Hivi Kabwe Zuberi Zitto wa kumtisha Dr.Wilbrod P. Slaa!? Haiwezekani!


Status
Not open for further replies.
Petro E. Mselewa

Petro E. Mselewa

Verified User
Joined
Dec 27, 2012
Messages
8,122
Likes
12,552
Points
280
Petro E. Mselewa

Petro E. Mselewa

Verified User
Joined Dec 27, 2012
8,122 12,552 280
Kumekuwa na mfananisho kwa namna ya kuwapambanisha ili kumpata mbabe kati ya Ndugu Kabwe Zuberi Zitto Zitto Kabwe) na @Dr.W.P.Slaa. Kwamba eti Zitto kupitia kwa wanaomuunga mkono, wanaweza 'kumtisha'/'kumtingisha' @Dr.W.P.Slaa. Si kitu rahisi. Kisiasa, Zitto ni mchanga sana kwa Dr.W.P.Slaa. Nasema hivi nikiwa na maana yangu.Nina sababu za kukazia maelezo yangu na imani yangu juu ya jambo hilo nilisemalo.

Kwanza, uzoefu wa uongozi. Nizungumzie Ubunge tu. Dr.Slaa amekuwa Mbunge wa Karatu kuanzia mwaka 1995 hadi 2010 alipogombea Urais kupitia CHADEMA. Amekuwa Mbunge wa Jimbo kwa miaka 15. Yaani, ni mara tatu ameaminiwa na chama chake na amechaguliwa na wananchi wake. Zitto amekuwa Mbunge wa Jimbo la Kigoma Kaskazini tangu mwaka 2005 hadi sasa. Hadi mwaka 2015, atatimiza miaka 10 ya Ubunge wake.Ameaminiwa na chama chake na kuchaguliwa na wananchi wake mara mbili. Kwa hapo, Dr. Slaa anaongoza.

Pili, umachachari Bungeni kama Mbunge wa Upinzani. Wote hapa wana alama zinazokaribiana. Wakati Zitto akiibua kashfa ya Buzwagi, Dr. Slaa aliripua jambo jipya kila alipokuwa akichangia au kuuliza swali. Nafasi ilikuwa ikifika kwa Dr.Slaa, Mawaziri,Wabunge na wanachi walikaa mkao wa kula. Walijua kuna la maana linafuata. Hata Zitto naye. Kwa hili, niseme nguvu ni sawa.

Tatu, umachachari nje ya Bunge. Hapa Zitto simpi alama nyingi.Ingawa amekuwa akihutubu mikutano na makongamano tofauti, lakini nje ya Bunge hakuwa muibuaji wa mambo mazito ya kinchi.Lakini, Dr.Slaa ndiye aliyeibua 'issue' ya External Payments Account (EPA) na kuisimamia.Pia,Dr.Slaa ndiye liyesimama Mwembeyanga-Temeke na kutaja Orodha ya Watanzania 11 aliowaita 'Mafisadi'. Mmoja baada ya mwingine anajidhihirisha.

Nne, ukaribu na wana-CCM. Kuna habari kuwa Zitto ana ukaribu sana na viongozi mbalimbali wa CCM na Serikali yake.Inasemwa pia kuwa Zitto ni swahiba wa Rais Kikwete ambaye pia ni Mwenyekiti wa CCM Taifa. Urafiki huu unaonekana kama uliozidi na kuvuka mipaka ya kiupinzani. Kuhusu urafiki wa namna hii,Dr. Slaa ndiye nguli katika hili.Yeye kuanzia mwaka 1974 alikuwa karibu na Uongozi wa juu wa TANU ppale ambapo alikuwa Katibu wa TANU-youth League pale Seminarini Kipalapala-Tabora(sijui hapa wadini watasemaje).

Kama hiyo haitoshi, Dr.Slaa alikuwa Katibu wa CCM kwenye Tawi la Rome-Italia. Kwa kufanya hivi, Dr.Slaa alikuwa karibu na vigogo wa TANU na baadaye CCM akiwemo Hayati Mwalimu Julius Kambarage Nyerere aliyekuwa Mwenyekiti wa TANU na baadaye CCM kwa wakati huo. Dr.Slaa aliendelea kuwa mwanachama mtiifu wa CCM hadi alipojiondoa huko na kujiunga na CHADEMA hapo 1995.

Katika kigezo hiki cha urafiki na ukaribu Dr.Slaa natia fora.Lakini, sasa yeye ni mpinzani kama alivyo Zitto ambaye hakuwahi kuwa katika chama tawala tangu kuzaliwa kwake. Sasa, kwanini Zitto atiliwe shaka na Dr. Slaa aachwe? Kila mmoja wetu na ajijibu.

Ninachotaka kusema hapa ni kuwa ingawa wote: Dr.Slaa na Zitto ni wanasiasa lakini hawa ni wa ngazi tofauti. Mmoja yuko juu ya mwingine. Dr.Slaa anamzidi Zitto kwa vitu vingi vikiwemo hivyo nilivyojaribu kuviainisha hapo juu. Sasa, ulinganifu na uchonganishi wa wawili hawa hauna nafasi. Ni kwakuwa hawafanani. Mmoja ni mfano wa mwingine.Ni Mwalimu.

Hakuna haja ya kuonesha kuwa Zitto na wafuasi wake ndani na nje ya CHADEMA wanamtisha Dr.Slaa. Nadhani imeonekana. Dr.Slaa,pamoja na propaganda na vitisho vyote, ameendelea na ziara yake mkoani Kigoma ikiwa pamoja na Jimbo la Uchaguzi la Zitto(nyumbani kabisa)-Jimbo la Kigoma Kaskazini. Kwa uzoefu wa kisiasa alionao Dr.Slaa, si Zitto wala awaye yeyote nayeweza kumtisha kisiasa Dr.Slaa. Waswahili wana msemo kuwa: 'Nyani Mzee amekwepa mishale mingi'. Zitto anayo nafasi ya kuendelea na siasa na kukomaa kama Dr.Slaa. Yawezekana!
 
Last edited by a moderator:
Bilionea Asigwa

Bilionea Asigwa

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2011
Messages
15,601
Likes
21,104
Points
280
Bilionea Asigwa

Bilionea Asigwa

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2011
15,601 21,104 280
Umenena vema sana mkuu..

Sie watu wa Musoma tunasema "ukiona mshindani wako kakufuata mpaka kwenu, basi jua pambano limekushinda"
 
M

mwitu

JF-Expert Member
Joined
Jun 22, 2012
Messages
857
Likes
22
Points
0
M

mwitu

JF-Expert Member
Joined Jun 22, 2012
857 22 0
sijamaliza kusoma maelezo marefu mno au kuna mtu unamwandikia barua bahati mbaya ndo umeposti hapa?
 
only83

only83

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
5,338
Likes
520
Points
280
only83

only83

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
5,338 520 280
Zitto anapaswa kupambanisha na mimi ambaye sijashika hata uenyekiti wa familia wa CHAMA, ila namshinda kwa kila kitu. Kuanzia akili, hekima, nk. Zitto kanishind moja tu UNAFIKI na UBINAFSI.
 
I

ilboru1995

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
2,331
Likes
16
Points
0
I

ilboru1995

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2007
2,331 16 0
Toka lini sikio likazidi kichwa? toka lini govi likawa na thamani dhidi ya mshoroboko wenyewe?kutahiri kunafaida kubwa kwa afya ya akili na mwili...si vema kumfananisha mchumia tumbo dhidi ya mzalendo mwanamapinduzi wa kweli...
 
OLESAIDIMU

OLESAIDIMU

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2011
Messages
19,177
Likes
213
Points
160
OLESAIDIMU

OLESAIDIMU

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2011
19,177 213 160
Na ukiangalia umri wao wakati ZzK ana umri huo Katibu katika umri kama huu alikuwa ame achieve nini mkuu????!!!!!!!

Maana kashaishi miaka mingi sana hili nalo liangaliwe
 
DALLAI LAMA

DALLAI LAMA

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2012
Messages
8,614
Likes
407
Points
180
Age
36
DALLAI LAMA

DALLAI LAMA

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2012
8,614 407 180
Zitto afurushiwe mbali uanachama wa cdm
 
Du Bois ideas

Du Bois ideas

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2011
Messages
428
Likes
0
Points
0
Du Bois ideas

Du Bois ideas

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2011
428 0 0
Kumekuwa na mfananisho kwa namna ya kuwapambanisha ili kumpata mbabe kati ya Ndugu Kabwe Zuberi Zitto Zitto Kabwe) na @Dr.W.P.Slaa. Kwamba eti Zitto kupitia kwa wanaomuunga mkono, wanaweza 'kumtisha'/'kumtingisha' @Dr.W.P.Slaa. Si kitu rahisi. Kisiasa, Zitto ni mchanga sana kwa Dr.W.P.Slaa. Nasema hivi nikiwa na maana yangu.Nina sababu za kukazia maelezo yangu na imani yangu juu ya jambo hilo nilisemalo.

Kwanza, uzoefu wa uongozi. Nizungumzie Ubunge tu. Dr.Slaa amekuwa Mbunge wa Karatu kuanzia mwaka 1995 hadi 2010 alipogombea Urais kupitia CHADEMA. Amekuwa Mbunge wa Jimbo kwa miaka 15. Yaani, ni mara tatu ameaminiwa na chama chake na amechaguliwa na wananchi wake. Zitto amekuwa Mbunge wa Jimbo la Kigoma Kaskazini tangu mwaka 2005 hadi sasa. Hadi mwaka 2015, atatimiza miaka 10 ya Ubunge wake.Ameaminiwa na chama chake na kuchaguliwa na wananchi wake mara mbili. Kwa hapo, Dr. Slaa anaongoza.

Pili, umachachari Bungeni kama Mbunge wa Upinzani. Wote hapa wana alama zinazokaribiana. Wakati Zitto akiibua kashfa ya Buzwagi, Dr. Slaa aliripua jambo jipya kila alipokuwa akichangia au kuuliza swali. Nafasi ilikuwa ikifika kwa Dr.Slaa, Mawaziri,Wabunge na wanachi walikaa mkao wa kula. Walijua kuna la maana linafuata. Hata Zitto naye. Kwa hili, niseme nguvu ni sawa.

Tatu, umachachari nje ya Bunge. Hapa Zitto simpi alama nyingi.Ingawa amekuwa akihutubu mikutano na makongamano tofauti, lakini nje ya Bunge hakuwa muibuaji wa mambo mazito ya kinchi.Lakini, Dr.Slaa ndiye aliyeibua 'issue' ya External Payments Account (EPA) na kuisimamia.Pia,Dr.Slaa ndiye liyesimama Mwembeyanga-Temeke na kutaja Orodha ya Watanzania 11 aliowaita 'Mafisadi'. Mmoja baada ya mwingine anajidhihirisha.

Nne, ukaribu na wana-CCM. Kuna habari kuwa Zitto ana ukaribu sana na viongozi mbalimbali wa CCM na Serikali yake.Inasemwa pia kuwa Zitto ni swahiba wa Rais Kikwete ambaye pia ni Mwenyekiti wa CCM Taifa. Urafiki huu unaonekana kama uliozidi na kuvuka mipaka ya kiupinzani. Kuhusu urafiki wa namna hii,Dr. Slaa ndiye nguli katika hili.Yeye kuanzia mwaka 1974 alikuwa karibu na Uongozi wa juu wa TANU ppale ambapo alikuwa Katibu wa TANU-youth League pale Seminarini Kipalapala-Tabora(sijui hapa wadini watasemaje).

Kama hiyo haitoshi, Dr.Slaa alikuwa Katibu wa CCM kwenye Tawi la Rome-Italia. Kwa kufanya hivi, Dr.Slaa alikuwa karibu na vigogo wa TANU na baadaye CCM akiwemo Hayati Mwalimu Julius Kambarage Nyerere aliyekuwa Mwenyekiti wa TANU na baadaye CCM kwa wakati huo. Dr.Slaa aliendelea kuwa mwanachama mtiifu wa CCM hadi alipojiondoa huko na kujiunga na CHADEMA hapo 1995.

Katika kigezo hiki cha urafiki na ukaribu Dr.Slaa natia fora.Lakini, sasa yeye ni mpinzani kama alivyo Zitto ambaye hakuwahi kuwa katika chama tawala tangu kuzaliwa kwake. Sasa, kwanini Zitto atiliwe shaka na Dr. Slaa aachwe? Kila mmoja wetu na ajijibu.

Ninachotaka kusema hapa ni kuwa ingawa wote: Dr.Slaa na Zitto ni wanasiasa lakini hawa ni wa ngazi tofauti. Mmoja yuko juu ya mwingine. Dr.Slaa anamzidi Zitto kwa vitu vingi vikiwemo hivyo nilivyojaribu kuviainisha hapo juu. Sasa, ulinganifu na uchonganishi wa wawili hawa hauna nafasi. Ni kwakuwa hawafanani. Mmoja ni mfano wa mwingine.Ni Mwalimu.

Hakuna haja ya kuonesha kuwa Zitto na wafuasi wake ndani na nje ya CHADEMA wanamtisha Dr.Slaa. Nadhani imeonekana. Dr.Slaa,pamoja na propaganda na vitisho vyote, ameendelea na ziara yake mkoani Kigoma ikiwa pamoja na Jimbo la Uchaguzi la Zitto(nyumbani kabisa)-Jimbo la Kigoma Kaskazini. Kwa uzoefu wa kisiasa alionao Dr.Slaa, si Zitto wala awaye yeyote nayeweza kumtisha kisiasa Dr.Slaa. Waswahili wana msemo kuwa: 'Nyani Mzee amekwepa mishale mingi'. Zitto anayo nafasi ya kuendelea na siasa na kukomaa kama Dr.Slaa. Yawezekana!
Si rahisi kutishwa na kinyago ulichokichonga mwenyewe!
 
U

Ukweli Usemwe

Senior Member
Joined
Oct 29, 2013
Messages
168
Likes
1
Points
0
U

Ukweli Usemwe

Senior Member
Joined Oct 29, 2013
168 1 0
Huyu Slaa ana miaka 65 Zitto ana miaka 35. Zitto ana miaka mingine 35 ya kufanya siasa actively. Huyu Slaa akiwa na bahati mwishoni wake 2015 pale Mbowe atakapompiku kugombea urais. Post 2015 elections Slaa hayupo katika siasa za Tanzania. Unalinganisha kinyesi na mkojo!
 
B

Babu Kivu

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2013
Messages
365
Likes
184
Points
60
B

Babu Kivu

JF-Expert Member
Joined May 7, 2013
365 184 60
Inasemakana mmoja wao ana kadi hai ya uanachama wa chama kingine,,ulilifanyia utafiti hilo?

Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 
Mwendabure

Mwendabure

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2011
Messages
2,136
Likes
531
Points
280
Mwendabure

Mwendabure

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2011
2,136 531 280
wakuu, hivi siku 14 zinaishia lini?
 
MTAZAMO

MTAZAMO

JF-Expert Member
Joined
Feb 8, 2011
Messages
13,482
Likes
7,929
Points
280
MTAZAMO

MTAZAMO

JF-Expert Member
Joined Feb 8, 2011
13,482 7,929 280
Zitto atakomaa ila kwasasa bado hajakomaa.

Dr Slaa anajua kila hatua za kisiasa nchi imepitia na kwa kushiriki kila upande wa chama tawala na upinzani.

Zitto atafikia kama atabadilika na kuacha kutafuta madaraka kwa nguvu bali madaraka yamtafute.

Hakuna nafasi ambayo Dr Slaa alitumia mbinu mbinu kuipata kuanzia ubunge,ukatibu mkuu na hata ugombea urais.Kote aliombwa kutumikia hizo nafasi tena akiwa na mipango tofauti.
 
A

AeIoU

Member
Joined
Mar 14, 2008
Messages
53
Likes
5
Points
15
A

AeIoU

Member
Joined Mar 14, 2008
53 5 15
muulize mukama na nape zile 90 za RA, EL na mzee wa vijisent zimekwisha lini!
 
twatwatwa

twatwatwa

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2011
Messages
2,063
Likes
94
Points
145
twatwatwa

twatwatwa

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2011
2,063 94 145
zito amuwezi slaa ata iweje. Kupola mke wa mtu na mwenye mke kakimbilia mahakamani bado ameshindwa na mke kamkosa. Mtu wa hivyo sio wa kuwa nae karibu. Zito kuwa mpole tu slaa umuwezi
 
OLESAIDIMU

OLESAIDIMU

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2011
Messages
19,177
Likes
213
Points
160
OLESAIDIMU

OLESAIDIMU

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2011
19,177 213 160
muulize mukama na nape zile 90 za RA, EL na mzee wa vijisent zimekwisha lini!
Huu ujinga tunaupinga sana!!!!!
Mbona huvai pad nawe si binadamu kama wanawake???!!!!!
Ukiambiwa A sema ya A sio ooonh mbona B haina ncha juu...shaiza!!!!!
 
twatwatwa

twatwatwa

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2011
Messages
2,063
Likes
94
Points
145
twatwatwa

twatwatwa

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2011
2,063 94 145
Zitto atakomaa ila kwasasa bado hajakomaa.

Dr Slaa anajua kila hatua za kisiasa nchi imepitia na kwa kushiriki kila upande wa chama tawala na upinzani.

Zitto atafikia kama atabadilika na kuacha kutafuta madaraka kwa nguvu bali madaraka yamtafute.

Hakuna nafasi ambayo Dr Slaa alitumia mbinu mbinu kuipata kuanzia ubunge,ukatibu mkuu na hata ugombea urais.Kote aliombwa kutumikia hizo nafasi tena akiwa na mipango tofauti.
kumbe mademu ndo waliomshawishi aachane na upandri huyu afahi kuwa kiongozi maana ni laisi kushawishika
 
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
26,693
Likes
28,947
Points
280
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
26,693 28,947 280
Huyu Slaa ana miaka 65 Zitto ana miaka 35. Zitto ana miaka mingine 35 ya kufanya siasa actively. Huyu Slaa akiwa na bahati mwishoni wake 2015 pale Mbowe atakapompiku kugombea urais. Post 2015 elections Slaa hayupo katika siasa za Tanzania. Unalinganisha kinyesi na mkojo!
Bahati mbaya nyie vijana wa Kanumba academy hamzijui kanuni za vita ( jeshini). Ni hivi, kamanda au askari wa kawaida mwenye umri wa miaka 35 lakini akatawaliwa na tamaa na usaliti dhidi ya wenzake hawezi kudumu miaka mingine 5 kabla hajapotea katika medani hiyo. Nakuambia kama huyo Zitto amefanya huo usaliti unaosemwa wallah hana nafasi tena kwenye siasa. Kama wewe au yeye mnabisha tusubiri tuone.
 
Last edited by a moderator:
ifweero

ifweero

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2013
Messages
7,963
Likes
40
Points
145
Age
38
ifweero

ifweero

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2013
7,963 40 145
Slaa ni janga, hana uwezo wa uongozi na ni mzinifu
 
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
26,693
Likes
28,947
Points
280
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
26,693 28,947 280
zito amuwezi slaa ata iweje. Kupola mke wa mtu na mwenye mke kakimbilia mahakamani bado ameshindwa na mke kamkosa. Mtu wa hivyo sio wa kuwa nae karibu. Zito kuwa mpole tu slaa umuwezi
Hizo Bold ni kukuonyesha kuwa wewe ni ngumbaru. Unaingia kwenye mijadala isiyo saizi yako. Soma kijana acha kutumika.
 
Status
Not open for further replies.

Forum statistics

Threads 1,213,559
Members 462,184
Posts 28,482,078