Hivi ni kweli Watanzania hatuwezi kufanikiwa bila kuiba au kugushi? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi ni kweli Watanzania hatuwezi kufanikiwa bila kuiba au kugushi?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Magehema, Feb 11, 2010.

  1. M

    Magehema JF-Expert Member

    #1
    Feb 11, 2010
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 446
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kuna dhana imeanza kujengeka miongoni mwa watanzania kwamba haiwezekani kufanikiwa katika maisha bila kufanya usanii (kuiba, kughushi, kula 10% illegally etc), matokeo yake kumekuwa na matukio kemkem ya matumizi mabaya ya madaraka katika nyanja mbali mbali. Je dhana hii ina ukweli wowote?
     
  2. Pearl

    Pearl JF-Expert Member

    #2
    Feb 11, 2010
    Joined: Nov 25, 2009
    Messages: 3,043
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    no ukweli zea
     
  3. M

    Magehema JF-Expert Member

    #3
    Feb 11, 2010
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 446
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    So why the hell we have so many wasaniiz?
     
  4. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #4
    Feb 11, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,826
    Likes Received: 216
    Trophy Points: 160
    Nakuunga mkono kamanda, Kampuni ninayo fanyia kazi watu wanaiba mno, watu wamekula mpaka 500 millioni, dream ya vijana sasa hivi ni nitoke vipi na hizo 10%. kila mtu kwenye nafasi yake anafanya ufisadi. Mtu akipewa pesa na kampuni akanunue kitu fulani ananunua used badala ya Brand new, yaani kazi kweli kweli. magari watu wananunua, wanajenga house za millioni 200 mbezi huko, lkn mshahara wake ukiambiwa utashangaa, ndio hivyo Bongo mambo yanavyokwenda ni WIZI MTUPU.
     
  5. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #5
    Feb 11, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,816
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Na baada ya hapo ndio maana hatuna uchumi endelevu; fedhaumezipata kwa wizi hata zikiwa bilioni ni mara chache sana zikafaidisha jamii yako; iliyo mara nyingi unaishai kumiliki assets tu kama hivyo!
     
  6. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #6
    Feb 11, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,588
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    True man!!
    we dont do a thing with them money!
    tunajenga na kununua gari, kwisney! sana sana labda kujenga gesti hausi, kwasababau tunawaza ngono zaidi!
     
  7. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #7
    Feb 11, 2010
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 9,113
    Likes Received: 1,161
    Trophy Points: 280
    Braza, kwa Tanzania kufanikiwa bila...

    ...Kukwepa kodi..
    ...Kutumia muda wa ofisi yako kwa kazi zako...
    ...Kutumia rasilmali za ofisi kwa kazi zako....
    ...Kutoa udhuru kazini ili usimamie miradi yako...

    Ni ngumu sana.
    Afrika is just how it is.
    Let it be.
     
  8. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #8
    Feb 11, 2010
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 37,045
    Likes Received: 18,542
    Trophy Points: 280
    imani hii imeenea sana.
     
  9. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #9
    Feb 11, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,561
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    yes inawezekana kufanikiwa bila kufanya usanii ukimwamini mungu maana ndiye atupaye nguvu za kupata utajiri.

    wengi kweli utajiri wao ni wakisanii mtupu ebu jaribu siku kumuliza tajiri wa kitanzania naomba uniambie umepataje utajiri wako na mm nijifunze sikiliza majibu atakayo kupa
     
  10. babukijana

    babukijana JF-Expert Member

    #10
    Feb 11, 2010
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 4,332
    Likes Received: 625
    Trophy Points: 280
    dah nimeanza kuonja machungu ya kupigwa usanii,jamaa yangu ambaye tulikua tunashirikiana biashara nikiwa hapo bongo yaani sasa hivi ananifanyia usanii mpaka nakoma maana kila biashara nikimtumia auze akishauza analeta hadithi nyiiingi mpaka nije kupata hiyo hela yaani utafikiri naomba msaada tena,namimi naona noma kumuwekea kibesi,halafu usanii wake unapomsikiliza unagundua tu huyu ananidanganya,lakini poa sasa hivi naachana naye kabisa nishachoka.
     
  11. M

    Malila JF-Expert Member

    #11
    Feb 11, 2010
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,262
    Likes Received: 452
    Trophy Points: 180
    Inawezekana ukafanikiwa bila kuiba wala kughushi,tatizo itabidi uwe mvumilivu sana na ufanye kazi sana na kwa kufuata taratibu na sheria zetu.

    Asilimia kubwa ya vijana sasa hivi si waaminifu kihivyo. Raha ni pale unapofanikiwa kihalali kwa sababu unakuwa jasiri kuelezea mafanikio yako bila hofu kwa wanao na jamaa zako,huna dhambi(kwa waumini),mafanikio yako ni endelevu pia kwa asilimia kubwa.

    ni maoni yangu.
     
Loading...