Hivi kuna mtu mwenye akili timamu atakayempigia kura yake Magufuli na kumuacha Lowassa? | Page 5 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi kuna mtu mwenye akili timamu atakayempigia kura yake Magufuli na kumuacha Lowassa?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by mendz, Aug 19, 2015.

  1. m

    mendz Senior Member

    #1
    Aug 19, 2015
    Joined: Dec 9, 2013
    Messages: 144
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nauliza swali hilo kwa kigezo kimoja tu nacho ni wizi wa mali ya umma.

    Lowassa anatuhumiwa kwenye wizi wa Richmond bila ushahidi wowote ule mpaka sasa. Wanaomtuhumu ni walewale ambao wanaoweza kuwa na ushahidi ambao kama kweli alikwapua basi walitakiwa wawe wameshamburuta mahakamani tangu wakati ushahidi ulipopatikana kama kweli wanauchukia wizi wa mali ya umma na kama kweli wao wenyewe sio wezi.

    Magufuli sio tu anatuhumiwa bali kuna ushahidi wa kitaalam uliotolewa na Mkaguzi Mkuu wa Serikali (CAG) ukimuhusisha na taarifa za uongo za kudai mabilioni ya pesa yametumika kujenga barabara wakati sio hivyo. Ni wazi kwamba Magufuli kakwapua hizo hela na hivyo HAFAI KUKAA IKULU HATA SEKUNDE MOJA.

    Sasa jiulizeni hivi CCM imeshindwa kuja na mgombea wake ambaye sio mwizi? Kwa nini waweke mgombea ambaye ni mwizi kama wao wenyewe sio wezi?

    Kifupi ni kwamba Magufuli atapigiwa kura tu na wezi wenzake wanaoliibia taifa hili usiku na mchana bila kunawa na hivyo kulifanya taifa hili lenye rasilimali lukuki kuendelea kuwa taifa masikini.

    Watanzania wote wenye uchungu na nchi yao kama wamepewa kuchagua wa kumpigia kura kati ya mtu anayetuhumiwa tu bila ushahidi wowote na ambaye ameshathibitishwa kwamba ni mwizi na taasisi maalum yenye utaalamu kuhusu uthibitishaji huo basi watapiga kura kwa yule ambaye hajathibitishwa kwamba ni mwizi.

    Je wewe kura yako iko kwa nani kati ya hawa wawili?
     
  2. m

    mkosafedha JF-Expert Member

    #81
    Aug 21, 2015
    Joined: May 19, 2015
    Messages: 1,333
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nafikiri atakaemoigia kura magufuli atakua chizi kama mgombea wenu.c anatumia vidonge vya uchizi.
     
  3. t

    tobby1989 Member

    #82
    Aug 21, 2015
    Joined: Jul 17, 2015
    Messages: 81
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 25
    Lowasa hafai hafai hafai ni mchafu sanaaaaaaaaĆ a! Kwani Richmond report ya CAG ilisemaje tena mbaya zaidi ikaudwa tume ya mwakembe bado Yale Yale au ujui unalolinena VIP!!!!! Msitake Kusafisha huyu mtu kama ni embe basi limeoza, hivi unawezaje amua kuoa Malaya eti kwa sababu amejichanganya na wanawake wanaojieshimu na kuacha kuoa mwanamke ambae si malaya eti kisa kajichanganya na kindi la Malaya, magufuri na lowasa ningewafananisha na mwanamke basi wote ningesema Malaya ila lowasa angekuwa Malaya aliye kubuhu anaetakiwa kupewa jina la kipekee!!!!!! Lowasa hafaiiiiiii hata citaji kuumiza kichwa kumpiga chini tar 25 asubuhi hata misa ya kwanza kuisha
     
  4. m

    mendz Senior Member

    #83
    Aug 21, 2015
    Joined: Dec 9, 2013
    Messages: 144
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo lako ni uvivu wa kusoma. Unaangalia kichwa cha habari halafu unaanza kujibu bila kusoma maudhui ya post iliyowekwa ikielezea mantiki ya kichwa cha habari husika.

    Na watu kama nyie bahati mbaya mko wengi sana hapa Tanzania na ndio mtaji mkubwa wa wezi kama kina Magufuli kupata support ya kuendelea kutawala na hivyo kuendelea kuliibia taifa hili.
     
  5. m

    mendz Senior Member

    #84
    Aug 21, 2015
    Joined: Dec 9, 2013
    Messages: 144
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jibu lipi? Butiku ni nani? Yeye ndio mahakama? Yeye ndie mwenye ushahidi wa kuupeleka mahakamani? Yeye ndie aliyeibiwa? Hili ni jukumu la Serikali na Serikali imekaa kimya bila kuchukua hatua yoyote ile ya kisheria dhidi ya Lowassa. Hivyo ni wazi kwamba wezi hapa ni Serikali na si Lowassa kwani kama angekuwa Lowassa wangeshamburuta mahakamani kitambo tu. Lakini kwa sababu wezi ni Kikwete na Serikali yake basi wamekaa kimya bila kuchukua hatua yoyote kurudisha mabilioni yaliyopotea. Na badala yake wanatuletea mwizi mwenzao Magufuli aliyekubuhu na kuthibitishwa (sio kutuhumiwa) na chombo chenye mamlaka ya kiutaalam na kiufundi wa kutoa uthibitisho wa wizi wa mali ya umma (CAG) eti tumpigie kura ili waendeleze wizi wao na kuupanua zaidi kwani Magufuli itabidi atakapokuwa anaiba azidishe kiwango ili waliomuweka pale nao wapate mgao wao.
     
  6. gfesto

    gfesto JF-Expert Member

    #85
    Aug 21, 2015
    Joined: Nov 6, 2013
    Messages: 632
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Ujinga neno la kichwa!! Upeo wako wa kufikiri ni mdogo sana.
     
  7. hazole1

    hazole1 JF-Expert Member

    #86
    Aug 21, 2015
    Joined: Jan 3, 2015
    Messages: 4,111
    Likes Received: 3,327
    Trophy Points: 280
    Ccm wanahangaika hawana cha kuwaambia wananchi muda mwingi wanatumia kulalamika wakisimama majukwani utasikia lowassa fisadi haya swali linakuja kama kweli lowassa ni fisadi na nyinyi ndio viongozi. Je mmechukulia hatua gani na wanavyo zidi kumzungumza lowassa ndio wanazidi kumuongezea umaarufu na ukawa ndio inazidi kupaa ukawa raha sana.
     
  8. m

    mendz Senior Member

    #87
    Aug 21, 2015
    Joined: Dec 9, 2013
    Messages: 144
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndio maana nikasema atakayempigia kura Magufuli basi atakuwa hana akili timamu. Magufuli ameanikwa na ripoti ya CAG kuwa alitunga mradi hewa na kuupa namba ya mradi hewa wakati huo huo ili achote mabilioni ya fedha za walipa kodi na akafanya hivyo. Sasa kama unataka ushahidi wa CAG basi kwa Magufuli uko wazi kabisa na kwa hiyo hafai kupigiwa kura na hakufaa hata kuletwa kwetu na CCM kama mtu wa kumpigia kura kwani alitakiwa awe anaozea jela sasa hivi kwa kuiba mali ya umma lakini badala yake Serikali hiyo hiyo inamkumbatia na kumpigia debe awe Rais wa Watanzania!!!!!!!!

    Suala la Lowassa tumeshalizungumzia kwa kina. Yeye anatuhumiwa tu bila ushahidi wowote ule na yeye ameshakana kwamba hausiki na kwamba mhusika ni aliyekuwa mkubwa wake wa kazi ambaye ni Kikwete. Magufuli hajakana na kumtupia mpira mkubwa wake wa kazi kwamba ndiye aliyetunga mradi hewa na kuupa namba ya mradi hewa ili achote yale mabilioni ya pesa ya ujenzi wa barabara.

    Sasa sijui huelewi kitu gani hapa? Ndio maana nikasema watakaompigia kura Magufuli basi hawatakuwa na akili timamu.
     
  9. Amani cyprian mmasy

    Amani cyprian mmasy Senior Member

    #88
    Aug 21, 2015
    Joined: Jul 30, 2015
    Messages: 197
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hata mm sizani kama yupo aisee mahana Ccm inataka kuhuza hii nchi na watu wake@ tubadilike Ccm kitu gani
     
  10. Kirikou Wa Kwanza

    Kirikou Wa Kwanza JF-Expert Member

    #89
    Aug 22, 2015
    Joined: May 24, 2013
    Messages: 3,137
    Likes Received: 981
    Trophy Points: 280
    Fisadi Lowassa ufisadi wake unajulikana hata na mtoto mchanga aliyezaliwa leo sembuse sisi watu wazima! Lowassa huyu mtu ni hatari sanaa!
     
  11. Noel Msimbe

    Noel Msimbe New Member

    #90
    Aug 22, 2015
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 4
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 5
    Chama Cha Mafisadi sidhani kama kinaweza kuwa na uhusiano chanya kwa wananchi pamoja na wanachama wake ndomana hata mwenyewe washagombans vyakutosha coz kwenye ufisadi hata mkishriki watano tu hakuna usawa sasa ccm yote imegawanyika na ''Nadhani huu ni mpango wa Mungu kutuletea Tanzania tuliyokuwa tukiiota usiku na mchana naapa siiipendi na sitoipenda milele ccm
    Mwaka wa Mabadiliko mtanzania kahakikishe jina lako wasije wakachakachua na kumbuka kwenda na peni yako kupiga kura peni zao zinajifuta zenyewe baada ya dk kadhaa kuwa makini mtanzania tumewachoka Mafisadi.
     
  12. n

    ngosha omuchalo Member

    #91
    Aug 22, 2015
    Joined: Jul 17, 2015
    Messages: 75
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Aliyeanzisha huu uzi apimwe akili....hajielewi
     
  13. mng'ao

    mng'ao Member

    #92
    Aug 22, 2015
    Joined: Jun 25, 2015
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pumbavu ccm mwenyewe
     
  14. Fidelis Gregory

    Fidelis Gregory Senior Member

    #93
    Aug 22, 2015
    Joined: May 25, 2015
    Messages: 148
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 45
    Kweli watanzania wsnye akil kama zako mtakufa kwa kipenda kashawaonga mpaka mmekubali subir muuzwee
     
  15. m

    mendz Senior Member

    #94
    Aug 23, 2015
    Joined: Dec 9, 2013
    Messages: 144
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kukosa hoja na kuja na utumbo kama huu ni dhahiri kwamba wewe ni mwizi kama alivyo Magufuli.
     
  16. h

    hindikwetu JF-Expert Member

    #95
    Aug 24, 2015
    Joined: Jul 20, 2015
    Messages: 249
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    Suala la.kumpigia kura mtu,na kuulizwa swali lako la kitoto kuwa mtu mwenye akili,timamu,nadhan umeunda vibaya swali lako ukidhan kila mtu anaazima,mawazo kwa jorani,hapana wengine mawazo yetu binafsi,mie nitampigia kura magufuli na kumnyima lowassa,sababu si kwamba sina akili timamu,bali namtambua kuwa lowassa ni fisadi,sasa kipimo cha iq kinatoka qap hapo,mnanunuliwa hadi mandhani kila mmoja kanunuliwa jamani,
     
  17. m

    mendz Senior Member

    #96
    Sep 12, 2015
    Joined: Dec 9, 2013
    Messages: 144
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyo Slaa aliyemtaja Lowassa mbona anazunguka na ushahidi wake kwenye vyombo vya habari? Kwa nini asiupeleka mahakamani? Na hao kina Mwakyembe na Sitta eti wanataka mdahalo na Lowassa kwenye vyombo vya habari!!! Kwa nini wasipeleke ushahidi mahakamani?
     
  18. Rweye

    Rweye JF-Expert Member

    #97
    Sep 12, 2015
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 15,666
    Likes Received: 3,515
    Trophy Points: 280
    Mmejitahidi sana kumuuza babu yenu lakini ndo hivyo tena, kila anayemwona live Lowassa anatamani kulia ..this is tragic.
     
  19. M

    M16G Member

    #98
    Sep 12, 2015
    Joined: Aug 29, 2015
    Messages: 91
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Trh 25 itawaonyesha wezi ktk ubora wao.
     
  20. Super Sub Steve

    Super Sub Steve JF-Expert Member

    #99
    Mar 17, 2018
    Joined: Jul 9, 2011
    Messages: 10,348
    Likes Received: 2,743
    Trophy Points: 280
    Sasa hivi unahangaika na ajira kitaa
     
  21. k

    kigomabuhigwe Member

    #100
    Apr 30, 2018
    Joined: Jun 19, 2017
    Messages: 73
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 25
    Tupo wengi tutakaopigia kura Rais magufua.kwakua kiwabana wapiga dili.
     
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...