Hivi ni vipimo gani wanatumia ku rate uchumi wa nchi? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi ni vipimo gani wanatumia ku rate uchumi wa nchi?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mbimbinho, Nov 8, 2011.

  1. Mbimbinho

    Mbimbinho JF-Expert Member

    #1
    Nov 8, 2011
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 5,574
    Likes Received: 2,151
    Trophy Points: 280
  2. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #2
    Nov 8, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 3,411
    Likes Received: 825
    Trophy Points: 280
    Nafikiri wanakagua utajiri wa viongozi waliopo na Wastaafu. Yasemekana kuna
    wengine wanamiliki maghorofa katika nchi mbalimbali za ulaya. Matumizi ya
    viongozi nayo yanaangaliwa ukilinganisha na vioongozi wa nchi zingine
    Hata hivyo Takwimu zimekosewa ilibidi tuwe kwenye 3 bora kama utaratibu
    wa hapo juu utafuatwa ipasavyo!
     
  3. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #3
    Nov 9, 2011
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,576
    Likes Received: 218
    Trophy Points: 160
    Hivyo ni vya kwako. Ranking iliyoonyeshwa hapo inahusu ukubwa wa Gross Domestic Product (GDP) ya kila nchi (yaani jumla ya thamani ya bidhaa na huduma zilizozalishwa kwa mwaka). GDP haipimi usawa (equity) katika kugawanya utajiri wa nchi. Ndiyo sababu ya Tanzania kuwa namba 13. Lakini ukiangalia mgawanyo halisi (kipato cha pesa cha kila mwananchi na ubora wa huduma) tutakuwa mkiani kabisa.
     
Loading...