Hivi Rais wa Tanzania ana uwezo wa kutumia mamlaka yake ya Urais na kutoa agizo tofauti na Katiba ya Tanzania?

Synthesizer

JF-Expert Member
Feb 15, 2010
9,256
2,000
Hadi sasa nashindwa kuelewa kinachoendelea nchini. Mara kadhaa sasa nimeshuhudia katika awamu hii ya tano Raisi Magufuli akitoa maagizo kama Raisi na Amri Jeshi Mkuu, agizo ambalo utakuta linaenda kinyume na Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Baadhi ya mambo ambayo Raisi Magufuli ameyatolea maagizo kwa mamlaka yake kama raisi ni pamoja na kuzuia mikutano ya siasa na matumizi ya Jeshi la Wananchi Tanzania.

Sasa hapa juzi nimesikia Raisi akitengua maelekezo kuhusiana na wimbo wa taifa na bendera ambayo yalitaka kurekebisha ukiukwaji wa Katiba uliokuwa ukiendelea.

Sasa ninachojiuliza, hivi tuna kipengere sehemu yeyote katika sheria zetu nchini ambacho kinampa Raisi mamlaka ya kutoa agizo, japo kwa muda, linaloweza kuwa linapingana na Katiba, bila kuwapo kwa tangazo la hali ya hatari nchini? Na kama akifanya hivyo, ni kununi gani zinapaswa kutumika ili kumzuia kutumia mamlaka yake ya uraisi kinyume na sheria au Katiba ya nchi?
 

mbasha mazengo

JF-Expert Member
Nov 13, 2018
630
1,000
Tunaambiwe "the president may lakin hashulutishwi" kwamaana hiyo suluhu pekee ini katiba mpya itakayoondoa kinga ya madaraka ya raisi.mbaya zaidi tuna rais dicteta.
 

imhotep

JF-Expert Member
Oct 13, 2012
26,830
2,000
Rais hana uwezo wa kukiuka katiba akifanya hivyo muhimili wa bunge unaweza kumpigia kura ya kutikuwa na imani nae na anaweza kushitakiwa nakufungwa
 

Synthesizer

JF-Expert Member
Feb 15, 2010
9,256
2,000
Tunaambiwe "the president may lakin hashulutishwi" kwamaana hiyo suluhu pekee ini katiba mpya itakayoondoa kinga ya madaraka ya raisi.mbaya zaidi tuna rais dicteta.

Mkuu, kama kuna sehemu tunasema "the president may..." kwa namna ya kuvunja katiba, basi kuna tatizo kubwa sana. Labda ndio maana Nyerere alikuwa akisema tatizo la Katiba ya Tanzania ni kwamba mkipata raisi dikteta mtapata shida sana.
 

Synthesizer

JF-Expert Member
Feb 15, 2010
9,256
2,000
Raisi hana uwezo wa kukiuka katiba akifanya hivyo muhimili wa bunge unaweza kumpigia kura ya kutikuwa na imani nae na anaweza kushitakiwa nakufungwa
Bunge linaweza kutoa kibali cha raisi kushitakiwa na hata akafungwa? Nakumbuka ilisemwa kwamba raisi hawezi kushitakiwa akiwa madarakani au akiwa amemaliza muda wake. Ila najua anaweza kupigiwa kura ya kutokuwa na imani nae. Ila katika mazingira ya sasa ya kuwa na wabunge wenye kuitikia "ndiyoooooo" bila kutumia akili sidhani kama hilo linawezekana.
 

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Sep 1, 2009
22,371
2,000
Raisi hana uwezo wa kukiuka katiba akifanya hivyo muhimili wa bunge unaweza kumpigia kura ya kutikuwa na imani nae na anaweza kushitakiwa nakufungwa
Uwezo wa kukiuka katiba, anapewa na kifungu kipi cha katiba? AU ANAPEWA NA WOGA WA ANAOWAONGOZA?
 

BEHOLD

JF-Expert Member
Nov 17, 2013
5,050
2,000
Aliapa akiwa na Biblia mkononi kuwa ataitunza, kuiheshimu na kuilinda katiba.
Hili alishasahau kitambo.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom