Hivi watanzania kuikacha 'accent' yetu wakati wa kuongea kingereza ni umbumbumbu au ndo ujanja?


O

Oldskul

Member
Joined
Jan 12, 2013
Messages
70
Likes
104
Points
40
O

Oldskul

Member
Joined Jan 12, 2013
70 104 40
Wakuu salam

Watanzania wengi especially wasanii na vijana mbalimbali huwa wakiongea kizungu wanajitahidi sana kuonyesha kuwa wao ni USA born. Nchi nyingine nyingi wakiongea Kiingereza wanaongea kwa uhuru na kifua mbele tena by embracing their mother tongue.

Mfano Mrusi akiongea Kiingereza unamtambua kwa accent yake. Mnigeria unamtambua wala huitaji kuuliza utaifa wake. Aaaaah Mtanzania akiongea kizungu anajitahidi kuwa Mmarekani.

Sasa wajumbe ni umburura au ujanja kuona aibu kuembrace mother tongue yako?
 
CleverKING

CleverKING

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2014
Messages
8,546
Likes
24,934
Points
280
CleverKING

CleverKING

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2014
8,546 24,934 280
Ngoja waje wenyewe watakujibu tu..
 
U

UHURU JR

JF-Expert Member
Joined
Jul 24, 2014
Messages
6,428
Likes
1,891
Points
280
U

UHURU JR

JF-Expert Member
Joined Jul 24, 2014
6,428 1,891 280
We unafikiri hao wengine wanavyoongea kiingereza kwa accent zao ni wenyewe ndiyo wamechagua hivyo?

Kuna mnaigeria alikuwa anasikitika kwa kukosa kazi huko marekani kwa sababu ya accent yake.
 
kivava

kivava

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2013
Messages
5,797
Likes
4,573
Points
280
kivava

kivava

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2013
5,797 4,573 280
Yaani HELLO tuseme ERRO
Hatutakuwa tunazungumza kiingereza
 
TADPOLE

TADPOLE

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2015
Messages
735
Likes
1,246
Points
180
TADPOLE

TADPOLE

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2015
735 1,246 180
Tanzania Ni Multilingual Area With Different Groups Of Native People Lives Within..Hapa Namaanisha Ya Kuwa Kuna Makundi Mbalimbali Ya Jamii Wanaoishi Tanzania Mfano Wabantu,wanilot Na Kadhalika,Makundi Haya Huwa Na Lugha Tofautitofauti Characterized By Unique Pronounciation Tofauti Na Nigeria Ingawa Nayo Ni Multilingual Area Native People Wa Nigeria Ni Group Moja Kwahyo Pronounciation Yao Ni Same.Sasa Tukija Kwenye Swala La Kiingereza Huwezi Kuongea Kingereza Kwa Lafudhi Ya Kisandawe Au Kimakonde Ni Lazima Tu Utakosea
 
silasc

silasc

JF-Expert Member
Joined
Feb 10, 2013
Messages
3,377
Likes
1,886
Points
280
silasc

silasc

JF-Expert Member
Joined Feb 10, 2013
3,377 1,886 280
Mbona hata kiswahili ni shida, unaweza kuta kiswahili cha kisukuma n.k
 
SHOOyaKIBABE

SHOOyaKIBABE

JF-Expert Member
Joined
Feb 10, 2014
Messages
1,999
Likes
1,016
Points
280
SHOOyaKIBABE

SHOOyaKIBABE

JF-Expert Member
Joined Feb 10, 2014
1,999 1,016 280
Tanzania Ni Multilingual Area With Different Groups Of Native People Lives Within..Hapa Namaanisha Ya Kuwa Kuna Makundi Mbalimbali Ya Jamii Wanaoishi Tanzania Mfano Wabantu,wanilot Na Kadhalika,Makundi Haya Huwa Na Lugha Tofautitofauti Characterized By Unique Pronounciation Tofauti Na Nigeria Ingawa Nayo Ni Multilingual Area Native People Wa Nigeria Ni Group Moja Kwahyo Pronounciation Yao Ni Same.Sasa Tukija Kwenye Swala La Kiingereza Huwezi Kuongea Kingereza Kwa Lafudhi Ya Kisandawe Au Kimakonde Ni Lazima Tu Utakosea
Case closed.
 
Jamalm335

Jamalm335

JF-Expert Member
Joined
Aug 5, 2015
Messages
2,081
Likes
3,713
Points
280
Jamalm335

Jamalm335

JF-Expert Member
Joined Aug 5, 2015
2,081 3,713 280
Wakuu salam

Watanzania wengi especially wasanii na vijana mbalimbali huwa wakiongea kizungu wanajitahidi sana kuonyesha kuwa wao ni USA born. Nchi nyingine nyingi wakiongea Kiingereza wanaongea kwa uhuru na kifua mbele tena by embracing their mother tongue.

Mfano Mrusi akiongea Kiingereza unamtambua kwa accent yake. Mnigeria unamtambua wala huitaji kuuliza utaifa wake. Aaaaah Mtanzania akiongea kizungu anajitahidi kuwa Mmarekani.

Sasa wajumbe ni umburura au ujanja kuona aibu kuembrace mother tongue yako?
Ilipaswa wafuate mfano wa mtukufu raisi wetu maana akiongea kiingereza, kiswahili au kisukuma tofauti huijui and that is the embracement of one's root.
 

Forum statistics

Threads 1,273,258
Members 490,344
Posts 30,475,511