hivi kumbwelambwela ndio kufanyeje?


minda

minda

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2009
Messages
1,069
Likes
16
Points
135
minda

minda

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2009
1,069 16 135
hivi karibuni nilitembelea wilaya ya mpwapwa na katika kijiji kimoja mwanafunzi mmoja wa kike aliyemaliza kidato cha 4 mwaka jana katika shule ya kata ya kata hiyo mpya iliyoanzishwa hivi karibuni alishiriki kwenye kinyang'anyiro cha udiwani viti maalumu kupitia chadema na almanusrat aukwae udiwani. hata hivyo iligundulika kwamba huyo 'denti mstaafu' hakuwa na kitambulisho cha mpiga kura na hakushiriki kwenye zoezi hilo.


hivyo nikaamua kumuuliza ni kwa nini licha ya kushiriki kama mgombea kupitia chadema lakini hakushiriki zoezi muhimu la uchaguzi?

akaishia kuniambia,"nilikuwa nambwelambwela tu"

hivi wakuu, nini maana ya neno hilo kwa kiswahili fasaha? ashakhum si matusi mtaniwia radhi kama neno lenyewe ni tusi kwani lengo langu hasa ni kujifunza.
 
F

Father Kianga

Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
6
Likes
0
Points
0
F

Father Kianga

Member
Joined Nov 1, 2010
6 0 0
Ninavyoelewa mimi KUMBWELAMBWELA ni kujibaraguza, kuzurula, kutokuwa na sababu au malengo ya kufanya jambo fulani.
 
minda

minda

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2009
Messages
1,069
Likes
16
Points
135
minda

minda

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2009
1,069 16 135
Ninavyoelewa mimi KUMBWELAMBWELA ni kujibaraguza, kuzurula, kutokuwa na sababu au malengo ya kufanya jambo fulani


asante mkuu nimeona ukweli katika maana uliotoa na mazingira aliyozungumzia mhusika.
lugha inakua kila siku mkuu.
 
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
8,945
Likes
913
Points
280
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
8,945 913 280
ni kuogopa
 
Baba Mtu

Baba Mtu

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2008
Messages
881
Likes
31
Points
45
Baba Mtu

Baba Mtu

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2008
881 31 45
hivi karibuni nilitembelea wilaya ya mpwapwa na katika kijiji kimoja mwanafunzi mmoja wa kike aliyemaliza kidato cha 4 mwaka jana katika shule ya kata ya kata hiyo mpya iliyoanzishwa hivi karibuni alishiriki kwenye kinyang'anyiro cha udiwani viti maalumu kupitia chadema na almanusrat aukwae udiwani. hata hivyo iligundulika kwamba huyo 'denti mstaafu' hakuwa na kitambulisho cha mpiga kura na hakushiriki kwenye zoezi hilo.


hivyo nikaamua kumuuliza ni kwa nini licha ya kushiriki kama mgombea kupitia chadema lakini hakushiriki zoezi muhimu la uchaguzi?

akaishia kuniambia,"nilikuwa nambwelambwela tu"

hivi wakuu, nini maana ya neno hilo kwa kiswahili fasaha? ashakhum si matusi mtaniwia radhi kama neno lenyewe ni tusi kwani lengo langu hasa ni kujifunza.
Waone taasisi ya taaluma za kiswahili (tataki) chuo kikuu cha dar es salaam, watakusaidia
 

Forum statistics

Threads 1,236,229
Members 475,029
Posts 29,250,504