Hivi tafsiri ya 'Breaking news' ni 'Habari mpasuko'?


Stanley.

Stanley.

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2011
Messages
500
Likes
17
Points
35
Stanley.

Stanley.

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2011
500 17 35
Nimekuwa nikifuatilia matangazo ya TBC1 wamekuwa wapenzi sana wa wa kutumia neno habari mpasuko. Sijui wamepata wapi kiswahili hiki? Nionavyo kuna makosa. Ilipaswa watumie 'Habari motomoto'. Hawapaswi kutumia tafsiri sisi kwa neno hilo.
 
dedam

dedam

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2011
Messages
847
Likes
17
Points
35
dedam

dedam

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2011
847 17 35
bora wangesema habari zilizovunjika
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,430
Likes
3,484
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,430 3,484 280
Dah! Mhhhh!!!!???
 
Adrian Stepp

Adrian Stepp

Verified Member
Joined
Jul 1, 2011
Messages
2,330
Likes
773
Points
280
Age
28
Adrian Stepp

Adrian Stepp

Verified Member
Joined Jul 1, 2011
2,330 773 280
Nimekuwa nikifuatilia matangazo ya TBC1 wamekuwa wapenzi sana wa wa kutumia neno habari mpasuko. Sijui wamepata wapi kiswahili hiki? Nionavyo kuna makosa. Ilipaswa watumie 'Habari motomoto'. Hawapaswi kutumia tafsiri sisi kwa neno hilo.

umoto moto wake ni nini, tetea hoja yako..kwanini moto moto??
 
TEMPOLALE

TEMPOLALE

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2011
Messages
303
Likes
2
Points
0
Age
40
TEMPOLALE

TEMPOLALE

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2011
303 2 0
Mimi nadhani wangetumia neno "Habari mpya!!" tatizo lao wameona wanatafsiri neno moja moja.
 
Stanley.

Stanley.

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2011
Messages
500
Likes
17
Points
35
Stanley.

Stanley.

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2011
500 17 35
umoto moto wake ni nini, tetea hoja yako..kwanini moto moto??
umoto wake ni kwamba hiyo habari itakuwa na msisimko kwa jamii na kila mtu atapenda kuiona au kuisikia. Ni kama vile ukisikia kikao kilikuwa cha moto.
 
Stanley.

Stanley.

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2011
Messages
500
Likes
17
Points
35
Stanley.

Stanley.

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2011
500 17 35
Mimi nadhani wangetumia neno "Habari mpya!!" tatizo lao wameona wanatafsiri neno moja moja.
Kuita habari mpya sio sawa sana kwa vile siyo kila habari mpya itakuwa na mvuto kwa jamii. Mfano. Diwani/mbunge hata yeyote kuhudhuria mahafali sio 'breaking news' kwa tafsiri yangu siyo habari motomoto
 
figganigga

figganigga

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2010
Messages
16,302
Likes
10,018
Points
280
figganigga

figganigga

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2010
16,302 10,018 280
breaking news ni "HABARI TIKISO".mia
 
Stanley.

Stanley.

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2011
Messages
500
Likes
17
Points
35
Stanley.

Stanley.

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2011
500 17 35
breaking news ni "HABARI TIKISO".mia
Ni kweli tunakaribia kupata maana kuliko ule ukakakasi wa TBC1 mpaka unajiuliza hz tafsiri za shule ya msingi wamezipata wapi! 'HABARI TIKISO' nakubaliana na wewe kabisa. Labda ungefafanua kdg ili kuelewa msingi wake.
 
mfianchi

mfianchi

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2009
Messages
8,836
Likes
2,376
Points
280
mfianchi

mfianchi

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2009
8,836 2,376 280
Mimi nafikiri wangesema habari mpya kwani breaking news ni ile ambayo haikupangiliwa ila imetokea kama tukio la ghafla na lina umuhimu kwa jamii
 
Stanley.

Stanley.

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2011
Messages
500
Likes
17
Points
35
Stanley.

Stanley.

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2011
500 17 35
Mimi nafikiri wangesema habari mpya kwani breaking news ni ile ambayo haikupangiliwa ila imetokea kama tukio la ghafla na lina umuhimu kwa jamii
Mfianchi namie hasa nilitaka kujua kama habari imetokea ghafla na haikupangiliwa itaitwa vipi? Kwa vile wenzetu wa TBC1 ndin huitwa habari mpasuko
 
Niezzle

Niezzle

Member
Joined
Jan 26, 2011
Messages
19
Likes
0
Points
3
Niezzle

Niezzle

Member
Joined Jan 26, 2011
19 0 3
nafikiri tafsiri sahihi ni habari zilizojiri/iliyojiri
 
Mphamvu

Mphamvu

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2011
Messages
10,712
Likes
1,015
Points
280
Mphamvu

Mphamvu

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2011
10,712 1,015 280
Habari qabambe!
 
feis buku

feis buku

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2011
Messages
2,370
Likes
8
Points
0
Age
29
feis buku

feis buku

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2011
2,370 8 0
habari zilizo vunjikavunjika!
 
Donnie Charlie

Donnie Charlie

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2009
Messages
7,450
Likes
1,761
Points
280
Donnie Charlie

Donnie Charlie

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2009
7,450 1,761 280
kuna media moja hupenda kusema "Habari zilizotufikia hivi punde" binafsi ningesema habari zilizotufikia ghafla!
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
82,102
Likes
49,305
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
82,102 49,305 280
Tafsiri nzuri mimi naona ni 'habari zinazoingia sasa hivi'. Kusema habari mpasuko ni kutafsiri neno kwa neno kitu ambacho wakati mwingine hupotosha maana.

Nina mashaka na hao wataalamu wao wa lugha hapo TBC. Siyo kila kitu lazima kitafsiriwe neno kwa neno.
 
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2010
Messages
23,829
Likes
675
Points
280
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2010
23,829 675 280
Tafsiri nzuri mimi naona ni 'habari zinazoingia sasa hivi'. Kusema habari mpasuko ni kutafsiri neno kwa neno kitu ambacho wakati mwingine hupotosha maana.

Nina mashaka na hao wataalamu wao wa lugha hapo TBC. Siyo kila kitu lazima kitafsiriwe neno kwa neno.
upo sahihi.
 

Forum statistics

Threads 1,251,858
Members 481,917
Posts 29,787,898