Hivi Maprof na PHD candidates wanapublish wapi paper Zao Bongo? | Page 48 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi Maprof na PHD candidates wanapublish wapi paper Zao Bongo?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Nicholas, Apr 9, 2015.

  1. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #1
    Apr 9, 2015
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 25,132
    Likes Received: 2,345
    Trophy Points: 280
    Nimejaribu sana kufuatilia PHD za US na Maprof wao..Aisee watu wanapigika sana paper zao kuwa published ktk journals za kueleweka.Watu wote wanapigika hadi wanaonyesha kiwango na weledi ndio wanapita.Si weupe,si wekundu,si wa njano na hata weusi..wengine hadi wanakimbilia kusema ni ubaguzi wa rangi..ila wakipita huwa wanaonyesha hiyo mambo haswa ktk real life.Hapa Bongo naona design km watu wanachukua tuu gamba..labda tuu km kuna siasa ndio zinawakwamisha.Kuna watu wa uchumi,Political science,vyuo vipya km vinapiga promo kwa staff wao fasta fasta fulani.Hivi kuna hizo journal ambazo haziwezi kuwa influenced kisiasa kweli?
     
  2. Waberoya

    Waberoya Platinum Member

    #941
    Jul 1, 2017
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 11,301
    Likes Received: 3,545
    Trophy Points: 280
    halafu mjuaji mno!!! amejaa kejeli na dharau, jambo usilolijua bana
     
  3. D

    DON JF-Expert Member

    #942
    Jul 1, 2017
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 694
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 80
    Kuna Prof mmoja MUHAS yeye ni Dr. wa meno amechukua vitabu vya mwenzie na kujifanya alimshirikisha ilhal yeye hayo masomo hakupitia, sasa hivi anafundisha postgraduate wa obs and gynae anatomy wakati yeye hajasoma fuu body anatomy ameishia kifuani. Huwa anajifanya yeye ndio the only Prof wa Anatomy in Tz wakati sio kweli. Hajaweka hata TA wa kumrithi kufundisha dental anatomy akiondoka kwa sababu anaelekea miaka sabini. Ukweli ni kwamba MUHAS hakuna Prof wa Anatomy MD
     
  4. m

    makodinda JF-Expert Member

    #943
    Jul 1, 2017
    Joined: Sep 10, 2013
    Messages: 1,083
    Likes Received: 685
    Trophy Points: 280
    kazi ipo kwa maprof wetu
     
  5. Gut

    Gut JF-Expert Member

    #944
    Jul 1, 2017
    Joined: Jan 18, 2016
    Messages: 2,667
    Likes Received: 2,867
    Trophy Points: 280
    Mwonyeshe Nicholas walipopublish awe kichekesho.kinyume na hapo wewe ndio utageuka kichekesho.
     
  6. e

    establishment JF-Expert Member

    #945
    Jul 18, 2017
    Joined: Jun 27, 2015
    Messages: 314
    Likes Received: 361
    Trophy Points: 80
    Lipi la ajanu kwa Std 7 kuuliza? hiyo inabadilisha mantiki ya swali?
     
  7. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #946
    Aug 6, 2017
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 25,132
    Likes Received: 2,345
    Trophy Points: 280
    Na kwa sa sa ni mwendo sa vyeti na kupata prefix tuu. Weledi baadae.
     
  8. a

    andreakalima JF-Expert Member

    #947
    Oct 12, 2017
    Joined: Jun 2, 2012
    Messages: 2,763
    Likes Received: 1,454
    Trophy Points: 280
    Open University Lecturer akitoa hata Pamphlet tu...anaweza kupewa Uprofesa.
     
  9. a

    andreakalima JF-Expert Member

    #948
    Oct 12, 2017
    Joined: Jun 2, 2012
    Messages: 2,763
    Likes Received: 1,454
    Trophy Points: 280
    Maprofesa wamejikita kwenye siasa za hapa na pale
     
  10. a

    andreakalima JF-Expert Member

    #949
    Oct 12, 2017
    Joined: Jun 2, 2012
    Messages: 2,763
    Likes Received: 1,454
    Trophy Points: 280
    Nicholas, la kuhuzunisha zaidi hata number of citations kule Google Scholar kwa wasomi wetu ni chache kulinganisha na majirani. ...UG, KE, Zambia, Zimbabwe etc. Unajiitaje prof kutwa unazunguka kwenye TV na redio kutoa maoni kuhusu madiwani wa halmashauri ya USHETU sijui kudai posho Ziongezwe! Wakati mwingine hata BASHITE ana afadhali na gamba lake japo magumashi.
     
  11. j

    joshua_ok JF-Expert Member

    #950
    Oct 12, 2017
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 4,387
    Likes Received: 2,515
    Trophy Points: 280
    Bajeti % ngapi inaenda kwenye TAFITI vs Mashangingi ya Viongozi?
     
  12. Al-Watan

    Al-Watan JF-Expert Member

    #951
    Oct 12, 2017
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 9,189
    Likes Received: 10,897
    Trophy Points: 280
    Babu Sizonje kazivua nguo Ph.D za mwendokasi bongo kiasi hata vipofu wanaweza kuziona zilivyo tupu.

    Inabidi zichutame tu kwa sasa.

    Nyingine tutaziita Ph.D za fonti fedi.
     
  13. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #952
    Oct 12, 2017
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 18,241
    Likes Received: 9,259
    Trophy Points: 280
    wewe unazijua journals ngapi za maana?Je umepitia huko ukakosa wataalamu wa Kitanzania?
     
  14. j

    joshua_ok JF-Expert Member

    #953
    Oct 12, 2017
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 4,387
    Likes Received: 2,515
    Trophy Points: 280
    Zitaje wewe unaezijua. Uzuri ukishazitaja hapa na title ya hizo papers tunazitafuta Google scholar tunaona kila kitu bila chenga
     
  15. sumbwi

    sumbwi Member

    #954
    Oct 12, 2017
    Joined: Feb 9, 2017
    Messages: 53
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 25
    .
     
  16. Medicci

    Medicci JF-Expert Member

    #955
    Oct 12, 2017
    Joined: Dec 26, 2016
    Messages: 468
    Likes Received: 775
    Trophy Points: 180
    Let's say the University of Dar es salaam, have different journals in different fields eg, engineering, sociology, law etc and most of the published articles in those journals are simply summarization, or extensions in whatsoever way of the writers PHd or masters research, they really dont offer new things to the academic world rather its summary of their findings and not actually discoveries. And they know that none of the things that they write will be criticised, I opt to take my PhD In USA or UK. But in Tanzania a keen undergraduate can critisize a published article of a PhD holder or candidate
     
  17. j

    joshua_ok JF-Expert Member

    #956
    Oct 12, 2017
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 4,387
    Likes Received: 2,515
    Trophy Points: 280
    Sir/Madam Medicci,
    Allow me to add some points as far as TZ academics' publication practices are concerned;
    1. Most of TZ journals are still in hard copies so it's hard to trace or cite when writing/doing literature review on the topic which consequently negatively affect VISIBILITY of their respective universities when it comes to RANKING.
    2. Most of academics r pre-occupied with non-academic activities to supplement the peanut they are getting from the BIG MAN himself.
    3. There's no mechanism whatsoever to pressure academics to publish after PhD (you can decide to remain inactive till ur retirement date) and no one will ask you anything with regard to publication or writing proposal for grant at ur university.
    4. TCU, mother of all universities r busy soliciting fund from her own children (universities) and general public through various unjustifiable fee & contributions eg. "Foreign Degree certification"
    5. As a country, we did a grave mistake to introduce austerity measure to education sector (higher education). I can assure you. Not more than 3 yes from now you will see the impact.
    ** as i recall Mzee Jomo''s joke to Mchonga.....Julius! Back home ur leading milion of walking Corpses, decades later I came to realise Mzee Jomo was right. Poor Tanzanian universities, including so called Academic Staff associations, you name it.
     
  18. j

    joshua_ok JF-Expert Member

    #957
    Oct 12, 2017
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 4,387
    Likes Received: 2,515
    Trophy Points: 280
    Nilitegemea vyuo vikuu ndo vitutoe tongotongo kina sisi NGUMBARU kupitia tafiti zao na nafasi yao katika jamii. Lakin ndo vile tena njaa imetuponza. Wewe publish wenzako wanakula mahela ya bqkshishi, posho na mishahara minono kwenye mashirika mazito ya umma na wizarani.
     
  19. j

    joshua_ok JF-Expert Member

    #958
    Oct 12, 2017
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 4,387
    Likes Received: 2,515
    Trophy Points: 280
    Huko vyuo vikuu wametoka mpaka wakuu wa wilaya wenye PhD sawa na makada wenye Elimu ya Msingi daah. Tumeizika taaluma rasmi
     
  20. Mung Chris

    Mung Chris JF-Expert Member

    #959
    Oct 12, 2017
    Joined: Sep 12, 2017
    Messages: 557
    Likes Received: 470
    Trophy Points: 80
    Ku publish inategemea na mtu, wengi ma professor baada ya kumaliza chuo kapata phd haandiki tena anabaki anakula tu hela ya kufundishia
     
  21. j

    joshua_ok JF-Expert Member

    #960
    Oct 12, 2017
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 4,387
    Likes Received: 2,515
    Trophy Points: 280
    Ndugu, pindi upatato PhD utaitwa Lecturer ukipublish ndo unakusanya points kisha unaomba kwa barua ukiambaranisha na machapisho yako ili wakufikirie kukupandisha. Labda ungesema wabongo wengi wakishaukwaa u-associate professor publications ndo bai-bai wakisubiria teuzi za ulaji kwa kusaini barua za ruhusa, likizo na kuhudhuria mikutano unayolipwa kwa kukaa na kuongea kidogo ( ikibidi) hukooo kunako. Mifano tunayo dhahiri.
     
Loading...