Hivi pedi za kina mama ni tatizo kwa nchi yetu?

Meeyah

Meeyah

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2016
Messages
16,174
Points
2,000
Meeyah

Meeyah

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2016
16,174 2,000
Umenena vyema kabisa ndani ya hilo swali lako.
Nikinunua kila kitu nalipa kodi, mfano, gari; mshahara wangu unakatwa kodi, gratuity yangu inakatwa kodi kubwa tu.
TASAF si ndio wanaosaidia familia/ kaya masikini hapa nchini, je, hili sio tatizo kubwa kwao la kutatuliwa?
Sidhani Kama wanatoa msaada wa pedi. Kumbuka hedhi ni jambo endelevu linalotokea kila mwezi. Sidhani km wanaweza kuhudumia kila mtoto maskini kila mwezi. Wanachofanya East Africa radio/TV ni kumsaidia mtoto wa kike aweze kupata pedi kila mwezi asikose kwenda shule. Bei ya pedi ni 2000 mpk 3000. Sio kila familia zina huo uwezo.
 
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2010
Messages
8,952
Points
2,000
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined May 7, 2010
8,952 2,000
Sidhani Kama wanatoa msaada wa pedi. Kumbuka hedhi ni jambo endelevu linalotokea kila mwezi. Sidhani km wanaweza kuhudumia kila mtoto maskini kila mwezi. Wanachofanya East Africa radio/TV ni kumsaidia mtoto wa kike aweze kupata pedi kila mwezi asikose kwenda shule. Bei ya pedi ni 2000 mpk 3000. Sio kila familia zina huo uwezo.
Nafikiri tukienda kwenye chimbuko la tatizo hili na mengine mengi yanayofanana na hili ni kuwa serikali yetu imefeli. Kwa maneno mengine, hiki ni kiashiria cha tatizo kubwa. Kwa serikali ninamaanisha mfumo mzima wa kuendesha nchi yetu. Kwa kifupi watanzania mpaka dakika hii tumefeli, swali ni kuwa wapi tunakosea? Majibu ya swali hili yanahitaji mjadala mkubwa wa kitaifa mithili ya retreat. Na mjadala huo uendane na tafiti zilizokuwa bora haswa- zenye sifa za kuchapishwa kwenye majarida yenye hadhi ya kisomi kimataifa (international peer reviewed scholarly journals).
 
Numbisa

Numbisa

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2016
Messages
137,260
Points
2,000
Numbisa

Numbisa

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2016
137,260 2,000
Sasa mwanaume kama umeoa uliza mkeo alikua anajisitiri aje bila pedi. Maana hata nikikwambia hutaelewa.
Mwanaume. Rejea hiyo translation kwa kuwauliza wasukuma au wanyamwezi halisia.
 
M

mwemweremwemwere

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2016
Messages
278
Points
250
M

mwemweremwemwere

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2016
278 250
Ikiwa miaka 50 plus baada ya uhuru bado choo ni tatizo why not hizo pedi?
Mkuu mijadala ya pedi ipo hata huko mataifa tajiri, fatilia tu.
 
Mtoto halali na hela

Mtoto halali na hela

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2012
Messages
26,587
Points
2,000
Mtoto halali na hela

Mtoto halali na hela

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2012
26,587 2,000
Tujitahidi kuwatunza katika hili
 
pandagichiza

pandagichiza

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2013
Messages
2,580
Points
2,000
pandagichiza

pandagichiza

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2013
2,580 2,000
Mwanamayu kwa kiswahili ni mwanamama. Naomba kukuuliza wewe jinsia gani?nisije jibu vitu ambavyo wababa hamtakiwi kufahamu
Maana yake ni mwanaume aliyeoa dada yako
 
K

kidubwengo

Member
Joined
Jan 7, 2017
Messages
5
Points
45
K

kidubwengo

Member
Joined Jan 7, 2017
5 45
Watumie kipande Cha khanga au kitenge kujisitiri ndo njia salama
 
J

J.wawatu

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2013
Messages
235
Points
500
J

J.wawatu

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2013
235 500
Sidhani Kama wanatoa msaada wa pedi. Kumbuka hedhi ni jambo endelevu linalotokea kila mwezi. Sidhani km wanaweza kuhudumia kila mtoto maskini kila mwezi. Wanachofanya East Africa radio/TV ni kumsaidia mtoto wa kike aweze kupata pedi kila mwezi asikose kwenda shule. Bei ya pedi ni 2000 mpk 3000. Sio kila familia zina huo uwezo.
Hiyo bei ni ya reja reja, wananunua kwa jumla sifikiri kama inazidi buku na mia mbili ila wacha wasaidiwe! kwani pia ni kukuza viwanda!
 
Meeyah

Meeyah

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2016
Messages
16,174
Points
2,000
Meeyah

Meeyah

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2016
16,174 2,000
Hiyo bei ni ya reja reja, wananunua kwa jumla sifikiri kama inazidi buku na mia mbili ila wacha wasaidiwe! kwani pia ni kukuza viwanda!
Mtu binafsi wengi hawawezi kununua kwa jumla. Hiyo ya rejareja inamshinda jumla ataweza wapi?
Kiukweli wanahitaji kusaidiwa.
 
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
27,156
Points
2,000
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
27,156 2,000
Kwa wale wasio na uwezo ni tatizo, wanaishia kuvaa vitambaa...


Cc: mahondaw
 
J

J.wawatu

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2013
Messages
235
Points
500
J

J.wawatu

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2013
235 500
Mtu binafsi wengi hawawezi kununua kwa jumla. Hiyo ya rejareja inamshinda jumla ataweza wapi?
Kiukweli wanahitaji kusaidiwa.
Sijakataa au hujanielewa! sijamaanisha wanafunzi.
 
Jurrasic Park

Jurrasic Park

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2013
Messages
3,744
Points
2,000
Jurrasic Park

Jurrasic Park

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2013
3,744 2,000
wakina dada mliofanikiwa kumbukeni mlipotoka kwa kusaidia wenzenu.
Unasemaje!

Hawa tunaowaona hawaaaa yaani afanikiwe kwa kudanga alafu amsaidie mwanamke mwenzake subutu nao wakadange wapata hela ya pedi.

Kiufupi wanawake hawapendani kabisa yaani hili swala wanalalamika lakini hawajui nani awasaidie ikawa wao kidogo hawataki kuwasaidia wenzao
 
Mpauko

Mpauko

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2019
Messages
1,427
Points
2,000
Mpauko

Mpauko

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2019
1,427 2,000
Sitaki kusema ni wapi!!? Ila Kama wiki mbili zimepita nikiwa kitengo napata ujuzi na STAFF hawapo nimeachiwa usukani kaja binti mmoja mrembo hivi umri Kati ya 20-22 nimemkaribisha kwa bashasha nikamuomba akae akagoma kabisa nikashangaa!! Nikiwa naendelea kumpa huduma huku amesimama akaniuliza samahani Kaka hapa naweza pata PEDI, nilijisikia huruma Sana ghafla tu!! Ikabidi nisogee kwa mangi chap nikaomba pedi nikamletea chap.. akasogea uwani kdg
akarejea tena nikaendelea na huduma!!!
Stori mbona kama haijaisha
 
Beef Lasagna

Beef Lasagna

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2015
Messages
16,108
Points
2,000
Beef Lasagna

Beef Lasagna

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2015
16,108 2,000
Kama una ishi kwa baba na mama unaitwa njoo ule uwezi kuelewa madhira ya kina Dada na mama masikini wanayo kumbana nayo pedi utunza utu wa mwanamke kama anatumia tambala hiyo ni hatari inaweza kusababisha kansa ya shingo ya uzazi
Nimetumia hayo madaso na rede nilikuwa nacheza na sikuwahi kutega kwa ajili ya hiyo hao ni wapiga dili km wengine mradi tonge liende kinywani.
 

Forum statistics

Threads 1,316,437
Members 505,597
Posts 31,890,395
Top