Hivi kuna mto unatoka baharini na kutiririsha maji yake kwenda sehemu nyingine

wa stendi

JF-Expert Member
Jul 7, 2016
20,533
2,000
Muda mwingine huwa najikalia zangu huku stendi basi yananijia mawazo alafu nikishindwa kujipa jibu nawaletea huku.

Sasa nimekaa nikwaza je!kuna mto unatoa maji yake baharini na kurlendekea kutiririka kuendelea sehemu nyingene?na kama upo hayo maji sasa yanaendaga wapi.kitu kingine nikajiuliza hivi inakuwaje maji ya mto kama mnavyojua yanatiririka kuelekea baharini yakiwa mtoni ni maji baridi ila yakija fika kwenye bahari yanakuwa ya chumvi je!nini kinasababisha yanakuwa na chumvi.

Kinginine ni hawa viumbe samaki wanaoishi humo baharini je,inakuwaje wakiwa baharini kwenye maji chumvi ukiwaingiza kwenye maji baridi kwa nini hawaishi wakati maji ni hayo hayo sasa na hao wa maji baridi ukiwaingiza kwenye maji chumvi nao hawaishi.hivi hii huwa ina changiwa na nini.
 

brazaj

JF-Expert Member
Jul 26, 2016
10,746
2,000
Muda mwingine huwa najikalia zangu huku stendi basi yananijia mawazo alafu nikishindwa kujipa jibu nawaletea huku.

Sasa nimekaa nikwaza je!kuna mto unatoa maji yake baharini na kurlendekea kutiririka kuendelea sehemu nyingene?na kama upo hayo maji sasa yanaendaga wapi.kitu kingine nikajiuliza hivi inakuwaje maji ya mto kama mnavyojua yanatiririka kuelekea baharini yakiwa mtoni ni maji baridi ila yakija fika kwenye bahari yanakuwa ya chumvi je!nini kinasababisha yanakuwa na chumvi.

Kinginine ni hawa viumbe samaki wanaoishi humo baharini je,inakuwaje wakiwa baharini kwenye maji chumvi ukiwaingiza kwenye maji baridi kwa nini hawaishi wakati maji ni hayo hayo sasa na hao wa maji baridi ukiwaingiza kwenye maji chumvi nao hawaishi.hivi hii huwa ina changiwa na nini.

Hakuna mto kutoka baharini. Mito yote huenda baharini.
 

King Kong III

JF-Expert Member
Oct 15, 2010
41,824
2,000
Muda mwingine huwa najikalia zangu huku stendi basi yananijia mawazo alafu nikishindwa kujipa jibu nawaletea huku.

Sasa nimekaa nikwaza je!kuna mto unatoa maji yake baharini na kurlendekea kutiririka kuendelea sehemu nyingene?na kama upo hayo maji sasa yanaendaga wapi.kitu kingine nikajiuliza hivi inakuwaje maji ya mto kama mnavyojua yanatiririka kuelekea baharini yakiwa mtoni ni maji baridi ila yakija fika kwenye bahari yanakuwa ya chumvi je!nini kinasababisha yanakuwa na chumvi.

Kinginine ni hawa viumbe samaki wanaoishi humo baharini je,inakuwaje wakiwa baharini kwenye maji chumvi ukiwaingiza kwenye maji baridi kwa nini hawaishi wakati maji ni hayo hayo sasa na hao wa maji baridi ukiwaingiza kwenye maji chumvi nao hawaishi.hivi hii huwa ina changiwa na nini.

Jiografia ulisoma primary au ulisoma shule za ufundi(tecnical)?
 

GOD my watcher

JF-Expert Member
Oct 9, 2019
228
250
Samaki hufa kwa sababu ya OSMOSIS yaani cells za samaki wa baharini zinakiasi kikubwa cha chumvi hivyo tukimpeleka ziwani cells zitaanza kufyonza maji kwa sababu maji ya ziwa hayana chumvi...cells zitaendelea kufyonza hadi zitaanza ku-burst, cell zikifa basi samaki nae atakufa.
 

mjombakim

JF-Expert Member
Sep 10, 2017
1,108
2,000
Kuhusu samaki. Mfano mzuri: Gari inayotumia petrol ukiweka diesel engine inakufa, lakini yote ni magari. Creation: kila kiumbe kiliumbwa in consideration ya sustainability ya mazingira yake
kumbuka pia petrol au mafuta ya taa haya changa nyikani na maji ndivyo hivyo hivyo maji ya mito yalivyo baharini
 

luangalila

JF-Expert Member
Jan 12, 2014
3,539
2,000
Muda mwingine huwa najikalia zangu huku stendi basi yananijia mawazo alafu nikishindwa kujipa jibu nawaletea huku.

Sasa nimekaa nikwaza je!kuna mto unatoa maji yake baharini na kurlendekea kutiririka kuendelea sehemu nyingene?na kama upo hayo maji sasa yanaendaga wapi.kitu kingine nikajiuliza hivi inakuwaje maji ya mto kama mnavyojua yanatiririka kuelekea baharini yakiwa mtoni ni maji baridi ila yakija fika kwenye bahari yanakuwa ya chumvi je!nini kinasababisha yanakuwa na chumvi.

Kinginine ni hawa viumbe samaki wanaoishi humo baharini je,inakuwaje wakiwa baharini kwenye maji chumvi ukiwaingiza kwenye maji baridi kwa nini hawaishi wakati maji ni hayo hayo sasa na hao wa maji baridi ukiwaingiza kwenye maji chumvi nao hawaishi.hivi hii huwa ina changiwa na nini.
Yaan unatudhihirishia ya kuwa somo la GEOGRAPHY lilikuwa gumu kwako ...topic ya RIVER 😆😆😆
 

wa stendi

JF-Expert Member
Jul 7, 2016
20,533
2,000
Samaki hufa kwa sababu ya OSMOSIS yaani cells za samaki wa baharini zinakiasi kikubwa cha chumvi hivyo tukimpeleka ziwani cells zitaanza kufyonza maji kwa sababu maji ya ziwa hayana chumvi...cells zitaendelea kufyonza hadi zitaanza ku-burst, cell zikifa basi samaki nae atakufa.
Ahaa.. na je nini kinafanya maji kuwa na humvi wakati yakiwa mtoni kuelekea baharibi hayana kabisa
 

wa stendi

JF-Expert Member
Jul 7, 2016
20,533
2,000
kumbuka pia petrol au mafuta ya taa haya changa nyikani na maji ndivyo hivyo hivyo maji ya mito yalivyo baharini
Sasa kwa nini wakati maji yanatoka mtoni kwenda baharini na nini kinafanya yakifika baharini yawe na chumvi wakati yakiwa mtoni hayana chumvi
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom