Hivi wale nyumbu na wanyama wanaohama kila mwaka tumewafikiria pia katika mahusiano na Kenya au tunaangalia ng'ombe tu?

  • Thread starter Return Of Undertaker
  • Start date

Return Of Undertaker

Return Of Undertaker

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2012
Messages
3,368
Likes
14,818
Points
280
Return Of Undertaker

Return Of Undertaker

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2012
3,368 14,818 280
Nimetafakari hapa naona tuna kitu tunakijenga sio kizuri hata kidogo.

Yote ni mifugo tofauti ni wanyama pori na wakufugwa.

Kuna kila mwaka wanyama huwa wanahama kila mwaka toka Tanzania kwenda Kenya na kutoka Kenya kuja Tanzania katika kutafuta maji na malisho.

Nauliza hivi hawa wanyama hakuna nchi itakuja wazuia kuhama? Au kuvuruga hii taratibu za kuvuka mpaka na kutafuta marisho?
 
Ciril

Ciril

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2011
Messages
6,506
Likes
2,713
Points
280
Ciril

Ciril

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2011
6,506 2,713 280
Waki wazuia watakuwa wameamua kuwaua sasa sijui watapata nini hapo lakini kwa Serikali yetu ya sasa nini kuuwa Wanyama kama tumeweza kuchoma Moto Vifaranga bila ya kujali chochote nini
 
Titicomb

Titicomb

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2012
Messages
4,880
Likes
4,884
Points
280
Titicomb

Titicomb

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2012
4,880 4,884 280
Mkuu haujui sheria za kimatifa za urithi wa dunia(Unesco heritage sites) ?
Haujui nchi za EAC ni wanachama wa WWF?
Sheria hizo zina zinakataza kufanya hicho unacho ogopa wewe.

Nafikiri unajua fika haya mambo lakini unataka kuhusisha siasa tu kila jambo.
 
Return Of Undertaker

Return Of Undertaker

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2012
Messages
3,368
Likes
14,818
Points
280
Return Of Undertaker

Return Of Undertaker

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2012
3,368 14,818 280
Kwani nchi hii inafata sheria?
Mkuu haujui sheria za kimatifa za urithi wa dunia(Unesco heritage sites) ?
Haujui nchi za EAC ni wanachama wa WWF?
Sheria hizo zina zinakataza kufanya hicho unacho ogopa wewe.

Nafikiri unajua fika haya mambo lakini unataka kuhusisha siasa tu kila jambo.
 
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2010
Messages
6,099
Likes
6,264
Points
280
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2010
6,099 6,264 280
Nimetafakari hapa naona tuna kitu tunakijenga sio kizuri hata kidigo.

Yote ni mifugo tofauti ni wanyama pori na wakufugwa. Kuna kila mwaka wanyama huwa wanahama kila mwaka toka tanzania kwenda kenya na kutoka kenya kuja tanzania katika kutafuta maji na malisho.

Nauliza hivi hawa wanyama hakuna nchi itakuja wazuia kuhama? Au kuvuruga hii taratibu za kuvuka mpaka na kutafuta marisho?
Wakati fulani miaka ya mwishoni mwa 1970 kama sikosei, uhusiano wa Kenya na Tanzania uliharibika sana na hata kufikia tulifunga mipaka kati ya nchi zetu. Hata tulianza kuwaita wakenya manyang'au nk, ukizingatia kwamba Wakenya walituchezea shere katika kuvunjika kwa East African Community wakati huo.

Sasa Wakenya walifanya kitu moja ya ajabu sana. Baada ya wanyama kuvuka toka Serengeti na kwenda Maasai Mara upande wa Kenya (wanyama wanakaa upande wa Kenya kwa kipindi cha miezi kama mitatu tu kwa mwaka) Wakenya waliamua kujenga uzio (fence) ili wanyama wale wasirudi tena Tanzania.

Sasa wakati wa wanyama kuhama Maasai Mara na kurudi Serengeti ulipofika, walikutana na fence ikiwazuia. Sasa wale wanyama walio mbele wakikabili fence wakaanza kusukumwa na wanyama walio nyuma ambao hawakujua nini kiko mbele. Matokeo yakawa kwamba ile fence ilivunjwa ikaanguka, na wanyama wengi kukwama katika fence na kuanza kukanyagwa na wenzao. Wanyama wengi sana walikufa na ilikuwa picha moja ambayo kwa kweli ilisikitisha sana. Hilo ni jambo ambalo hakuna kiongozi wa Kenya anapendwa kukumbushwa. Idiocy of the highest order.

Sasa Mkuu, hilo lilikuwa somo tosha kwa upande wa Kenya na Tanzania, kwamba hata kama tungekuwa na vita kati ya Kenya na Tanzania, hawa wanyama wasiingizwe katika mambo yetu ya kisiasa.
 
TUJITEGEMEE

TUJITEGEMEE

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
13,371
Likes
5,162
Points
280
TUJITEGEMEE

TUJITEGEMEE

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
13,371 5,162 280
Kuna mbuga za wanyama na hifadhi za Taifa vituo ambavyo ni tofauti na malisho rasmi ya mifugo kama ng'ombe, mbuzi nakadhalika. Nadhani umeelewa ewe mwanzisha mada.
 
ZILLAHENDER MPEMA

ZILLAHENDER MPEMA

JF-Expert Member
Joined
Apr 4, 2015
Messages
2,058
Likes
4,162
Points
280
ZILLAHENDER MPEMA

ZILLAHENDER MPEMA

JF-Expert Member
Joined Apr 4, 2015
2,058 4,162 280
Mkuu haujui sheria za kimatifa za urithi wa dunia(Unesco heritage sites) ?
Haujui nchi za EAC ni wanachama wa WWF?
Sheria hizo zina zinakataza kufanya hicho unacho ogopa wewe.

Nafikiri unajua fika haya mambo lakini unataka kuhusisha siasa tu kila jambo.


Sheria hizo unazozitaja hapa zilizuia mradi wa ujenzi wa bwawa la umeme, mbona serikali yetu imezikiuka na kuamua kulijenga?
 
Titicomb

Titicomb

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2012
Messages
4,880
Likes
4,884
Points
280
Titicomb

Titicomb

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2012
4,880 4,884 280
Sheria hizo unazozitaja hapa zilizuia mradi wa ujenzi wa bwawa la umeme, mbona serikali yetu imezikiuka na kuamua kulijenga?
Kumbuka hapa tunazungumzia mgogoro kati ya nchi na nchi. Na utaratibu wa sheria hauhalalishi kosa moja kuwa sio kosa kwa vile kuna kosa jingine lilifanywa na mlalamikaji sehemu nyingine.

Ukimuuwa mtu aliwahi kujaribu kujiuwa utahukumiwa kwa kuuwa kwa kukusudia kama kawaida.
Namaanisha sisi kukiuka ushauri au mkataba wa UNESCO / WWF kwa kujenga Dam selous hakuhalalishi nchi jirani kuzuia wanyama kuishi ktk mfumo wao wa ikolojia kamili ya asili.
Too wrongs don't make it right.
 
morenja

morenja

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2012
Messages
4,300
Likes
1,443
Points
280
morenja

morenja

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2012
4,300 1,443 280
Nimetafakari hapa naona tuna kitu tunakijenga sio kizuri hata kidigo.

Yote ni mifugo tofauti ni wanyama pori na wakufugwa.

Kuna kila mwaka wanyama huwa wanahama kila mwaka toka tanzania kwenda kenya na kutoka kenya kuja tanzania katika kutafuta maji na malisho.

Nauliza hivi hawa wanyama hakuna nchi itakuja wazuia kuhama? Au kuvuruga hii taratibu za kuvuka mpaka na kutafuta marisho?
Hapo sasa .natuko ngwe ya visasi .visasi vimefanya mpaka tumesahau mamilioni ya nyumbu na ngombe elfu 5 walioko malishoni kenya kwa ngombe elfu 1 na mia 300 .hii ngwe Mungu ndio anajua
 
morenja

morenja

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2012
Messages
4,300
Likes
1,443
Points
280
morenja

morenja

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2012
4,300 1,443 280
Mkuu haujui sheria za kimatifa za urithi wa dunia(Unesco heritage sites) ?
Haujui nchi za EAC ni wanachama wa WWF?
Sheria hizo zina zinakataza kufanya hicho unacho ogopa wewe.

Nafikiri unajua fika haya mambo lakini unataka kuhusisha siasa tu kila jambo.
Wazungu heritage sawa .Africa heritage kosa au !!??
 
stephot

stephot

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2012
Messages
6,840
Likes
4,664
Points
280
stephot

stephot

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2012
6,840 4,664 280
Nimetafakari hapa naona tuna kitu tunakijenga sio kizuri hata kidigo.

Yote ni mifugo tofauti ni wanyama pori na wakufugwa.

Kuna kila mwaka wanyama huwa wanahama kila mwaka toka tanzania kwenda kenya na kutoka kenya kuja tanzania katika kutafuta maji na malisho.

Nauliza hivi hawa wanyama hakuna nchi itakuja wazuia kuhama? Au kuvuruga hii taratibu za kuvuka mpaka na kutafuta marisho?
Haiwezakani ukawazuia labda kwa kujenga ukuta kitu ambacho kitakuwa ni upuuzi,kwani kwa kufanya hivyo upande watakaobakia wote watakufa kwa kukosa malisho..
 
morenja

morenja

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2012
Messages
4,300
Likes
1,443
Points
280
morenja

morenja

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2012
4,300 1,443 280
Wakati fulani miaka ya mwishoni mwa 1970 kama sikosei, uhusiano wa Kenya na Tanzania uliharibika sana na hata kufikia tulifunga mipaka kati ya nchi zetu. Hata tulianza kuwaita wakenya manyang'au nk, ukizingatia kwamba Wakenya walituchezea shere katika kuvunjika kwa East African Community wakati huo.

Sasa Wakenya walifanya kitu moja ya ajabu sana. Baada ya wanyama kuvuka toka Serengeti na kwenda Maasai Mara upande wa Kenya (wanyama wanakaa upande wa Kenya kwa kipindi cha miezi kama mitatu tu kwa mwaka) Wakenya waliamua kujenga uzio (fence) ili wanyama wale wasirudi tena Tanzania.

Sasa wakati wa wanyama kuhama Maasai Mara na kurudi Serengeti ulipofika, walikutana na fence ikiwazuia. Sasa wale wanyama walio mbele wakikabili fence wakaanza kusukumwa na wanyama walio nyuma ambao hawakujua nini kiko mbele. Matokeo yakawa kwamba ile fence ilivunjwa ikaanguka, na wanyama wengi kukwama katika fence na kuanza kukanyagwa na wenzao. Wanyama wengi sana walikufa na ilikuwa picha moja ambayo kwa kweli ilisikitisha sana. Hilo ni jambo ambalo hakuna kiongozi wa Kenya anapendwa kukumbushwa. Idiocy of the highest order.

Sasa Mkuu, hilo lilikuwa somo tosha kwa upande wa Kenya na Tanzania, kwamba hata kama tungekuwa na vita kati ya Kenya na Tanzania, hawa wanyama wasiingizwe katika mambo yetu ya kisiasa.
Ulilala ukaota hii ndoto na ukathubutu kuandika hapa.wewe sio mzima aisee .unasema nyumbu walizuiwa wakati ataa tulikuwa tunalishia ngombe kenya !!! .kwa taarifa yako mawasiliano pekee ambayo ayakuathiriwa na kuvunjika jumuia ni huu wa nyumbu na malisho ya ngombe .kama ujui uliza
 
py thon

py thon

JF-Expert Member
Joined
Sep 11, 2016
Messages
2,473
Likes
4,256
Points
280
Age
49
py thon

py thon

JF-Expert Member
Joined Sep 11, 2016
2,473 4,256 280
Hapo sasa .natuko ngwe ya visasi .visasi vimefanya mpaka tumesahau mamilioni ya nyumbu na ngombe elfu 5 walioko malishoni kenya kwa ngombe elfu 1 na mia 300 .hii ngwe Mungu ndio anajua

Nyumbu hawawezi kuzuiliwa, tofautisha Ng'ombe ni personal wealth na nyumbu wanasimamiwa na UNESCO na hio ndio utaratibu wao kuwazuia UN wataingilia lazima na kamwe hawatoweza kuzuiliwa na wao wanalijua na sie tunalijua..na nyumbu kwenda Kenya au kurudi TZ hawavunji sheria Bali ng'ombe kuwachungia Kenya au TZ huko ni kuvunja sheria mbona ipo clear
 
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
13,681
Likes
5,656
Points
280
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
13,681 5,656 280
Haujui nchi za EAC ni wanachama wa WWF?
Sheria hizo zina zinakataza kufanya hicho unacho ogopa wewe.
Chifu, unafahamu WWF ni NGO tu, right? Na sijawahi kusikia kuna nchi zilizo wanachama wa WWF! Isipokuwa WWF, kama International NGO, ina offices katika nchi mbalimbali. Na WWF haina sheria zozote ambazo nchi inapofanya kazi, zinafungwa na hizo sheria.

Pengine kuna jambo ulitaka kusema, lakini haujaliweka sawa.
 
barafuyamoto

barafuyamoto

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2014
Messages
24,519
Likes
16,709
Points
280
barafuyamoto

barafuyamoto

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2014
24,519 16,709 280
Nimetafakari hapa naona tuna kitu tunakijenga sio kizuri hata kidigo.

Yote ni mifugo tofauti ni wanyama pori na wakufugwa.

Kuna kila mwaka wanyama huwa wanahama kila mwaka toka tanzania kwenda kenya na kutoka kenya kuja tanzania katika kutafuta maji na malisho.

Nauliza hivi hawa wanyama hakuna nchi itakuja wazuia kuhama? Au kuvuruga hii taratibu za kuvuka mpaka na kutafuta marisho?
Hii ninishu ya nature, haizuiliki! Iko kwenye dna ya hao wanyama kwenda na kurudi.
 
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
13,681
Likes
5,656
Points
280
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
13,681 5,656 280
Haiwezakani ukawazuia labda kwa kujenga ukuta kitu ambacho kitakuwa ni upuuzi,kwani kwa kufanya hivyo upande watakaobakia wote watakufa kwa kukosa malisho..
Ndivyo vivyo hivyo ilivyo kwa domestic animals. For generations wamasai wametumia Serengeti-Masai Mara ecosystem kufugia na kuchungia mifugo yao. Kufanya alivyofanya Magufuli ni kuleta athari kubwa kwa wamasai na mifugo yao.

Kama mtu wa kutoka kabila la wafugaji (sukuma), siyo mshabiki sana wa wamasai. Pamoja ya tabia yao ya wizi, vilevile wamekuwa wakipendelewa sana na mashirika ya nje, kwa kuonyesha picha kwamba wanaonewa sana na serikali. Ilhali hata siye wasukuma tumeonewa sana na sera na mipango mibovu ya ufugaji ya serikali.

Lakini katika hili la kuzuia wamasai kutumia Serengeti-Masai Mara ecosystem, nipo pamoja na wamasai.
 

Forum statistics

Threads 1,251,853
Members 481,915
Posts 29,787,757