Hivi kununua product za kigeni tunaipenda nchi yetu? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi kununua product za kigeni tunaipenda nchi yetu?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Snitch, Dec 31, 2011.

  1. S

    Snitch Senior Member

    #1
    Dec 31, 2011
    Joined: Oct 22, 2011
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Leo nimeona nijikite kwenye mambo ambayo Kama tukiendelea ku criticize kila kitu mwisho wake tutakua tinazalisha taifa lalamishi na nisilotambua wajibu wake kwa Taifa na kutegemea nchi tu itufanyie kila kitu...
    Ni kawaida kwa Mtanzania kwenda dukani akaamua kununua Ommo badala ya FOMA Au ni rahisi kwa Mtanzania wa sasa kusema matunda ya Bagamoyo hakuna kiwanda Au Machungwa ya Muheza tanga hayana kiwanda na kulaumu serikali je kikijengwa kiwanda niwangapi tutaacha Juice ya Ceres Au Delmonte na kununua juice ya Muheza?

    Tinatakiwa kuanzisha movement ya kupenda vya kwetu hata hao waliofikia hatua ya juu ya ubora nikutokana na support kubwa ya ndani halafu wanje nao watapenda.



    Nimeshawishika katakana nawengi kutotambua mchango wetu ktk ujenzi wa taifa na kwenda kupeleka mchango wetu mdogo kwenye nchi jirani Au nje kwa either ignorance Au kutopata elimu ya uraia na uzalendo

    We zetu hata kuongea lugha tu ya kigeni ameona anaidhalilisha lugha yake ila sisi tunanunua Hadi bidhaa I think we need to wake up and start this movement.

    Mfaransa umepotea tu muulize excuse me do you speak English atakuuliza Excuse me do you speak French je bidhaa atanunua yakwako?
    Tujifunze kupenda vya kwetu Hongera Azam na wengineo wajasiria Mali
     
  2. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #2
    Dec 31, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,596
    Likes Received: 346
    Trophy Points: 180
    una akili sana wewe,
    mi sasa hivi nimetoka kariakoo kununua simu - made in Tabora,
    pia nimenunua tyre road ends za fuso made in Kibaha.
     
  3. Pota

    Pota JF-Expert Member

    #3
    Dec 31, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 1,798
    Likes Received: 79
    Trophy Points: 145
    na mtanzania ukiongea naye kiswahili utasikia ....akichuale ....mmmmmmh! napenda ...mmmmmh!.........egichopu
    na........waini yu no?
     
  4. Pota

    Pota JF-Expert Member

    #4
    Dec 31, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 1,798
    Likes Received: 79
    Trophy Points: 145
    wewe ndo wa kwanza kutopenda bidhaa za tanzania. kama hata lugha tu unatumia ya wazungu. je bidhaa?
    na simu ama kompyuta unayotumia imetengenezwa wapi hapa tz?
     
  5. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #5
    Dec 31, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    Kwani ukinunua ndo unaipenda nch?
     
  6. Vmark.

    Vmark. JF-Expert Member

    #6
    Dec 31, 2011
    Joined: Aug 2, 2011
    Messages: 1,361
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Mi nipo mpakan na kenya na 90% ya bidhaa ni za kenya.... Xo niache kununua coz ni za kenya thn niingie cost nifuate bidhaa za tz mbali whle za karibu zipo,tena bila uhakika wa kupatikana hiyo commodity ya tz? Why keeping a cow while you can get free milk?
     
  7. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #7
    Dec 31, 2011
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 11,070
    Likes Received: 2,059
    Trophy Points: 280
    Quality counts a lot. Vile nyumbu zinapatikana madukani?
     
  8. Nyokamzee

    Nyokamzee Senior Member

    #8
    Dec 31, 2011
    Joined: Dec 31, 2011
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hivi hicho kifaa ulichotumia kutuma ujumbe humu Jf ni made in wapi? Na hizo nguo ulizovaa zimetengenezwa wapi?
     
  9. b

    buswe Member

    #9
    Jan 1, 2012
    Joined: Oct 28, 2011
    Messages: 82
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Umeleta hoja nzuri. Tatizo kubwa la bidhaa za tz ni viwango. Tatizo haliko kwa walaji wa tz bali watengenezaji wa bidhaa za tz. Tbs ipandishe viwango vya bidhaa za tz watakaoshindwa kuvifikia wasiruhusiwe kuzalisha. miaka ya 1985 hadi 2000 watz walipenda mziki wa kongo lakini sasa tupo nyumbani zaidi, je kuna mtu alituambia tuache muziki wa kongo? tuliacha wenyewe baada ya kuona chetu ni kizuri.
     
  10. D

    Dina JF-Expert Member

    #10
    Jan 1, 2012
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 2,779
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Well said mkuu. Tuanze na kusisitiza ubora wa bidhaa tunazotengeneza sisi wenyewe. Karatasi ya chooni tu ukiifungua sijui inatoa unga/chengachenga mpaka unapata mashaka kama kweli uitumie, na katikati huchelewi kukutana na kipande kikubwa kama shuka na hakina hakijulikani kina shepu gani! Huu ni mfano mdogo tu.
     
  11. Kabembe

    Kabembe JF-Expert Member

    #11
    Jan 1, 2012
    Joined: Feb 11, 2009
    Messages: 2,094
    Likes Received: 773
    Trophy Points: 280
    Shida ni viwanda vyetu na ubora wa bidhaa wanazozalisha,viwanda vingi vya bidhaa za chakula ni vya Waindi na wengi wao wana scandal nyingi katika uzalishaji wa bidhaa zao na uagizaji wa raw materials,natumaini wengi wetu tumeshasikia au kusoma tuhuma mbalimbali za akina Mohamed Enterprises,Zacharia and many more.
     
  12. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #12
    Jan 1, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    kama nafahamu mwenye kiwanda fulani ni raia wa nje anawanyanyasa wafanyakazi wazawa na kuwalipa/kuwadhurumu fedha zao, halfu ni mkwepaji mkubwa wa kodi kwa kuhonga wakubwa.. Unataka nikanunue bidhaa yake kwa uzalendo upi alionao? Hapana, nitamuunga mwenye mapenzi mema na nchi yangu
     
  13. S

    Snitch Senior Member

    #13
    Jan 2, 2012
    Joined: Oct 22, 2011
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nitoe shukrani kwa wote walioelwa positively na wale pia walioelewa tofauti ipo siku wataelewa na kuniunga mkono kwa kwenda dukani na kununua foma badala ya Ommo. Wataniunga mkono kwa kwenda Shoprite na kutoa maoni kua Tunahitaji Product za Tanzania,wataniunga mkono kwa kupenda cha kwetu hata kwa ubora mdogo wenye mashaka kwa lengo la kujenga Uwezo kubwa Zaidi ni kununua na kukosoa kwa lengo la kujenga na si kukatisha tamaa...

    Hata mtoto anza kusema hasemi moja kwa moja ila taratibu ila silisemi hili kwa maana ya ku compromise standard Hapana nalisema hili kwa maana ya kutaka kujenga na kuwatia Moyo waliothubutu na kutoa mchango wao ktk sekta mbali mbali.

    Wako waliosema tuangalie TBS na kuhakikisha wanakua makini na objective katika kuset standard na watoke maofisini na kufanya tathmini kujua nini mahitaji ya nchi in the next 5 to 10 years na ni sekta ipi inahitaji kutiliwa mkazo na inaashiria kukua na kuwa shindani kimataifa.

    Lakini cha msingi ni kwamba hoja imepata wachangiaji nijukumu langu kuhakikisha napokea mawaZo tofauti na nakuangalia hoja zote.
     
Loading...