Hivi nani competent kati ya Tundu Lissu Vs Peter Kibatala?

britanicca

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2015
Messages
12,261
Points
2,000

britanicca

JF-Expert Member
Joined May 20, 2015
12,261 2,000
Hawa ni wanasheria nguli wote wanatetea upinzani,

Mi nawapima wanasheria kwa kuangalia yafuatayo
1.Idadi ya kesi alizoshinda
2.Idadi ya maamuzi Tata ya utafasiri wa sheria ambayo kayatatua yakawa mwongozo kwa wengine,
3.Idadi ya wateja reputable aliwatetea kwa crucial cases na kawashinda
4.idadi ya complicated cases ambazo amelegeza kwa kupangua vifungu mpaka zikawa za kawaida

Je kati ya hao wawili nani mkali sana?

Britannica
 

TUTUO

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2013
Messages
2,982
Points
2,000

TUTUO

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2013
2,982 2,000
Kibatala yuko juu sana kulinganisha na Lissu,
Kinachompaisha lissu ni political mileage tu
Kuna wanasheria wengi mjengoni including wa sisi M hebu tuambie wasifu wao wa kesi walizoshinda kama maelezo yanavyojieleza kwenye uzi, why Lisu alone?
 

Pythagoras

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2015
Messages
6,168
Points
2,000

Pythagoras

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2015
6,168 2,000
Hawa ni wanasheria nguli wote wanatetea upinzani,

Mi nawapima wanasheria kwa kuangalia yafuatayo
1.Idadi ya kesi alizoshinda
2.Idadi ya maamuzi Tata ya utafasiri wa sheria ambayo kayatatua yakawa mwongozo kwa wengine,
3.Idadi ya wateja reputable aliwatetea kwa crucial cases na kawashinda
4.idadi ya complicated cases ambazo amelegeza kwa kupangua vifungu mpaka zikawa za kawaida

Je kati ya hao wawili nani mkali sana?

Britannica
Unatumia kidgezo gani kusema hii ni "complicated case"
 

Pythagoras

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2015
Messages
6,168
Points
2,000

Pythagoras

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2015
6,168 2,000
Hawa ni wanasheria nguli wote wanatetea upinzani,

Mi nawapima wanasheria kwa kuangalia yafuatayo
1.Idadi ya kesi alizoshinda
2.Idadi ya maamuzi Tata ya utafasiri wa sheria ambayo kayatatua yakawa mwongozo kwa wengine,
3.Idadi ya wateja reputable aliwatetea kwa crucial cases na kawashinda
4.idadi ya complicated cases ambazo amelegeza kwa kupangua vifungu mpaka zikawa za kawaida

Je kati ya hao wawili nani mkali sana?

Britannica
As long as kibatala na Lissu ni wanachadema, hakuna kilaza hapo.
 

french

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2017
Messages
2,043
Points
2,000

french

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2017
2,043 2,000
Hawa ni wanasheria nguli wote wanatetea upinzani,

Mi nawapima wanasheria kwa kuangalia yafuatayo
1.Idadi ya kesi alizoshinda
2.Idadi ya maamuzi Tata ya utafasiri wa sheria ambayo kayatatua yakawa mwongozo kwa wengine,
3.Idadi ya wateja reputable aliwatetea kwa crucial cases na kawashinda
4.idadi ya complicated cases ambazo amelegeza kwa kupangua vifungu mpaka zikawa za kawaida

Je kati ya hao wawili nani mkali sana?

Britannica
Lissu si ndio huyu aliyesema tutashtakiwa MIGA au sio
 

kina kirefu

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2018
Messages
614
Points
500

kina kirefu

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2018
614 500
Vipi pale mkoan mara lisu akati amepewa kazi yakuwatetea wafungwa chacha wangwe (akiwa down) nawezake 1998.unakumbuka alifanya nn lisu nahadi leo hayupo mwanasheria aliyvunja rekodi ile.. Kama mtu humfahamu usikoment soma koment zawezako
KIBATALA NOMA AISEEE HUYU TUNDU NI MWANASIASA SIYO MWANASHERIA AENDE HUKOOOO
 

Aikambee

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2017
Messages
3,672
Points
2,000

Aikambee

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2017
3,672 2,000
Tundu Lissu ndiye aliishawishi Mahakama ya Rufaa kubatilisha ile kanuni ya kwamba wapiga kura ndiyo wafungue mashtaka Mahakama ni kupinga ubunge. Ilikuwa kwenye kesi ya Lema.

Nakumbuka, Mahakama Kuu Arusha ilimvua Lema ubunge, ila Lissu akakata rufaa.

Lema alishinda na kurejeshewa ubunge. Ilikuwa uchaguzi wa 2010.

Prof Gamalieli Mgongo Fimbo, ni mwanasheria maarufu wa Ardhi, ila katika harakati zote hadi anastaafu pale UDSM, alishinda kesi moja tu, ambayo hata juzi pale Kimara, Rais aliitaja. Ni kesi ya Abbualy Bhatia and Others vs AG.

Interestingly, kesi nyingi ambazo Prof Fimbo alishindwa, ambazo ni zaidi ya 40, Mahakama Kuu katika kesi hii ya Abualy, ilirejea hoja za Prof Fimbo katika kesi alizoshindwa awali.

Nakumbuka, Mahakama Kuu ilikaa Full Bench, yaani Majaji watano kwenye kesi ya Abuali, na wakamuita Prof Fimbo kama Amicus Curiae, yaani friend of Court ili kuwashauri.

Kumbuka, kwenye kesi za awali zilizofafana kimaudhui na hii ya Abualy, Mahakama ilizitupa Hoja za Fimbo, ila baadaye wakagundua kwamba walikuwa wanakosea.

Walichokifanya, walibatilisha kesi zote walizoziamua dhidi ya hoja za Fimbo na wenzake, na sasa wakaungana na Prof Fimbo.

Hoja Kuu katika hizo kesi ikiwemo hii ya Abualy, Ilikuwa je, kati ya hati ya kimila na hati ya kisheria ni ipi ina nguvu?

Yaani customary right of occupancy vs Granted Right of Occupancy.

Na hoja za Prof Fimbo nyingi ziliingizwa katika Sheria ya Ardhi na ile Sheria ya Ardhi ya Kijiji.

Kwa hiyo, kuwapima mawakili kwa kesi walizoshinda, unaweza ukakosea maana kuna wengine kama Fimbo wana hoja nzito ila hazishindi kesi na badala yake, Serikali inazitumia hizo hoja kurekebisha Sheria.

Na pia Mahakama inazitumia hizo hoja kubadilisha na kuboresha hukumu zake.

Samahani kwa comment ndefu.
 

kina kirefu

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2018
Messages
614
Points
500

kina kirefu

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2018
614 500
Tundu Lissu ndiye aliishawishi Mahakama ya Rufaa kubatilisha ile kanuni ya kwamba wapiga kura ndiyo wafungue mashtaka Mahakama ni kupinga ubunge. Ilikuwa kwenye kesi ya Lema.

Nakumbuka, Mahakama Kuu Arusha ilimvua Lema ubunge, ila Lissu akakata rufaa.

Lema alishinda na kurejeshewa ubunge. Ilikuwa uchaguzi wa 2010.

Prof Gamalieli Mgongo Fimbo, ni mwanasheria maarufu wa Ardhi, ila katika harakati zote hadi anastaafu pale UDSM, alishinda kesi moja tu, ambayo hata juzi pale Kimara, Rais aliitaja. Ni kesi ya Abbualy Bhatia and Others vs AG.

Interestingly, kesi nyingi ambazo Prof Fimbo alishindwa, ambazo ni zaidi ya 40, Mahakama Kuu katika kesi hii ya Abualy, ilirejea hoja za Prof Fimbo katika kesi alizoshindwa awali.

Nakumbuka, Mahakama Kuu ilikaa Full Bench, yaani Majaji watano kwenye kesi ya Abuali, na wakamuita Prof Fimbo kama Amicus Curiae, yaani friend of Court ili kuwashauri.

Kumbuka, kwenye kesi za awali zilizofafana kimaudhui na hii ya Abualy, Mahakama ilizitupa Hoja za Fimbo, ila baadaye wakagundua kwamba walikuwa wanakosea.

Walichokifanya, walibatilisha kesi zote walizoziamua dhidi ya hoja za Fimbo na wenzake, na sasa wakaungana na Prof Fimbo.

Hoja Kuu katika hizo kesi ikiwemo hii ya Abualy, Ilikuwa je, kati ya hati ya kimila na hati ya kisheria ni ipi ina nguvu?

Yaani customary right of occupancy vs Granted Right of Occupancy.

Na hoja za Prof Fimbo nyingi ziliingizwa katika Sheria ya Ardhi na ile Sheria ya Ardhi ya Kijiji.

Kwa hiyo, kuwapima mawakili kwa kesi walizoshinda, unaweza ukakosea maana kuna wengine kama Fimbo wana hoja nzito ila hazishindi kesi na badala yake, Serikali inazitumia hizo hoja kurekebisha Sheria.

Na pia Mahakama inazitumia hizo hoja kubadilisha na kuboresha hukumu zake.

Samahani kwa comment ndefu.
Aliyewafanya manjuka wote UDSM kuaza kuchangia midaharo nkuruma niyeye lisu baada yakujenga hoja ili kubadili sheria iliyokuwepo kandamizi dhidi ya manjuka(mwaka wakwanza).niyeye lisu hizo nazo nirekodi hizo.1992-3..mleta mada mwakahuo sijui ulikua wap
 

Ambokile Amanzi

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2018
Messages
450
Points
1,000

Ambokile Amanzi

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2018
450 1,000
Tundu Lissu ndiye aliishawishi Mahakama ya Rufaa kubatilisha ile kanuni ya kwamba wapiga kura ndiyo wafungue mashtaka Mahakama ni kupinga ubunge. Ilikuwa kwenye kesi ya Lema.

Nakumbuka, Mahakama Kuu Arusha ilimvua Lema ubunge, ila Lissu akakata rufaa.

Lema alishinda na kurejeshewa ubunge. Ilikuwa uchaguzi wa 2010.

Prof Gamalieli Mgongo Fimbo, ni mwanasheria maarufu wa Ardhi, ila katika harakati zote hadi anastaafu pale UDSM, alishinda kesi moja tu, ambayo hata juzi pale Kimara, Rais aliitaja. Ni kesi ya Abbualy Bhatia and Others vs AG.

Interestingly, kesi nyingi ambazo Prof Fimbo alishindwa, ambazo ni zaidi ya 40, Mahakama Kuu katika kesi hii ya Abualy, ilirejea hoja za Prof Fimbo katika kesi alizoshindwa awali.

Nakumbuka, Mahakama Kuu ilikaa Full Bench, yaani Majaji watano kwenye kesi ya Abuali, na wakamuita Prof Fimbo kama Amicus Curiae, yaani friend of Court ili kuwashauri.

Kumbuka, kwenye kesi za awali zilizofafana kimaudhui na hii ya Abualy, Mahakama ilizitupa Hoja za Fimbo, ila baadaye wakagundua kwamba walikuwa wanakosea.

Walichokifanya, walibatilisha kesi zote walizoziamua dhidi ya hoja za Fimbo na wenzake, na sasa wakaungana na Prof Fimbo.

Hoja Kuu katika hizo kesi ikiwemo hii ya Abualy, Ilikuwa je, kati ya hati ya kimila na hati ya kisheria ni ipi ina nguvu?

Yaani customary right of occupancy vs Granted Right of Occupancy.

Na hoja za Prof Fimbo nyingi ziliingizwa katika Sheria ya Ardhi na ile Sheria ya Ardhi ya Kijiji.

Kwa hiyo, kuwapima mawakili kwa kesi walizoshinda, unaweza ukakosea maana kuna wengine kama Fimbo wana hoja nzito ila hazishindi kesi na badala yake, Serikali inazitumia hizo hoja kurekebisha Sheria.

Na pia Mahakama inazitumia hizo hoja kubadilisha na kuboresha hukumu zake.

Samahani kwa comment ndefu.
Umeeleweka vizuri sana mkuu. Mungu akubariki.
 

Forum statistics

Threads 1,344,082
Members 515,327
Posts 32,806,859
Top