Hivi makusanyo ya jiji la Dodoma inawezekanaje yakazidi ya Dar es Salaam?

K

Kikiwo

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2017
Messages
833
Points
500
K

Kikiwo

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2017
833 500
Wana JF naomba msaada katika kujua haya mapato yanapimwaje? Eti Dodoma imekusanya Tsh 70Billion na ikawa ya kwanza alafu Dsm kwenye viwanda kibao eti mapato Tsh 50 Billion.

Nashindwa kuelewa kwani Dodoma kuna viwanda na vitega uchumi kuliko Dsm au Arusha hata Mwanza?
 
Gers

Gers

Member
Joined
May 24, 2012
Messages
62
Points
125
Gers

Gers

Member
Joined May 24, 2012
62 125
Wana JF naomba msaada katika kujua haya mapato yanapimwaje? Eti Dodoma imekusanya 70Billion na ikawa ya kwanza alafu Dsm kwenye viwanda kibao eti mapato 50 Billion. Nashindwa kuelewa kwani Dodoma kuna viwanda na vitega uchumi kuliko Dsm au Arusha hata Mwanza?
Bongo wajanja wengi, upigaji mwingi
 
B

bizplan

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2013
Messages
320
Points
250
B

bizplan

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2013
320 250
Wana JF naomba msaada katika kujua haya mapato yanapimwaje? Eti Dodoma imekusanya 70Billion na ikawa ya kwanza alafu Dsm kwenye viwanda kibao eti mapato 50 Billion. Nashindwa kuelewa kwani Dodoma kuna viwanda na vitega uchumi kuliko Dsm au Arusha hata Mwanza?
Ni kweli inawezekana kabisa.

1. Mapato ya Jiji la Dar ( Kutokana na vyanzo vilivyoahinishwa) hayajumuishi mapato ya manispaa tano za Dar. Hii maana yake ni kuwa mapato ya manispaa za ilala, ubungo, kigamboni, kinondoni na temeke hayapo katika mapato yaliyokubalika ya jiji la Dar.

2. Jiji la Dom limepata mapato makubwa kutokana na uuzaji wa viwanja na ongezeko la biashara na wageni wengi walioingia mji huo. Hapo hujaweka vyanzo vya kawaida vya halmaishauri ambapo kwa halmashauri ya jiji la Dar vipo ' limited's

Hii inaweza kuwa sababu kubwa ya hicho unachoona. Wadau wengi wenye taarifa sahihi zaidi watakuelewesha.
 
mwananyaso

mwananyaso

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2017
Messages
1,498
Points
2,000
mwananyaso

mwananyaso

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2017
1,498 2,000
Huwa kuna lengo au target huwekwa ,ukishindwa kukukusanya kufikia lengo, huhesabika kushindwa,sasa Dodoma ilikusanya na kuvuka lengo lililowekwa.

Ni kweli mapato ya Dar yanaizidi Dodoma kwa mbali sana ,ispokua lengo walilowekewa Dar hawakulifikia ,logic iko hapo
 
E

East African

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2013
Messages
500
Points
1,000
E

East African

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2013
500 1,000
Pato kubwa linalotegemewa na jiji ni
1. Ubungo terminal
2. Machinga na
3. Parking za magari
Mapato mengine ni ya manispaa 5.
Lakini Dodoma ni nji mzima unaweka vyanzo vyote bila kugawana na manispaa.
 
omari londo

omari londo

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2015
Messages
1,672
Points
2,000
omari londo

omari londo

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2015
1,672 2,000
Ni kweli inawezekana kabisa.

1. Mapato ya Jiji la Dar ( Kutokana na vyanzo vilivyoahinishwa) hayajumuishi mapato ya manispaa tano za Dar. Hii maana yake ni kuwa mapato ya manispaa za ilala, ubungo, kigamboni, kinondoni na temeke hayapo katika mapato yaliyokubalika ya jiji la Dar.

2. Jiji la Dom limepata mapato makubwa kutokana na uuzaji wa viwanja na ongezeko la biashara na wageni wengi walioingia mji huo. Hapo hujaweka vyanzo vya kawaida vya halmaishauri ambapo kwa halmashauri ya jiji la Dar vipo ' limited's

Hii inaweza kuwa sababu kubwa ya hicho unachoona. Wadau wengi wenye taarifa sahihi zaidi watakuelewesha.
Rudi skuli mazee

Watu kama ninyi ni laana kwenye jamii
 
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
29,943
Points
2,000
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
29,943 2,000
Dar es salaam wapigaji wengi... inawezekana...


Cc: mahondaw
 
Songambele

Songambele

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2007
Messages
4,217
Points
2,000
Songambele

Songambele

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2007
4,217 2,000
Pato kubwa linalotegemewa na jiji ni
1. Ubungo terminal
2. Machinga na
3. Parking za magari
Mapato mengine ni ya manispaa 5.
Lakini Dodoma ni nji mzima unaweka vyanzo vyote bila kugawana na manispaa.
Na NBAA wamepitia hii standard mpya???
 
B

bizplan

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2013
Messages
320
Points
250
B

bizplan

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2013
320 250
Pato kubwa linalotegemewa na jiji ni
1. Ubungo terminal
2. Machinga na
3. Parking za magari
Mapato mengine ni ya manispaa 5.
Lakini Dodoma ni nji mzima unaweka vyanzo vyote bila kugawana na manispaa.
Sahihi kabisa. Watu wakisikia jiji wanaunganisha na vyanzo vya manispaa nyingine hawaelewi kuwa karibu manispaa zote za Dar zimelizidi jiji la Dar kwa mapato. Ilala peke yake ina kama 44bn
 
K

Kikiwo

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2017
Messages
833
Points
500
K

Kikiwo

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2017
833 500
Ni kweli inawezekana kabisa.

1. Mapato ya Jiji la Dar ( Kutokana na vyanzo vilivyoahinishwa) hayajumuishi mapato ya manispaa tano za Dar. Hii maana yake ni kuwa mapato ya manispaa za ilala, ubungo, kigamboni, kinondoni na temeke hayapo katika mapato yaliyokubalika ya jiji la Dar.

2. Jiji la Dom limepata mapato makubwa kutokana na uuzaji wa viwanja na ongezeko la biashara na wageni wengi walioingia mji huo. Hapo hujaweka vyanzo vya kawaida vya halmaishauri ambapo kwa halmashauri ya jiji la Dar vipo ' limited's

Hii inaweza kuwa sababu kubwa ya hicho unachoona. Wadau wengi wenye taarifa sahihi zaidi watakuelewesha.
Mku sijakuelewa katika point yako namba 1. Sasa kama mapato ya manisipaa zote 5 za Dsm hayahesabiki, kwahiyo manisipaa ipi nyingine ya mkoa wa Dsm inayohesabika katika taarifa ya mapato hayo?
 
K

Kikiwo

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2017
Messages
833
Points
500
K

Kikiwo

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2017
833 500
Pato kubwa linalotegemewa na jiji ni
1. Ubungo terminal
2. Machinga na
3. Parking za magari
Mapato mengine ni ya manispaa 5.
Lakini Dodoma ni nji mzima unaweka vyanzo vyote bila kugawana na manispaa.
Kwani Dodoma haina manisipaa zilizogawanyika? Kama ni hivyo, kwanini majiji mengine kama Arusha, Mwanza, Mbeya, Dsm waliweka utaratibu wa kugawanya manisipaa? What is the logic behind this?
 
Chiwa

Chiwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2008
Messages
2,587
Points
2,000
Chiwa

Chiwa

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2008
2,587 2,000
Rudi skuli mazee

Watu kama ninyi ni laana kwenye jamii
tatizo la shule ada ukimlipia anaweza kurudi lakini sidhani kama ni busara kwa swala la kutojua kitu ikawa ni laana kwa jamii kwa kuwa si kila mtu anajua kila kitu. yeye amaetoa mawazo yeke kwa kadri anavyoelewa sasa ni vizuri ukatueleza wewe kwa usahihi zaidi tukaelewa
 
B

bizplan

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2013
Messages
320
Points
250
B

bizplan

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2013
320 250
Mku sijakuelewa katika point yako namba 1. Sasa kama mapato ya manisipaa zote 5 za Dsm hayahesabiki, kwahiyo manisipaa ipi nyingine ya mkoa wa Dsm inayohesabika katika taarifa ya mapato hayo?
Mkuu ishu IPO hivi;
1. Hilo jiji la Dar unavyowaza kichwani mwako sio Jiji la Dar linalozungumziwa katika taarifa ya mapato ya tamisemi. Nadhani unapowaza Jiji unafikiria zile manispaa tano, hiyo sio sahihi.
2. Jiji la Dar katika tamisemi ni taasisi peke yake na inatengenishwa na manispaa zake kiutawala na kiutendaji. Jiji linasimamia mambo mbalimbali ya jiji la Dar kwa ujumla wake lakini haihusiki na mapato yanayopatikana katika manispaa zake isipokuwa tu pale ilipokubaliwa.
3. Hivyo basi, mapato ya jiji la Dar ukijumlisha manispaa zake kiuhalisia ni makubwa kuliko sehemu zozote Tanzania ila kama nilivyosema mwanzo kwa tamisemi manispaa ni manispaa na jiji ni jiji.
 
B

bizplan

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2013
Messages
320
Points
250
B

bizplan

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2013
320 250
Kwani Dodoma haina manisipaa zilizogawanyika? Kama ni hivyo, kwanini majiji mengine kama Arusha, Mwanza, Mbeya, Dsm waliweka utaratibu wa kugawanya manisipaa? What is the logic behind this?
Kwa Dodoma ile iliyokuwa manispaa mfano chukulia ilala yenye vyanzo vyote vya mapato ndiyo imekuwa jiji. Ikiwa mji utakua sana zitazaliwa manispaa nyingine ambazo zitajitenga toka Dodoma jiji japo zote zitabaki katika mkoa wa Dom
 
Samaki Singa

Samaki Singa

Senior Member
Joined
Nov 20, 2016
Messages
175
Points
250
Samaki Singa

Samaki Singa

Senior Member
Joined Nov 20, 2016
175 250
Wana JF naomba msaada katika kujua haya mapato yanapimwaje? Eti Dodoma imekusanya Tsh 70Billion na ikawa ya kwanza alafu Dsm kwenye viwanda kibao eti mapato Tsh 50 Billion.

Nashindwa kuelewa kwani Dodoma kuna viwanda na vitega uchumi kuliko Dsm au Arusha hata Mwanza?
Mapato ya Dodoma yanayoelezwa kupanda ni ya msimu mfupi tu.Sasa hivi Jiji la Dodoma lina mradi wa kupima na kuuza viwanja yakiwa ni maandalizi ya kulijenga Jiji hilo upya.Kufuatia zoezi hilo, maelfu ya Watanzania wameitikia wito wa kununua viwanja.Hivyo mara watakapomaliza biashara hiyo, wataporomoka na kuwa wa mwisho kimapato.Ukitaka kulithibitisha hilo waambie wataje chanzo na sababu ya mapato yao kupaa.
 
mnengene

mnengene

JF-Expert Member
Joined
Nov 21, 2011
Messages
1,504
Points
2,000
mnengene

mnengene

JF-Expert Member
Joined Nov 21, 2011
1,504 2,000
Ni kweli inawezekana kabisa.

1. Mapato ya Jiji la Dar ( Kutokana na vyanzo vilivyoahinishwa) hayajumuishi mapato ya manispaa tano za Dar. Hii maana yake ni kuwa mapato ya manispaa za ilala, ubungo, kigamboni, kinondoni na temeke hayapo katika mapato yaliyokubalika ya jiji la Dar.

2. Jiji la Dom limepata mapato makubwa kutokana na uuzaji wa viwanja na ongezeko la biashara na wageni wengi walioingia mji huo. Hapo hujaweka vyanzo vya kawaida vya halmaishauri ambapo kwa halmashauri ya jiji la Dar vipo ' limited's

Hii inaweza kuwa sababu kubwa ya hicho unachoona. Wadau wengi wenye taarifa sahihi zaidi watakuelewesha.
Hata ikiwa hivyo kwa namna yeyote ile haiwezekana Halmashauri ya Jiji la Dodoma ikazidi Halmashauri ya Ilala, Ndio maana tunaambiwa tuna cook data
 

Forum statistics

Threads 1,325,714
Members 509,275
Posts 32,200,465
Top