Hivi kuna uhusiano wa karibu kati ya kusoma sana (e.g phd, professor, masters) na kipato(income)??


Ngwanakilala

Ngwanakilala

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2011
Messages
401
Likes
177
Points
60
Ngwanakilala

Ngwanakilala

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2011
401 177 60
Hapana

Maprofessa ma madakta wa vyuo vikuu wote TZ hawana hela kama kina chenge, lowassa, kikwete, mramba, yona, rostam, mkapa, mengi, manji, mgonja, rutabanzibwa nk.

Matajiri wakubwa duniani kama Bill Gates na Larry wa Facebook wali drop out of college.

Tajiri mkubwa kuliko wote TZ Mzee Bakhresa hana elimu.

Hivyo jibu ni hapana.

Ungeuliza kama kuna uwiano kati ya kusoma sana na kuishi maisha mazuri statistically jibu lingekuwa ndio.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
41,617
Likes
15,634
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
41,617 15,634 280
PhD, Professor, Masters etc si kipimo cha kusoma sana. It's a system and there are ways to work it.

Nilishangaa mtoto mmoja - very smart - anasoma Ph.D ya sayansi ya ubongo at a prestigious college in the field, alipewa kazi ya kuandika habari za chumi za emerging markets na the so called BRICs, na jinsi public policy inavyoweza kunyanyua maisha ya watu masikini. Akawa hana pa kuanzia. Akasema anayemjua ni Muhammad Yunus tu wa Bangladesh ambaye hatafit kwa sababu hakutumia public policy kama elected official. Nikamwambia nenda kasome kazi za Fernando Henrique Cardosso. This was a no brainer, Cardosso being an academic turned president of one of the BRICS, he was bound to have tons of materials fit for this, off the top of my head I gave that name.

Muda si mrefu akanishukuru sana kwa sababu alipata materials kibao, na hata hakumjua president Cardosso. Na sio yeye tu, darasa lake zima la Ph.D walikuwa hawajawahi kumsikia, wanamuuliza "wewe umemsikia wapi huyu?" mtu kawa rais wa Brazil kwa miaka 8, 1995-2003.

Na nikiangalia kweli, wanasoma sana, lakini kila wanavyozidi kusoma ndo wanavyozidi ku specialize kwenye vitu vidogo kiasi kwamba hawana muda na vingine. Enzi za Renaissance men wanaojua mengi zinapita.

Sasa ukiangalia Ph.Ds kama watu wasio na muda wa kuwajua watu kama kina Cardosso unaweza kusema dhana nzima ya kupima usomi kwa Ph.D ni potofu. Unaweza kupima u specialist kwa Ph.D, lakini u specialist na usomi si kitu kimoja.
 
Freema Agyeman

Freema Agyeman

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2011
Messages
3,404
Likes
1,622
Points
280
Freema Agyeman

Freema Agyeman

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2011
3,404 1,622 280
kwa post ya ndugu kiranga-ambayo nakubaliana nayo- wanaume wasiogope kuoa wasichana wenye PhD. Ni kwaWa
 
Pasco_jr_ngumi

Pasco_jr_ngumi

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2010
Messages
1,810
Likes
31
Points
145
Pasco_jr_ngumi

Pasco_jr_ngumi

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2010
1,810 31 145
Inategemea Chuo kikuu umesomea digrii, maters na Phd za nini??!!!

Mf. Education (ualimu) ni kifo cha mende, hata ukiwa profesa

Uganga wa kutibu ( kazi kulilia mishahara na rushwa)

Haaaaaaaaaaa

Lakini kwa watu wa biashara, lazima utakuwa tajiri tu!! Bilivu mi, ukiwa na Bcom, then MBA.... Hapo ni ****-make bingo tu, njia nyeupeeeeee

Nimekujibu!!!
 
Eiyer

Eiyer

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2011
Messages
28,270
Likes
3,989
Points
280
Eiyer

Eiyer

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2011
28,270 3,989 280
Sijajua kama unazungumzia utajiri,uhalisia au jinsi ilivyo.
Kwanza kuwa na PhD au masters sio kusoma sana ni kipimo cha elimu ya mtu
Kuhusu uhalisia ni kuwa hakuna mahusiano ya kusoma na kipato kwa kuwa labda niseme ni mazoea tu yametufikisha mahali tunadhani kusoma na kipato vina mahusiano.

Kama unazungumzia utajiri,ni kuwa kuwa na PhD sio kuwa tajiri.Shuleni na vyuoni hatufundishwi kutafuta au kuwa tajiri.Wapo watu hawajaenda hata shule ya msingi lakini wana kipato kikubwa.
Jinsi ilivyo ni kuwa wale "walio soma sana" hulipwa fedha nyingi lakini hii haina maana kuwa ukisoma kwa kiwango fulani ndo utakuwa na kipato kikubwa au utajiri.
 
Mjuni Lwambo

Mjuni Lwambo

JF-Expert Member
Joined
Apr 25, 2012
Messages
6,079
Likes
1,441
Points
280
Mjuni Lwambo

Mjuni Lwambo

JF-Expert Member
Joined Apr 25, 2012
6,079 1,441 280
Elimu haina uhusiano na utajiri, the summit of education is wisdom, sasa wisdom na kujilimbikizia Mali wapi na wapi , always huwa nina tafsiri kujilimbikizia Mali (utajiri) ni ukilaza , ndio maana watu wenye wisdom kama vile mwalimu Nyerere hawakuwa matajiri.
 
T

Tikerra

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2008
Messages
1,704
Likes
9
Points
0
Age
65
T

Tikerra

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2008
1,704 9 0
Elimu haina uhusiano na utajiri, the summit of education is wisdom, sasa wisdom na kujilimbikizia Mali wapi na wapi , always huwa nina tafsiri kujilimbikizia Mali (utajiri) ni ukilaza , ndio maana watu wenye wisdom kama vile mwalimu Nyerere hawakuwa matajiri.
Naipenda hii.
 
manuu

manuu

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2009
Messages
4,072
Likes
9,734
Points
280
manuu

manuu

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2009
4,072 9,734 280
Big NO! Kwani kuna watu wengi sana wanamilki pesa nyingi lakini hata jina lao hawajui kuandika.
Mfano: chukulia wachimbaji na wamiliki wa migodi ya madini hapa nchini unamkuta mtu hajui chochote na darasa halijui kabisa lakini unaambiwa Account yake inasoma DIGITS za hatari kabisa.

Ila ukisoma utaweza kusimamia pesa zako kwa usahihi na kuzifanya endelevu kama utazipata lakini.
 
MKATA KIU

MKATA KIU

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2010
Messages
2,165
Likes
993
Points
280
MKATA KIU

MKATA KIU

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2010
2,165 993 280
Juzi wametangazwa list ya matajiri 40 africa wakiongozwa na Aliko Dangote, wote 40 hakuna hata mmoja mwenye masters..

Na bongo napo tukatajiwa list ya matajiri wa 5 wakiongozwa na bakhresa na katika wote watano mwenye masters ni mzee mengi tu wengine wote hakuna kitu lakini ndo wana pesa mbaya..

Kwa wanaotafuta utajiri mkubwa hawawezi kusoma sana as shule inachukua mda mwingi na wao hawana huo muda idle wa kusoma as mda mwingi wanatumia kusaka pesa na utajiri
 
HAZOLE

HAZOLE

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2011
Messages
1,372
Likes
96
Points
145
HAZOLE

HAZOLE

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2011
1,372 96 145
hapana

maprofessa ma madakta wa vyuo vikuu wote tz hawana hela kama kina chenge, lowassa, kikwete, mramba, yona, rostam, mkapa, mengi, manji, mgonja, rutabanzibwa nk.

Matajiri wakubwa duniani kama bill gates na larry wa facebook wali drop out of college.

Tajiri mkubwa kuliko wote tz mzee bakhresa hana elimu.

Hivyo jibu ni hapana.

Ungeuliza kama kuna uwiano kati ya kusoma sana na kuishi maisha mazuri statistically jibu lingekuwa ndio.

vema. Lakini mkuu kama pesa au kipato ni kidogo itakuwaje uishi maisha mazuri yapi hayo kwa standard ipi?
 
HAZOLE

HAZOLE

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2011
Messages
1,372
Likes
96
Points
145
HAZOLE

HAZOLE

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2011
1,372 96 145
I salute your comment sir.
lakini suala langu ni kuhusu hawa maspecialist/wasomi per say mbona life lao sometimes taiti katika mazingira yetu contrary na mategemeo na wanakuwa frustrated sana coz wanaamini elimu itakuwa mkombozi wa maisha au kupata kipato kizuri


PhD, Professor, Masters etc si kipimo cha kusoma sana. It's a system and there are ways to work it.

Nilishangaa mtoto mmoja - very smart - anasoma Ph.D ya sayansi ya ubongo at a prestigious college in the field, alipewa kazi ya kuandika habari za chumi za emerging markets na the so called BRICs, na jinsi public policy inavyoweza kunyanyua maisha ya watu masikini. Akawa hana pa kuanzia. Akasema anayemjua ni Muhammad Yunus tu wa Bangladesh ambaye hatafit kwa sababu hakutumia public policy kama elected official. Nikamwambia nenda kasome kazi za Fernando Henrique Cardosso. This was a no brainer, Cardosso being an academic turned president of one of the BRICS, he was bound to have tons of materials fit for this, off the top of my head I gave that name.

Muda si mrefu akanishukuru sana kwa sababu alipata materials kibao, na hata hakumjua president Cardosso. Na sio yeye tu, darasa lake zima la Ph.D walikuwa hawajawahi kumsikia, wanamuuliza "wewe umemsikia wapi huyu?" mtu kawa rais wa Brazil kwa miaka 8, 1995-2003.

Na nikiangalia kweli, wanasoma sana, lakini kila wanavyozidi kusoma ndo wanavyozidi ku specialize kwenye vitu vidogo kiasi kwamba hawana muda na vingine. Enzi za Renaissance men wanaojua mengi zinapita.

Sasa ukiangalia Ph.Ds kama watu wasio na muda wa kuwajua watu kama kina Cardosso unaweza kusema dhana nzima ya kupima usomi kwa Ph.D ni potofu. Unaweza kupima u specialist kwa Ph.D, lakini u specialist na usomi si kitu kimoja.
 
HAZOLE

HAZOLE

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2011
Messages
1,372
Likes
96
Points
145
HAZOLE

HAZOLE

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2011
1,372 96 145
kwa post ya ndugu kiranga-ambayo nakubaliana nayo- wanaume wasiogope kuoa wasichana wenye PhD. Ni kwaWa
hahaha ni kweli kabisa. nadhani changamoto ya kuoa ibaki kupima uelewa wa mtu husika na maswahiba yake na si kupima kwa mizani ya elimu.
 
HAZOLE

HAZOLE

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2011
Messages
1,372
Likes
96
Points
145
HAZOLE

HAZOLE

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2011
1,372 96 145
katika hili ni more practical hapa nchini. kuna haja ya kutazama upya sera zetu ili ziweke usawa wa fursa kwa maendeleo ya taifa maana sekta zote zina mchango mkubwa sana katika maendeleo ya taifa letu.



Inategemea Chuo kikuu umesomea digrii, maters na Phd za nini??!!!

Mf. Education (ualimu) ni kifo cha mende, hata ukiwa profesa

Uganga wa kutibu ( kazi kulilia mishahara na rushwa)

Haaaaaaaaaaa

Lakini kwa watu wa biashara, lazima utakuwa tajiri tu!! Bilivu mi, ukiwa na Bcom, then MBA.... Hapo ni ****-make bingo tu, njia nyeupeeeeee

Nimekujibu!!!
 
HAZOLE

HAZOLE

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2011
Messages
1,372
Likes
96
Points
145
HAZOLE

HAZOLE

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2011
1,372 96 145
eiyer umejibu vema hasa suala la kwamba shuleni hatufundishwi kutafuta pesa.

lakini nisaidie kwani kuna tofauti kati ya kusoma na kuwa na elimu?



Sijajua kama unazungumzia utajiri,uhalisia au jinsi ilivyo.
Kwanza kuwa na PhD au masters sio kusoma sana ni kipimo cha elimu ya mtu
Kuhusu uhalisia ni kuwa hakuna mahusiano ya kusoma na kipato kwa kuwa labda niseme ni mazoea tu yametufikisha mahali tunadhani kusoma na kipato vina mahusiano.

Kama unazungumzia utajiri,ni kuwa kuwa na PhD sio kuwa tajiri.Shuleni na vyuoni hatufundishwi kutafuta au kuwa tajiri.Wapo watu hawajaenda hata shule ya msingi lakini wana kipato kikubwa.
Jinsi ilivyo ni kuwa wale "walio soma sana" hulipwa fedha nyingi lakini hii haina maana kuwa ukisoma kwa kiwango fulani ndo utakuwa na kipato kikubwa au utajiri.
 
HAZOLE

HAZOLE

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2011
Messages
1,372
Likes
96
Points
145
HAZOLE

HAZOLE

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2011
1,372 96 145
umesomeka mkuu.
kumbe ni optional kusaka noti au kupiga shule kusaka ustaarabu.


Juzi wametangazwa list ya matajiri 40 africa wakiongozwa na Aliko Dangote, wote 40 hakuna hata mmoja mwenye masters..

Na bongo napo tukatajiwa list ya matajiri wa 5 wakiongozwa na bakhresa na katika wote watano mwenye masters ni mzee mengi tu wengine wote hakuna kitu lakini ndo wana pesa mbaya..

Kwa wanaotafuta utajiri mkubwa hawawezi kusoma sana as shule inachukua mda mwingi na wao hawana huo muda idle wa kusoma as mda mwingi wanatumia kusaka pesa na utajiri
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
51,967
Likes
39,564
Points
280
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
51,967 39,564 280
Huwezi kuwa tajiri kwa kulipwa mshahara au marupurupu ya safari tu, kumbuka wasomi wengi , hasa wa Tz wanachofikiria ni kuajiriwa tu , na haitawezekana kuwa matajiri kwa salary za Tz , japo ukweli bado uko wazi kwamba kimaisha wasomi wana nafuu kubwa kuliko mbumbumbu , bali siku PhD holders wakiamua kukata mizizi ya fitna , kuacha utumwa wa fikra za kuajiriwa na kuamua kuanzisha miradi yao mikubwa ya maendeleo , bila shaka watatisha .
 
K

Kiyoya

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
1,279
Likes
219
Points
160
K

Kiyoya

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
1,279 219 160
Yaani mkubwa tu -unavyozi kusoma(elimika) ndipo unakuwa
1.unajari watu.
2.Sio risk taker maana unajua matokeo.
3.wizi,dhuluma,ufisadi hapana.
Kinyume na hapo lazima utoke.
 
Eiyer

Eiyer

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2011
Messages
28,270
Likes
3,989
Points
280
Eiyer

Eiyer

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2011
28,270 3,989 280
HAZOLE ,hakuna tofauti kati ya kusoma na elimu lakini kuna tofauti kati ya kusoma na kuelimika.Unaweza kusoma halafu usielimike kabisa.
Unapomuona mtu anamuona yule ambae hajasoma kama binadamu nusu huyo hajaelimika japokua anaweza kuwa na PhD.
Unapomwona mtu ana PhD halafu anasubiri aajiriwe ili aendeshe maisha huyo hajaelimika.
Kuelimika ni kupata ufahamu kuhusu wewe na binadamu wenzako.Kupata mbinu za kuendesha maisha yako na jamii uliyopo kwa urahisi bila kikomo.
Ni ajabu sana unakuta unaibuka ugonjwa tunasubiri "wataalamu" kutoka nje waje wafanye utafiti wakati wapo wanaojiita wataalam tena wengi.
Yapo matatizo na changamoto nyingi ambazo tungeweza kupata ufumbuzi kwa hao wasomi kufanya tafiti zitakazopelekea kupata majibu,lakini hakuna kipya,wamebaki kulalamika bila aibu.
Hayo ni matokeo ya kutokuelimika pamoja na kupoteza muda mwingi na fedha kwenda shule !!
 
Last edited by a moderator:
HAZOLE

HAZOLE

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2011
Messages
1,372
Likes
96
Points
145
HAZOLE

HAZOLE

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2011
1,372 96 145
duh kweli mzee


Yaani mkubwa tu -unavyozi kusoma(elimika) ndipo unakuwa
1.unajari watu.
2.Sio risk taker maana unajua matokeo.
3.wizi,dhuluma,ufisadi hapana.
Kinyume na hapo lazima utoke.
 

Forum statistics

Threads 1,214,691
Members 462,829
Posts 28,520,014