Hivi kuna tofauti gani kati ya laptop ndogo na kubwa?


G spanner

G spanner

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2011
Messages
489
Likes
33
Points
45
G spanner

G spanner

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2011
489 33 45
Wakuu naomba kujua tofauti kati ya hizi laptop kubwa na ndogo (kwa size) je ufanyaji kazi wake upo sawa au la!
 
Endangered

Endangered

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2011
Messages
931
Likes
16
Points
35
Endangered

Endangered

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2011
931 16 35
Mkuu hebu jaribu kufafanua, kazi zako ni za aina gani.Kama ni typing reports and music in most cases, then unaweza ndogo tu.But kama ni mtu wa softwares na design. Go for the big one. Cha msingi usisahau tu kucheki specs before you buy. Isije ikawa ni computer kubwa but jinga.
 
sijui nini

sijui nini

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2010
Messages
2,438
Likes
414
Points
180
sijui nini

sijui nini

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2010
2,438 414 180
ukubwa au udogo ni fasion tu...what matters is specifications mkuu!! isitoshe kuna issue ya mtu kuwa na mapenzi tu ni vitu...mfano mimi vile vidude vile (mini laptop) sivifagilii wala nini, mi nataka mashine yaani ukikaa nalo ofisini linakufunika kabisa...sio kama ni vile vidogo ni vibaya ila bai tu sivipendi...
 
Kalunguine

Kalunguine

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2010
Messages
2,546
Likes
9
Points
135
Kalunguine

Kalunguine

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2010
2,546 9 135
ukubwa wa pua sometimes si wingi wa makamasi, utofauti mkubwa ni portability tu what matters is specification kama sijui nani alivyosema hapo awali. unaweza kuwa na komputa kubwa lakini hamna kitu yaani RAM 512, hdd 40 na processor speed 900ghz ukubwa wake hautokua na maana. vivyo hivyo hata kwa ndogo.

note: what matters ni processor speed, hdd and RAM ukubwa is uporn your interest ............................. ukipenda tipwatipwa haya ............... ukipenda vimodo haya......................... how to handle them is an issue.
 
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
5,971
Likes
48
Points
0
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
5,971 48 0
Wakuu naomba kujua tofauti kati ya hizi laptop kubwa na ndogo (kwa size) je ufanyaji kazi wake upo sawa au la!
Unaweza kuwa na latop kubwa model ya mwaka 2005 utendaji wake na nguvu yake na uwezo wake(Yaani specs ) ikazidiwa hata na latop ndogo ya mwaka 2011. Kama alivyosema mdau sijui nini cha muhimu ni specs na lengo la matumizi.

Kama ni mtu wa ku move move portabiity ni muhimu soudogo unaweza kuwa ndo mpango mzima lakini kama matumizi ya laptop haya invovle movement nyingi then zaidi ya performance wide screen au wide keyboard ni muhimu pia
 
Last edited by a moderator:
UncleUber

UncleUber

JF-Expert Member
Joined
Apr 25, 2011
Messages
4,987
Likes
200
Points
160
UncleUber

UncleUber

JF-Expert Member
Joined Apr 25, 2011
4,987 200 160
nadhani mdau anazungumzia mini computers na laptops! Tofauti ni nyingi, kwanza resolution kwenye mini iko limited to 32bit, hata processor hufungwa intel atom or equivalent, kiutendaji mara nyingi mini ni kwa matumizi personal zaidi kama kutype, kusikiliza muziki na movies, lakini laptop ni zaidi ya hapo!
 
Mkaa Mweupe

Mkaa Mweupe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
655
Likes
28
Points
35
Mkaa Mweupe

Mkaa Mweupe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
655 28 35
Kila kitu kinapokuwa kidogo ina maana wana-compact components, ila kuna components nyingine pia functions zake ziko limited na size. Huwezi kukuta processor ya zaidi ya 4 GHz kwenye mini laptop na HDD ya zaidi ya 600GB hivyo basi udogo au ukubwa unaendana na kazi unazotaka kufanya pamoja na uwezo wako.
 
Good Guy

Good Guy

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2010
Messages
4,552
Likes
134
Points
160
Good Guy

Good Guy

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2010
4,552 134 160
ukubwa au udogo ni fasion tu...what matters is specifications mkuu!! isitoshe kuna issue ya mtu kuwa na mapenzi tu ni vitu...mfano mimi vile vidude vile (mini laptop) sivifagilii wala nini, mi nataka mashine yaani ukikaa nalo ofisini linakufunika kabisa...sio kama ni vile vidogo ni vibaya ila bai tu sivipendi...
dah kama ulivosema ni kweli,kuwa ni mapenzi ya m2. Mi makubwa hayo siyataki,napenda ki2 changu slim nd portable nakabeba hata na mkono mmoja,sio ukitaka kuhama mpaka ulikamate li laptop kubwa utafikiri jeneza. Inategemea 2 na ww mkuu
 
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2007
Messages
11,675
Likes
3,510
Points
280
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2007
11,675 3,510 280
Mkuu hebu jaribu kufafanua, kazi zako ni za aina gani.Kama ni typing reports and music in most cases, then unaweza ndogo tu.But kama ni mtu wa softwares na design. Go for the big one. Cha msingi usisahau tu kucheki specs before you buy. Isije ikawa ni computer kubwa but jinga.
Hapo kwenye bold, yes. Pamoja na kujali tech specs, lakini kujua matumizi yako kutakusaidia kuamua iwapo unataka mini ama laptop kubwa. Kwa mfano mie na deal sana na michoro, na ya kwangu ina 14" na najisikia comfortable sana kuliko ningekuwa na ile ndogo ambayo siwezi kuona vitu kwa ukubwa ninaotaka.

 
sijui nini

sijui nini

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2010
Messages
2,438
Likes
414
Points
180
sijui nini

sijui nini

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2010
2,438 414 180
dah kama ulivosema ni kweli,kuwa ni mapenzi ya m2. Mi makubwa hayo siyataki,napenda ki2 changu slim nd portable nakabeba hata na mkono mmoja,sio ukitaka kuhama mpaka ulikamate li laptop kubwa utafikiri jeneza. Inategemea 2 na ww mkuu
umeonaa eeeh!!!? mi nalipendaga likubwa sababu pamoja na kazi zangu mi ni mpenzi mkubwa wa gaming na movies sasa ukiweka fifa humu full mautamu yaani kama unachek live vile..au movie.... sio unaangalia muvi vijitu vidogooo mpaka uchungulie hivi au kama ni game watu wanaonekana kama vikatuni hivi....mimi no...ndo mana nikasema hii ni mapenzi ya mtu na mahitaji yake mwenyewe...ila performance always stand first!! yeah man...
 

Forum statistics

Threads 1,273,083
Members 490,268
Posts 30,470,607