hivi madalali wanatambuliwa na serikali ,je hulipa kodi?


A

augustino ameri

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2012
Messages
267
Likes
0
Points
33
Age
43
A

augustino ameri

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2012
267 0 33
kuna watu wengi wanaofanya kazi ya udalali wengine wana ofisii zimeandikwa dalali wa vyumba,wa viwanja,wa nyumba wa mashamba wa mazao.Pia wengine hawana ofisi lakini ni wadau wakubwa na wanamaeneo yao ,ningependa kujua hivi hawa hulipa kodi?
 
Songoro

Songoro

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2009
Messages
4,129
Likes
51
Points
0
Songoro

Songoro

JF-Expert Member
Joined May 27, 2009
4,129 51 0
Madalali hulipa kodi ya Mapato kwa kadiri wapatavyo faida, nenda pale mavuno house kaombe Vitabu vya mahesabu vya Yono Action mart au majembe uone jinsi walivyo walipaji wazuri, kama unazungumzia wale wa uswahilini ni vigumu sana kukusanya kodi na moja ya sifa ya kodi yeyote ni kuhakikisha gharama za kuisaka hiyo kodi iwe ndogo kuliko mapato ya Kodi yenyewe!
 
minyoo

minyoo

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2013
Messages
11,087
Likes
6,819
Points
280
minyoo

minyoo

JF-Expert Member
Joined May 25, 2013
11,087 6,819 280
kuna watu wengi wanaofanya kazi ya udalali wengine wana ofisii zimeandikwa dalali wa vyumba,wa viwanja,wa nyumba wa mashamba wa mazao.Pia wengine hawana ofisi lakini ni wadau wakubwa na wanamaeneo yao ,ningependa kujua hivi hawa hulipa kodi?
Kama kuna sehemu serikari inapoteza mapato basi ni kwenye Udalali kwani madalali wanapata pesa nyingi na Kama wangekuwa wakilipa kodi hakika serikari ingeongeza pato jingine kubwa na kuinua uchumi
 

Forum statistics

Threads 1,274,695
Members 490,787
Posts 30,521,528