ni wake eti kisa tu kapewa dhamana ya kuuongoza. Hivi hawa wanajua maana ya dhamana? Hivi mtu kama Paul Makonda anaweza kuumiliki mkoa wa Dar-es-salaam ukawa wake kweli, au nikutojitambua?

Nimewasikia watawala wengi tu kama Morogoro, Iringa na kwingineko na leo mkuu wa Mkoa mwingine kule Kigoma mwanajeshi mstaafu wa JWTZ naye eti anaumikili mkoa wa Kigoma hivyo anapiga marufufu shughuli za kisiasa kwenye mkoa wake. KWELI?

Inawezekana naye Rais wetu mpendwa sana JPM akajimilikisha nchi yetu ya Tanzania na kuanza kupiga marufuku mtu yeyote kufanya kitu chochote kwenye nchi yake mpaka pale yeye atakapoamue vinginevyo.

Wanajf naomba tujadili maana hawa jamaa wananitia kichefuchefu sana mimi kwa kujimilikishwa himaya zetu kirahisi rahisi tu.
 
O

Offline User

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2010
Messages
3,853
Likes
1,566
Points
280
O

Offline User

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2010
3,853 1,566 280
Serikali yangu (Ya Magufuli)
 
Focus120

Focus120

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2014
Messages
989
Likes
297
Points
80
Focus120

Focus120

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2014
989 297 80
"Tanzania ya Magufuli itakuwa ni Tanzania ya viwanda"

Kiongozi ni mtumishi. Hana umiliki wowote zaidi ya madaraka aliyopewa kwa muda tu.

Nakuomba kauli zisikupe shida ili mradi wanatekeleza utawala wa sheria.
 
MJJ

MJJ

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2016
Messages
302
Likes
246
Points
60
Age
48
MJJ

MJJ

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2016
302 246 60
Ndugu wanaJF,

Kumekuwa na kauli mbalimbali za baadhi ya viongozi kutoa matamko mfano; Wakuu wa Mikoa, Wilaya au Wenyeviti/ Mameya wa Halmashauri/Manispaa kwamba ni Marufuku kufanya kitu fulani kwenye eneo lake la utawala kwa kuita, MKOA WANGU, WILAYA YANGU, HALMSHAURI YANGU, MANISPAA YANGU n.k.

Hii kauli imekuwa ikinisikitisha sana mimi hasa ninapomsikia kiongozi kama Mkuu wa Mkoa anaita Mkoa ni wake eti kisa tu kapewa dhamana ya kuuongoza. Hivi hawa wanajua maana ya dhamana? Hivi mtu kama Paul Makonda anaweza kuumiliki mkoa wa Dar-es-salaam ukawa wake kweli, au nikutojitambua?

Nimewasikia watawala wengi tu kama Morogoro, Iringa na kwingineko na leo mkuu wa Mkoa mwingine kule Kigoma mwanajeshi mstaafu wa JWTZ naye eti anaumikili mkoa wa Kigoma hivyo anapiga marufufu shughuli za kisiasa kwenye mkoa wake. KWELI?

Inawezekana naye Rais wetu mpendwa sana JPM akajimilikisha nchi yetu ya Tanzania na kuanza kupiga marufuku mtu yeyote kufanya kitu chochote kwenye nchi yake mpaka pale yeye atakapoamue vinginevyo.

Wanajf naomba tujadili maana hawa jamaa wananitia kichefuchefu sana mimi kwa kujimilikishwa himaya zetu kirahisi rahisi tu.

Kama unataka kumpima Makonda anaumiliki mkoa Dar na watu wake kaidi amri zake na utangaze wazi wazi. Mfano vuta sigara sehemu za wazi aswa ukiwa mbele ya Ofisi yake walau akuone ama pinga kufurushwa kwa mashoga. Usikilizie ndani ya saa 24 utakuwa wapi na uone kama kuna mtu mwingine atatoa amri ya kukutoa.
 
M

MAPARA ZNZ

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2016
Messages
262
Likes
75
Points
45
M

MAPARA ZNZ

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2016
262 75 45
sasa aah ata mie hilo nshalizoea maana kule zenj watawala wametuambia tuhame hasa km tumeshindwa kuishi kwa watawala hawa viburi tutayaona mengi
 
Bowie

Bowie

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2016
Messages
3,587
Likes
4,762
Points
280
Bowie

Bowie

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2016
3,587 4,762 280
Kuna mkuu wa Mkoa amekuja na kauli ya kusema hii ni sheria ya Mkoa wangu.
Tanzania kama taifa moja sheria zinazofuatwa ni kwa nchi nzima lakini hakuna sheria inayotekelezwa kwa Mkoa mmoja
Tumeona tamasha la Fiesta likifanyika katika mikoa yote nchini kwa huru na ushirikiano kutoka kwenye viongozi na idara za usalama za mikoa hizo.
Kwanini Mkuu wa Mkoa wa Dar Paul Makonda kusema kwenye Mkoa wake mwisho wa tamasha ni saa sita usiku. Mwaka Jana tuliona Tamasha la Fiesta likifanyika bila masharti yeyote.
 
Norshad

Norshad

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2013
Messages
3,448
Likes
6,376
Points
280
Norshad

Norshad

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2013
3,448 6,376 280
mwaka huu Fiesta ikafanyike zanzibar kama wanaweza au bagamoyo
 
Horseshoe Arch

Horseshoe Arch

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2009
Messages
11,662
Likes
5,559
Points
280
Horseshoe Arch

Horseshoe Arch

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2009
11,662 5,559 280
Madaraka hulevya!
 
Evelyn Salt

Evelyn Salt

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2012
Messages
48,115
Likes
39,296
Points
280
Evelyn Salt

Evelyn Salt

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2012
48,115 39,296 280
"mkoa wangu"
Maana yake ni mtu kahongwa mkoa, kama ambavyo mission ya Grace ikitiki atakavosema "Zimbabwe yangu"
 
Shunie

Shunie

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2016
Messages
101,174
Likes
287,466
Points
280
Shunie

Shunie

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2016
101,174 287,466 280
Huwa nawaza tu hivi ndio anakuwa mkuu wa mkoa maisha yake yote au yaan sipati picha tu ni mawazo yangu tu lakini
 
N

ndayilagije

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2016
Messages
6,239
Likes
6,607
Points
280
Age
58
N

ndayilagije

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2016
6,239 6,607 280
Tujadili hoja,Madaraka mikoani yanatofautiana na mtazamo wako.mfano baadhi ya miji kama Moshi ukitupa taka ovyo ni makosa kisheria ingawa morogpro haiko hivyo. Zinaitwa by law aka sheria Mahalia.
 
kinjumbi one

kinjumbi one

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2015
Messages
1,377
Likes
1,484
Points
280
Age
33
kinjumbi one

kinjumbi one

JF-Expert Member
Joined May 27, 2015
1,377 1,484 280
Lakini huyu brother neno wangu limemkaa sana kichwani na haipendezi kiongozi kuwa mbinafsi, suala la uongozi ni jambo shirikishi ndio maana watu wenye hekima utawasikia wakisema ktk kipindi chetu tumefanya haya na yale. Kamwe hasemi ktk kipindi changu. Yani hata ukiangalia video fupi ktk account yake ya instagram anasema madaktari wangu kutoka China. Yani nimecheka mpaka basi
 
Nyendeke

Nyendeke

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2013
Messages
1,381
Likes
2,035
Points
280
Nyendeke

Nyendeke

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2013
1,381 2,035 280
Kwakuwa yupo DSM anahaki ya kusema Mkoa wangu., unafikiri angekuwa Mkoa mpya wa Simiyu angesema Mkoa wangu?
 
Bowie

Bowie

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2016
Messages
3,587
Likes
4,762
Points
280
Bowie

Bowie

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2016
3,587 4,762 280
Lakini huyu brother neno wangu limemkaa sana kichwani na haipendezi kiongozi kuwa mbinafsi, suala la uongozi ni jambo shirikishi ndio maana watu wenye hekima utawasikia wakisema ktk kipindi chetu tumefanya haya na yale. Kamwe hasemi ktk kipindi changu. Yani hata ukiangalia video fupi ktk account yake ya instagram anasema madaktari wangu kutoka China. Yani nimecheka mpaka basi
Wizara ya Afya imekuwa kimya kwenye kusimamia na kuratibu ugeni wa hawa madaktari
 
linguistics

linguistics

JF-Expert Member
Joined
Jun 22, 2014
Messages
3,734
Likes
2,688
Points
280
linguistics

linguistics

JF-Expert Member
Joined Jun 22, 2014
3,734 2,688 280
walimu wangu, madaktari wangu, wakuu wangu wa wilaya... Baada ya siku zake za uongozi kuisha atapata shida sana bashite..
 
Didas Nbc

Didas Nbc

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2014
Messages
460
Likes
308
Points
80
Didas Nbc

Didas Nbc

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2014
460 308 80
Kuna mkuu wa Mkoa amekuja na kauli ya kusema hii ni sheria ya Mkoa wangu.
Tanzania kama taifa moja sheria zinazofuatwa ni kwa nchi nzima lakini hakuna sheria inayotekelezwa kwa Mkoa mmoja
Tumeona tamasha la Fiesta likifanyika katika mikoa yote nchini kwa huru na ushirikiano kutoka kwenye viongozi na idara za usalama za mikoa hizo.
Kwanini Mkuu wa Mkoa wa Dar Paul Makonda kusema kwenye Mkoa wake mwisho wa tamasha ni saa sita usiku. Mwaka Jana tuliona Tamasha la Fiesta likifanyika bila masharti yeyote.
Nyumbani kwangu
 
T

tikakami wa lopelope

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2017
Messages
1,366
Likes
624
Points
280
T

tikakami wa lopelope

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2017
1,366 624 280
Kale kamsemo "power corrupts and absolute power corrupts absolutely'
 
leipzig

leipzig

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2013
Messages
2,643
Likes
717
Points
280
leipzig

leipzig

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2013
2,643 717 280
ulimbukeni ni kama shibe, mwana malevya.
 
S

singojr

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2014
Messages
3,906
Likes
4,060
Points
280
S

singojr

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2014
3,906 4,060 280
Ajifunze kwa Mugabe maana yeye bado anaumri mdogo
 

Forum statistics

Threads 1,239,208
Members 476,441
Posts 29,345,725