Hivi unajisikiaje Mswahili mwenzako akikusalimia "jambo?"

Maghayo

JF-Expert Member
Oct 5, 2014
7,024
2,000
Mzuka wanaJF!

Yani unakutana na Mmatumbi mwenzako anakusalimia JAMBO haki ya nani siitikii nanyoonya tu.

Japo ni neno sahihi la kiswahili katika kusalimiana ila automatically na rasmi ni kwa wazungu kulitumia kutusalimia.

Kiukweli kabisa waswahili wengi huona Ugumu kulitumia kusalimiana.
 

Castr

JF-Expert Member
Apr 5, 2014
24,530
2,000
Labda mtu kama hajui kama wewe sio muislamu au aliyekusalimia hajui kama haitakiwi kuwasalimia hivyo wasio waislamu.

Lakini uislamu haujafundisha kuwasalimia hivyo wasiokuwa waislamu.
Hiyo salamu si inamaanisha "Amani iwe juu yako?"

Ni ya kawaida nafikiri yeyote inamstahili.
 

Msonjo Khan

JF-Expert Member
Oct 13, 2019
583
1,000
Hiyo salamu si inamaanisha "Amani iwe juu yako?"

Ni ya kawaida nafikiri yeyote inamstahili.
Naam ndio maana yake

Lakini waislamu wote duniani huitamka kwa matamshi ya kiarabu, ni salamu, ibada na alama kwa waislamu na haitamkwi vinginevyo yapo ina maana yake kama uliandika.

Hivyo sio sahihi kumsalimia hivyo asiyekuwa muislamu, na haishangazi kwa asiyekuwa muislamu kukataa kuslamiwa hivyo.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom