• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Hivi Marekani akiiwekea vikwazo Tanzania ndio upinzani unaingia Ikulu? Zimbabwe imewekewa vikwazo lakini chama ni kile kile ZANU PF

C

Corticopontine

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2019
Messages
328
Points
500
C

Corticopontine

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2019
328 500
Ukimwangalia ZITO tabia ya usaliti alianza nayo toka zamani tangu enzi akiwa CHADEMA mabeberu wake walikuwa ni Serikali ya Kikwete iliyokuwa inamtumia kula hela zaidi

Alipoingia Magufuli alijua kuwa utaratibu ule wa awali utaendelea kwamba Magufuli ataendelea kumtumia Zito kudhoofisha Upinzani ndiyo maana wakati wabunge wenzie wa Upinzani wanasusia bunge yeye alibaki bungeni

Wakati Tundu Lissu anazunguka Ulaya na Marekani kumtukana Rais yeye alimtukana pia Lissu

Baada ya kujipima na kuangalia nguvu ya Ushawishi imeisha na hayupo wa kumbeba ikabidi ajisalimishe kwa Mabeberu wamtumie kuharibu Taswira ya nchi

Aliona wivu jinsi Lisu alivyokuwa maarufu kwa hiyo ameamua kumvuruga Lisu

Lakini tujiulize Marekani akiweka Vikwazo Tanzania ndo CCM itaondoka? Jibu hapana pia Zito akumbuke kwamba Nchi ikiwekewa Vikwazo huwa inajiweka kwenye State Urgency yaani wananchi huungana kuyakabili matatizo
 
M

massaiboi

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2016
Messages
891
Points
1,000
M

massaiboi

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2016
891 1,000
Cuba je???, tangu 1900s mpaka leo mwendo ni ule ule, Castro alikaa akazeeka akamwachia kaka yake naye kachoka kamwachia mtu wake. US wanaongeza vikwazo kila siku ila wanaoumia ni watu wa kawaida na sio viongozi.

Mfano mwingine ni Venezuela, wananchi ndio walioishia kuikimbia nchi lakini jamaa wa upinzani pamoja na push ya US imeshindikana kuingia Ikulu.

Kwa hyo wapinzani wawe waangalifu US siyo rafiki mzuri, anaangalia maslahi, akiona hulipi anakugeuka kama nn vile.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Alexander The Great

Alexander The Great

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2018
Messages
2,925
Points
2,000
Alexander The Great

Alexander The Great

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2018
2,925 2,000
Tanzania ikiwekewa vikwazo hivo, ndio tutajua kama CCM ni wazalendo wa kweli kwenye nchi hii au sio wazalendo (Kama ni wazalendo basi watakubali waachie madaraka, ili kuwanusuru wananchi kutaabika na shida za vibano hivo kutoka kwa mataifa yenye nguvu duniani).

Robert Mugabe hakuwa mzalendo wa nchi yake, alikua na tamaa ya madaraka na alikua muoga wa maisha yake (alikua na Personal Interest), na ndio maana baada ya kuwekewa vikwazo vikali Zimbabwe yeye aliendelea kung'ang'ani madaraka kwa nguvu mpaka wananchi waliadhirika kwa shida na njaa. Angekua mzalendo halisi basi angeachia madaraka ili kuwaokoa wananchi wake (hata kama ingetakiwa afungwe jela ili kuokoa taifa lake, basi angekubali).

Kuna toafuti kati ya "PERSONAL INTEREST" na "CIVILIAN INTEREST", yaani tofauti ya matakwa binafsi ya mtawala na matakwa ya wananchi/watawaliwa.
 
C

Corticopontine

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2019
Messages
328
Points
500
C

Corticopontine

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2019
328 500
Alexander The Great,
Kama haujui wewe nyamaza Mugabe ni mzalendo kisa kudai chake ndio wamuonee kuchukua ardhi ya Wazimbabwe kutoka kwa mabeberu ndo iwe shida.
 
Emar

Emar

JF-Expert Member
Joined
Nov 15, 2018
Messages
661
Points
1,000
Emar

Emar

JF-Expert Member
Joined Nov 15, 2018
661 1,000
Sijijui

Sijijui

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2018
Messages
3,998
Points
2,000
Sijijui

Sijijui

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2018
3,998 2,000
Corticopontine,
Mkuu kwani CCM ni nini? kama tu wajinga kihivyo kwamba tuwe kama Zimbabwe but ccm na magufuli waendelee kuwa madarakani sawa,but kama sisi si wajinga basi tutamtosa Yona baharini ili sisi,watoto wetu na nchi yetu tupone
 
Bantugbro

Bantugbro

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2009
Messages
3,753
Points
2,000
Bantugbro

Bantugbro

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2009
3,753 2,000
Kuna watu hawaijui hii nchi vizuri, mpaka leo hakuna high profile political figure defection kama ya Oscar Kambona na alikimbilia huko huko kwa akina Beberu alirudi nyumbani baada ya umauti kumkuta huko.

Alikuwepo mtaalam Prof. Babu, yeye alirudi home wakati aneshazeeka sana na kupoteza mvuto wake wa kisiasa...

Sisi yetu macHO. Corticopontine,

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mtamasia

Mtamasia

Member
Joined
Jan 24, 2020
Messages
30
Points
95
Mtamasia

Mtamasia

Member
Joined Jan 24, 2020
30 95
Corticopontine,
Wewe hutaki mwanafunzi alipata mimba shule akijifungua akijifungua arudi kumalizia masomo yake?
 
Ben Bella

Ben Bella

Senior Member
Joined
Dec 3, 2019
Messages
148
Points
1,000
Ben Bella

Ben Bella

Senior Member
Joined Dec 3, 2019
148 1,000
Ni afadhali tuwekewe vikwazo ili sote tuteseke (pamoja na wale wanaotutesa sasa i.e Meko na Bashite)

Tukiwekewa vikwazo mauaji yatapungua, kutekana na kubambikiana kesi pia kutapungua kwani hawa madhalimu watakuwa busy kutafuta namna ya kupata fedha za kuendesha serikali yao.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
M

mliberali

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2012
Messages
6,642
Points
2,000
M

mliberali

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2012
6,642 2,000
Corticopontine,
Hapana mkuu zito yupo sawa na lisu yupo sawa tatizo ni magifuli
 
Bila bila

Bila bila

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2016
Messages
9,533
Points
2,000
Bila bila

Bila bila

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2016
9,533 2,000
Cuba je???, tangu 1900s mpaka leo mwendo ni ule ule, Castro alikaa akazeeka akamwachia kaka yake naye kachoka kamwachia mtu wake. US wanaongeza vikwazo kila siku ila wanaoumia ni watu wa kawaida na sio viongozi. Mfano mwingine ni Venezuela, wananchi ndio walioishia kuikimbia nchi lakini jamaa wa upinzani pamoja na push ya US imeshindikana kuingia Ikulu.
Kwa hyo wapinzani wawe waangalifu US siyo rafiki mzuri, anaangalia maslahi, akiona hulipi anakugeuka kama nn vile.

Sent using Jamii Forums mobile app
Mnahalalisha unyama wenu? Kama mnadhani tutadanganyika kwa mifano yenu ya kidikteta jueni hatidanganyiki.


Sent using Jamii Forums mobile app
 
feyzal

feyzal

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2016
Messages
2,595
Points
2,000
feyzal

feyzal

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2016
2,595 2,000
Mkuu usidanganye vikwazo tukiwekewa tutakaoumia ni sisi wananchi wa kawaida viongozi kamwe usitegemee kuwa watakua na shida.
Ni afadhali tuwekewe vikwazo ili sote tuteseke (pamoja na wale wanaotutesa sasa i.e Meko na Bashite)

Tukiwekewa vikwazo mauaji yatapungua, kutekana na kubambikiana kesi pia kutapungua kwani hawa madhalimu watakuwa busy kutafuta namna ya kupata fedha za kuendesha serikali yao.

Sent using Jamii Forums mobile app
Sent using Jamii Forums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,403,918
Members 531,434
Posts 34,439,213
Top