Hivi ulaya Trafiki huwa nao wanakaa barabarani kusimamisha magari?

  • Thread starter mwanamabadiliko
  • Start date

M

mwanamabadiliko

JF-Expert Member
Joined
Oct 30, 2010
Messages
515
Likes
458
Points
80
M

mwanamabadiliko

JF-Expert Member
Joined Oct 30, 2010
515 458 80
Mi naomba tu kuuliza kwa anayejua au aliefika huko ulaya, hivi huko nako mapolice /trafik huwa wanasimama kando kando ya barabara na kusimamisha magari, na kama ni hivo je nao wanakuwa na vitabu vya risiti vya faini.
Mi sijui hii tabia naiona kama ni kitu cha ajabu yaani trafiki hamna mbinu nyingine zaidi ya kukaa chini ya mti pembeni ya barabara.
Na je nashindwa kuelewa hizo pesa za rushwa ambazo ni nyingi zaidi ya hizo zinazoandikwa huwa wanakula na nani, maana ni nyingi sana, je huwa wanapeleka mgao kwa wakubwa wao au?
Halaf kwanini trafiki wengi wanaroho mbaya sana, je wanakuwa trained kuwa na roho mbaya au ndo walivozaliwa
 
Kistaaj

Kistaaj

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2015
Messages
341
Likes
114
Points
60
Kistaaj

Kistaaj

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2015
341 114 60
Ni technology tu ikishaingia bongo
Trafki bye bye
Watakuja ajali ukitoka
Watu kuandamana nk
 
kalagabaho

kalagabaho

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
4,688
Likes
2,659
Points
280
kalagabaho

kalagabaho

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
4,688 2,659 280
Mi naomba tu kuuliza kwa anayejua au aliefika huko ulaya, hivi huko nako mapolice /trafik huwa wanasimama kando kando ya barabara na kusimamisha magari, na kama ni hivo je nao wanakuwa na vitabu vya risiti vya faini.
Mi sijui hii tabia naiona kama ni kitu cha ajabu yaani trafiki hamna mbinu nyingine zaidi ya kukaa chini ya mti pembeni ya barabara.
Na je nashindwa kuelewa hizo pesa za rushwa ambazo ni nyingi zaidi ya hizo zinazoandikwa huwa wanakula na nani, maana ni nyingi sana, je huwa wanapeleka mgao kwa wakubwa wao au?
Halaf kwanini trafiki wengi wanaroho mbaya sana, je wanakuwa trained kuwa na roho mbaya au ndo walivozaliwa
Umeuliza maswali mengi sana mpaka nimesahau swali la msingi..
 
shungurui

shungurui

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2008
Messages
2,354
Likes
2,419
Points
280
shungurui

shungurui

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2008
2,354 2,419 280
Sehemu nilizopita wao wanakuwa ndani ya magari yao , ila sometimes wanapaki sehemu ku monitor magari japo sio sana, kifupi ni tofauti kidogo na hapa bongo.
 
Mtimti

Mtimti

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2008
Messages
927
Likes
210
Points
60
Mtimti

Mtimti

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2008
927 210 60
Nimeendesha gari zaidi ya miaka mitano nikiwa sina licence hapa UK na kukamatwa na traffic police mara mbili tu.
Mara ya kwanza niliingia kwenye mzunguko (round about) bila kupunguza mwendo, ilikuwa usiku wakaniotea, wakanipiga fine na kukata point tatu kwenye licence yangu(nilikuwa na provisional licence)
Mara ya pili waliniotea kwenye gas station sababu walikuwa na record zangu kuwa sina full driving licence.
Traffic police wa UK hawakusimamishi kama gari yako ina vibali vyote (insurance,road tax, MOT) na ukiwa na leseni ndio unawasahau kabisaaaa.
Vitabu vya risiti hawana, wao wanakuandikia then utaletewa barua ya msala wako kisha utalipa online.
N.B: ila ukiendesha gari lenye msala basi tegemea kusimamishwa sana tu au ukiwa unayumba barabarani
 
No Escape

No Escape

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2016
Messages
5,100
Likes
5,067
Points
280
No Escape

No Escape

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2016
5,100 5,067 280
Nimewahi kutembelea nchi fulani iliyoendelea kule ukifanya kosa kuna sensor barabarani utaenda mwenyewe kulipa faini maana usipoenda pesa inazidi kwa masaa mwisho wa siku utawaachia gari.
 
Mr. MTUI

Mr. MTUI

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2013
Messages
5,619
Likes
4,899
Points
280
Mr. MTUI

Mr. MTUI

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2013
5,619 4,899 280
Tanzania ni sehem salama ambayo kila mtu mwenye gari au usafiri wowote anaweza kuingia barabarani nchi zingine hakuna huo ustaarabu. Mwenyenguvu ndo anapita..vurumai..
 
knowledge quench

knowledge quench

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2017
Messages
228
Likes
107
Points
60
knowledge quench

knowledge quench

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2017
228 107 60
Zamani traffic police hata Ulaya walikua na kitabu cha faini, kama umepita na red light kwa mfano utakuta faini yako utakapoenda kurenew road license, Yaani kama traffic amewahi kuandika Namba ya gari, wanasimamisha magari wakati wakukagua bima na driving license, na anakua amesimama katikati ya njia panda (junction) huku akiwa amevaa gloves nyeupe nakuongoza magari kwa ustadhi mpaka unaona raha mikono yake inavyo move!
 
Mr Q

Mr Q

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2012
Messages
7,081
Likes
8,953
Points
280
Mr Q

Mr Q

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2012
7,081 8,953 280
mom can I see your ID please? kauli hii ni common sana kwa trump.
 
SHIMBA YA BUYENZE

SHIMBA YA BUYENZE

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2014
Messages
78,214
Likes
391,131
Points
280
SHIMBA YA BUYENZE

SHIMBA YA BUYENZE

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2014
78,214 391,131 280
Nimewahi kutembelea nchi fulani iliyoendelea kule ukifanya kosa kuna sensor barabarani utaenda mwenyewe kulipa faini maana usipoenda pesa inazidi kwa masaa mwisho wa siku utawaachia gari.
Jamaa alinidaka naenda 65 kwenye eneo la 45 akanipa tiketi ya dola 70. Basi mi nikapuuzia. Kuja kushtuka baada ya miezi kama minne hivi kupita tayari nikakuta nahitajiwa kwenda mahakamani na leseni yangu kumbe imeshakuwa suspended. Jasho lilinitoka. Ndipo nikajifunza kuwa ukipata tiketi ilipe kama hutaki nenda mkapambane mahakamani. Huko nako kama wamekudaka kwenye maCCTV yao basi ukishindwa inabidi ulipie gharama zote za kesi. Tiketi ya dola 65 unaweza kujikuta inaondoka na dola kibao !!!
 
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2010
Messages
32,145
Likes
32,788
Points
280
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2010
32,145 32,788 280
Mi naomba tu kuuliza kwa anayejua au aliefika huko ulaya, hivi huko nako mapolice /trafik huwa wanasimama kando kando ya barabara na kusimamisha magari, na kama ni hivo je nao wanakuwa na vitabu vya risiti vya faini.
Mi sijui hii tabia naiona kama ni kitu cha ajabu yaani trafiki hamna mbinu nyingine zaidi ya kukaa chini ya mti pembeni ya barabara.
Na je nashindwa kuelewa hizo pesa za rushwa ambazo ni nyingi zaidi ya hizo zinazoandikwa huwa wanakula na nani, maana ni nyingi sana, je huwa wanapeleka mgao kwa wakubwa wao au?
Halaf kwanini trafiki wengi wanaroho mbaya sana, je wanakuwa trained kuwa na roho mbaya au ndo walivozaliwa
Kwanza nchi nyingi za Ulaya polisi anawashughulikia wote, wenye magari na wengineo. Hawasimami barabarani ila wanakuwa kwenye magari yao maalum wanafanya patrol almost kila mtaa/barabara hadi vijijini.
Gari zao ziko fitted na system inaitwa ANPR yaani Automatic Number Plate Recognition. Humo kuna data za madereva na gari zote, gari yako ikipita system yao inasoma namba ya gari yako ndani ya sekunde inawapa jibu kama gari halina vibali au dereva hana leseni, anadaiwa au ana kosa lingine la jinai.
Mara nyingine huwa wanatega sehemu ambayo wanajua wahalifu wanapenda kutorokea. Hawakusimamishi bila kosa,aidha gari ina kasoro,wewe una kasoro au umeendesha vibaya.
Hii system sasa hivi polisi wetu wanaitumia kukamata wale wasiolipa faini, wangekuwa na magari ya kisasa ingekuwa ndani ya patrol car badala ya kukaa nayo kibandani.
 
Twinawe

Twinawe

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2016
Messages
687
Likes
588
Points
180
Twinawe

Twinawe

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2016
687 588 180
Hiyo kawaida kuna ukaguzi ambao haufanywi na mashine traffic ni duniani kote sio bongo tu nchi nyingine kama Malaysia kila ukitembea km 20 lazima ukutane na kituo
 
luck

luck

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2009
Messages
841
Likes
361
Points
80
luck

luck

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2009
841 361 80
Kwanza nchi nyingi za Ulaya polisi anawashughulikia wote, wenye magari na wengineo. Hawasimami barabarani ila wanakuwa kwenye magari yao maalum wanafanya patrol almost kila mtaa/barabara hadi vijijini.
Gari zao ziko fitted na system inaitwa ANPR yaani Automatic Number Plate Recognition. Humo kuna data za madereva na gari zote, gari yako ikipita system yao inasoma namba ya gari yako ndani ya sekunde inawapa jibu kama gari halina vibali au dereva hana leseni, anadaiwa au ana kosa lingine la jinai.
Mara nyingine huwa wanatega sehemu ambayo wanajua wahalifu wanapenda kutorokea. Hawakusimamishi bila kosa,aidha gari ina kasoro,wewe una kasoro au umeendesha vibaya.
Hii system sasa hivi polisi wetu wanaitumia kukamata wale wasiolipa faini, wangekuwa na magari ya kisasa ingekuwa ndani ya patrol car badala ya kukaa nayo kibandani.
Mmh hawa wetu wakipata mavifaa hayo mbona tutakoma na tulivyo na roho mbaya hivi. We fikiria saivi tu hadi mtu anakupandia mitini.

Juzi kati kuna mmoja kanidaka pale salendar kisa nimepita kwenye taa ya njano...fyuuuu
 
MzeeMeko

MzeeMeko

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2017
Messages
619
Likes
596
Points
180
MzeeMeko

MzeeMeko

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2017
619 596 180
Sio nchi za ulaya tu hapa hapa Africa kusini huwezi kuta polisi wa trafiki barabarani kama huku kwetu.Jijini Joburg na karibu na uwanja wa Oliver Tambo kila mahali kuna sensors ukifanya kosa sensors zinakuona na namba ya gari imejirekodi utakutanana risiti yako huko mbele.Kule kuna line hata kuendesha gari speed ndogo ni kosa unachelewesha wenzako.Trafick utamkuta tu mahali ajali imetokea umeme kule haukatiki mara kwa mara kama huku.Ni suala la technologia tu hata wao walikuwa hawako hivo na sisi tutafika huko
 
marxlups

marxlups

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
9,160
Likes
3,763
Points
280
marxlups

marxlups

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
9,160 3,763 280
Sehemu nilizopita wao wanakuwa ndani ya magari yao , ila sometimes wanapaki sehemu ku monitor magari japo sio sana, kifupi ni tofauti kidogo na hapa bongo.

Hapa kwetu wamekaa kiulimboulimbo hawapo kikazi
 
Lihakanga

Lihakanga

JF-Expert Member
Joined
Dec 17, 2016
Messages
908
Likes
640
Points
180
Age
45
Lihakanga

Lihakanga

JF-Expert Member
Joined Dec 17, 2016
908 640 180
Umeuliza maswali mengi sana mpaka nimesahau swali la msingi..
Walewale!! Si unyamaze tu? Una ubongo wa kuku au wa panzi. Maswali yameandikwa, ati umesahau!
 
MzeeMeko

MzeeMeko

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2017
Messages
619
Likes
596
Points
180
MzeeMeko

MzeeMeko

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2017
619 596 180
Ukiwa hata porini usije dhani hawa jamaa hawapo wapo we endesha tu speed inayotakiwa othewise kutoka dar hadi Mwanza usafiri na bulungutu la hela.
 

Attachments:

The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2010
Messages
12,556
Likes
2,366
Points
280
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2010
12,556 2,366 280
Tofauti kabisa na na bongo..... Utasimamishwa km kuna tatizo umelifanya... Muda mwingi wako kwenye magari yao ya vimulimuli!!!!!!
 

Forum statistics

Threads 1,213,046
Members 461,938
Posts 28,465,003