Hivi nyumba za vijijini zisizo na umeme serikali mnampango gani nazo??


P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
39,863
Likes
8,686
Points
280
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
39,863 8,686 280
Jamani kuna mikoa sijui imesahaulika ama imelaaniwa
kuna mikoa hata nguzo ya umeme uioni.....wanasikia tu
kweli kuna mikoa waanaamini bado rais ni julius nyerere
na si jakaya kikwete ila hili si swala la kuwakatisha kuwapa haki
zao kama watanzania...embu ngeleja kwa nini usishugulike na hivi vijiji
kama ulvyopeleka kwako umeme ....bahati mbaya ulikuwa unadanganywa
kuhusu maji ulipoambiwa wazee wameamua kukutema ukawahi kuja fasta
na kujifanya unaamrisha mradi uliolipiwa hela miaka mitatu watu wamekula
hela leo unalazimisha maji yafunguliwe yatokee ******
embu tusiwe wabinafsi nyie viongozi kumbukeni kutembelea seehemy nyingine baada ya vijiji vyenu mpate thawabu kwa mungu
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
Kuna Rural Electrification Project.. imeanza na inaenda taratibu.. sijui imefikia kiasi gani hadi hivi sasa..
 
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
39,863
Likes
8,686
Points
280
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
39,863 8,686 280
YAANI MWANA KIJIJI KUNA VIJIJI NI AIBU ,,,unaweza jiuliza hawa watu wana mbunge ama diwani>>>anyway tuwasubbiri
 
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
2,274
Likes
13
Points
0
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2010
2,274 13 0
Nafikiri kabla ya kukimbilia kwenye umeme tujiulize ubora wa nyumba zenyewe za vijijini ukoje kuna nyumba zinaitwa full suit kuanzia chini zimeezekwa kwa nyasi hadi juu hata wiring sijui itapitia wapi kwanza tujiulize ni kipi kitangulie nyumba bora au umeme uanze
 
Chapakazi

Chapakazi

JF-Expert Member
Joined
Apr 19, 2009
Messages
2,880
Likes
15
Points
135
Chapakazi

Chapakazi

JF-Expert Member
Joined Apr 19, 2009
2,880 15 135
hahaha...unarukia K kabla hujadili na A,B,C,....
 
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2009
Messages
9,533
Likes
7,401
Points
280
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2009
9,533 7,401 280
hii Thread ni pasua kichwa, ni kujiumiza kichwa na kujipa hasira ambazo hazina majibu, ni kukaa pembeni huku mkono shavuni na kuangalia tu
 
Z

Zhule

JF-Expert Member
Joined
May 22, 2008
Messages
354
Likes
0
Points
0
Z

Zhule

JF-Expert Member
Joined May 22, 2008
354 0 0
Nafikiri kabla ya kukimbilia kwenye umeme tujiulize ubora wa nyumba zenyewe za vijijini ukoje kuna nyumba zinaitwa full suit kuanzia chini zimeezekwa kwa nyasi hadi juu hata wiring sijui itapitia wapi kwanza tujiulize ni kipi kitangulie nyumba bora au umeme uanze
Nadhani that is not the point mkuu. point ni kwamba kwa wanaohitaji na wanasifa watapata lini umeme?. Na pia sidhani ni jukumu la serikali kuwajengea wananchi nyumba.
 
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2009
Messages
16,727
Likes
796
Points
280
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2009
16,727 796 280
kijijini kwetu sisi hatuhitahi umeme hatuna huduma za maji,hatuna hospital,barabara mbaya tuna shida sie mbunge tunae tena wa muda mrefu,sijui matatizo tunayo sisi wanakijiji kwa kumchagua mbuge miaka ishirini hajafanya lolote mpaka sasa lakini bado tunamchagua au inakuwaje sipati majibu
 
N

Nwaigwe

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2009
Messages
875
Likes
575
Points
180
N

Nwaigwe

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2009
875 575 180
Katika nafasi uliyonayo unaweza kufanya kitu kwa ajili ya jamii yako if u want, sitegemei kukusikia ukitaja mbunge akufanyie kama unajua hafanyi..imagine this kama wasomi tunauwezo wa kufanya lobbying kwa mashirika mbalimbali ya kijamii kwa ajili ya ujenzi wa nyumba bora..kubuni miradi kwa ajili ya vijiji..kufanya fund raising kwa ajili ya upitishaji wa umeme n.k... tatizo wakuu hamtaki kurudi bongo na kuleta huo utaalamu wenu nyumbani...mimi nitajaribu kwa nafasi yangu na kwa kushirikiana na waliotayari kufanya kitu katika jamii yangu
Mungu ibariki tanzania.
 
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
5,971
Likes
44
Points
0
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
5,971 44 0
A:
mabadiliko wanayotaka kijijini sio sawa na sie tunayotaka mjini. kagrea wanavijiji ukiwaliza wankumbia watfurahi wakiruhusiwa kuuza kahawa yao kwa mtu yeyote iwe uganda lakini sivyo ilivyo. Wanakijiji wa Ngoro Ngoro shida yao wanaweza kuwa waruhusie japo kuwinda mboga lakini wapi. The true Problem in our village ni sisi watu wa mjini kujaribu kufikiria kuhisi tunajua matatizo yao zaidi ya wao wenyewe.



B: Na kama umeme ni hitaji je
Wanavijiji wana hela ya kulipa hizi bili za TANESCO amabzo ni kubwa africa mashariki na kati ? Au unamaanisha vijijini ndio ukifika wanavijiji washuhudie nguzo zinapita tu kwenda kwa waheshimiwa wa chache walio mjini.

Kama wako serious . In that project they should think of having VILLAGE TARRIFS ambazo labda sisi wa mujini itabidi tuzigharimie . Othewise itakuwa kupeleka umeme Kijijini kwa mtazamji anafungiwa umemem sababu yeye ni wanakijiji wa mjini. na mwanakijiji wa kweli yeye anashuhudia nguzo tu.
 
Kapinga

Kapinga

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2007
Messages
727
Likes
3
Points
0
Kapinga

Kapinga

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2007
727 3 0
Katika nafasi uliyonayo unaweza kufanya kitu kwa ajili ya jamii yako if u want, sitegemei kukusikia ukitaja mbunge akufanyie kama unajua hafanyi..imagine this kama wasomi tunauwezo wa kufanya lobbying kwa mashirika mbalimbali ya kijamii kwa ajili ya ujenzi wa nyumba bora..kubuni miradi kwa ajili ya vijiji..kufanya fund raising kwa ajili ya upitishaji wa umeme n.k... tatizo wakuu hamtaki kurudi bongo na kuleta huo utaalamu wenu nyumbani...mimi nitajaribu kwa nafasi yangu na kwa kushirikiana na waliotayari kufanya kitu katika jamii yangu
Mungu ibariki tanzania.
Mkuu naswali la kukuuliza kama serikali haifuati kikamilifu policy zake za kuleta maendeleo na wanachi tukajenda nyumba hospitali mashule visima barabara by raising funds form elsewhere...kwanini tunalipa kodi or better yet serikali ya nini??
 
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,882
Likes
61
Points
135
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,882 61 135
Kuna Rural Electrification Project.. imeanza na inaenda taratibu.. sijui imefikia kiasi gani hadi hivi sasa..
Mwanakijiji naona umekaa sana Marekani na kusahau mambo ya bongo. We have almost everything in paper, lakini we are doing almost nothing. Kama hakuna mtu atakayefanya juhudi ya kujiletea umeme asahau. Kama wanavijiji na wabunge wao hawatafanya kazi kujipatia hayo, then they should forget it.

Hizi thread tuzitunze sana ninahakika miaka 20 ijayo kama tukiwa hai, au watakaokuwa hai wakisoma, watagundua kuwa hali ni ile ile.
 

Forum statistics

Threads 1,236,067
Members 474,965
Posts 29,245,549