Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi ni kweli? Cal. Gaddafi anaongea lugha ya KISWAHILI nzuri isiyo na mawimbiii???

Discussion in 'International Forum' started by LiverpoolFC, Oct 25, 2011.

  1. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #1
    Oct 25, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,967
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Wakati hbr ya mazishi ya Marehemu Cal. Mohamad Gaddafi pamoja na Mwane na waziri wake ikifanyika jangwani kusiko julikana,Kuna mabishano yanipata baada ya wadau niliokuwa nao wakisema ya kwa Gaddafi ni msemaji mzuri wa Kiswahili, na ndipo nikakataa katu katu na ndipo nikasema nipate uhakika humu. NAWAKILISHA KWA Wana JF!
     
  2. F

    FUSO JF-Expert Member

    #2
    Oct 25, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,827
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    hata kama aliongea kiswazi wewe inakusaidia nini, jamaa ni marehemu kwa sasa, malipo ni duniani, mbinguni ni kuimba haleluya tu kwa wale wateule wa bwana.
     
  3. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #3
    Oct 25, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,612
    Likes Received: 1,000
    Trophy Points: 280
    wewe kama haujui ni bora ukae kimya,jamaa kauliza swali ambalo anafikiri litamsaidia_sasa kama haujui bora unyamaze kimya kuliko kutema mapovu yasiyo na maana.
     
  4. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #4
    Oct 25, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,369
    Likes Received: 166
    Trophy Points: 160
    R.I.P Muammar Gadhaf
     
  5. F

    FUSO JF-Expert Member

    #5
    Oct 25, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,827
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    tusibishane, alishapumzika kwa amani,
     
  6. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #6
    Oct 25, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Taratibu jamani...
     
  7. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #7
    Oct 25, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    mbona rafiki yake IDD AMINI DADA alishamfundisha siku nyingi?
     
  8. Mabagala

    Mabagala JF-Expert Member

    #8
    Oct 25, 2011
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,405
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    unaposema anaongea mtoa thread unakosea, sema aliongea, anaongea wapi wakati ni marehemu?
     
  9. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #9
    Oct 25, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,686
    Likes Received: 3,561
    Trophy Points: 280
    si mngemuuliza kipindi yu hai?

    Ajue au asijue kiswahili ina faida gani?
     
  10. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #10
    Oct 25, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,598
    Likes Received: 595
    Trophy Points: 280
    Na sisi watanzania tumezidi mno kujadili vitu visivyokuwa na tija.

    Hivi hivi hata bungeni 'Namtambulisha mke wangu.' Hivi tuliwatuma huko kwenda kutambulisha wake zenu?


    Kiswahili ni lugha tu, ajue ama asijue haikusaidii chochote. Mbona Rais Kabila anajua na hijakusaidia kitu. Kikwete ndo usiseme, lakini wapi UCHUMI ndo unaporomoka pamoja na kiswahili chake cha PWANI.
     
  11. Mwita Matteo

    Mwita Matteo JF-Expert Member

    #11
    Oct 25, 2011
    Joined: May 16, 2010
    Messages: 216
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    mimi sikumoja akiwa anahutubia umoja wa mataifa nilisikia alitaja neno la kiswahili ambalo kimantiki lili toholewa katika neno la ki Arabu neno lenyewe ni "yaani", ila kuana maeno mengne kama Kitabu, Shukrani pia labda mwarabu yeyote anaweza kuyasema na Mswahili akashtuka ila ki-asili ni maneno ya Kiaranu na yana maana ile ile kwenye lugha yetu adhimu ya Kiswahili
     
  12. u

    utantambua JF-Expert Member

    #12
    Oct 25, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,373
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    eighth wonder of JF
     
  13. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #13
    Oct 25, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 24,492
    Likes Received: 5,660
    Trophy Points: 280
    Mpwa kwa sasa huyu mtu ni marehemu! haisadii chochote tena, ila alitoa nafasi nyingi za wabongo kwenda kufundisha kiswahili Libya!
     
  14. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #14
    Oct 25, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,215
    Likes Received: 1,408
    Trophy Points: 280
    katika zile ndoto zake za kuwa Rais wa Afrika alijifunza ila ahskumu si matusi akhera imempenda zaidi si ajabu ataongea na Idd Amin huko si mbaya!
     
  15. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #15
    Oct 25, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,967
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Nashukuru sana Kamanda wangu! Ila humu jamvini ni mahala pengine wenzenu tumeshapazoea kwa kupumzishia vichwa baada ya mzunguko wa kutwa yenye michosho mingi! Sasa m2 haujui kumjibu mwenzie kihivyo la kusikitisha ni lugha mbaya wadau wanayotumia. Hili linaniboa sana humu jamvini. Swali unauliza haujibiwi na unamkuta anayeangusha maneno mbovu mbovu naye hajui lakini anadiriki kuangusha kishwahili mbovu. Siyo issue! TUBADILILE WanaJF!
     
  16. SaidAlly

    SaidAlly JF-Expert Member

    #16
    Oct 25, 2011
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 1,601
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    Acha kuongea tu! Ndio alikua Mswahili wa Kwanza kutawala Nchi ya Kiarabu.
    Umeridhikaaa!!!
     
  17. Noti mpya tz

    Noti mpya tz JF-Expert Member

    #17
    Oct 25, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 935
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Gadafi mbona alikuwa mswahili pure yule.. alienda kenya miaka ya nyuma akawa anagonga kiswahili na machalii wa kule halafu anaongea kiswahili cha kisukuma kabisa
     
  18. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #18
    Oct 25, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,967
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Mkubwa! Hilo la kuongea kwake lugha ya Kishwahili ndiyo ilikuwa sijui. Na usinikarapie Kamanda kwani USILOLIJUA NI KAMA USIKU WA GIZA. Thnkx!!
     
  19. kipindupindu

    kipindupindu JF-Expert Member

    #19
    Oct 25, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 1,051
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    hebu muulize JK inaonekana hapa walikuwa wanaelewana vilivyo! 220px-Jakaya_Kikwete_and_Muammar_al-Gaddafi,_12th_AU_Summit,_090202-N-0506A-678.jpg
     
  20. Mlaleo

    Mlaleo JF-Expert Member

    #20
    Oct 25, 2011
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 8,048
    Likes Received: 2,014
    Trophy Points: 280
    Hii je[​IMG]
     
Loading...