Hivi Zanzibar ile ni selikali ya umoja wa kitaifa au ya vyama viwili?


silver25

silver25

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2010
Messages
744
Likes
1
Points
0
silver25

silver25

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2010
744 1 0
Kwa uelewa wangu mimi, najua Selikali ya umoja wa kitaifa huundwa na vyama vyote ambavyo vinahusika katika kukamilisha uchaguzi mkuu wa vyama vingi, ninapo sema hivyo namaanisha vyama vyote viwe na muwakilishi kama si wawakilishi katika selikali kuu.

Sasa hapa Zenji kama si changa la macho what is that? naomba mfafanuo wa kilichofanyika zenji,, kama ni umoja wa vyama viwili yaani CCM na CUF? na vyama vingine vinanafasi gani? au havina nafasi,,

Mi naona hawa jamaa wamefunga ndoa sasa wanataka Mapenzi yao waiaribu nchi ya Zenj
 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,233
Likes
306
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,233 306 180
Hivi ile Serikali ya Mapinduzi Zanzibar imekwenda wapi? wapemba watakuwa wanachekelea sana. in few years it will be in museum
 
N

Nonda

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2010
Messages
13,257
Likes
1,999
Points
280
N

Nonda

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2010
13,257 1,999 280
Kwa uelewa wangu mimi, najua Selikali ya umoja wa kitaifa huundwa na vyama vyote ambavyo vinahusika katika kukamilisha uchaguzi mkuu wa vyama vingi, ninapo sema hivyo namaanisha vyama vyote viwe na muwakilishi kama si wawakilishi katika selikali kuu.

Sasa hapa Zenji kama si changa la macho what is that? naomba mfafanuo wa kilichofanyika zenji,, kama ni umoja wa vyama viwili yaani CCM na CUF? na vyama vingine vinanafasi gani? au havina nafasi,,

Mi naona hawa jamaa wamefunga ndoa sasa wanataka Mapenzi yao waiaribu nchi ya Zenj
Mkuu,
Wewe unataka, unaomba uelimishwe, ufahamishwe nini GNU halafu unasema hivi,"Mi naona hawa jamaa wamefunga ndoa sasa wanataka Mapenzi yao waiaribu nchi ya Zenj"

Ni wazi kuwa uelewa wako wa nini GNU ni mdogo.
Ushauri tu. Ni vizuri upitie hiyo sheria inayozungumzia GNU katika Katiba ya Zanzibar, halafu tafuta mifano katika nchi ambazo zinatumia mfumo huo popote duniani.
Pengine baada ya kujielimisha kidogo utaweza kui-rephrase hii," Mi naona hawa jamaa wamefunga ndoa sasa wanataka Mapenzi yao waiaribu nchi ya Zenj"

Walishaiharibu nchi yao kwa miaka mingi , sasa labda wametia akili ndio wanataka kuijenga upya.
Natumai unaelewa huko zenj walikuwa kwenye migogoro na miafaka tokea 1995. waacheni wavute pumzi kidogo.
Mimi naona experiment yao ikifana huko inaweza kujaribiwa na huku kwetu.
 
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
23,224
Likes
7,041
Points
280
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
23,224 7,041 280
Hakuna serikali zanzibar.....ni utawala tu.....Serikali ya kweli lazima iwe ina jeshi lake,balozi zake nchi zingine na banki kuu yake....Zanzibar haina hivi vitu....tupumzike wandugu
 
silver25

silver25

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2010
Messages
744
Likes
1
Points
0
silver25

silver25

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2010
744 1 0
Safari umejibu vyema bwana lakini Whai is Selikali ya kitaifa?
 
L

Leornado

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
1,533
Likes
21
Points
0
L

Leornado

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2010
1,533 21 0
Hakuna serikali zanzibar.....ni utawala tu.....Serikali ya kweli lazima iwe ina jeshi lake,balozi zake nchi zingine na banki kuu yake....Zanzibar haina hivi vitu....tupumzike wandugu
Acha kuwashtua manake wakishtukia tu muungano nao mwisho...
 
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
23,224
Likes
7,041
Points
280
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
23,224 7,041 280
Safari umejibu vyema bwana lakini Whai is Selikali ya kitaifa?
Taifa lipi ndugu yangu? Hakuna taifa la Zanzibar...tatizo ni Maalim Sefu tu na kutaka ukubwa basi na wala si jingine...sasa kapata madaraka unaona hata CUF inapotea taratibu
 
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
23,224
Likes
7,041
Points
280
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
23,224 7,041 280
Acha kuwashtua manake wakishtukia tu muungano nao mwisho...
Waliamka 1984 wakakaa macho hadi 2010...sasa wamerudi kulala fofofo...usiwe na wasiwasi kula maisha
 
P

Paul S.S

Verified Member
Joined
Aug 27, 2009
Messages
5,933
Likes
303
Points
180
P

Paul S.S

Verified Member
Joined Aug 27, 2009
5,933 303 180
Mkuu tatizo unang'ang'ana na jina badala ya 'kontentsi'
Issue sio vyama viwili ingawa ndio vilivyopelekea ikawa hivyo,
Kilichopo ni kwa mujibu wa katiba ni kuwa kama ikitokea vyama vikipishana kwa idadi flani ndogo ya kura na wabunge basi vitashirikiana kuunda serikali kwa mgawanyo uliowekwa thats all.
mfano uchaguzi ujao nccr ikipata 44% na cdm 53% basi chadema wataunda smz kushirikiana na nccr.
Natumai umepata picha
 
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
23,224
Likes
7,041
Points
280
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
23,224 7,041 280
Mkuu tatizo unang'ang'ana na jina badala ya 'kontentsi'
Issue sio vyama viwili ingawa ndio vilivyopelekea ikawa hivyo,
Kilichopo ni kwa mujibu wa katiba ni kuwa kama ikitokea vyama vikipishana kwa idadi flani ndogo ya kura na wabunge basi vitashirikiana kuunda serikali kwa mgawanyo uliowekwa thats all.
mfano uchaguzi ujao nccr ikipata 44% na cdm 53% basi chadema wataunda smz kushirikiana na nccr.
Natumai umepata picha
Still haiifanyi Zanzibar kuwa taifa....period...pale pan mfumo wa utawala...kwanza ni makosa kusema Serikali ya Mapinduzi(SMZ) wakati ni serikali iliyoletwa kwa kupiga kura...SMZ ni ile ya Karume ya 1964...baada ya 1995 haikuwepo tena......kwa kuwa vyama vingi vilirudi na uchaguzi wa kweli ulifanyika....labada kama waliipindua CUF iliyoshinda hiyo 1995........ukishapigisha kura watu basi dhana ya mapinduzi haipo tena
 
Nyunyu

Nyunyu

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2009
Messages
4,373
Likes
136
Points
160
Nyunyu

Nyunyu

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2009
4,373 136 160
Still haiifanyi Zanzibar kuwa taifa....period...pale pan mfumo wa utawala...kwanza ni makosa kusema Serikali ya Mapinduzi(SMZ) wakati ni serikali iliyoletwa kwa kupiga kura...SMZ ni ile ya Karume ya 1964...baada ya 1995 haikuwepo tena......kwa kuwa vyama vingi vilirudi na uchaguzi wa kweli ulifanyika....labada kama waliipindua CUF iliyoshinda hiyo 1995........ukishapigisha kura watu basi dhana ya mapinduzi haipo tena

Utabishana weeeeee utachoka!!!
Watu hawaelezi haya yoote usemayo!!!!

Alalaye usmwamshe, ukithubutu utalala wewe.....
 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,233
Likes
306
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,233 306 180
Safari umejibu vyema bwana lakini Whai is Selikali ya kitaifa?
Serikali ya Umoja wa Kitaifa ya Serikali ya Mapinduzi Zanzibar??????...................!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
 
Babkey

Babkey

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2010
Messages
4,548
Likes
2,614
Points
280
Babkey

Babkey

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2010
4,548 2,614 280
Hakuna serikali zanzibar.....ni utawala tu.....Serikali ya kweli lazima iwe ina jeshi lake,balozi zake nchi zingine na banki kuu yake....Zanzibar haina hivi vitu....tupumzike wandugu
Aah Safari, serikali si lazima iwe na hayo yote. Hayo yapo kwenye DOLA. Mf. Je serikali yako ya mtaa ina hivyo vyote ulivyovitaja?
 
mfarisayo

mfarisayo

JF-Expert Member
Joined
Nov 23, 2010
Messages
5,067
Likes
420
Points
180
mfarisayo

mfarisayo

JF-Expert Member
Joined Nov 23, 2010
5,067 420 180
Ni serikali ya umoja wa vyama viwili ya CCM UNITED FRONT
 
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
23,224
Likes
7,041
Points
280
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
23,224 7,041 280
Aah Safari, serikali si lazima iwe na hayo yote. Hayo yapo kwenye DOLA. Mf. Je serikali yako ya mtaa ina hivyo vyote ulivyovitaja?
Ushasema ya mitaa...najua zipo pia za wanafunzi,wafungwa nk.........hoja inaongelea ya ''taifa'' na mimi nakomalia hapo Zanzibar sio taifa wala dola....ni mfumo wa utawala katika Tanzania...hivi mfano Comoro ivamie Zanzibar nani atajibi mapigo TANZANIA au ZANIBAR?....noti za Zanzibar zinasemaje?....Balozi wa Zanzibar huko Kenya aitwaje:?......Taifa la Zanzibar lilikufilia mbali 1964...period...tumeachiwa mauzauza yasoisha...kama kili kitabu MAKE THE CORPSE WALK...impossibilium
 
P

Paul S.S

Verified Member
Joined
Aug 27, 2009
Messages
5,933
Likes
303
Points
180
P

Paul S.S

Verified Member
Joined Aug 27, 2009
5,933 303 180
Still haiifanyi Zanzibar kuwa taifa....period...pale pan mfumo wa utawala...kwanza ni makosa kusema Serikali ya Mapinduzi(SMZ) wakati ni serikali iliyoletwa kwa kupiga kura...SMZ ni ile ya Karume ya 1964...baada ya 1995 haikuwepo tena......kwa kuwa vyama vingi vilirudi na uchaguzi wa kweli ulifanyika....labada kama waliipindua CUF iliyoshinda hiyo 1995........ukishapigisha kura watu basi dhana ya mapinduzi haipo tena
Mkuu nilikua najaribu kumuelewesha mtoa mada juu ya hoja yake ya msingi, lakini naona sasa wewe umekomalia ile sio taifa wala serikali, tena unazidi kusema sio smz maana wamepiga kura tayari.
Kimsingi mimi nadhani unatatizwa na mfumo huu kwakua tu haujawahi tokea usa, uk, australia nk. Sehemu ambazo ndio unadhani tunapaswa kuwaiga kwa kila kitu.
Mkuu hivi ndivyo 'tulivyokubaliana' kuungana kutokana na mazingira yetu..
Nashindwa kuelewe unaposema sio ya mapinduzi tena kwakuwa wamepiga kura.
Unapaswa kujua kuwa moja ya sababu kubwa iliopelekea smz indelee kuwepo niwao kulinda neno mapinduzi
 
Ehud

Ehud

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2008
Messages
2,696
Likes
24
Points
0
Ehud

Ehud

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2008
2,696 24 0
Inaitwa serikali ya umoja wa kitaifa wa vyama viwili!
 

Forum statistics

Threads 1,235,846
Members 474,742
Posts 29,238,336