Hivi kiingereza ni ishara ya maendeleo au ulimbikeni?

Ringtone

JF-Expert Member
Nov 21, 2013
489
0
Niko ktk folen ya hapa lugalo hospital.nesi anaita jina mkaka hivi anasimama kwa mikogo huku akitembea kama pepe kale vile,ingawa mwili hana kivile!who's calling me?anauliza swali kwa wagonjwa wenzie!naam kamuona nesi kila nesi akiuliza swali yeye anajibu kizungu.basi watu wanamtolea macho naye madoido ndo yanaongezeka.
mara ikaita simu si akaanza kuongea kiswahili akichanganya na kibukoba.sasa kizungu ni ishara kwamba umeendelea?
 

Iron Lady

JF-Expert Member
Mar 4, 2008
4,070
1,750
kwikwikwiwiwiw alikuwa baba koku, basi wala usiumiza kichwa atakuwa alikuwa akidumisha mila
 

Nyani Ngabu

Platinum Member
May 15, 2006
87,597
2,000
Ndiyo, Kiingereza ni ishara ya maendeleo, ustaarabu, usomi, hadhi, na mengineyo mengi yaliyo mazuri.

Na ndo maana hata sheria zetu zinaandikwa kwa Kiingereza na hata lugha itumiwayo mahakama za juu ni hiyo.

Kwani ulikuwa hujui?
 

miss chagga

JF-Expert Member
Jun 7, 2013
57,913
2,000
kina koku wanamatatizo sana kwao huko ndo ukijua kiingereza ndo unamaendelao... ila kiingereza huna pesa ni makelele tu akina issue mjini
 

kichwadongo

Senior Member
Sep 6, 2013
137
0
Ndiyo, Kiingereza ni ishara ya maendeleo, ustaarabu, usomi, hadhi, na mengineyo mengi yaliyo mazuri.

Na ndo maana hata sheria zetu zinaandikwa kwa Kiingereza na hata lugha itumiwayo mahakama za juu ni hiyo.

Kwani ulikuwa hujui?

hahaha, apo msee umechemka! kujifunza kiingereza ni sawa na kujifunza lugha yoyote ile duniani!
 

Kagalala

JF-Expert Member
Oct 31, 2010
2,404
2,000
Mimi sijaona kosa lake. Kuna mambo mbali mbali yanaweza kuwa yamechangia.
Inawezekana kakaa nje ya nchi ambapo alikuwa anaongea Kiingereza hivyo kufanya ulimi wake kuwa mwepesi kwenye Kiingereza kuliko kiswahili.
Pia inawezakana kasoma katika shule ambayo wanazuia kuongea kiswahili au kihaya bali kingereza tu na hivyo kufanya azoee hiyo lugha.
Kuhusu maringo hiyo ni huruka ya mtu.
Ila baba Kiingereza bora ukipende tu katika ulimwengu huu wa dotcom. Bila hiyo lugha hata Mchina hamuelewani.
 

dubu

JF-Expert Member
Oct 18, 2011
3,386
2,000
Niko ktk folen ya hapa lugalo hospital.nesi anaita jina mkaka hivi anasimama kwa mikogo huku akitembea kama pepe kale vile,ingawa mwili hana kivile!who's calling me?anauliza swali kwa wagonjwa wenzie!naam kamuona nesi kila nesi akiuliza swali yeye anajibu kizungu.basi watu wanamtolea macho naye madoido ndo yanaongezeka.
mara ikaita simu si akaanza kuongea kiswahili akichanganya na kibukoba.sasa kizungu ni ishara kwamba umeendelea?

ndyo tatizo la mtumwa hapendi kuwa huru hata akiwa huru atatamani kurudi utumwani .tumeshindwa kabisa kujivunia lugha yetu.
 

Money Stunna

JF-Expert Member
Aug 9, 2011
13,070
2,000
Hiyo uwa inatokea nishamuongelesha kimombo muuza duka nikaona amenitolea mimacho nikashtuka kumbe niko Tz.

Uwa inatokea wengine ni bahati mbaya tu
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom