Hivi Magufuli angekuwa ni Rais wa mojawapo ya Nchi Wahisani, angetoa misaada kwa nchi zinazoendelea?

Salary Slip

JF-Expert Member
Apr 3, 2012
43,383
2,000
Ukweli ni kwamba, nchi zetu hizi zinazoendelea, hasa hizi za Afrika, hazipigi hatua kubwa kimaendeleo na kuondokana na umasikini kutokana na mambo kama rushwa, ubinafsi wa viongozi, kukosekana kwa utawala bora, demokrasia,katiba mbovu,vipaumbele vibovu, n.k. huku chanzo kikuu kikiwa ni nchi nyingi za kiafrika kuwa na watawala wabovu.

Ushahidi wa hili ni uwepo wa baadhi ya nchi za Asia zilizopata uhuru katika miaka ambayo nchi nyingi za kiafrika nazo zilikuwa zinapata uhuru ila leo ziko mbali sana kimaendeleo mfano, Malaysia, Singapore,n.k.

Sasa najiuliza, kama Magufuli angekuwa ni Rais katika mojawapo ya Nchi Wahisani, angekubali kuendelea kutoa misaada kwa hizi nchi masikini au angezisimanga kwa maneno makali kuwa zinaendekeza umasikini na hivyo nchi yake isingetoa misaada?

Nawaza sana.
 

Mzingo

JF-Expert Member
Nov 2, 2014
2,209
2,000
Nafikiri aliwapa msaada Msumbiji walipopata majanga, tunawapa msaada DRC kwa kuwalinda, South Sudan kuwapa wataalamu wetu, Comorro to keep law and order intact.

Tanzania pamoja na kasoro zake, uwezo wake, ni nchi inayojari jirani, kuliko nchi nyingi duniani.
Hiyo misaada ni kuwa mingi uliyotaja ni kwamba tunalipwa
 

ruaharuaha

JF-Expert Member
Feb 14, 2018
2,230
2,000
Kule kunaweza kuwa Na nchi zaidi ya 20 mpaka kina Niger. UN Ndio wanatoa fedha.
Sasa point ni ipi? Tanzania imekuwa ikisaidia nchi zingine kwa hali na mali tangu ipate uhuru.

Na itaendelea kufanya hivyo aijalishi Rais ni nani. Inategemewa. Expected to step foward, is trusted, have moral authority.

UN labda wangeamua wangeichagua Rwanda, Burundi, Sudan, Congo Brazaville etc.
 

Whackiest

JF-Expert Member
Sep 13, 2020
820
1,000
Nafikiri aliwapa msaada Msumbiji walipopata majanga, tunawapa msaada DRC kwa kuwalinda, South Sudan kuwapa wataalamu wetu, Comorro to keep law and order intact.

Tanzania pamoja na kasoro zake, uwezo wake, ni nchi inayojari jirani, kuliko nchi nyingi duniani.
Nashangaa hapa wanaosem.asingeweza kam.hayo kafanya hiv wabong.tunann jaman
 

Whiteman confusing

JF-Expert Member
Sep 12, 2020
334
500
Mkuu unachokiwa nami nilishawahi kukiwaza, ni kweli kabisa
Yani huyu jiwe angekuwa Rais wa Taifa kubwa dunia ingepata tabu sana
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom